ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้ ล้อแม็ก BMW M-Sport 20นิ้ว ของแท้มั่งครับ  (อ่าน 23006 ครั้ง)

ออฟไลน์ h22a

• Sr. Member
ตามหัวข้อเลยครับ
ผมอยากทราบว่า ราคาตอนเปลี่ยนยาง ถ้าเปลี่ยน 4 เส้นมันจะประมาณเท่าไหร่
และต้องขับแบบระวังพื้นถนนมากมั้ยครับ  :o
ตอนนี้ F30 ที่ใช้อยู่เป็นล้อแบบ 17 นิ้วครับ

แล้วถ้าเป็นล้อ 18 นิ้ว ของ BMW เอง จะใส่ชุดเบรก M-Sport ได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
Re: ใครเคยใช้ ล้อแม็ก BMW M-Sport 20นิ้ว ของแท้มั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 09:28:13 »
ผมอยากทราบว่า ราคาตอนเปลี่ยนยาง ถ้าเปลี่ยน 4 เส้นมันจะประมาณเท่าไหร่
และต้องขับแบบระวังพื้นถนนมากมั้ยครับ  :o
ตอนนี้ F30 ที่ใช้อยู่เป็นล้อแบบ 17 นิ้วครับ

แล้วถ้าเป็นล้อ 18 นิ้ว ของ BMW เอง จะใส่ชุดเบรก M-Sport ได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ  ;D

อืมเคยสงสัยเหมือนผมครับ แล้วก็ผมเคยถามศูนย์ดูแล้วเค้าบอกว่าต้องแมกซ์ขนาด 19 ขึ้นไปเพราะจานมัน 372mm จานหน้าใหญ่มากๆ แต่ก็มีสมาชิกท่านนึง เอารูปมาให้ดูครับซึ่งเป็นแมกซ์ 18 แต่ใส่เบรค m performance ได้ ผมก็เลยโทรกลับไปถามศุนย์พร้อมให้ดูรูปทางศูนย์ก็แจ้งกลับมาว่า ไม่น่าจะใส่ได้นะครับ น่าจะเป็นจานลดขนาดเอา สรุปเลยยัง งงๆอยู่เหมือนกัน แต่ในนี้ก็มีสมาชิก เปลี่ยนเป็นแมกซ์19ใน f30 แล้วนะครับสวยดี แมกซ์20ผมว่าใหญ่ไปถ้าไม่โหลดนี่ก็ดูโย่งๆเลย ถ้าต้องการใส่เบรค แมกซ์19 ตรงรุ่นก็พอครับ ไม่ถึงกะต้อง 20 แต่ถ้าขนาด 18 ผมว่ามันจะสุ่มเสี่ยงกะขนาดเบรคเกินไปครับ

ปล.m-sport ของ จขกท ผมเข้าใจว่าน่าจะหมายถึง m-performance น่ะครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2014, 09:29:56 โดย NarinrachMaisok »

Re: ใครเคยใช้ ล้อแม็ก BMW M-Sport 20นิ้ว ของแท้มั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 09:36:36 »
และต้องขับแบบระวังพื้นถนนมากมั้ยครับ  :o

ขอบคุณครับ  ;D

อืมเคยสงสัยเหมือนผมครับ แล้วก็ผมเคยถามศูนย์ดูแล้วเค้าบอกว่าต้องแมกซ์ขนาด 19 ขึ้นไปเพราะจานมัน 372mm จานหน้าใหญ่มากๆ แต่ก็มีสมาชิกท่านนึง เอารูปมาให้ดูครับซึ่งเป็นแมกซ์ 18 แต่ใส่เบรค m performance ได้ ผมก็เลยโทรกลับไปถามศุนย์พร้อมให้ดูรูปทางศูนย์ก็แจ้งกลับมาว่า ไม่น่าจะใส่ได้นะครับ น่าจะเป็นจานลดขนาดเอา สรุปเลยยัง งงๆอยู่เหมือนกัน แต่ในนี้ก็มีสมาชิก เปลี่ยนเป็นแมกซ์19ใน f30 แล้วนะครับสวยดี แมกซ์20ผมว่าใหญ่ไปถ้าไม่โหลดนี่ก็ดูโย่งๆเลย ถ้าต้องการใส่เบรค แมกซ์19 ตรงรุ่นก็พอครับ ไม่ถึงกะต้อง 20 แต่ถ้าขนาด 18 ผมว่ามันจะสุ่มเสี่ยงกะขนาดเบรคเกินไปครับ

