ผู้เขียน หัวข้อ: จะเลือก ระหว่างติดเอง หรือ เอาของศูนย์ดีครับ ? (Option Mazda3)  (อ่าน 6729 ครั้ง)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
คือ ผมยังไม่ได้รถ จึงมีเวลาทำการบ้านนานขึ้น(จองมา3เดือนแย้ว T T )
รุ่นที่ผมเลือกคือ 5ประตู 833,000+15000(แดง)
(รุ่นนี้ ไม่มี ตัดหมอก ไฟสวย+DayLight จอ หนัง AirAuto)

ผมเอาส่วนลด มาหักเงินดาว และเลือกซื้อของเอง

ซื้อของศุนย์ แน่ๆๆก็มี กันสาด กับ ถาดท้าย และประกัน ป1 กรุงเทพ

ส่วนที่ยังลังเลก็มี
1 เซนเซอร์ของ ศูนย์4จุด  2,5XX บาท กับ ของABT 3จุด ติดที่ ABG ราคา1499 บาท
ผมกำลังตัดสินใจ ว่าถ้าของศูนย์มันติดแบบ ไม่ต้องตัดต่อ สายก็น่าจะดีกว่า มั้ง

2 จะให้ทางศูนย์ติดให้ไปเลย DayTime Runnig Lamp (Day Light) ตัวนี้ (แต่ดูแล้วติดง่ายๆ เพราะมัน แค่ต่อ Batt ก็เรียบร้อย นอกนั้นAuto)

สาเหตุที่จะให้ติดเพราะ น่าจะทำให้มีประกัน พ่วงไปได้ (หรือเปล่า?) ค่าใช่จ่ายไม่ควรเกินกี่บาท
เพราะถ้ามันเวอร์ ผมติดเองก็ได้(มั้ง)

เพราะผมกำลังสับสน กับการรับประกันของ ป1 กรุงเทพ ว่าจะรับประกันของเล็กๆน้อย หรือเปล่า
เพราะปกติ ไม่เคยไปหามาติดเอง
ในPrius แถมมากะรถหมด

ทุกวันนี้ ขับแต่เจ้าคันแดง(แมงกะไซย์)นี้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2014, 00:11:32 โดย T1k »

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
DRL มันมีมาอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ ในไฟหน้าสวยกว่าแบบนี้มากเลยนะครับ

ส่วนเรื่อง ป1 คุ้มครองมั้ย สามารถเพิ่มให้คุ้มครองได้ครับ ซึ่งเบี้ยก็จะแพงขึ้นนิดหน่อยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ T1k

• T1K
DRL มันมีมาอยู่แล้วไม่ใช่เหรอครับ ในไฟหน้าสวยกว่าแบบนี้มากเลยนะครับ

ส่วนเรื่อง ป1 คุ้มครองมั้ย สามารถเพิ่มให้คุ้มครองได้ครับ ซึ่งเบี้ยก็จะแพงขึ้นนิดหน่อยครับ
รุ่นที่ผมเลือกคือ E 5ประตู 833,000+15000(แดง) ไฟหน้า ไม่มีอะไรเลย ครัช

รุ่นไฟสวย 974,000ครับ

กะว่าจะใส่ ตรงตัดหมอกเลย (ให้เหมือน อีซุซุ5555555)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2014, 00:15:06 โดย T1k »

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนไฟหน้าเป็นแบบตัวแพงได้ไหมครับ แบบนี้ดูไม่เห็นดีเลยครับ

ออฟไลน์ MystogaN

ผมว่าถ้าไม่ Build in มาอย่าใส่เลยคับ มันตลกนะ เหมือนรถกระบะขนผักตลาดไท :P

ถ้าแบบนี้ไม่ใส่สวยกว่าคับ ถ้าใส่ก็เอาแบบในโคมไฟหน้าอะคับ

promt

รถหลายๆ คัน ติด DRL กลายเป็นรถราคาถูกไปเลย เพราะไม่เข้ากับรถ แนะนำว่าอย่าติดเลยครับถ้าไม่ตรงรุ่น

ของแต่ง ติดแล้วสามารถเพิ่มของแต่งในวงเงินทุนประกันได้ ราคาไม่เกิน 20000 บาท โดยประมาณ โดยเบี้ยยังเท่าเดิม (ประกันของที่อื่น ไม่ใช่กรุงเทพประกันฯ)

