ผู้เขียน หัวข้อ: ใครกำลังจะซื้อ CRV ผมแนะนำว่า "ต้อง" ไปลองขับ CX-5  (อ่าน 12856 ครั้ง)

เมื่อ2วันก่อน ผมเพิ่งได้ไปเทสไดรฟ์ Mazda CX-5 มา  เป็นรุ่น 2.2 ดีเซล ตัวท็อป

มันเป็นที่มีข้อดี ที่เป็นข้อดีแบบหนักๆ และมีข้อเสียแบบหนักๆเช่นกัน

ถ้าใครที่กำลังจะซื้อ CRV ผมแนะนำเลยว่า "ต้อง" ย้ำว่าต้องไปลองขับ CX-5 ให้ได้ 

ถ้าไม่ไปลองขับจะเสียใจจริงๆ คือ คุณอาจจะเปลี่ยนใจมาซื้อ CX-5เลย หรือไม่ก็ตัดใจจากมันในทันทีเลย

สมรรถนะเครื่องยนต์สุดยอดมาก ขนาดผมไม่ใช่แฟนเครื่องดีเซล ขับแล้วยังอยากได้เลย เอาเป็นว่าเรื่องสมรรถนะของเครื่องนี่หายห่วง มันชนะ CRV แบบขาดเลย
ผมขับ CRV 2.4 แล้วความรู้สึกไม่ค่อยต่างจากขับ Accord 2.0 เท่าไรเลย

ช่วงล่าง CX-5 เกาะถนนมาก เป็นรถยกสูงที่ผมขับแล้วมั่นใจไม่ต่างจากรถเก๋งเลย แต่ CRV เวลาเข้าโค้งผมยังมีแอบเสียวๆบ้าง
พวงมาลัย ความเร็วต่ำCRVคล่องกว่าเพราะเบากว่า เวลาจอดง่ายกว่า  แต่เวลาขับโดยบนถนนรวมผมคิดว่า CX-5กลับคล่องตัวกว่า อาจเพราะเซ็ทมาไวกว่า

เบรคทำได้ดีพอๆกัน

คะแนนด้านการขับขี่ CX-5 ถือว่าขับดีกว่า CRV มากๆ  เรียกว่าขับแล้วรักเลย

แต่...ที่บอกให้ไปลองเพื่อให้ไปสัมผัสกับข้อดีที่หนักๆ คือเรื่องการขับขี่ที่ผมถือว่าสุดยอดเลยสำหรับราคาขนาดนี้ และเป็นรถ SUV
และไปสัมผัสกับข้อเสียหนักๆ อีกเช่นกัน มี2เรื่องที่เป็นประเด็นใหญ่เลย

1.เสียงลมตั้งแต่ 120 ขึ้นไป ที่มันเข้ามาตรงประตูรถ เฮ้ย แมร่งโคดดังเลยครับ เหมือนขับแล้วเปิดกระจกแง้มๆไว้อยู่ พอขับถึง140ขึ้นไปเท่านั้นแหละ ต้องชะลอความเร็วลงเพราะเสียงลมมันดังมาก ในขณะที่ CRV มันเป็นลมตีตัวรถเฉยๆ มันดังในแบบที่ให้ความรู้สึกปกติว่าเออรถมันก็ไม่ได้เงียบไรมาก แต่ของ CX5มันดังแบบน่าตกใจ
มันเป็นข้อเสียหนักๆเลย บางคนอาจรับไม่ได้

2.เบาะหลังโคดชัน นั่งไม่สบายเลย แถมเบาะรองนั่งก็สั้น เทียบกับ CRVแล้ว CRVนั่งสบายกว่าเยอะ Leg room ดีกว่า มีแอร์หลังด้วย ในขณะที่ CX-5ไม่มี 
ณ เวลานี้ CX-5 คือรถราคาล้านกว่าบาทที่ผมว่ามีเบาะหลังที่แย่ที่สุด นั่งไม่สบายมากที่สุด เป็นข้อเสียหนักๆเลย ถ้าต้องซื้อมาเพื่อนั่งเป็นรถครอบครัว5คน ไป CRVเถอะครับ 

