ผู้เขียน หัวข้อ: civic ตัวท้อป ปี 2012 แต่ได้ส่วนลดตกรุ่น 2 แสนจากศูนย์ ดีไหมครับ  (อ่าน 7648 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
มีพี่คนนึงเค้าซื้อ ตอนแรกเจอผมก็เฮ้ย พี่ผ่อนไหวหรอ คันนี้เป็นล้านเลยนะ ไรงี้ เค้าบอก น้อง คันนี้มันก็ปี 2012 แต่พี่ออกรถศูนย์ เค้าให้ส่วนลดพี่ 2 แสน = รถราคาแค่ 8 แสนกว่า!! ผมเลยตกใจว่าเฮ้ย นี่มันราคา city เลย เค้าบอกค่าตกรุ่น แถมได้ป้ายแดงรถใหม่อีกนะ ผมอิจฉาเลยมาถามพี่ๆอะครับ คือส่วนตัวชอบงานตกแต่ง civic ดูสปอตกว่า city 2014 เอามากๆ แล้วอุปกรณ์หลายๆอย่าง ผมชอบปุ่มกดฝาป้ายกระโปรงหลังรถอะ  city น่าจะมีมานะครับ -,,-

-อย่างนี้ถ้าเราไปคว้านหาศูนย์ Honda หรือ toyota เล่นรถตกรุ่นค้างสต็อก แบบนี้เราจะได้ส่วนลดแบบเค้าหรือเปล่า ขอคำแนะนำด้วยครับ

ออนไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
ถ้าชอบก็จัดไป แต่อย่าได้เจอรถย้อม แบบเนียนๆมาละกัน พวกรถเดโม หรือรถเทสไดร์ นะครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ Nikle_pk

ในแง่ของความคุ้มค่าครับ คุ้มมาก ครับ
ในแง่ของจิตใจและความรู้สึกราคาขายต่อก็ว่ากันไป
ปล.ผมก็กำลังรอสอย NAVARA ตกรุ่นให้คนงานอยู่ครับ
ถ้าได้ลด 150,000 พร้อม ป1 + ฟิล์ม + ไลเน่อร์ จบเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ golf4651

• Newbie
  • *
ลด2แสนคุ้มแน่ๆ แต่ต้องรถใหม่นะ ไม่ใช่รถเดโม หรือ รถ testdrive

ออฟไลน์ carpenter

• Full Member
ผมว่าคุ้มนะครับ

ออฟไลน์ AkE

จากประสบการณ์ที่บ้านผมทำธุรกิจเกี่ยวข้องกับศูนย์รถยนต์ ผมบอกได้เลยว่าถ้าได้รถใหม่จิงๆถือว่าโชคดีคับ เพราะส่วนใหญ่จะเป็นรถ test drive

หรือเคยมีเฉี่ยวชนแล้วไปทำสีมาคับ รถ test drive ก้เหมือนกันคับส่วนใหญ่ไม่ได้วิ่ง 10,000-20,000 โลหยั่งที่เค้าบอกหรอกคับ

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
ถ้าเป็นรถ Test Drive จะโดนย้อมแมวเอาเรือนไมค์อันใหม่ใส่หรือเปล่าครับ โรงงานสามารถ reset รอบวิ่งได้ไหมครับ น่ากลัวจัง ถ้ารถ test drive ออกแล้วยังได้ป้ายแดง ดูสภาพโอเค ส่วนลดเยอะ ผมก็เอานะ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ปกติครับ

ของผม Odyssey รถปี 12 จอด 2 ปี จับมาจาก 2.5 ล้าน ลดไป 6 แสนน่ะครับ ( เหลือราคาแพงกว่า G9 หน่อย)

ออกต้นปี ตอนนี้ จะ 2 หมื่นโลแล้ว ชนไปครั้งนึง เครมอะไหล่ก็ปกติไม่นาน รอของ 2 อาทิตย์

ดูสภาพรถก่อน น่าจะเห็นครับ เช่นในห้องเครื่อง ช่วงล่างครับ ของผมจอดจริงเพราะมีหยากไย้ที่ช่วงล่างหลังชัด ;D

ตอน Teana ออกใหม่ เคยถามรุ่นเก่าเขาลดให้ 3 แสน หรือประมาณ 20% ครับ ส่วนที่ผมได้ ก็ประมาณ 25% ครับ

ออฟไลน์ golf8023

รถปี2012นี่โฉม FD หรือ FB ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ถ้าเป็นรถเทส ผมว่าไม่คุ้มนะครับ

ออฟไลน์ Sappe!

ถ้ารถใหม่ ไม่โดนย้อม ก็คุ้มครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium