ผู้เขียน หัวข้อ: สองก้นอวบส่งท้ายโมเดลเก่า Honda City, เทียบฟีลลิ่งกับ Ford Fiesta  (อ่าน 34828 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ตามนั้นเลย ดีคนละแบบ

เฟียสต้าถ้าจะแซงคนรู้จังหวะแล้วแซงได้ไม่กลัวใครครับ กดไปก่อนถึงเบรคเกียร์มันก็ไม่เปลี่ยนต่ำให้กดต่อแซงได้สบายเลยรอบมันค้างอยู่

เห็นด้วยค่ะ Fiesta ถ้าจับจังหวะคันเร่งได้นี่แซงรถมันส์เลยนะคะ
ข้อดีอีกอย่างของ Fiesta คือ การเก็บเสียงที่ดีกว่า Honda มว๊ากกก แล้วก็จังหวะ รีบาวของ Shock up เหมือนจะนิ่งกว่า city นะคะ

ครับเห็นด้วยมาก กระโดดสะพานบนมอเตอร์เวย์ 160 กว่ายังนิ่งๆเลย แต่ท้องครูดดีการ์ดกันลมไม่หลุด  ;D ;D ;D   เก็บเสียงเห็นด้วยอย่างมากกกกกก  ลองแค่ฝนตกละกันครับเทียบได้เลย  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Activehybrid

รีวิวได้ยอดเยี่ยมเลยครับ อธิบายได้ตรงเป๊ะๆ ที่บ้านมีทั้งสองรุ่นนี้เหมือนกัน

ผมแหยงเสาA City มากกก เคยโขกเต็มแรงหลายต่อหลายที ข้อดีคือเบาะหลังกว้างมากจริงๆ

ส่วน Fiesta ถ้าขับทางไกลหลายร้อยกิโลด้วยความเร็วสูงยังไงก็ความเครียดน้อยกว่าจริงๆ ทั้งช่วงล่าง พวงมาลัย การเก็บเสียง พละกำลังและเกียร์ที่เรียกแรงได้ดี

ออฟไลน์ 2k

ปิดท้ายได้ดีครับ  ;D วงการยานยนต์จะพัฒนาไปไกลไปเร็วมากก็เมื่อคนใช้ไม่วางตัวเป็นทาสสินค้านี่แหละ เราต้องให้ค่ายรถมาเอาใจเราไม่ใช่ทำตัวเป็นพนักงานให้ค่ายต่างชาติ  8)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ onbit40

• Full Member
ขอบคุณคับ รีวิว :)

ยืนยันเรื่องคันเร่ง fiesta เป็นแบบนั้นจริงๆ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเป็นเพราะ sensor คันเร่งของ bosch เองที่ปรับมาแบบนี้หรือว่า อย่างไร...

ตัวใหม่ไม่รู้ยังเป็นอยู่ไหม ขอไปลองก่อน
ขอบคุณ สำหรับ Review นะครับ
Ps.Fiesta ใช้คันเร่งของ Bosch เหรอครับ แล้ว Bosch เป็น บริษัทจากประเทศใหนครับ

Bosch ต้นกำเนิดอยู่ Germany คับ แต่ว่า ตัวที่ใช้อยู่คิดว่าสั่งประกอบ Bosch ที่จีนเข้ามา ไม่นานจะประกอบในไทย แต่ไม่แน่ใจว่า ทาง ford motor จะใช้คันเร่งที่ประกอบในไทยไหม

เพราะตอนนี้โรงงานประกอบคันเร่ง Bosch ในไทยเพิ่งสร้างเสร็จ ลูกค้ารายแรกๆเป็น Swift ก่อนเพื่อน น่าจะตามมาด้วย hyundai...

Sensor ที่คันเร่งเป็นตัวไปสั่ง ECU อีกทีว่าเร่งมากน้อย ดีเลย์มากแค่ไหน ที่ทราบมา มี delay set ไว้แต่ไม่รุ้เท่าไร...