สรุปง่ายๆก็คือ

CX-5  ให้การขับขี่ที่สุดยอด ขับได้มั่นใจไม่ต่างจากเก๋ง  แต่นั่งไม่สบาย เบาะหลังแย่สุดๆ  เหมาะกับคนโสด หรือมีแต่เมีย ยังไม่มีลูก  หรือไม่ได้ใช้งานเบาะหลังบ่อยๆ
CRV ได้ความอเนกประสงค์ เบาะนั่งสบายกว่า เบาะคนขับผมก็คิดว่าดีกว่าด้วย สมรรถนะกลางๆ ไม่เลวร้าย แต่ไม่โดดเด่น การขับขี่ก็กลางๆ เหมาะกับการเป็นรถครอบครัว

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
Re: ใครกำลังจะซื้อ CRV ผมแนะนำว่า "ต้อง" ไปลองขับ CX-5
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 09:48:21 »
ผมก็ว่าคนอื่นก็คิดเหมือนคุณแหละ cx5 ขับดีกว่าอยู่แล้ว ยิ่งดีเซล ไม่ต้องพูดถึง ช่วงล่างด้วย แถมภายในและคอนโซลยังสวยกว่าด้วย แต่คนเลือก crv ก็เพราะ ศูนย์บริหารเยอะ หาง่าย และที่สำคัญเบาะนั่งที่นั่งแล้วโปร่งสบายแบบที่คนไทยชอบมากกว่า cx-5 ถ้าขับคนเดียวหรือสองคนก็โอเค แต่ถ้ามีคนนั่งหลังเป็นหลักเช่น ลูกเมีย มันอึดอัด ซึ่งผมว่าที่นั่งตอน2 crv มันกว้างที่สุดละในรถประเภทนี้ในเมืองไทย

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
Re: ใครกำลังจะซื้อ CRV ผมแนะนำว่า "ต้อง" ไปลองขับ CX-5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 10:00:37 »
 เห็นด้วยเรื่องการเก็บเสียง CX-5 ค่อนข้างแย่เลยนะครับ จริงๆตระกูล Honda ที่เก็บเสียงได้ไม่ดีเป็นมาตรฐานอยู่แล้ว แต่ CR-V กลับเงียบกว่า
 ส่วนหนึงน่าจะมาจากการตั้งใจลดน้ำหนักตามนโยบาย SkyActiv ผลที่ตามมาจึงทำให้ไปกระทบถึงการลดวัสดุซับเสียงมากไป

ไม่ทราบว่าเคยไปลอง XV มั๊ยครับ การเก็บเสียงดีกว่า CR-V และ Captiva อีก บุคลิกตัวรถแบบหนักแน่น เดินทางไกลจะเหมาะมาก ( ผมไม่ชอบ CVT แค่นั้น ถ้ามี MT จะสนใจกว่านี้ ) ซึ่งต่างกับ CX-5 เป็นแบบคล่องตัว ฉับไว เหมาะสำหรับใช้ในเมืองมากกว่า

CR-V ออกแนวกลางๆไปหมด แต่ผมถือว่าเป็นข้อดี และตอบโจทย์คนไทยส่วนใหญ่ได้ดีกว่า แถมใช้ E85 ได้ ยังขาดแค่ออปชั่นด้านความปลอดภัย ซึ่งตอน MC ปลายปี น่าจะจัดเต็มไม่แพ้ City , Civic MC ครับ
 ถ้าจะติจริงๆ ผมว่า เรื่องเบรคครับ ผ้าเบรคเดิมไม่ดีเท่าที่ควร ผมแนะนำเพื่อนของภรรยาไป ใช้ G4 2.4 ไป 6 เดือนน่าจะได้ พอดีผมกลับไปที่บ้าน เลยแนะนำให้เปลี่ยนผ้าเบรค N-Sport ซึ่งจะช่วยเรื่องน้ำหนักแป้นเบรคที่นุ่มขึ้น การหน่วงความเร็วทำได้ละเอียดขึ้นตามน้ำหนักที่กดลงไป แต่ฝุ่นเยอะนิดนึง เค้าบอกไม่เป็นไร เค้าแฮปปี้มากครับ