ปล.m-sport ของ จขกท ผมเข้าใจว่าน่าจะหมายถึง m-performance น่ะครับ  

ใช่ครับ m-performance ครับ ;D ขอโทษครับพิมพ์ผิด

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 09:53:29 »
ใส่ M-Sport นี่ระวังนะครับ
ผมเคยเอา F30 ใส่ M -Sport เต็มๆแน่นๆเลย

โช้คมัน รับไม่อยู่ตูดห้อยเลย

ใส่ M-sport เข้าไป ยี่สิบกว่าลัง ทั้งสีขาวสีเหลือง เอาไปแจกงานกีฬาสี

:-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 10:21:50 »
ถ้าของ F30 ลาย 405M หน้า 8 +36 หลัง 8.5+47  หน้าจะรัดยาง 225/35/20 หลัง 255/30/20
ถ้าเป็นยาง0 จะให้ run flat ของ Pirelli ครับ ไปดูของเพื่อนข้างๆบ้านมา บวกชุดแต่งกับเบรค จ่ายไปสามแสน กลางๆมั้งครับ
เคยถามชุดแม็กยางอย่างเดียวก็แสนกลางแล้วครับ

ใส่ล้อหลังผมว่ามันหุบๆไปหน่อยอ่ะครับ แต่ถ้าไม่โหลดก็พอได้อยู่เพราะชุดแต่งมันดูต่ำใช้ได้แล้ว แก้มยางบางและหุบ ก็ต้องระวังพอสมควร
เห็นตอนนี้วิ่งมาเกือบ 2 หมื่นกว่าโล กำลังมองยางใหม่ๆ เห็นว่าหายางเบอร์นี้เส้นหน้าหายากอ่ะครับ 225/235/35 ไม่ค่อยทำกัน
จะมีแต่ยี่ห้อที่แพงไปเลย กับถูกไปเลย

เบรค M performance น่าทำมากครับสวยดีใหญ่โต ราคาถูกว่าและ จานหน้าใหญ่กว่า ของ A45/CLA45 อีกครับ 1 แสนมีทอน
เพราะไม่ต้องมีชุดเบรคไฟฟ้าหลัง ;D

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 10:30:57 »
คอนเฟิมว่าล้อ 18 ใส่เบรค M Performance ได้ครับแต่ต้องเป็นล้อ M Sport ของ BMW (ล้อแต่งอาจไม่พ้น)

ปล รูปได้มาจากเว็บบอร์ด bimmerpost ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2014, 10:37:16 โดย IS2000 »
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

• Das Auto
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 10:37:28 »
คอนเฟิมว่าล้อ 18 ใส่เบรค M Performance ได้ครับแต่ต้องเป็นล้อ M Sport ของ BMW (ล้อแต่งอาจไม่พ้น)

อ้าจำได้ละ คุณ IS2000 นี่เองที่เป็นคนเอารูปให้ผมดู ฮี่ๆๆ แต่เบรคศูนย์ m-performance นี่คุ้มแล้วครับ จานใหญ่ๆมากๆ แถมได้ทั้งหน้าและหลัง หน้า4พอทหลัง2พอท เหลือๆครับ อีกอย่างคือหายห่วงเรื่องที่เราไม่ต้องแปลงอะไรเลย เพราะเบรคแปลงนี่ปัญหาเยอะมว้ากๆ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 10:44:48 »

