ผู้เขียน หัวข้อ: สีขาวมุกเพี้ยน ทำสีมาใหม่ ประมาณนี้สมควรไปแก้ไขงานใหม่หรือเปล่าครับ  (อ่าน 20628 ครั้ง)

ออฟไลน์ win-accord

• Newbie
  • *
ตรงกันชนหลัง กับ สเกิร์ต หลังครับ เหลืองอ๋อย เลยครับ

ออฟไลน์ yahooza00

• Jr. Member
  • **
แก้ด่วนเลยครับ

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
แก้เลยครับแบบนี้..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Akelet447

• Newbie
  • *
ถือว่าเพี้ยน เยอ่ะเลยทีเดียวครับ

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
ก่อนเปิดกระทู้ดู ผมนึกไว้ว่า น่าจะต้องเล็งกันปวดตาว่าต่างมั้ย
ยิ่งมองผ่านรูปในคอม/มือถืออีก คงมองยากที่จะตัดสิน
แต่พอได้เห็นนี่ ขอฟันธงว่า.........ไปแก้ด่วนเลยครับ...... :P

• Newbie
  • *
ตอนแรกว่าจะไม่แก้ ตอนนี้อยู่ไม่ได้แล้วครับพี่น้อง.... ขอบคุณครับ ที่ช่วยตัดสินใจ

ออฟไลน์ DP kung

• **
อาการหนีกนะครับ รีบแก้ด่วนเลยครับ เห็นได้ชัดเจนเลย

ออฟไลน์ templeboy

อันนี้ต้องย้ำอีกทีว่า สีตัวถังกับกันชนทำมายังไงก็เพี้ยนนะครับ เพราะมันเป็นคนละวัสดุกัน โลหะกับพลาสติก

แล้วเชื่อเถอะว่าคุณกลับไปทำใหม่ ทางศูนย์เค้าก็ต้องพูดแบบนี้

อยากให้ลองเทียบกันรถรุ่นเดียวกันที่เป็นสีโรงงาน ไม่เคยทำสีมาก่อน จะเห็นชัดที่สุดครับว่าเราควรทำไงต่อ

รถป้ายแดงยังเป็นกันหมด ทั้งรถยุโรป ทั้งญี่ปุ่น โดยเฉพาะสีขาวนี่เห็นชัดสุด

ลองดูกันชนหน้าคันนี้ได้ครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมพึ่งไปทำมา ขาวมุกครับ เพี่ยนอยู่แต่ไม่มากเท่า จกท ครับ แนะกลับไปแก้ครับ

อ่อ อายุการใช้งานรถมีส่วนทำให้เหลืองขึ้นเป็นปกติ ช่างสีต้องใชัเครื่องเช้คจะชัวสุด

ไม่ใช้พ่นตามเบอร์สีครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
มันคนละสเลยครับ แต่ขาวมุกนี่ยอมรับว่าทำให้เหมือนสีเดิมยากครับ เพราะสีที่อยู่บนตัวรถมันสีที่ผ่านการใช้งานมา สีที่ทำมาใหม่มันสดกว่าอยู่แล้ว ทำให้เหมือนเป๊ะคงลำบาก

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ขาวมุก teana คันเก่าแก้ 4 รอบกว่าจะเข้ากัน พูดแล้วก็เซ็ง  ;D

ออฟไลน์ fhasociety

ออกแนวทูโทนเลยนะครับ สีกันชนกับสีตัวถังเป็นอะไรที่แก้งานยากครับ
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

np72

• บุคคลทั่วไป
ผมนึกว่าแคมรี่ที่บ้านเพี้ยนเยอะแล้วนะ

นี่แย่เกินครับ มันเหลืองเลย

ออฟไลน์ mongolias

ส่วนตัวผมมองว่าเพี้ยนเยอะไปหน่อยครับ
แนะให้กลับไปแก้งานดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
แก้ครับ เพี้ยนเยอะมาก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