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 10:57:21 »
มาสดัา เป็นค่ายอินดี้

ทำรถเอาใจคนขับ ไม่แคร์คนนั่งเบาะหลัง ทั้ง 3 ทั้ง CX-5

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 11:06:52 »
มันเหมือนคนละตลาดกันในบางส่วน

มีคนกลุ่มหนึ่งล่ะ ทีติดยี่ห้อ
มีคนกลุ่มหนึ่งล่ะทีอาจจะเคยใช้ Mazda ซักรุ่นนึงแล้วพบว่าอะไหล่ชิ้นเล็ก ๆ ที่ถูกมอเตอร์ไซค์เฉียว หนูกัด หรือ ชนหน้านิดหน่อยซ่อม 3 เดือนน่ะเป็นยังงัย คนกลุ่มนี้ล่ะที่จะไม่เอา CX-5 ต่อให้มันขับดีแค่ไหน
มีคนกลุ่มหนึ่งละ พอใช้รถไป 10 ปี อาจจะอยากฟิตเครื่อง แต่หาช่างดี ๆไม่ได้เพราะรถประหลาด อะไหล่ขาดตลาด

การมองหลาย ๆมุมทำให้การตัดสินใจซื้อรถซักคันเป็นเรื่องปวดหัวก็จริง แต่คิดตอนนี้ดีกว่าคิดตอนมีปัญหาแล้วแก้ไม่ได้

ถ้าMazda ดีอย่างนั้น ทนอย่างนี้ รถดี ๆ อย่าง MAZDA Cronos คงไม่ขายกันแค่ 4-5 หมื่น]

ผมไม่ได้ห้ามไม่ให้ใครซื้อ หรือไม่สนับสนุน แค่เสนอข้อคิดให้เพิ่ม รถคันละล้าน ซื้อแล้วต้องคิดให้ได้มากกว่าแค่คำว่า "ขับดี" ถ้ารักจริง รับได้กับข้อเสีย รู้แล้ว ก็โอไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 11:13:25 โดย jaesz »

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 11:07:57 »
ขอแย้งนะครับเรื่องที่ว่าต้องไปลองขับ

เพราะเรื่องความสบายของที่นั่งตอนหลัง ไม่ต้องไปลองขับก็ได้
แค่พาลูกเมียไปลองนั่งด้านหลัง ถ้าเขาบอกอึดอัดก็จบ ไม่ต้องไปลองขับให้เสียเวลา

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 11:12:33 »
เบาะหลังมีส่วนในการตัดสินใจครับ   ไว้นั่งทางไกล ขับข้ามจังหวัด   ถนนประเทศไทยเป็นแบบนี้   เป็นหลุมเป็นบ่อ ซ่อมปะ  เละเทะไปหมด   หลายคนจึงต้องการรถที่สูงขึ้นมาแล้วด้านหลังโปร่ง  นั่งสบาย นั่งแล้วไม่รู้สึกว่าอึดอัด   

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 11:51:11 »
.
.
.
ผมว่า Mazda เค้าทำรถมาแยกคนซื้อชัดเจนครับ
อยากนั่งสบาย แก่ๆหน่อย มีครอบครัวไปยี่ห้ออื่นเลย ชัดเจนครับ  ;D

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 12:18:27 »
ผมชอบรถ MAZDA นะ
อยากให้ขายได้เยอะๆ

แต่เรื่องทำรถคับแคบเนี่ย....เอ่อ
แก้เถอะพี่ ;D

อะไรที่มันดีแล้วก็รักษาไว้ให้เป็นเอกลักษณ์
อะไรที่มันควรพัฒนา ก็เริ่มได้แล้ว

รถที่ขายๆอยู่เนี่ยคงแก้ไม่ทันแล้ว
รอดู MAZDA2 ใหม่ ว่าพี่แกจะมาแนวเดิมอีกไหม >:(

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 12:32:29 »
เมื่อวานเห็น cx-5  สวยอ่ะเริ่มเห็นเยอะแล้วนะผมว่า  มันเหมือนรถคนละแบบอ่ะ  cx-5  เด่นเรื่องการขับขี่  ส่วน cr-v  ไม่เด่นด้านใดด้านนึง  กลางๆทั้งหมด  มิน่าแหละคนถึงเรียกว่ารถกระเทย555+

