ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจำ Feeling ช่วงล่างของ Cherokee 4.0 Limited ได้บ้างครับ ?  (อ่าน 4127 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeep_ak

• Newbie
  • *
สวัสดี ชาว HLM ทุกท่านนะครับ ผมอยากถามข้อมูลเล็กๆน้อยๆ เกี่ยวกับช่วงล่าง ของ Jeep Cherokee 4.0 Limited ครับ

ไม่ทราบว่าชาว HLM ท่านไหนจำ Feeling ของรถคันนี้ตอนซื้อมาใหม่ๆป้ายแดงได้บ้าง  และอยากทราบว่าถ้าเทียบกับ
รถตลาด ณ ตอนนี้ รถยี่ห้อไหน รุ่นไหน มีช่วงล่าง Feeling ใกล้เคียง Cherokee 4.0 มากที่สุดบ้างครับ ?  ??? ??? ??? ???

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
Re: ใครพอจำ Feeling ช่วงล่างของ Cherokee 4.0 Limited ได้บ้างครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 02:00:44 »
เดิมๆไม่เคยขับครับ เคยแต่เป็นรถที่แต่งยกสูงมาแล้ว ใส่ล้อใหญ่
แต่ขอบอกว่า ประทับใจสุดๆครับ วิ่งนิ่งมากๆ ผมขับจาก กทม ไปเชียงใหม่ยาวๆสบายๆเลย

ในช่วงเวลาเดียวกัน ในตอนนั้น ซีอาวี เจน2  มาสด้าทรีบิว เทียบไม่ได้ครับ ช่วงล่างสะเทือนกว่า ความเร็วสูงไม่นิ่งเท่า jeeb 4.0

ส่วนเทียบกับรถใหม่นี่ นึกไม่ออก เพราะไม่ได้ใช้นานแล้ว ความประทับใจยังจำได้ถึงทุกวันนี้ ช่วงนั้นเป็นช่วงที่ผมทำงานแล้ววิ่งไกลหลายๆจังหวัด มีรถบริษัทหลายๆคันให้ลอง
มีแค่ jeeb ตัวเดียวนี่แหล่ะครับ ที่ชอบที่สุด ในบรรดารถที่ใช้มาทั้งหมด มันเป็นรถที่วิ่งทางไกลสบายสุดๆ ช่วงนั้นมีเก่ง ทั้งแคมรี่ พรีลูท เซฟิโร่  แต่ถ้าให้เลือกใช้วิ่งข้ามจังหวัด jeeb มาก่อนเลย

• Newbie
  • *
Re: ใครพอจำ Feeling ช่วงล่างของ Cherokee 4.0 Limited ได้บ้างครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 13:22:30 »
 :D :D ขอบคุณสำหรับ ประสบการณ์ดีๆครับคุณ nimnim_thailand แล้ว ไม่ทราบว่าตัวที่ขับนั้น เป็น โฉมเหลี่ยม หรือโฉมมนครับ ?  ::)

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 13:38:31 »
บ้านผมเคยใช้ เมื่อ สิบกว่าปีที่แล้วครับ ตอนนั้นผมอยู่ประถมอยู่เลย ตอนนี้จบมหาลัยแล้ว
ตอนได้มา เป็นรถมือสองสภาพดี อายุแบบ 2-3 ปีไรงี้ (ลากป้ายแดงด้วย) รุ่นเหลี่ยมๆเลยครับ
แต่ตอนนั้นผมยังเด็กมาก บอกไรไม่ได้ จำได้อย่างเดียวว่า แม่บ่นว่า มันกินน้ำมันมากกกกกกกกกก แต่ตอนนั้นน้ำมันยังถูกอยู่

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 14:32:52 »
:D :D ขอบคุณสำหรับ ประสบการณ์ดีๆครับคุณ nimnim_thailand แล้ว ไม่ทราบว่าตัวที่ขับนั้น เป็น โฉมเหลี่ยม หรือโฉมมนครับ ?  ::)

ตัวเหลี่ยมครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 19:05:31 »
เคย ขับอยู่ครับ ช่วงล่าง แน่นดีมากๆ ผมชอบมาก สมัยนี้หาได้ยากนะ มัน แหนบ ที่ นิ่ม ไม่โยนมากเกาะ แน่น ไม่เด้ง กดเป็นมา คล่องตัว ทำได้ไง !!! แหนบที่ ดีสุดๆ  จะลุยหรอ ไม่กลัว 555

ผมใช้ตัวเหลี่ยม xj อะคับเคยนั่งบ่อยๆแและขับบ้างบางที ชอบมากๆ ขนาด grand ยังสู้ไม่ได้ คนละฟิว  grand จะนุ่มผู้ดีมากกก โยนเล็กน้อย ไม่ตึงตัง ไม่ทันใจเท่า  แต่น่งสบายกว่า ขับทางไกล สบายมากกนิ่งๆเลย

ตอนนี้ผมยังหารถมาแทน xj ไม่ค่อยได้เลย  ;D ;D ;D

ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ zj คับ พ่อบอกอายุเยอะแล้วเอานั่ง สบาย555  ผมแนะนำ ครอบครัวญาติผมใช้ zj xj หมดเลย555

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 23:23:11 »
 :D :D เรื่องกินน้ำมันได้ยินเสียงบ่นมาเยอะเหมือนกันครับ แต่ที่ผมประทับใจสุดๆ ก็คือวัสดุภายในนี่ละครับ

ขอบคุณทุกท่านที่นำประสบการณ์น่าประทับใจมาแชร์ครับ แล้วไม่ทราบว่า แอร์หาร้านดีๆ ที่ไหนซ่อมได้บ้างครับ แอร์ไม่เย็นเลย  ???