อ้าจำได้ละ คุณ IS2000 นี่เองที่เป็นคนเอารูปให้ผมดู ฮี่ๆๆ แต่เบรคศูนย์ m-performance นี่คุ้มแล้วครับ จานใหญ่ๆมากๆ แถมได้ทั้งหน้าและหลัง หน้า4พอทหลัง2พอท เหลือๆครับ อีกอย่างคือหายห่วงเรื่องที่เราไม่ต้องแปลงอะไรเลย เพราะเบรคแปลงนี่ปัญหาเยอะมว้ากๆ

ใช่ครับคุ้มมากกับราคาที่ตั้งไว้ รู้สึกว่าคาลิปเปอร์ผลิตโดย Brembo ด้วยครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

• Das Auto
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 11:13:06 »

ใช่ครับคุ้มมากกับราคาที่ตั้งไว้ รู้สึกว่าคาลิปเปอร์ผลิตโดย Brembo ด้วยครับ

ถูกต้องครับ ราคาประมาณ 1.2แสนมั้งครับ ขายจานแยก อีก 4 ใบ 2หมื่นรวมๆเป็น 1.4แสน ก็โอเคนะครับ คุ้มสุดๆ  ได้เบรมโบ้ ครบสี่ล้อตรงรุ่น

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 17:46:05 »
ขออณุญาตเจ้าของภาพนะครับ
ในรูปนี่ใส่ชุดM-Performanceรึเปล่าครับ ล้อกี่นิ้วครับ โหลดด้วยรึเปล่า
ขอบอกว่าหล่อสุดๆ

• Das Auto
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 17:55:13 »
ครับ m performance ทั้งคันครับ แมกซ์20ครับผม รวมเบรค ก็ m performance ครับ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 18:10:05 »
ครับ m performance ทั้งคันครับ แมกซ์20ครับผม รวมเบรค ก็ m performance ครับ

รวบรัด ทั้งแม็ก พร้อมเบรกประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าออก 325dหรือ 328i M Sport ได้ครบเลยมั้ยครับ???

• Das Auto
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 18:35:12 »

รวบรัด ทั้งแม็ก พร้อมเบรกประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าออก 325dหรือ 328i M Sport ได้ครบเลยมั้ยครับ???

เฉพาะ m performance นะครับ ราคาเต็ม 7 แสน รวมทุกอย่างคือเบรค ล้อ ชุดแต่ง ภายนอกภายใน ช่วงล่าง แต่ผมเห็นช่วงจัดโปรอยู่ครับเหลือ 5แสน แต่ถ้ารถเป็น m sport อยู่แล้ว ก็ตัดออกราวๆ 1แสนครับ เพราะบางตัวเป็นตัวใส่เสริมเข้ามาได้เลย แต่ก็แพงอยู่ดี ต้องเงินเหลือ+ใจรักจริงๆ ถึงสั่งศูนย์เพราะสั่งเอาข้างนอกถูกกว่าพอสมควร

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 09:10:26 »

เฉพาะ m performance นะครับ ราคาเต็ม 7 แสน รวมทุกอย่างคือเบรค ล้อ ชุดแต่ง ภายนอกภายใน ช่วงล่าง แต่ผมเห็นช่วงจัดโปรอยู่ครับเหลือ 5แสน แต่ถ้ารถเป็น m sport อยู่แล้ว ก็ตัดออกราวๆ 1แสนครับ เพราะบางตัวเป็นตัวใส่เสริมเข้ามาได้เลย แต่ก็แพงอยู่ดี ต้องเงินเหลือ+ใจรักจริงๆ ถึงสั่งศูนย์เพราะสั่งเอาข้างนอกถูกกว่าพอสมควร

ขอถามหน่อยนะครับ ว่า

ที่บอกว่าสั่งเอาข้างนอกถูกกว่านี่ ส่วนไหนบ้างครับที่สั่งข้างนอกติดจากข้างนอกศูนย์แล้ว BSI ไม่โดนตัด
ผมเดาว่า เป็นล้อแท้, แอโร่พาร์ทของเทียม, ฝาครอบหูช้าง ที่สามารถทำได้ใช่มั้ยครับ  ::)
บางคนบอกว่าขนาดล้อที่ไม่ใช่ของแท้ ยังโดนตัดBSI ส่วนของช่วงล่าง!  :o