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 12:33:24 »
ดีเซล กับ 1.67 และoptionตามที่เห็นผมว่าราคามันสูงไปนิด

ถ้าจัดเต็มแบบเวอร์ชั่นนอก ซันรูฟ / cruise แบบชะลอเอง / blind spot เวลาเปิดไฟเลี้ยว

มันจะน่าสนใจกว่านี้มาก    ตอนนี้กลายเป็น CRV / CX-5 / XV ต่างมีดีคนละอย่างกันไปหมด จะซื้อทีปวดหัว

ปล. เบาะหลังลองไปดูมาแล้ว ผมว่ามันไม่ได้แย่มากนะครับ leg, head room เหลือสบายๆ

แต่ที่มันแย่สำหรับผมคือเบาะนั่งทำมุมเงยน้อยเกินไป และปรับเอนอีกนิดไม่ได้ แค่นั้นจริงๆ และราคานี้น่าจะมีแอร์หลังได้แล้ว

wildstocks

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 12:41:44 »
Feeling การขับขี่นี่ผมให้ XV พละกำลังเครื่องยนต์และการตอบสนองผมให้ CX-5 2.5 กับ ดีเซล ไปเลย แต่ถ้า Comfort ผมให้ CR-V

ออฟไลน์ supercat

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 12:53:36 »
ขอแย้งนะครับเรื่องที่ว่าต้องไปลองขับ

เพราะเรื่องความสบายของที่นั่งตอนหลัง ไม่ต้องไปลองขับก็ได้
แค่พาลูกเมียไปลองนั่งด้านหลัง ถ้าเขาบอกอึดอัดก็จบ ไม่ต้องไปลองขับให้เสียเวลา

ขับดีจริงครับ  แต่ที่นั่งด้านหลังนอกจากจะแคบแล้วๆ 
เบาหน้าบังคนนั่งหลังซะมิดเลย คือนั่งหลังแล้วทัศนวิสัยไม่โปร่ง โดนเบาะหน้าบังหมด นั่งแล้วเวียนหัว  :) :) :)

GreenG

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 13:04:21 »
ถ้านั่งหลังๆไม่สบาย เอนไม่ได้นี่ ไม่ต้องคุยกันเลยครับ

รถ C-SUV ยังไงมันคือรถครอบครัว

ควรจะทำให้ดีกว่านี้ครับ :D

ออฟไลน์ Akara

• Full Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 13:07:58 »
ถูกทุกข้อตามท่านบนๆ ทั้งหมดเลยครับ

ปล. เมื่อวานอ่าน นสพ เจอ X1 เริ่มต้น 1.7 ล้าน ด้วยหละ รอดูกันไป

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 13:30:17 »
cx-5 ไม่ชอบตรงมันคันเล็กกว่า cr-v

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 14:28:23 »
สำหรับผมที่เป็น Fan Mazda ต้องบอกว่า
เทียบ 2 รุ่นนี้ ผมยังซื้อ CRV อยู่ดี เนื่องจาก 2 ปัจจัย
1. รถครอบครัว ไม่ได้ขับเร็ว CRV มีพื้นที่ใช้สอยเยอะมาก
2. CRV ออกแบบให้เหมาะกับน้ำมันเชื้อเพลิง E85 ซึ่งทำให้ค่าใช้จ่ายเชื้อเพลิงต่ำกว่ามาก
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 14:32:06 »
cx5 เหมือนไม่ใช่ รถครอบครัว เหมือนเป็นรถสำหรับคนชอบลุย ไม่มีลูกซะมากกว่า