นี่แหละครับทำสี = ทำใจ  ยิ่งขาวมุข ยิ่งปราบเซียน

อาจยังมีปัญหาอื่นๆ ตามมาอีก เช่น ไม่ทน สีด้านง่ายๆ ละอองสี ซีด หลุดร่อน ย่น ฯลฯ

ออฟไลน์ YAmodels

จะบอกอีกอย่างสำหรับรถสีสว่างๆและไม่ค่อยได้คลีนผิว ถ้าเอารถไปซ่อมสีอู่เค้าจะอิงจากสีปัจจุบันถูกต้องมั้ยครับ
คราวนี้พอเราเอารถไปคลีนผิว สีเก่าก็จะกลับมาสว่างใสใกล้เคียงของเดิม แต่จุดที่ทำสีใหม่นี่มันก็จะเพี้ยนครับ

ดูรูปนี้ก็ได้ครับ ฝั่งนึงยังไม่ได้คลีน ฝั่งนึงคลีนแล้ว และรถคันนี้ได้ซ่อมสีกันชนหน้าก่อนที่จะมีการคลีนผิว
พอคลีนเสร็จกลายเป็นกันชนหน้าสีหมองครับ

ออฟไลน์ voramit

• Newbie
  • *
อย่างนี้เพี้ยนเยอะไปครับ ต้องแก้ครับ ขาวมุก เป็นสีผสมยาก  แต่ก็ทำได้ 95 % up เมื่อเทียบกับฝาถัง ครับ ผสมสีต้องใช้เวลาหน่อยครับ
เวลาเอาไปพ่นกันจะเพียนจากเดิมนิดเดียว ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับฝีมือช่างพ่นด้วยครับ

ออฟไลน์ Jim lover

• Full Member
แก้ครับ เยอะเกิน

ออฟไลน์ tvm

สีสว่างๆ ถ้าเพี้ยนขนาดถ่ายรูปออกมาแล้วเห็ดชัดแบบนี้ รีบแก้ด่วนครับ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
รุ่นเดียวกันสีเดียวกันกับผมเลย ผมเพิ่งทำสีกันชนหน้ามา ไม่เหมือนอย่างแรง เลยให้ไปทำใหม่กลับมาอีกรอบดีขึ้นครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ P233

• **
ขาวมุก ปราบเซียน ช่างต้องพิถีพิถัน กับ แดงตัวใหม่ของมาสด้า3 ตัวนั้นก็ยาก

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

แก้เลยครับ สีขาวมุก ระหว่าง ตัวถัง เหล็ก กับ กันชน พลาสติก สี เพี้ยน ยังพอรับได้ แต่นี้  กันชนกับ สเกิร์ต ยังเพี้ยน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขาวมุกสีนี้ไม่ธรรมดานะครับ

ออฟไลน์ tTtTt

• **
แก้ด่วนนนนนนนนนนนน

ออฟไลน์ Spirit_P

• **
เคยเห็นแต่ทำมาขาวกว่าสีเดิม...อันนี้ทำมาให้เหลืองกว่าเดิมซะงั้น

ปล.ผมว่าเอารูปนี้ไปให้คนที่ทำดู แล้วบอกว่ามันเพี้ยนไปมั้ย แก้ดีกว่ามั้ย 55+
     อ้อ ผมเคยเอา ex สีขาวมุข ไปเคลมที่แผนกซ่อมสีและตัวถังของศูนย์นิสสันครับ ได้สีใกล้เคียงสีเดิมมาก ลองดูครับ

• Newbie
  • *
เอาไปแก้ไขมาแล้วครับ ทำได้เนียนจริง ๆ ครับ  ไม่ถึงกับ 100%  แต่ให้ไป 95% ครับ เนียนสุด ๆ

สรุปสีขาวมุก ทำให้เนียนใกล้เคียงของเดิมได้ครับ ถ้าฝีมือช่างถึง อาจจะแตกต่างกันบ้าง ในมุมของการสท้อนแทง โลหะ กับ พลาสติก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2014, 07:34:46 โดย win-accord »

ออฟไลน์ ตาสว่าง

• Newbie
  • *
Skirt ไม่ได้พ่นใหม่หรือครับ โทนสีกระโดดออกมาเลย