ผู้เขียน หัวข้อ: บอกเล่าให้ฟังครับ..ไปดูแอคคอร์ดมา..อึ้งเลยครับ..เซลล์ฮอนด้า!!  (อ่าน 13374 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
..สวัสดีทุกท่านครับ..ไปเวียนเทียนกันมารึป่าวครับ ^^

...เข้าเรื่องนะครับ..น้องภรรยาผมกำลังจะซื้อ..รถยนต์ขนานd-segment เครื่อง2.0  เท่านั้นเพราะขับไม่เร็ว..ที่สำคันงบมีประมาน 1.3ล้าน +-นิดหน่อยครับ..

....เดินเข้าไปในโชว์รูม..เซลล์ผู้หญิงมาต้อนรับดีครับ..เอาน้ำมาให้..บอกไปเสร้จสับ..ว่าตั้งใจจะดูตัว 2.0 EL ที่อึ้งเนี่ยครับ...เซลล์หยิบไอเเพด.. !!เปิดรีวิวคุณจิมมี่!!..มาประกอบการขายให้ลูกค้า...ดูน้องเค้าตั้งใจขายมากครับ..เปรียบเทียบกับเเคมรี่..``พี่ค่ะ..รถเรามีถุงลม4ใบ..vsc ..กล้องมองหลัง..ที่สำคันรถเรามีdaylightด้วยค่ะ" เเล้วเค้าก็บอกว่าอัตราเร่งเค้าเนี่ยพอๆกับเเคมรี่เลย..``เนี่ยค่ะพี่..อัตราเร่ง..น้องเปิดตารางให้น้องภรรยาดู..น้องเเฟนผมไม่ค่อยรู้เรื่องหลอกครับ..เเต่ผมเนี่ยพูดเลย..อึ้งครับ..ไม่คิดว่า..จะมีเซลล์ที่ตั้งใจศึกษารถเเต่ละคันที่ต้องการขายขนานนี้..ขอชื่นชมจิงๆครับ..ไม่ได้ใส่สีตีไข่ฝ่ายตรงข้ามจนเกินไป..น่ารักจิงๆ ^^

...พอมาเรื่องของเเถมก็+ส่วนลด อึ้งนิดๆครับ.(ซื้อสดนะครับ)..ได้ดังนี้ครับ..

..ประกันชั้น1
..ฟิลม์รอบคัน 3m  หน้า60 หลัง 80
..พรหมปูพื้น
..ถาดท้าย
..ส่วนลด 45000 !!!!

รอรถ 7-10วัน
..อันนี้คือโชว์รูมต่างจังหวัดนะครับเนี่ย...คือส่วนลดสำหรับตัวผมถือว่าเยอะเลยนะ..นี่ขนานยังไม่ได้เข้ามา กทม
...เเต่สุดท้ายก็ขอขอเบอร์โทร..นามบัตรมาเรียบร้อย..กะว่าจะลองโทรเช้คที่กทม ก่อนครับ..ยังไปได้จอง..เเต่ถ้า กทม ได้มากกว่าเเค่นิดหน่อยก้คงมาเอารถที่นี่เเหละครับ

..สุดท้ายครับ..เวลาซื้อรถเนี่ยอยากเจอเซลล์เเบบงี้อีกจังเลยครับ..ข้อมูลเเน่นๆ..หน้าตาน่ารัก..เเล้วก้ไม่โจมตียี่ห้ออื่นจนเกินไปครับ

ปล.อยากทราบครับ..ท่านใดที่เพิ่งซื้อ g9 ไป ได้ของเเถมส่วนลดกันเท่าไรมั้งครับ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Pluem_411

ลองสืบดูว่าเซลล์ท่านนั้นเล่น HLM หรือไม่ ถ้าเล่นของส่วนลดเพิ่มเลยคับ  ;D
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
ลองสืบดูว่าเซลล์ท่านนั้นเล่น HLM หรือไม่ ถ้าเล่นของส่วนลดเพิ่มเลยคับ  ;D

ฮาๆๆ ผมว่าน่าจะเล่น
จขทก.สืบเลยๆ ๆ ๆ ๆ
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
นี่ขนาดซื้อสดยังได้ลดขนาดนี้
ถ้าจัดไฟแนนซ์สงสัยได้มากกว่านี้อีกหน่อยนะครับเนี่ย