บางศูนย์ติดแล้วงานดี
บางศูนย์ติดแล้ว.. เอ่อ..กูไม่น่าติดที่นี่เลย

ออฟไลน์ T1k

• T1K
รถหลายๆ คัน ติด DRL กลายเป็นรถราคาถูกไปเลย เพราะไม่เข้ากับรถ แนะนำว่าอย่าติดเลยครับถ้าไม่ตรงรุ่น

ของแต่ง ติดแล้วสามารถเพิ่มของแต่งในวงเงินทุนประกันได้ ราคาไม่เกิน 20000 บาท โดยประมาณ โดยเบี้ยยังเท่าเดิม (ประกันของที่อื่น ไม่ใช่กรุงเทพประกันฯ)

บางศูนย์ติดแล้ว.. เอ่อ..กูไม่น่าติดที่นี่เลย

สรุป ต้องแจ้งหรือไม่ต้องครับ แต่กลัวมันจะมาอ้างว่าติดทีหลัง เช่นเซนเซอร์ ที่ไม่ใช่ของศูนย์

promt

สรุป ต้องแจ้งหรือไม่ต้องครับ แต่กลัวมันจะมาอ้างว่าติดทีหลัง เช่นเซนเซอร์ ที่ไม่ใช่ของศูนย์

ต้องแจ้งประกันครับว่าติดอุปกรณ์ตกแต่งเพิ่ม และติดราคาเท่าไหร่ด้วย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่

ถ้าติดไม่ถึง หมื่นไม่ต้องแจ้งครับ ของชิ้นเล็กๆ ราคาไม่กี่บาท

แต่ถ้าเปลี่ยนล้อใหญ่  เปลี่ยนกันชนหน้า หลัง ค่อยแจ้งครับ

ออฟไลน์ bleem

เอ................ ผมติดทีหลัง ประกันคุ้มภัย ก็ ใส่ใหม่ให้นะครับ ผมไม่เคยแจ้ง นะครับ  มันอยู่ ที่พนักงาน กับ อู่ หรือ ซ่อมห้าง คุยกับเค้าได้ ถ้า มันไม่มากเกินพอดี  นะครับ

ถ้าเชื่อผมนะ ศูนย์เอง ไม่ได้ ติดตั้งเองครับอุปกรณ์พวกนี้ คงให้ร้าน ประดับยนต์ ที่ CO งานกัน รับไป เซลได้ ค่าขนมไปเต็มๆ  เลยครับ  ติดข้างนอกเอง เราได้เลือกด้วย

ราคาต่างกัน 2 - 3 เท่าครับ ก็ลองคิดดูนะครับ และติด ไฟ DAYLIGHT ถ้าไม่ใช่ แบบติดรถ ผมว่ามัน เห่ยมากครับ ถ้ามัน ไม่เข้ากัน ควรหาแแบบฝัง ทีไม่ใช่ ลอยๆอยู่บนกันชน

นะครับ  ส่วนใหญ่ต้องเจาะ กันชน ถึงจะสวย เหมือนเราเจาะเพื่อ ติด เซนเซอร์ ถอย นะครับ  แนะนำประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ Staples

อย่าติดเลยครับ ดูตลกกว่าเดิม

ออฟไลน์ T1k

• T1K
เออ เซนเซอร ผมติดที่ไหนดี อะ  ;D

ออฟไลน์ snif

• Full Member
DRL แบบนี้ไม่สวยเลยครับ ผมว่าไม่ติดดีกว่านะ

ออฟไลน์ penalty

• Full Member
  • Ingenieur

ถ้าจะติดเพิ่ม เอาตัวนี้ดีกว่าครับ ทำงานได้หลายแบบ
DRL
Fog light
Active corner light
เก้าพันกว่าๆ
If God did not build it, an Engineer did.

AuNaraKa

คือ ผมยังไม่ได้รถ จึงมีเวลาทำการบ้านนานขึ้น(จองมา3เดือนแย้ว T T )
รุ่นที่ผมเลือกคือ 5ประตู 833,000+15000(แดง)
(รุ่นนี้ ไม่มี ตัดหมอก ไฟสวย+DayLight จอ หนัง AirAuto)

ผมเอาส่วนลด มาหักเงินดาว และเลือกซื้อของเอง

ซื้อของศุนย์ แน่ๆๆก็มี กันสาด กับ ถาดท้าย และประกัน ป1 กรุงเทพ

ส่วนที่ยังลังเลก็มี
1 เซนเซอร์ของ ศูนย์4จุด  2,5XX บาท กับ ของABT 3จุด ติดที่ ABG ราคา1499 บาท
ผมกำลังตัดสินใจ ว่าถ้าของศูนย์มันติดแบบ ไม่ต้องตัดต่อ สายก็น่าจะดีกว่า มั้ง