ส่วน crv2.4 กับ accord 2.0 อัตราเร่ง เท่ากันจริง ทั้ง0-100 แบะ 80-120

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 16:09:00 »
cx-5 ไม่ชอบตรงมันคันเล็กกว่า cr-v
ตามจริงมันคันเท่ากันเลยแหละครับ จีๆนะ555  แต่ Cx-5  หน้ามันจะยาวกว่าอ่ะครับ  ส่วนของห้องโดยสารจะแคบหน่อยประมานนี้

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 16:53:21 »

ผมว่ามันพอๆกันนะ ลองดูใน User Review ดูครับ ฐานล้อ/มิติรถ พอๆกัน เส้นสายตัวรถค่อนข้างหลอกตาว่า CR-V คันใหญ่กว่า

- อีกทั้งโดยพื้นฐานแล้ว Honda จัดการพื้นที่ภายในได้กว้างกว่า Mazda เสมอ
- ส่วน Mazda แคร์เรื่องการขับขี่ มาก่อนพื้นที่ภายใน เลยสวนทางกันครับ...แบบว่า ออกแบบรถให้ขับขี่ดีในแบบที่ต้องการ ก่อนจะมาจัดการแก้ปัญหาพื้นที่ห้องโดยสารกันทีหลัง

*ส่วนตัว เคยใช้ ทั้ง Mazda Honda Toyota  ทุกแบรนด์ มีจุดที่ตั้งใจ และเน้นไม่เหมือนกัน

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 17:27:59 »
ขอบคุณมากเลยค่ะ
หลังจากหาคำตอบเร่องการเก็บเสียงมานาน ระหว่งCX5 และ CRV
เราว่าหลายๆบ้านซีเรียสเรื่องนี้นะ เพราะมันคือรถครอบครัว ความเงียบของการเก็บเสียงเป็นส่วนหนึ่งของความสุนทรีในการเดินทางค่ะ

สรุปบ้านเราคงตัด CX5ออกแน่นอน เสียดายความเป็นดีเซล มาตายตรงนี้แท้ๆ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 18:18:31 »
ถ้าอยากได้เก็บเสียงดีๆ ขับมั่นใจ นั่งสบาย แต่เสียที่ศุนย์ ไป captiva เลยครับ 555555 :D

ออฟไลน์ dunghill

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 18:56:06 »
CX-5  ให้การขับขี่ที่สุดยอด ขับได้มั่นใจไม่ต่างจากเก๋ง  แต่นั่งไม่สบาย เบาะหลังแย่สุดๆ  เหมาะกับคนโสด หรือมีแต่เมีย ยังไม่มีลูก  หรือไม่ได้ใช้งานเบาะหลังบ่อยๆ
CRV ได้ความอเนกประสงค์ เบาะนั่งสบายกว่า เบาะคนขับผมก็คิดว่าดีกว่าด้วย สมรรถนะกลางๆ ไม่เลวร้าย แต่ไม่โดดเด่น การขับขี่ก็กลางๆ เหมาะกับการเป็นรถครอบครัว

คนซื้อ SUV ก็คงจะต้องการคุณสมบัติแบบ CRV เป็นหลักแหละครับจากที่ จขกท. อธิบายมา ส่วนคำอธิบายของ CX-5 ฟังแล้วเหมือนรถสปอร์ตมากกว่า
นั่นจึงทำให้ CRV ขายดีนั่นเอง
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ tp09

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 20:10:55 »
ผมก็ได้ไปลอง crv กับ cx5 มา ผมว่าเบาะหลังไม่ได้แย่อย่างที่ว่าเลย ผมลองนั่งแล้วรู้สึกสบายกว่า crv
หลังเอียงนอนไม่ได้แต่ก็ไม่เมื่อยแถมรู้สึกกระชับดี
วัสดุภายใน cx5 เหนือกว่า crv อย่างสัมผัสได้
ที่นั่งด้านหน้าทั้งคนนั่งและคนขับลองสังเกตุดูครับ ผมนั่งแล้วรู้สึกว่า cx5 มันโปร่งกว่า สบายกว่า
ส่วน crv หลังคาด้านหน้าเตี้ย นั่งขับแล้วมันอึดอัดหน่อย
ข้อเสียหนักๆของ cx5 คือ ซื้อแล้วไม่มีรถส่งมอบให้ ใช้เวลาจองนานมากๆๆๆ