แสดงว่าตลาด D-segment ซบเซาจริงๆ (ดูจากยอดเดือน มกราคม 57)

ออฟไลน์ AMG GT

อยากจะบอกว่า  เท่าที่เจอนะ  เซลล์ต่างจังหวัดทั้ง T และ H  โดยเฉพาะทางอีสานเนี่ยเซลล์ไม่หยิ่งและพูดจาดีครับ ใส่ลูกค้าดี   ญาติผมและครูที่โรงเรียนบอกว่าที่ กทม.  honda  ส่วนลดได้มากกว่าอยู่นะแต่ เซลล์จะแบบหยิ่งๆหน่อยอ่ะครับ  แล้วชอบดูลูกค้าที่การแต่งตัวด้วย  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 22:14:05 โดย NamPTK_Gifted »

ออฟไลน์ Arado_kung

อ่านหัวกระทู้ตอนแรกนี่เตรียมง้างมาเลย กะว่าต้องเป็นเรื่องเซลล์ไม่สนใจลูกค้าแหงๆ พออ่านแล้วอืม อึ้งเรื่องแบบนี้น่ะเอง เกือบเบรคมะทัน 555

ออฟไลน์ XyteBlaster

โอ้วววว พึ่งซื้อไปเดือนที่แล้ว ได้ส่วนลด 5,000.   ตรูจะบ้าาาาาาา

:'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ S6

โอ้ย..อยากบอก..ไปเจอเซลรถญี่ปุ่นอีกค่ายนึง ไม่โจมตีคู่แข่ง พาผมไปลองรถ ทั้ง drift, สลาลมแทบอ้วก, ดึงเบรคมือกลับรถ, เบรคปล่อยมือหยุดที่กำแพงพอดี เพื่อทดสอบช่วงล่าง,เบรค ลงมาเหงื่อเต็มกำมือเลย  โอ้ย...เซ็นจองแทบไม่ทัน ^^'
แต่...ค่ายอื่น เสนอแต่ราคา, ดอกเบี้ย, ของแถม ไม่ได้สนใจจะเสนอความดีงามในตัว Product เลย

ออฟไลน์ oryor

โอ้ย..อยากบอก..ไปเจอเซลรถญี่ปุ่นอีกค่ายนึง ไม่โจมตีคู่แข่ง พาผมไปลองรถ ทั้ง drift, สลาลมแทบอ้วก, ดึงเบรคมือกลับรถ, เบรคปล่อยมือหยุดที่กำแพงพอดี เพื่อทดสอบช่วงล่าง,เบรค ลงมาเหงื่อเต็มกำมือเลย  โอ้ย...เซ็นจองแทบไม่ทัน ^^'
แต่...ค่ายอื่น เสนอแต่ราคา, ดอกเบี้ย, ของแถม ไม่ได้สนใจจะเสนอความดีงามในตัว Product เลย
Subaru ตรงเสรีไทยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผิดคาดผมนะเนี่ย 55
เจอเซลล์บริการดี ข้อมูลแน่น เปิดรีวิวคุณจิมมี่ให้ดู!! ก็ดีใจด้วยครับ  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไม่ถึงกับแม่น แต่ respect ความตั้งใจครับ

ออฟไลน์ panerai

จองกับน้องเค้าก็ดีครับ ดูท่าจะตั้งใจทำงานจริงๆ สนับสนุนเซลล์รักงานขายจริงๆ อิอิ
ถ้าอยู่ต่างจังหวัดไกลๆได้ส่วนลดต่างกันแค่หมื่นนึงผมก็ไม่เอาน่ะครับ เพราะรวมๆแล้ว คชจ. ค่าวิ่งรถกลับ ค่าเหนือย อาจไม่คุ้มกัน

ออฟไลน์ Volta

จองกับน้องเค้าก็ดีครับ ดูท่าจะตั้งใจทำงานจริงๆ สนับสนุนเซลล์รักงานขายจริงๆ อิอิ
ถ้าอยู่ต่างจังหวัดไกลๆได้ส่วนลดต่างกันแค่หมื่นนึงผมก็ไม่เอาน่ะครับ เพราะรวมๆแล้ว คชจ. ค่าวิ่งรถกลับ ค่าเหนือย อาจไม่คุ้มกัน

