ผู้เขียน หัวข้อ: spec มาสด้า3 ตัวท็อป จัดมาแบบขาดๆเกินๆ  (อ่าน 18401 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
Re: spec มาสด้า3 ตัวท็อป จัดมาแบบขาดๆเกินๆ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 18:41:48 »
อันอื่นยังมีก็ได้ไม่มีก็ได้นะครับ แต่ Cencor นี่ขอเห้อ .... กี่บาทเชียว ต้นทุนถึงอันละ 100 บาทไหมไม่รู้ :P

ออฟไลน์ Wayfarer-R

Re: spec มาสด้า3 ตัวท็อป จัดมาแบบขาดๆเกินๆ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 18:54:12 »
ต้องดูยอดขายครับ  ถ้ามาแบบที่ว่า  แล้วขายได้น้อย  ประมาณว่าขายได้น้อยกว่าพัลซ่าร์อีก (สมมุตินะ)
เดี๋ยวออปชั่นแบบจัดเต็มจะตามมาเอง

แต่ในทางกลับกัน  ถ้ามันขายดี  เค้าไม่แคร์ลูกค้าหรอก เพราะถือว่าขายได้  

ถ้าอยากได้ออปชั่นจัดเต็ม รู้แล้วใช่มั้ยว่า "ควรทำยังไง"

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 20:17:14 »
รอให้เปิดตัวมาก่อนตัวเป็นๆ ค่อยติชมดีกว่าครับ  :)

ออฟไลน์ Harem

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 20:40:32 »
กล้องหรือเซ็นเซอร์ติดเอาข้างนอกได้ แต่ระบบควบคุมการทรงตัว มันติดเพิ่มไม่ได้

เสียดายก็แต่ไม่มีครูซ

ครูซก็ติดเพิ่มได้นี่ครับ

ออฟไลน์ pisaa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 20:54:26 »
 :-\  ตอนแรกหวังกับตัวท๊อปนะ ตอนนี้อาจมองยี่ห้ออื่นอ่ะ สวยจริงๆ แต่ถ้าตัดนู่น นี่ นั่น จนเกินไป ก็ซื้อไม่ลงเหมือนกัน  :'(

รอดูตอนออกมาจริงๆ อีกที  :(

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 21:50:17 »
Push start. - smart entry
Elec seat
Cruise control.
นี่มันอุปกรณ์ ความสบายที่ผมตั้งไว้ว่ารถคันหน้าต้องมีนะครับ. Airbag abs vsc นี่ก็ต้องมีเช่นกัน

พี่ 3 ตัดออกซะเกือบหมอ ขนาดตัวท๊อป ยังไม่มี. งงเลยย

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 22:27:27 »
อือม์ ... Pulzar Turbo 1.1 ล้านน่ะ ...
 ;D

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 23:31:46 »
ถ้าออฟชั่นเต็ม กลัวว่าจะผลิตขายไม่ทันมั้ง

รถอะไร ถ้ามีครบทุกอย่าง ก็เพอเฟค C-seg

จริงๆน่ะ

ออฟไลน์ TerngST

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 00:03:18 »
อยากได้ airbag 6 vsc bluetooth กล้องมองหลังนี่จะสุดยอดเลยครับ

ออฟไลน์ hareluya01

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 00:05:35 »
สอบถามหน่อยครับ ถ้าแบบนี้ ทางศูนย์จะมีกล้องมองหลังแท้มาขายด้วยมั้ยครับ ปกติราคาจะประมาณเท่าไหร่

แล้วกล้องที่ติดเพิ่มจะไปปรากฏบนจอมั้ย จะมีเส้นถอยตามวงเลี้ยวของล้อเราเหมือนกล้องที่ติดมาเลยมั้ย(เอาแบบของรุ่นก่อนๆ หรือรุ่นอื่นยี่ห้ออื่นที่มีให้ติดเพิ่มก็ได้ครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Withlove

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 01:38:25 »

สุดท้ายนี้ Hope หวังว่ายังเชื่ออะไรไม่ได้นอกจากวันเปิดตัวแล้วจริงๆ อาจจะมีเซอร์ไพรซ์ก็ได้ครับ หวังว่าอย่างนั้นนะ... BOSEฉันไปไหนนนนน!!!

*ใครอยากแลกเบาะเป็นสีทูโทนบอกผมได้นะครับ

ผมล่ะโคตรชอบเบาะขาวดำอันนี้เลยครับเท่าที่ผมเห็นจากภาพ ปกติผมแบะปากใส่สีทูโทนตลอด

ออฟไลน์ ponganas

• **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 08:46:32 »
ห้ะ!!!!....ไม่มีเซนเซอร์ท้ายจริงหรอครับเนี่ย :-\
อย่างอื่นผมพอรับได้
แต่รถราคาระดับนี้แต่ไม่มีเซนเซอร์ท้ายนี่ก็ไม่ไหวนะ

เรื่องเซนเซอร์ Accord G9 ก็ไม่มีมาให้นะครับ แต่มีกล้องมองหลังมา  ผมต้องขอเซลส์ติดเพิ่มเอง  เพราะกล้องมันมองไม่เห็นมุมอับครับ ^ ^

ออฟไลน์ chamanow88

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 09:05:13 »
สุดท้ายผมเชื่อว่าคนส่วนใหญ่ก็เลือกขับรถตลาดมากกว่ารถใสกระแส ตัวอย่างจากฟอร์ดโฟกัสก็มีมาแล้ว :o