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 20:48:19 »
ผมอาจนั้งไม่นาน ผมรู้สึกว่าเบาะหลัง CX5 ไม่ได้อยู่ในเกณ์แย่ แต่ก็ไม่ดีครับผมให้ กลางๆ

ส่วนการขับขี่ผมว่าในพิกัดราคา 2 ล้าน(ไม่ใช่แค่ CRV) มันเป็นหนึ่งในรถที่น่าสนใจนะครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 21:13:58 »
ผมก็ไปลองขับมา 2.5S
เรื่องแฮนด์ลิ่งและสมรรถนะเทพมาก
แต่เสียงลมห่วยสุดๆ 100เดียวผมว่าเริ่มดังละ
ส่วนเบาะหลังไปวัดไปวาได้อยู่
ขอบคุณมากเลยค่ะ
หลังจากหาคำตอบเร่องการเก็บเสียงมานาน ระหว่งCX5 และ CRV
เราว่าหลายๆบ้านซีเรียสเรื่องนี้นะ เพราะมันคือรถครอบครัว ความเงียบของการเก็บเสียงเป็นส่วนหนึ่งของความสุนทรีในการเดินทางค่ะ

สรุปบ้านเราคงตัด CX5ออกแน่นอน เสียดายความเป็นดีเซล มาตายตรงนี้แท้ๆ
ลองขับรึยังครับ เสียงลมผมว่าจิ๊บจ๊อยมากๆ ถ้าเป็นเสียงเครื่องยนต์ เสียงล้อบดถนน เสียงตึงตังช่วงล่าง อันนี้สิผมว่าน่าซีเรียส
ซึ่ง 3 อย่างหลังผมว่า CX5 ทำได้ดี จนทำให้เสียงลมที่เก็บได้ไม่ค่อยดีเท่าไหร่มันได้ยินชัดเจนเกินไป (มั้ง!?!!)
แต่ถ้าลองขับแล้วไม่ชอบเลยก็ตัดทิ้งเถอะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Tao777

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 21:22:07 »
อีกเรื่องของCX-5 คือรอรถนานมากกก จองตั้งแต่ กรกฎาคม 13 จนปัจจุบันยังไม่มีแววได้รถ >:( >:(

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 21:31:21 »
อีกเรื่องของCX-5 คือรอรถนานมากกก จองตั้งแต่ กรกฎาคม 13 จนปัจจุบันยังไม่มีแววได้รถ >:( >:(
ตัวดีเซลใช่ไหมครับ ถ้าใช่คงใกล้ถึงคิวแล้ว แต่ต้องคอยเช็คเซลล์นะครับ
ถ้าไม่ค่อยตามปกติโดนลัดคิวนะเออ  ผมถามมาเหมือนกันตัวดีเซลรอ 4-6 เดือนเป็นอย่างน้อย
เซลล์บอก คนจองเยอะมากๆๆๆ ถ้า 2.5S เดือนเดียวได้รถ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 21:31:51 »
Honda เขาเก่งเรื่องทำพื้นที่ภายในให้กว้าง้งานได้ง่าย ครับ ซึ่ง CRV ตอบโจทย์ตรงนี้ได้

Mazda เขาเก่งเรื่องการขับขี่ สนใจคนขับแค่นั่น CX5 ก็ไปตามนั้น

Nissan เขาจะให้ความสบายในห้องโดยสาร และพื้นที่ใช้สอย X Trail ที่จะมาไง

ออฟไลน์ dekdemo

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 21:41:52 »
ประสาทการรับรู้เสียงลมเป็นส่วนหนึ่งของสิ่งมีชีวิต ที่ได้ถูกถ่ายทอดลงบน mazda CX-5 ตามปรัชญา "โคโดะ" หรือเปล่าครับ

;D