ผมก็สนับสนุนไห้ซื้อกับน้องเซลล์คนนี้นะครับ ดูเขามีเซอร์วิส มายด์ ดีมากเลย
หาก จขกท ซื้อกับน้องเซลล์คนนี้งเขาจะได้มีกำลังใจในการทำงานมากขึ้นครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ ZimbaX20

• Jr. Member
  • **
ผมเจอเเบบนี้ที่ ศูนย์ Lexus รามอินทรา ครับ

ออฟไลน์ choomodify

อาทิตย์ที่แล้วพาเพื่อนไปดู L33 มา เซลล์เทพ แม่ม วิจารณ์ G9 ซะ ไม่มีชิ้นดีเลย ไอ้เราใช้อยู่ก็อดขำไม่ได้ ว่า มันห่วยขนาดนั้นเลยเหรอ  5 5 5

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
G9 ส่วนลดในกทม น่าจะเกือบแสน ก็เท่าๆที่คุณได้ครับ อุดหนุนน้องเขาเถอะครับ ใกล้คุณสะดวกกว่า

ถ้ากทมคงลงอีกไม่ถึงหมื่น

ส่วน L33 เพื่อนผมซื้อมาได้ส่วนลด 4.5 หมื่นครับ แต่ดอก 1.89 ครับ ซื้อสดเห็นว่าได้ 5 หมื่น

ออฟไลน์ sk-non

2.0EL ได้ส่วนลด รวม เกือบ 80000 แล้วหรือ ครับ
ดีนะ ผมรอ เดือนหน้า
ไปจองตอน ธค ให้ รวม แค่ 35000

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
โหหหห ได้ส่วนลดเยอะพอสมควรเลยนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ flybigbear

ได้เยอะเลยยยย

ถ้าส่วนต่างไม่มากกันเกินไปก็ซื้อที่ศูนย์นั้นเลยครับ อีกอย่างเราออกรถที่กรุงเทพฯเราก็ต้องนั่งรถโดยสาร/เครื่องบินมากรุงเทพฯและขับรถกลับมาบ้าน มันเหนื่อยนะครับ

อีกอย่าง จะเป็นกำลังใจในการขายของน้องเขาด้วยครับ

ออฟไลน์ Freekick042

ลด4หมื่นแนะ เผลอๆในกรุงเทพได้น้อยกว่านั้นอีกครับ

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• ไม่ไหวจะพูด
ถ้าอ่านหัวข้อกระทู้
ถ้าไม่ได้เปิดอ่านนึกว่าคอมเพลน -..-

ส่วนยอดขายตอนนี้ ซบเซาจริงๆ ค่ะ คุยกับเซลฮอนด้าแห่งหนึ่ง บ่นอุบเลย

ซิตี้น่าจะเปรี้ยงค่ะ ตอนนี้จัดของแถม สองหมื่นหนีตายกันแล้วค่ะ
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ Nookkiez

ใช่คุณคนที่ตั้งกระทู้อวยฮอนด้านิดๆ จิกโตโยต้าเบาๆหรือเปล่าน้าาาาาาา  :D :D :D
Test ..

ใช่คุณคนที่ตั้งกระทู้อวยฮอนด้านิดๆ จิกโตโยต้าเบาๆหรือเปล่าน้าาาาาาา  :D :D :D
ไม่ใช่ผมคร้าบบ..]  ลองไปอ่านโปรไฟล์ผมย้อนหลังดูก้ได้ครับ..ว่าผมดราม่าเรื่องอะไร..ผมหน่ะใช้ เเคมรี่มาตั้งเเต่ acv30 40 50ไฮบริดตัวปัจจุบันอยู่คร้าบ ส่วนแอคคอร์ดที่พูดถึงเนี่ย..พาน้องภรรยาไปดูครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 17:18:28 โดย Coat145 »
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018

