ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าถูกชนแล้วหนี แต่ขับตามประกบได้?? ทำอย่างไรจะดีที่สุด  (อ่าน 5154 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
ถ้าเราถูกชนแล้วหนี ไม่ว่าจะเป็นรถกระบะ หรือ มอเตอร์ไซด์ แต่บังเอิญ มันขับหนีไปไม่ได้ไกล เพราะรถติด

วิธีที่ดีที่สุดคืออะไรครับ ?

สำหรับผมคือ จดทะเบียนแล้วไปแจ้งความ ให้ตำรวจ ส่งจดหมายเรียก
แต่คิดไปคิดมา มันจะได้ผลรึเปล่า ตำรวจ พศ นี้ เห็นงานแกเยอะจริงๆ

หรือ

วิธีอื่นอะไรบ้างที่ สมควรทำในสถานการณ์แบบนี้

ออฟไลน์ rut191

จดทะเบียนไว้แล้วโทรแจ้งตำรวจเดี๋ยวนั้นเลยครับ หรือไม่ถ้าเจอตำรวจจราจรก็บอกเขาเลยเขาคงจะ ว ดักให้นะครับ ถ้าขับตามไหขวางนี่กลัวจะเจออันตรายน่ะครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ขับไล่เรียกลงมาเคลียร์ ระหว่างนั้นถ้าแจ้งความได้ก้็แจ้งคับ
 >:(

ออฟไลน์ Dubee

ตั้งสติ ตามประกบ ถ่ายรูปให้เห็นรูปพรรณรถ ทะเบียนรถ จำรูปพรรณคนขับให้ได้มากที่สุด ถ้ามีกล้องหน้ารถด้วยเลยยิ่งดีครับ แล้วก็โทรหาตำรวจ ประกันครับ ถ้าประกบจนมันจนตรอกแล้วหาทางยังไงก็ได้ให้มันจอด โดยที่ไม่ไปทำอันตรายกับคนหรือรถข้างเคียงครับ ถ้ามันจอดแล้วอย่าเพิ่งลงดูลาดเลาก่อนครับ คนสมัยนี้คาดเดาอะไรไม่ได้ยิงโบ่งป้างมาจะยุ่งเอาครับ เอาเปนว่าถึงตรงนี้ก็คุยกับตำรวจต่อไปละกันว่าผมทำยังไงต่อไปดี  :o

ออฟไลน์ 0%

พูดตรงๆนะครับ ผมว่ายากมาก ที่จะให้ตำรวจปัจจุบัน มา วอ ดักให้ หรือ พึ่งพาโทรให้ออกมาไล่จับให้ ยิ่งมองเห็นความเป็นไปได้ยากมาก

แบบขับตาม แล้วโทร 191 แจ้งเหตุ แบบนี้หรอ แค่โทรให้ติด ก็ยากแล้ว จส100 สวพ91 ร่วมด้วยช่วยกัน ยังหวังผลได้มากกว่า อันนี้ความคิดส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

แต่เท่าที่ผมเจอมา ก็จำเลขทะเบียน ไปแจ้งประกัน ไปลงบันทึกประจำวันแค่นั้นครับ ไม่ได้หวังให้เขาตามจับมาก

np72

• บุคคลทั่วไป
เป็นผมจดเลขทะเบียนแจ้งประกันพอครับ

กลัวโดนยิง

ออฟไลน์ EvilArt

• Jr. Member
  • **
ที่ผมเจอคือรถบรรทุกชนแล้วหนี  จักรยานยนต์ที่โดนชนขับตามจนเจอรถตำรวจขับประกบรถตำรวจแจ้งเหตุการณ์ให้ทราบ

รถตำรวจเปิดไฟวับวาบตามรถบรรทุกได้  พาไปโรงพัก

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
ให้กล้อง Dashcam ทำงานครับ ขอให้เวลาเกิดเรื่อง หรือขับตาม

ให้ตาเราเห็นทะเบียนชัดอ่านออก กล้องก็เห็นครับ เอามาเป็นพยาน

ยิ่งถ้าขับตามเห็นทั้งทะเบียนกับรอยมที่เค้ามาชนรถเราด้วยยิ่งดี

แล้วแจ้งประกันและแจ้งความ...

ออฟไลน์ IncarRus

ถ้ามีประกันชั้น 1 ,,, ไม่ไล่แน่นอนคับ, จดทะเบียน ถ่ายรูป คลิปจากกล้อง ก็ว่าไป
....ถ้าไม่มีประกัน,,, แต่ไม่หนักหนาอะไร ก็ไม่ไล่เหมือนกันคับ, จดทะเบียนไว้แจ้งความก็พอ

รถพังนิดหน่อย,,, เอาชีวิตไปแลก ไม่คุ้มหรอก

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ถ้ามีประกันชั้น 1 ,,, ไม่ไล่แน่นอนคับ, จดทะเบียน ถ่ายรูป คลิปจากกล้อง ก็ว่าไป
....ถ้าไม่มีประกัน,,, แต่ไม่หนักหนาอะไร ก็ไม่ไล่เหมือนกันคับ, จดทะเบียนไว้แจ้งความก็พอ

รถพังนิดหน่อย,,, เอาชีวิตไปแลก ไม่คุ้มหรอก

เห็นตามนี้ครับ ไม่คุ้มครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
จำแค่ป้ายทะเบียนไว้ก็พอครับ
แล้วแจ้งประกันของเรา เดี๋ยวประกันจะไปวางบิลกับคู่กรณีเอง

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
จำแค่ป้ายทะเบียนไว้ก็พอครับ
แล้วแจ้งประกันของเรา เดี๋ยวประกันจะไปวางบิลกับคู่กรณีเอง

ตามนี้เลยครับป.ชั้น1ขอให้รู้คู่กรณีก็เครมได้แล้วเรื่องไล่เบี้ยเป็นหน้าที่ประกันครับไม่ใช่หน้าที่เรา

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จดทะเบียนครับ

ขอบอกว่าอย่าทำอะไรเกินเลยเป็นเด็ดขาด

เพราะเหตุการณ์ที่ไม่ได้เกิดจากอุบัติเหตุ ถึงชั้น1 ก็ไม่ได้รับความคุ้มครองครับ แล้วเรื่องจะบานปลายไปใหญ่

ออฟไลน์ banch

ผมไม่เข้าใจคนที่ชนแล้วหนีว่าคิดอะไร

ยกตัวอย่างลานจอดรถในโรงงานผม

ถอยชน ถอยเบียด แล้วก็หนีไปเลย

รถก็มีประกันแท้ๆ