ผู้เขียน หัวข้อ: Alphard ซื้อจากเกรย์สามารถเอาเข้าศูนย์ Toyota ได้ไหมค่ะ  (อ่าน 9714 ครั้ง)

ออฟไลน์ bowy3

• Newbie
  • *
กำลังจะตัดสินใจซื้อ Alphard มือสอง รุ่นประมาณปี 2010-2011 ค่ะ แต่อยากทราบว่า รถสามารถเอาเข้าศูนย์ของ toyota ที่ไหนได้บ้างค่ะ นอกจากเกรย์ที่เราออกรถด้วย ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ tong r56

• Jr. Member
  • **
Re: Alphard ซื้อจากเกรย์สามารถเอาเข้าศูนย์ Toyota ได้ไหมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 18:09:58 »
เข้าได้ครับ แต่ค่าแรงกับอะไหล่จะแพงกว่ารถที่ออกจากโตโยต้าครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: Alphard ซื้อจากเกรย์สามารถเอาเข้าศูนย์ Toyota ได้ไหมค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2014, 20:47:55 »
ส่วนลดค่าอะไหล่ TOYOTA มีอยู่แล้วครับ
จะแพงกว่าก็แค่ค่าแรง service

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 00:38:27 »
ได้ครับ แต่สวนลดค่าอะไหล่จะถูกยกเว้น และค่าแรงแพงกว่าปกติ

ออฟไลน์ vasin

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 07:21:43 »
ส่วนลดค่าอะไหล่ได้ตามปกติครับ ไม่มีแยกว่ารถเกรย์หรือรถศูนย์

แต่บางที่ เขาจะให้ส่วนลดค่าอะไหล่ก็ต่อเมื่อคุณมีประวัติเข้ากับเขา 4 ครั้งติดต่อกัน

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 08:34:28 »
รถผมเป็นรถเกรย์แต่เนืองจากเจ้าที่ซื้อสนิทกับเจ้าของศูุนย์bxxx จึงได้ทั้งส่วนลดอะไหล่และค่าแรงปกติ
ซึ่งเวลาเข้า0ต้องย้ำกับผู้จัดการว่าเรามาในเคสแบบนี้
ซึ่งมีอยู่ครั้งนึง ได้เข้าไปถ่ายน้ำมันเครื่องเชคระยะปกติและได้ทิ้งรถไว้ พอพนักงานรับรถโทรเข้ามาแจ้งค่าใช้จ่าย ปรากฏว่าค่าใช้จ่ายนั่นเกินกว่าปกติที่เคยจ่ายเยอะมาก ก็เลยสอบถามเลยได้คำตอบว่า ค่าแรงคูณสอง ค่าอะไหล่ไม่ได้ลด ย้ำไม่ได้ลดนะครับ เลยต้องแจ้งไปว่าเรามาในเคสแบบนี้ จึงลดปกติค่าอะไหล่15% ค่าแรงปกติครับ

ผมไม่รู้ว่าศูนย์อื่นเป็นอย่างไรแต่ของผมเป็นแบบนี้นะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 08:39:34 »
ถ้าที่บ้านใช้ พี่โตอยู่ลองไปเลียบๆถามครับ ผจก. ศูนย์น่าจะให้เข้าได้ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนค่าแรงจะแพงกว่ารถในนิดหน่อยน่ะครับ

อ่อ ถ้าจะเอา ถูกๆ หาตัว HB กดได้เยอะกว่าตัวธรรมดาหลายอยู่น่ะครับ

ออฟไลน์ bowy3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 11:10:44 »
ถ้าที่บ้านใช้ พี่โตอยู่ลองไปเลียบๆถามครับ ผจก. ศูนย์น่าจะให้เข้าได้ไม่มีปัญหาครับ

ส่วนค่าแรงจะแพงกว่ารถในนิดหน่อยน่ะครับ

อ่อ ถ้าจะเอา ถูกๆ หาตัว HB กดได้เยอะกว่าตัวธรรมดาหลายอยู่น่ะครับ

ตัว HB กลัวเรื่องค่าบำรุงรักษาอะค่ะ ดูไว้เป็นตัว 2.4 ปีประมาน 2010-2011 ราคาที่เห็นในตลาด อยู่ 1.8-1.9 ปลายๆเลยอะคะ

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 13:59:54 »
เข้าได้ตามปกติครับ ค่าแรงเป็นรายชั่วโมงตามมาตรฐานโตโยต้า ไม่ได้แพงกว่าครับ ... ยืนยันครับผม

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 14:08:39 »
Lexus ก็เข้าได้นะครับ อันนี้เผื่อไว้เป็นข้อมูลเฉยๆครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2014, 15:36:32 »
อ่านมาถึงตรงนี้ เริ่มสงสัยว่าคงเป็นนโยบายที่แตกต่างกันของแต่ละศูนย์ฯ แล้วละมั้ง

ตะกี้คุยกับศูนย์โตโยต้าที่เอารถเข้าประจำ
ส่วนลดค่าอะไหล่ได้แน่นอน ตามที่บอกไปตั้งแต่แรกครับ

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 15:45:33 »
อ่านมาถึงตรงนี้ เริ่มสงสัยว่าคงเป็นนโยบายที่แตกต่างกันของแต่ละศูนย์ฯ แล้วละมั้ง

ตะกี้คุยกับศูนย์โตโยต้าที่เอารถเข้าประจำ
ส่วนลดค่าอะไหล่ได้แน่นอน ตามที่บอกไปตั้งแต่แรกครับ

ถ้าได้ส่วนลดก็ดีเลยครับสำหรับผู้บริโภค
ผมว่าน่าจะpm ไปบอก จขกท นะครับว่า 0 ไหนให้ส่วนลดได้