ออฟไลน์ 13December

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 09:20:49 »
ผมเปลื่ยนใจมาตั้งแต่ juke , altis มาจบ m3 กะเล่นตัวท้อป 5 ประตูไปเลย ทำใจรับเบาะขาว ดำ ได้

ราคาวางไว้ 1.1 ล้าน คิดว่าความสะดวกสบายต้องจัดครบ พอเห็นละ หายไปเยอะพอควรเลย กล้อง เบาะไฟฟ้า ครูช เซ็นซอร์

ตอนนี้อาจจะมอง g9 / l33 / cx5 เพิ่มละครับ

ป. ลิง แต่ยังไงก้อรอจนวินาทีสุดท้ายมีรถออกมาให้ทดลอง มีรีวิวอัตราการสิ้นเปลืองอีกทาง

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 09:43:13 »
กลัวมันจะมาตายเหมือนบีทีจังเลยแฮะ
ตัดหมด อยากได้ต้องเอาตัวท็อปเท่านั้น
รองลงมาตัดซะเหี้ยน เตียน ยอดขายบีที ทุกวันนี้น่าจะกระตุ้นมาสด้าได้บ้างว่า
ใส่ของจำเป็นๆใส่มาได้แล้วมั้ง
เอบีเอส ถุงลม ตัดเหี้ยนเลย

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 09:44:36 »
ผมรอคุณจิมมี่มารีวิวละกัน จะ first impression หรือ full ก็ได้
เพราะรถยังใหม่อยุ่ กลัว defect นู้นนี่นั่นเยอะ ^  ^

เรื่อง option ผมไม่ซีเรียสเท่าไหร่ มีก็ดี ไม่มีก็ไม่ใช้
แต่ Censor รอบคันนี่ขอหน่อยเหอะ จะหวงไปไหน  :-[ >:( >:(
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 09:57:51 »
เออ ออพชั่นบางรายการซิตี้ยังมีมาให้นะ คือจะบอกว่าต้นทุนแพง มันก็น่าจะใช่ แต่แค่ครูซ เบาะไฟฟ้า บลาๆ ไอที่ควรมี อย่างน้อยๆควรจะอัดมาในตัวท๊อป ต้นทุนจริงๆมันคงไม่ได้ขึ้นมาจนกำไรน้อยลงขนาดนั้นหรอก จะรอไมเนอร์ต่อยเพิ่มโน่นนี่นั่นมา? ดูจากโฉมที่แล้วผมว่ามาสด้าคิดผิดแล้วหละ หรือมาสด้าคิดว่าที่3ก็พอใจละ

ทั้งนี้ทั้งนั้นรอเปิดตัววอีกที  :D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ testmaster

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 12:30:01 »
รอดูตัวล่างสุดกะราคา

ออฟไลน์ moonblock

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 17:25:43 »
มีใครที่จะซื้อแล้วรถช่วงนี้ รอดู Civic Mc บ้างไหมครับ  ;D

มาสด้าผมชอบนะ สวยเด่นดี แต่ถ้าออฟชั่นขาดๆ กั๊กๆ ก็ไม่ไหว

ตอนนี้ผมรอดู Civic Mc   ถึงภายนอกจะสวยน้อยกว่า แอลติส กับ มาสด้า 3  แต่ภายใน+ออฟชั้นถ้าจัดเต็มๆมา ผมเอา Civic  ;D

*มาสด้าเครื่อง 2.0  แต่ถ้า  0-100 แพ้เครื่อง 1.8  กินนํ้ามันมากกว่า 1.8  ก็ไม่รู้จะเอา 2.0 ไปทําไมนะ   :P

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 18:34:29 »
กลัวมันจะมาตายเหมือนบีทีจังเลยแฮะ
ตัดหมด อยากได้ต้องเอาตัวท็อปเท่านั้น
รองลงมาตัดซะเหี้ยน เตียน ยอดขายบีที ทุกวันนี้น่าจะกระตุ้นมาสด้าได้บ้างว่า
ใส่ของจำเป็นๆใส่มาได้แล้วมั้ง
เอบีเอส ถุงลม ตัดเหี้ยนเลย
นั่นสิครับ  รุ่นเกียร์ธรรมดา ออพชั่นทุเรศมาก  เรนเจอร์น่าใช้กว่าจมเลย -.-

แต่มาสด้า 2 กลับให้ออพชั่นในรุ่นล่าง ดีมากๆซะงั้น

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มีนาคม 06, 2014, 19:37:36 »
อย่าตกม้าตายละกันครับ รถต่อให้ดีแค่ไหน สวยแค่ไหน ถึงเวลาต้องควักกระเป๋าเป็นล้านก็ต้องเลือกความคุ้มค่าครับ ยกเว้นว่าเป็นความชอบส่วนตัวจริงๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มีนาคม 07, 2014, 01:02:00 »
ออฟชั่นท็อปไม่น่าตัดทั้งนั้นเลย

ส่วนตัวผมว่า ม่านถุงลม มันก็ดีกว่าถุงลมข้าง

แต่จริงๆมันก็ควรจะมีถุงลมข้าง ในเมื่อมีม่านถึงลม

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 11:47:54 »
ระวังเป็นแบบ ex นะ ไมเนอร์มาก็ช้าไปแล้ว