ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับสงสัย  (อ่าน 1618 ครั้ง)

ออฟไลน์ GolffyGolf

• Full Member
สอบถามหน่อยครับสงสัย
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 22:07:03 »
บรรดารถยนต์ใน เอเชียเรา ญี่ปุ่น จีน เกาหลี มาเลเซีย อินเดีย มียี่ห้อใดบ้างที่ ฉีดรูปหล่อบล๊อกเครื่องยนต์ใช้เป็นของตัวเอง แล้วยี่ห้อใดบ้างที่ให้โรงงานอื่นผลิตให้ และหรือเอาเครื่องยนต์เก่าของยี่ห้ออื่นมาพัฒนาต่อยอด

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
Re: สอบถามหน่อยครับสงสัย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2014, 23:22:00 »
เหมือนอ่านข้อสอบยังไงไม่รู้  ;D ;D ;D คำถามยากจัง รอฟังคำตอบด้วยคนครับ

แต่ที่แน่ๆ toyota หล่อบล๊อกเครื่องยนต์เอง ดูได้จากกบนอกกะลาครับ