2 จะให้ทางศูนย์ติดให้ไปเลย DayTime Runnig Lamp (Day Light) ตัวนี้ (แต่ดูแล้วติดง่ายๆ เพราะมัน แค่ต่อ Batt ก็เรียบร้อย นอกนั้นAuto)

สาเหตุที่จะให้ติดเพราะ น่าจะทำให้มีประกัน พ่วงไปได้ (หรือเปล่า?) ค่าใช่จ่ายไม่ควรเกินกี่บาท
เพราะถ้ามันเวอร์ ผมติดเองก็ได้(มั้ง)

เพราะผมกำลังสับสน กับการรับประกันของ ป1 กรุงเทพ ว่าจะรับประกันของเล็กๆน้อย หรือเปล่า
เพราะปกติ ไม่เคยไปหามาติดเอง
ในPrius แถมมากะรถหมด

ทุกวันนี้ ขับแต่เจ้าคันแดง(แมงกะไซย์)นี้

เอารูปรถชาวบ้านมาลง ขอเจ้าของเค้ารึยังอ่ะครับ

บอกอีกทีว่า DRL ติดเองไม่สวยเลยครับ ลองคิดดูดีๆ อีกทีครับ

AuNaraKa

ผมว่าถ้าไม่ Build in มาอย่าใส่เลยคับ มันตลกนะ เหมือนรถกระบะขนผักตลาดไท :P

ถ้าแบบนี้ไม่ใส่สวยกว่าคับ ถ้าใส่ก็เอาแบบในโคมไฟหน้าอะคับ

ชอบใจมากๆครับ +100 ไปเลย ไม่รู้จขกท จะทำเป็นไม่อ่านรึเปล่านะ

ออฟไลน์ Puitam

ผมว่าติดอันนี้ดีกว่าเยอะเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2014, 20:39:00 โดย Puitam »

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
ผมว่าอย่าติดเลยครับไม่สวยอย่างแรง
เดี๋ยวใส่แล้วเหมือนรถแบรนด์หนึ่งที่ติดมาให้ อย่างกับไฟสปอร์ต ไลท์ โรงลิเก

ถ้าจะติดถามเซลล์ก่อนครับ เผิ่อมีของแต่งเล่นๆ
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่ติดจะได้ไหม ผมว่ารถดูหมองลงไปนะ

ออฟไลน์ T1k

• T1K
เออ เซนเซอร์ถอยหลัง เอาไงดีครัช   ;D

ออฟไลน์ tvm

เซนเซอร์ กันขโมย ถ้าต่างแค่พันสองพัน ติดของศูนย์น่าจะสบายใจกว่านะครับ

ปล. ไฟ DRL นี่ ถ้าไม่ติดมากับรถหรือเป็นของตรงรุ่น อย่าติดเพิ่มเลยครับ เดี๋ยวอายรถกระบะส่งผักครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

สองรุ่นย่อย จะไม่มีครับ

เปลี่ยนไฟหน้าเป็นแบบตัวแพงได้ไหมครับ แบบนี้ดูไม่เห็นดีเลยครับ
ผมเคยถามฝ่ายบริการให้แล้ว ไม่ได้ครับ แต่มันก็ไม่ได้ดูไม่ดี

ถ้าใส่แล้วคับ มันก็ไม่ควรอ่ะครับ เดี๋ยวกันชนหน้ารับสเตรส เสียรูปเปล่าๆ

(...)

อย่าติดเลยครับ ดูตลกกว่าเดิม
ไม่ตลกหรอกครับ Phillips ทำมาดี แต่ต้องหาตำแหน่งที่เหมาะสม สำหรับร้าน คุณหมอ PM มาได้ครับ Yaris ผมก็เคยไปทำ

DAYLIGHT ถ้าไม่ใช่ แบบติดรถ ผมว่ามัน เห่ยมากครับ ถ้ามัน ไม่เข้ากัน ควรหาแแบบฝัง ทีไม่ใช่ ลอยๆอยู่บนกันชน

ถ้า DAYLIGHT มันเห่ย ก็กดปิดเสียง หรือเปลี่ยนเป็นเพลง Lost Stars ก็ได้ครับ

DRL แบบนี้ไม่สวยเลยครับ ผมว่าไม่ติดดีกว่านะ
ก็อย่างที่บอกไป จะสวยถ้าวางถูกตำแหน่งครับ แต่สำหรับรุ่นนี้ที่รุ่นย่อยอื่นมีมาเปรียบเทียบ ก็ต้องทำดีๆหน่อย