ใช่คุณคนที่ตั้งกระทู้อวยฮอนด้านิดๆ จิกโตโยต้าเบาๆหรือเปล่าน้าาาาาาา  :D :D :D
ไม่ใช่ผมคร้าบบ..ถ้าเป็นกระทู้นี้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,36537.msg605435.html#msg605435  ลองไปอ่านดูก้ได้ครับ..ว่าผมดราม่าเรื่องอะไร..ผมหน่ะใช้ เเคมรี่มาตั้งเเต่ acv30 40 50ไฮบริดตัวปัจจุบันอยู่คร้าบ ส่วนแอคคอร์ดที่พูดถึงเนี่ย..พาน้องภรรยาไปดูครับ ^^
เอ่า  เอาหนูไปเกี่ยวด้วยทำไมคะ  แค่บอกว่าไม่ใช่คุณก็พอมั้งคะ จะฟื้นฝอยหาตะเข็บทำไม มิแซ่บ ;)  เรื่องนั้นมันก็จบไปแล้วนะครับ  แล้วบอกเลยนะครับว่ากระทู้นั้นไม่ได้มีเจตนา อวยค่ายไหนแล้วจิกค่ายไหนเลยนะครับ
ขออภัยละกันครับ..ลบให้เเล้วนะครับน้อง ^^

ออฟไลน์ AMG GT

ไม่ใช่ผมคร้าบบ..ถ้าเป็นกระทู้นี้ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,36537.msg605435.html#msg605435  ลองไปอ่านดูก้ได้ครับ..ว่าผมดราม่าเรื่องอะไร..ผมหน่ะใช้ เเคมรี่มาตั้งเเต่ acv30 40 50ไฮบริดตัวปัจจุบันอยู่คร้าบ ส่วนแอคคอร์ดที่พูดถึงเนี่ย..พาน้องภรรยาไปดูครับ ^^
เอ่า  เอาหนูไปเกี่ยวด้วยทำไมคะ  แค่บอกว่าไม่ใช่คุณก็พอมั้งคะ จะฟื้นฝอยหาตะเข็บทำไม มิแซ่บ ;)  เรื่องนั้นมันก็จบไปแล้วนะครับ  แล้วบอกเลยนะครับว่ากระทู้นั้นไม่ได้มีเจตนา อวยค่ายไหนแล้วจิกค่ายไหนเลยนะครับ
ขออภัยละกันครับ..ลบให้เเล้วนะครับน้อง ^^
ครับขอบคุณครับ  ผมก็ลบอันที่เม้นต่อว่าแล้วเหมือนกันครับ ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ข้อมูลแน่ๆเลย เจอบริการแบบนี้อดดีใจแทนไม่ได้เลยครับ

เท่าที่อ่านคอมเม้นมา ส่วนลดเยอะกันมาก ยอดขายกลุ่มนี้ไม่ดีเลย ราคามือ2 ก็ร่วงระนาว

ออฟไลน์ sixmund35

ถ้าไปดูรถคนเดียวเนี่ย เสร็จโจรสินะครับบ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ reyeshenry

รถมือหนึ่ง  ตลาดซบเซาจริงๆ เหรอเนี่ย

รถมือหนึ่งแม้แต่ยี่ห้อตลาด อ๊อฟชั่นเยอะ ยังต้องลด ครึ่งแสน ถึงหลักแสน

ออฟไลน์ muying

ผิดกับที่เชียงใหม่บางแห่ง  นั่งแคะขี้ฟัน แต่งหน้า เล่นไลน์กัน  ถ้าไม่เข้าไปขอใบราคาคงไม่ยอมคุยด้วย

ออฟไลน์ No Trespassing

ตอนผมซี้อ G9 ไม่มีส่วนลดอะไรทั้งนั้นครับ

อาจเพราะช่วงนั้นเพิ่งเปิดตัว อีกทั้ง Teana ก็ยังไม่มา

แต่ได้ของแถมคือ

- ประกันชั้นหนึ่ง
- ฟรีค่าจดทะเบียน
- ฟรีป้ายแดง
- Film 3M
- ชุดคี้วโครเมี่ยมข้างประตู Honda Accessory แท้ (มีเบอร์ P/N)
- ชุดบันไดข้างเรืองแสง Honda Accessory แท้ (มีเบอร์ P/N)
- กันสาดแท้ Honda Accessory แท้ (มีเบอร์ P/N)
- พรม Honda Accessory แท้ (มีเบอร์ P/N)
- เคลือบสี กันสนิม

ก็มีแค่นี้ครับ เพราะแค่ชุด Honda Accessory แท้ที่ผมขอ ปาเข้าไปเกือบสองหมื่น

ยิ่งรวมประกัน รวมค่าจดทะเบียน ก็สี่หมื่นกว่าเกือบห้าหมื่นแล้วครับ