ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเพื่อนๆเรื่องโช๊คครับ  (อ่าน 2177 ครั้ง)

ออฟไลน์ jztang

• Hero Member
  • Born To Race
สอบถามเพื่อนๆเรื่องโช๊คครับ
« เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 16:53:34 »
พอดีตอนนี้อยากเปลี่ยนโช๊ค เพราะรู้สึกนั่งแล้วเมื่อย ขับแล้วเหนื่อย รถแจสGD ใส่อะไรดี แนะนำทีครับ

ออฟไลน์ shikimaru

Re: สอบถามเพื่อนๆเรื่องโช๊คครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 18:59:06 »
ลองดูใน คลับแจ็ส ผมเห็นมีรีวิว ไว้หลายสิบรุ่นเลย ถ้าสเต็ปบ้านๆ แนะนำเปลี่ยนสปริงโด + โ๙็ค kayaba new sr น่าจะจบ

เรื่องช่วงล่างนี่ตอบยาก แต่ละคนไม่เหมือนกันเลย รถตระกูลฮอนด้าผมว่าเขาเซทแปลกๆดี สปริงนิ่ม แต่โช็คหนืด

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
Re: สอบถามเพื่อนๆเรื่องโช๊คครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 19:59:09 »
new sr อีกเสียงครับ น่าจะจบเลย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 20:30:33 »
KYB SR อีกเสียง

แต่ปกติขับรถเล็กมันก็เหนื่อยกว่ารถใหญ่กว่าอยู่แล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 15, 2014, 17:35:29 »
KYB New SR ครับ นุ่ม หนึบ พึ่งไปไส่มาเมื่อ 2 วันก่อน แต่ญาติยืมรถไปก่อนครับ
ถ้ามีเวลาจะมารีวิวให้ดู แต่จากที่ได้ขับสั้นๆ พบว่า ย้วยน้อยลง หนึบขึ้น โช้คหนืดขึ้น แต่ก็ไม่ได้กระด้างขึ้นเลยครับ

อย่างไรก็ตาม ลองสังเกตดูว่า สาเหตุของอาการเมื่อยล้า อาจจะไม่ใช่แค่ช่วงล่างเพียงอย่างเดียว
เพราะเบาะด้วยหรือป่าว ? แล้วก็ถ้าเป็นไปได้ อยากให้รถหนึบขึ้น ก็หายางดีๆ เพิ่มหน้ากว้างขึ้นหน่อย สัก 195 205 ประมานนี้