ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับทะเบียนประมูลแบบใหม่ครับ?  (อ่าน 4651 ครั้ง)

ออฟไลน์ sarunj

• Newbie
  • *
คิดยังไงกับทะเบียนประมูลแบบใหม่ครับ?
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 23:34:58 »
เหมือนว่าราคาจะลดลงไปเยอะมากพอสมควรเลยครับ
1กx เทียบกับ xx
ส่วนตัวผมก็ยังคิดว่าสวยดีนะครับ อยากถามความเห็นว่า ราคามันจะลงไปมากกว่านี้อีกไหมครับ?
อยากไปประมูลแต่กลัวว่าราคาจะลงไปอีก
แล้วถ้าจะหาทะเบียนประมูลแบบเก่าหรือแบบใหม่น่าเล่นกว่ากันครับ? ในระยะยาว

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
Re: คิดยังไงกับทะเบียนประมูลแบบใหม่ครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 00:00:03 »
ผมชอบหมวดเก่ามากกว่า
ผมว่าเด๋วราคาหมวดเก่าจะขึ้นไปอีก เพราะ มันสวยกว่า ป่้าย 1กx ถ้า 4 ตัวมันเต็มไป ต้อง 1,2 พอไหว
แต่ความคิดเห็นผม หมวด xx สวยกว่า
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ PEAY

• Full Member
Re: คิดยังไงกับทะเบียนประมูลแบบใหม่ครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 06:36:11 »
หมวดเก่าสวยกว่ามากครับ คนเราจะเสียเงินทั้งทีเอาหมวดเก่าดีกว่าครับ

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 07:34:12 »
ผมชอบหมวดเก่าอยู่แล้วครับราคามีแพงบ้างถูกบ้างครับอย่างทะเบียนใหม่ผมเองไม่ชอบครับชอบหมวดเก่าๆมากกว่าอะ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:25:34 »
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมเพิ่งไปประมูลหมวด 1กพ มาครับ
ถ้าว่ากันด้วยเรื่องราคา แน่นอนว่า หมวดเก่าไม่มีเลข 1 นำหน้า ราคาสูงกว่า
เรื่องความสวยงาม ผมก็ยังมองว่า หมวดเก่า สวยกว่า เพราะตัวเลขไม่แน่เกินไป แต่ถ้าจะให้ดี อยากได้ป้ายรุ่นเก่าด้วยครับ ที่ตัวอักษรมันใหญ่กว่านี้ (แต่ไม่เอารุ่นแตกลายงา นะครับ)  ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:37:35 »
ไอเดียไม่ดี ลดมูลค่าป้ายเลย ถ้าคิดเรื่องความสวยสักหน่อยคงจะไม่ขนาดนี้

เช่น สลับเป็นตัวเลขมาอยู่ข้างหน้า พยัญชนะไปอยู่ข้างหลัง ถ้ากลัวสับสนก็เพิ่มเอกลักษณ์ให้ป้ายไปอีกหน่อย เช่นรูปแบบ รูปร่าง หรือ สี แค่นี้ก็ไม่ต้องเพิ่มเลข1 แล้วเนอะ

เสียหายหลายร้อยล้านเลยขนส่งประเทศไทย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 09:43:49 »
อักษารเก่าสวยกว่า พอดีกับกรอบ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2014, 20:10:58 »
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ผมเพิ่งไปประมูลหมวด 1กพ มาครับ
ถ้าว่ากันด้วยเรื่องราคา แน่นอนว่า หมวดเก่าไม่มีเลข 1 นำหน้า ราคาสูงกว่า
เรื่องความสวยงาม ผมก็ยังมองว่า หมวดเก่า สวยกว่า เพราะตัวเลขไม่แน่เกินไป แต่ถ้าจะให้ดี อยากได้ป้ายรุ่นเก่าด้วยครับ ที่ตัวอักษรมันใหญ่กว่านี้ (แต่ไม่เอารุ่นแตกลายงา นะครับ)  ;D

อ้าวไปเสาร์ เหมือนกันครับ หมวด 1กพ  ผมป้ายส้มครับ

ไปเจอหมวดนี้ บางเลขน่ะครับ จุกเลย สรุป เกินงบ ไปหลายหมื่นครับ เดี่ยวขอตั้งหลักหมวด กย ใหม่

แต่ผมชอบหมวดเก่ามากกว่า เพราะตัวเลขไม่แน่นเกิน แต่ผมเกลียดพวกพ่อค้าป้ายมาก เข้าไปแบบว่าเสียไม่เท่าไหร่

เอามาปั้นราคาขึ้นหลายหมื่น โดยไม่เสียอะไรเลย ขนส่งน่าจะให้เจ้าของที่ประมูล เอาเลขตัวถังมาคู่เลยดีกว่า หรือห้ามประมูลเกิน 5 ป้าย

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 12:45:55 »
น่าจะแก้กฎหมายขยายความยาวของป้ายเลยครับ

ออฟไลน์ Jomgayray

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 15:58:23 »

อ้าวไปเสาร์ เหมือนกันครับ หมวด 1กพ  ผมป้ายส้มครับ

ไปเจอหมวดนี้ บางเลขน่ะครับ จุกเลย สรุป เกินงบ ไปหลายหมื่นครับ เดี่ยวขอตั้งหลักหมวด กย ใหม่

แต่ผมชอบหมวดเก่ามากกว่า เพราะตัวเลขไม่แน่นเกิน แต่ผมเกลียดพวกพ่อค้าป้ายมาก เข้าไปแบบว่าเสียไม่เท่าไหร่

เอามาปั้นราคาขึ้นหลายหมื่น โดยไม่เสียอะไรเลย ขนส่งน่าจะให้เจ้าของที่ประมูล เอาเลขตัวถังมาคู่เลยดีกว่า หรือห้ามประมูลเกิน 5 ป้าย

ปล่อยพ่อค้าประมูลไปครับ ไม่ซื้อซะอย่าง อมเอาไว้นั่นล่ะ ประมูลเลขอื่น หมวดอื่นวันหลังก็ได้ เลขมีเยอะแยะ