ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนเบาะหนังคับ แนะนำร้านทีคับ  (อ่าน 4040 ครั้ง)

ออฟไลน์ pixie145

• Newbie
  • *
อยากเปลี่ยนเบาะหนังคับ แนะนำร้านทีคับ แถว กทม ชลบุรี
งบประมาณ1หมื่น +- ได้หนังแบบไหนอะคับ
อยากได้สีดำ ผิวสัมผัสเย็บย่น
ของร้านนี้แพงมั้ยคับ http://www.imukiauto.com/content.php?id=7

สเปคโรงงานกับสเปคหนังแท้ต่างกันมากมั้ยคับ อะไรคุ้มกว่ากันคับ ใช้ 3-4ปีเปลี่ยน

แล้วสเปคโรงงาน เย็บย่นแบบในรูปได้มั้ยคับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
Re: อยากเปลี่ยนเบาะหนังคับ แนะนำร้านทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 07:55:34 »
งบหมื่นเดียวหนังแท้ไม่ทั้งตัวนะครับ เปนแค่หลังแท้ผิวสัมผัส และคุณภาพหนังเป็นหนังเกรดต่ำ คงประมาณหนังแท้ที่แถมตามโชว์รูมรถครับ จะได้คุณภาพประมาณนี้ แบบพอไปวัดไปวาได้ เรื่องแนะนำร้าน คุณอยู่เมืองกรุงฯใช่ไหมครับ ผมไม่เชี่ยวครับขอโทษที แหะๆ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: อยากเปลี่ยนเบาะหนังคับ แนะนำร้านทีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 10:04:07 »
มีแบบร้านทั่วๆไป ราคาก็ตามปกติก กับร้านทำเฉพาะเลย แต่แพงกว่าปกติแน่นอน

ถ้าคุณรับราคาไหว แนะนำ ว ชัย ทั้งหลายครับ

ออฟไลน์ Nestox2

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 17:02:28 »
แล้วแต่ศูนย์นะครับ ผมขับตัวเดียวกันกับ จขกท ให้ศูนย์ทำใหเตั้งแต่ออกรถแต่จ่ายเงินเพิ่ม ใช้มา 5 ปีสภาพยังสวยอยู่ครับ เกรดดีกว่ารถ jp ทั่วไปครับ ดีกว่า รุ่นที่เป็นเบาะหนังจากโรงงานเยอะครับ พร้อมบานประตู ตอนนั้น 15000 ถ้าหนังแท้เลยไม่มีทางต่ำกว่านี้ครับ งบ10k+- ได้แค่หนังเทียมครับ ตอนนี้ใช้หนังเทียมกับ nissan juke นิ่งดีครับขับไกลสบาย(อาจเป็นเพราะเบาะเดิม juke ด้วยก็ได้) แนะนำร้าน Master M Seat Cover บริการดีครับ ผมทำมา เบาะหนังเทียมเกรดนิ่ม 7000 ครับ คิดว่าราคาคงไม่ต่างสำหรับ city ครับ

ออฟไลน์ nobeta04

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2014, 10:09:19 »
ผมแนะนำ KEPPER AUTOSEAT ครับ ใช้บริการมา 2 ครั้ง มาติดตั้งถึงที่เลย วันเดียวเสร็จ

https://www.facebook.com/kepperautoseat?fref=ts