• Das Auto
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 10:52:18 »

ที่บอกว่าสั่งเอาข้างนอกถูกกว่านี่ ส่วนไหนบ้างครับที่สั่งข้างนอกติดจากข้างนอกศูนย์แล้ว BSI ไม่โดนตัด
ผมเดาว่า เป็นล้อแท้, แอโร่พาร์ทของเทียม, ฝาครอบหูช้าง ที่สามารถทำได้ใช่มั้ยครับ  ::)
บางคนบอกว่าขนาดล้อที่ไม่ใช่ของแท้ ยังโดนตัดBSI ส่วนของช่วงล่าง!  :o

อืมก็เห็นบางศูนย์ก็ไม่มีปัญหาเรื่องล้อนะครับ BSI ก็อยู่ สปริงโหลดผมก็ไม่เห็นโดนนะ แต่โช๊คอ่ะถ้าเปลี่ยนโดนแน่ๆ ท่อไอเสียเนี่ยเปลี่ยนเฉพาะพักปลายก็ไม่โดนนะครับ เห็นเปลี่ยนกันหลายคัน ส่วนพาทอ่ะไม่น่าโดนอยู่แล้วครับ แต่ก็เคยได้ยินมาเหมือนกัน ผมคงเดาว่าศูนย์งี่เง่าแล้วแบบนั้นเปลี่ยนแค่ล้อ ก็จะให้หมดประกันทั้งช่วงล่าง ผมว่า ไม่แฟร์ไปหน่อยเพราะเปลี่ยนแค่ล้อไม่มีผลกระทบอะไรเลย ถ้าเบรคอ่ะ ใช่ครับ แต่ล้อนี่ไม่น่าจะโดนถึงโดน คุยกะศูนย์ที่ไม่งี่เง่าก็ให้ผ่านนะครับ บางคัน เปลี่ยนท่อทั้งเส้น ใส่กรอง กล่อง +ตัวปรับคันเร่งไฟฟ้า ก็ยังเห็นศูนย์รับประกันให้ เพียงแต่ก่อนเข้าศูนย์เค้าถอดออก ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กะว่า เราคุยหลังไมค์กะศูนย์ได้มั้ย แค่นั้นครับ จุดๆเดียว

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 15:03:17 »

อืมก็เห็นบางศูนย์ก็ไม่มีปัญหาเรื่องล้อนะครับ BSI ก็อยู่ สปริงโหลดผมก็ไม่เห็นโดนนะ แต่โช๊คอ่ะถ้าเปลี่ยนโดนแน่ๆ ท่อไอเสียเนี่ยเปลี่ยนเฉพาะพักปลายก็ไม่โดนนะครับ เห็นเปลี่ยนกันหลายคัน ส่วนพาทอ่ะไม่น่าโดนอยู่แล้วครับ แต่ก็เคยได้ยินมาเหมือนกัน ผมคงเดาว่าศูนย์งี่เง่าแล้วแบบนั้นเปลี่ยนแค่ล้อ ก็จะให้หมดประกันทั้งช่วงล่าง ผมว่า ไม่แฟร์ไปหน่อยเพราะเปลี่ยนแค่ล้อไม่มีผลกระทบอะไรเลย ถ้าเบรคอ่ะ ใช่ครับ แต่ล้อนี่ไม่น่าจะโดนถึงโดน คุยกะศูนย์ที่ไม่งี่เง่าก็ให้ผ่านนะครับ บางคัน เปลี่ยนท่อทั้งเส้น ใส่กรอง กล่อง +ตัวปรับคันเร่งไฟฟ้า ก็ยังเห็นศูนย์รับประกันให้ เพียงแต่ก่อนเข้าศูนย์เค้าถอดออก ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กะว่า เราคุยหลังไมค์กะศูนย์ได้มั้ย แค่นั้นครับ จุดๆเดียว

ขอบคุณครับ  ;D