ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงแบบนี้มันเกิดจากอะไรของครับ ?  (อ่าน 1721 ครั้ง)

ออฟไลน์ bookish1

• Jr. Member
  • **
เสียงแบบนี้มันเกิดจากอะไรของครับ ?
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 13:51:43 »

รถเป็น city แมงสาบรุ่นแรก วิ่งจะ 120000แล้ว

ไปเปลี่ยนยางมาแล้วมันก็ชอบมีเสียงแบบนี้อ่ะครับ

บางทีก็ดังรัวเลย บางทีก็ไม่ดัง เวลาเลี๊ยวมันชอบมีเสียงเอี๊ยดๆด้วย

ช่วงนี้ต้องขับออกต่างจังหวัดบ่อยด้วยมันจะอันตรายป่ะครับ

========================

อยากถามอีกว่า เวลาติ๊กไฟเลี๊ยวแล้วมันค้างไม่ยอมดับให้นี้แก้ยังไงให้มันหายอ่ะครับ แบบไม่เป็นอีก

ทุกครั้งที่เป็นลำบากมากเลย วิ่งเส้นวงแหวนอยู่จะเปลี่ยนเลนมันค้างเฉย รถข้างหลังงงไปหมด

ต้องจอดข้างทางตลอด เปิดปิดๆจนกว่าจะหาย  รถรุ่นเดียวกันครับ

ปล. ไม่มีความรู้เรื่องซ่อมเครื่องเลย กลัวโดนหลอก  :'(

ออฟไลน์ Destiny_gun

• Sr. Member
Re: เสียงแบบนี้มันเกิดจากอะไรของครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 14:08:31 »
Video เป็น private รึเปล่าครับ ผมดูไม่ได้ ส่วนเรื่องไฟเลี้ยวผมไม่ทราบนะ แต่ของผมไฟหน้าชอบติดเอง ผมเปลี่ยนทั้งก้านเลยครับ

ออฟไลน์ Chalongs

• Jr. Member
  • **
Re: เสียงแบบนี้มันเกิดจากอะไรของครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2014, 16:09:08 »
ขอตอบเรื่องไฟเลี้ยวละกัน คิดว่าตัวรีเลย์ไฟเลี้ยวน่าจะเสียครับ