ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยแนะนำรถให้ผมที ราคาไม่เกิน 1 ล้าน ครับ  (อ่าน 7909 ครั้ง)

ออฟไลน์ gorilla

• Hero Member
Re: รบกวนช่วยแนะนำรถให้ผมที ราคาไม่เกิน 1 ล้าน ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 22:01:32 »
ลักษณะคล้ายๆผมเลยครับ   ชอบรถแรง  แต่ไม่ขับเร็วมาก  วิ่งยาวๆก็ประมาณ 130-150  เน้นเร่งแซง  ขับสนุก

สิ่งที่แตกคือผมไม่ชอบใช้ Cruise ครับ

ส่วนตัวผมมองไปที่ Subaru WRX มือสองครับ  ล้านนิดๆได้ปีใหม่ๆเลยครับ  WRX แท้ๆด้วยครับ 

ปล. จบ Comsci เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ nithiyod

• Sr. Member
Re: รบกวนช่วยแนะนำรถให้ผมที ราคาไม่เกิน 1 ล้าน ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 12:58:09 »
pulsar turbo คันเดียวจบเลยครับ แรงหนึบ ด้านหลังนั่งสบายด้วย

ออฟไลน์ auto46

• Jr. Member
  • **
  • ปืนฉีดน้ำ
    • LANCER EX
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 13:27:25 »
Lancer EX GT ยังคงดีอยู่ไหมครับในยุตนี้ พ.ศ. นี้ (หน้าตามันโดนใจผมโคตรๆ แต่งก็สวย)
เห็นว่าช่วงล่างดีมาก และเบาะกว้างขวางดี แต่ติดที่ว่าเห็นว่าไม่แรงเท่าไหร่(0-100 12 วิ) และ ของเล่นน้อยไปหน่อย
แต่ก็เห็นว่าเครื่องบล็อกนี้โมได้ไปอีกไกลเลย แต่ก็คงหมดอีกเป็นแสนๆใช่ไหมครับ และถ้าใส่แก๊สก็คงจะอืดกว่าเดิมอีก(รึเปล่าครับ???)  ::) :-\

ถ้าไม่ติดเรื่องเบาะหลัง เชียร์โฟกัสเต็มที่เลยครับ

แต่ Ex ยังโออยู่ ใช้ได้ไปอีกนาน กว่าจะตกรุ่น ของผม 0-100 ทำได้ดีสุด10.1วิครับ

ถ้าติด lpg ไม่อืดครับผม ช่วงล่างดีใช้ได้เลย

เบาะหลังนั่งสบายอยู่ครับ

แต่ติดที่ว่าเป็นเกียร์ cvt มันเลยอืด ๆ  แต่คนในคลับก็เอาไปจูนกล่องกันครับ แก้ได้เรื่องนี้

อิิอิ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 14:57:58 »
ลองปันใจมาทาง Altis 1.8S ดูบ้างสิครับ
อัตราเร่งไวมาก ผมว่าอัตราเร่งดีกว่า Mazda3
ช่วงล่างและพวงมาลัย อาจสู้ 3 ไม่ได้
แต่ไม่ขี้เหร่ครับ ทำเพิ่มได้ไม่ยุ่งยากเหมือนการเพิ่มความแรง
ถ้าตัวเลือกอื่นที่น่าสนสำหรับผมก็ Pulsar Turbo, Mazda3
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ kwancanoe

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 16:29:12 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นมากๆครับ ตอนนี้ผมได้หลงรัก Pulsar Turbo เข้าให้แล้ว เพราะ

1. เป็นรถที่สมรรถนะครบเครื่องมากๆ
2. Options เยอะ(โดยเฉพาะเรื่องความปลอกภัย) แต่อาจจะของเล่นไม่เยอะเท่า Focus และ Mazda 3 แต่... ไม่ใช่ปัญหาเลย
3. ถึงหน้าตาจะไม่สวย แต่ของงี้แต่งเพิ่มได้
4. ที่ตัด EX ออกไปเพราะว่า  Pulsar ไม่ต้องแต่งเครื่องเพิ่ม แต่งแค่หน้าตา แต่ EX ต้องแต่งทั้ง 2 อย่าง
5. ได้รับการ Review ว่าเป็นรถที่ดีมากๆจากเมืองนอก(และก็โดนติเรื่องหน้าตาตามเคย) ซึ่งรถญี่ปุ่น น้อยนักที่จะได้รับการชื่นชมขนาดนี้(แต่อย่าไปเทียบกับ Pulsar ธรรมดานะครับ ตัว Turbo มันคนละเรื่อง ทั้งเรื่องช่วงล่างและพละกำลัง)
6. พื้นที่คนนั่งหลังกว้างมว๊ากกกกกกกกกกกกก ผมสูง 179 ปรับเบาะคนขับมาตำแหน่งผมเองแล้วย้ายไปลองนั่งหลัง ขาวางได้สบายแทบจะเหยียดเลย

ปล. จองแล้วเรียบร้อยครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2014, 16:33:19 โดย kwancanoe »

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 18:52:43 »
โฟกัส
เบาะหลังก็นั่งสบายนะครับ แต่ที่วางขาจะแคบไป มันอาจเป็นที่เบาะอวบอิ่มยาวใหญ่ไปก็ได้
รับได้ก็จัดเลย

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2014, 22:56:19 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยครับผม

รับรถแล้วอย่าลืมรีวิวให้สมาชิกชมด้วยนะครับ :D