ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนสมาชิก เปรียบเที่ยบ ยาง Yogo ADVAN sport V105 กับ BS Potenza S001 ด้ว  (อ่าน 9579 ครั้ง)

ออฟไลน์ DF-SLB

• Full Member
ผมใช้ Potenza S001 มาสามปีแล้วครับ วิ่งไป สามหมื่นกว่าโล เกาะถนนดีมาก แต่รู้สึกว่าไม่นุ่มเท่าไหร่ เลยมองไปที่ Yogo ADVAN sport V105 ครับ

ชะเปลี่ยนโช้คเป็น KONI FSD ด้วยครับ

สองตัวนี้ตัวไหนดีกว่ากันครับ ออกสปอร์ตๆแต่นุ่มนิดๆ หรือมีตัวไหนจะแนะนำผมโปรดชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ ceberos

• Sr. Member
เป็นคำถามที่โหดร้ายมากเลยนะฮะ สปอร์ตแต่นุ่ม  ตัวที่พี่ใช้ก็เป็นระดับที่ดีแล้วนะครับ S001  วิ่งน้อยๆแบบนี้ลองมองเป็นพวก semi-slick มั้ยครับนุ่มนึบ เกาะโค้ง ดอกหมดไว  เช่น Hankook ventus-R // RS-3  หรือ Kumho KU-36  หรือจะเป็น yoho AD08

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
ถ้าใช้ s001 อยู่ ก็ s001 ต่อไปเถอะครับ หรือไม่ก็มาลอง แอสซิมเมตริค 2 เกาะพอกันแต่รีดน้ำดีกว่า นุ่มเงียบกว่า s001 ที่สำคัญถูกกว่าเยอะ ส่วน advan อย่าได้เพลี่ยงพล้ำไปเชียว เพราะตอนนี้ผมใช้ advan อยู่ บอกตรงๆ โคตรหงุดหงิด

ออฟไลน์ panerai

Yokohama นุ่มเงียบแรกๆ หลังๆหอน แม้แต่ advan dB แต่ก็ต้องมาลุ้นอีกทีว่า advan sport จะคงเส้นคงวาได้ดีกว่าที่แล้วๆมารึป่าว

ขอบคุณมากครับ คงต้องกลับไปใช้ S001 เหมือนเดิมซะแล้ว

ออฟไลน์ choomodify

S001 ดีแล้วครับพี่ ผมใช้มา 3 ชุดแล้ว ยังหาตัวแทนไม่เปลี่่ยน BS ไม่ได้เลย ของเค้าดีจิงๆๆ

ออฟไลน์ ck_win

ในบรรดายาง top of the line แนะนำ Goodyear Asym2 ครับ

ผมก็เพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นานครับ ถูกตังค์ ถูกใจ

ตอนนั้นมีโปรฯ ขนาด 225/45-17 เส้นละ 4,400

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ในบรรดายาง top of the line แนะนำ Goodyear Asym2 ครับ

ผมก็เพิ่งเปลี่ยนได้ไม่นานครับ ถูกตังค์ ถูกใจ

ตอนนั้นมีโปรฯ ขนาด 225/45-17 เส้นละ 4,400

GY Asy 2 ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนแล้ว แต่ไปกดแก้มยาง มันนิ่มมาก นิ่มกว่า ML3st อีกครับ

เลยลอง 3st แทน หลังใช้มาหมื่นโลกว่า ( รู้งี้เอา ML PS3 เหมือนเดิมดีกว่า ราคาเท่า Asy2 ครับ)

ส่วน S001 ไม่ไหวกับราคาที่แรงมากไปครับ

พึ่งไปดู GR100 ตัวใหม่มา แก้มยางนิ่มกว่า GR90 ครับ และราคาถูกกว่าด้วย

ส่วน EP200 แก้มแข็งกว่า GR100 อีก และลายดอกสวยคล้ายๆ RE 002 เลยครับ ผมเลงตัวนี้เปลี่ยนใน Sylphy

ส่วน YK dB V551 น่าผิดหวังพอๆกับ V501 เลยดอกหมดไว เสียงดังหลังหมื่น

ขอบคุณมากครับทุกๆคน

โดยส่วนตัว หาก Yogo ตัวที่ผมจะมาเปรียบกับ S001 ไม่ได้ดีกว่า ผมคงกลับไปใช้ S001 เหมือนเดิมครับ  มันหนึบมาก  ไม่โย้ เคยเข้าโค้งที่ความเร็ว 150 ก็ยังอยู่ (แต่จะไม่ทำอีกแล้วครับ) อาการเหินน้ำไม่มีเลย  สลาลม (มุดเสียบ) ไม่มีเสียงเอี้ยดๆ แต่ถ้าวิ่งบนถนนคอนกรีต จะเสียงดังเอาเรื่องและสะเทือนพอควรครับ  ดอกหมดไม่เยอะเท่าไหร่  ถ้ามียางที่ดีกว่านี้ในเรื่องความนุ่มเพิ่มขึ้นมา ผมก็อยากจะลองครับ

ออฟไลน์ w212cdi

สองตัวนี้เลือก s001 ครับ

แต่ถ้าต้องการยางสปอร์ตที่เงียบ ลองดู bs re50a หรือ p zero เทียบดู

ออฟไลน์ AT

ไม่อยากตั้งกระทู้ใหม่ครับ ถามเลยละกัน TOYO C1S มีท่านไหนเคยใช้แล้วบ้างครับ นุ่ม เงียบ ทนดีหรือเปล่า