ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Full Review : ทดลองขับ Mercedes-Benz CLA 250 AMG //  (อ่าน 18494 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

เสร็จแล้วครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7832

คลิป มีแน่ แต่ต้องตาม ตาแพน ก่อน ว่าจะมีเมื่อไหร่ คงไม่ใช่เร็วๆนี้...

แสดงความคิดเห็นได้ตจามอัธยาศัย

ออฟไลน์ Kungzask128

• Newbie
  • *
  • สวัสดีครับ ผมคังนะครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
คนแรกครับ

ออฟไลน์ submarine

• Newbie
  • *
ขอบคุณฮะพี่จิมมี่

ออฟไลน์ oonup

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับ รออยู่พอดีเลย  ;D ;D

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
รีวิวที่รอคอย thankss  ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

สุดยอด

ออฟไลน์ CarameLon

ไฟท้ายปีกผีเสื้อสวยๆแบบนี้ หลงมองกันเกือบชนมาแล้ว  8) 555
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ boy_pilok

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับ รถสวยดีจัง

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ขอบคุณครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ PAN

ตลกรูปพี่แพนอะ 555555555555555555555 :D :D :D ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Anvers30

มาแล้ว เบาะนั่งในตำนาน ;D

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
มาแล้วรถคันแรกที่ผมลองนั่งแล้วหัวโขกขอบประตูไปเต็มๆ แต่เป็นรถที่สวยจริงๆ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ trumpetx

ขอบคุณครับ สวยมากก

แต่ออฟชั่นขาดๆหายๆไป ถ้าซื้อมาต้องเอาไปใส่เพิ่ม smart entry sensor ถอยหลัง ไฟส่องที่กระจกข้าง

ออฟไลน์ Jump

มันส์  ;D
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ neung23

ขอบคุณคับพี่ ทำให้ผมเข้าใจแล้วว่าทำไม CLA 3คันในหมู่บ้านผมถึงจอดอยู่บ้านตลอด ตอนแรกนึกว่าหวงรถ ไม่อยากขับรถใหม่ ขับแต่รถเก่า

ยกตัวอย่าง บ้านแรกมีแคมรี่ไฮบริด , bmw e90 ขับแต่ e90 กับแคมรี่ CLA จอดนิ่งอยู่บ้านตลอด

อีกบ้านมี CLA กับ City โฉมพี่จิม ก็ไม่ขับ CLA ไปเที่ยว ตจว ซื้อของมาฝากผมก็เอาแต่ city ไป

บ้านสุดท้าย มี CLA , w211 ผมก็เห็นจอด ขับแต่ w211 ngt

.
.
.

และทุกคันตอนเย็นจะขับวนๆรอบหมู่บ้านแล้วก็เอาจอดที่เดิม ในสุดของบ้าน -*-
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
นอกจากความสวยงามของตัวรถและสมรรถนะที่ดีเยี่ยมในรถราคาระดับนี้
เรื่องอื่นๆ ไม่ค่อยน่าใช้เท่าไหร่เลยครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
แรงสะใจครับคันนี้ แต่นั่งไม่สบายอย่างรุนแรง  8) 8)
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ hispza

• Full Member
อ่านจบความอยากได้หายไปเลยครับ

ออฟไลน์ WRD79

:o ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ รออ่านรีวิวนี้มานาน
เกินคาดจริงๆ 555
Mercedes Benz E220 W124
BMW X1 E84
HONDA HRV
HONDA Civic FK

ออฟไลน์ gamaga

ขอบคุณมากครับ รออ่าน X trail ต่อ ครับ   ;D ;D ;D

.
.
.
จากที่ลองใช้มาซักพัก และอ่านทุกตัวอักษรจนจบ
อยากบอกว่าใช่เลยครับ ตามนั้น

สำหรับผม CLA เป็นรถของคนเฉพาะกลุ่มจริงๆ มันไม่ใช่ทุกคนจะชอบรถคันนี้
เพราะมันนั่งไม่สบายเอาซะเลย ทัศนวิสัยสำหรับผมก็ค่อนข้างแย่
ยิ่งคนนั่งหลังแทบจะเลิกพูดไปเลย

แต่....ถ้าคุณชอบขับรถคนเดียว อัดมันส์ๆ หรือขับแค่สองคนกับแฟน
กับกิ๊ก หรือกับหญิงอื่นใด มีรถคันอื่นๆในบ้านอยู่แล้ว
รับรองว่าจะหลงรักมันแน่ๆ

สำหรับผม ผมชอบรถเล็กๆ (แต่ไม่ชอบรถท้ายตัด) ขอเครื่อง 200 แรงม้าขึ้น
พวงมาลัยคมๆ มี panoramic roof กับฟังชั่น hold break และต้องสวย
ในราคาเท่านี้ คงไม่มีอะไรเหมาะไปกว่า CLA อีกแล้ว
เรียกว่าเป็นรถคันนึงในชีวิตที่ซื้อมาแล้วมีความสุขสมกับเงินที่เสียไปจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ cipher_rank

• Jr. Member
  • **
  • รักและคิดถึงเกียร์กระปุกอยู่เสมอ
อ่านจบแล้ว เชื่อว่า เบาะหลังของรุ่นนี้ต้องเป็นตำนาน และถูกนำไปเปรียบเทียบในรีวิวต่อไปอีกหลายๆครั้งชัวร์ๆครับ

.
.
.
ที่น่าสังเกตอีกอย่างคือ คนที่เข้ากระทู้นี้มาติ
ส่วนมากมักจะมีรูปโปรไฟล์เป็นอะไรที่เกี่ยวกับ BM
.
.
.
ha ha  ha แซวเล่นนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Cheercheers

กระทู้แสดงความคิดเห็น : Full Review : ทดลองขับ Mercedes-Benz CLA 250 AMG //
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 15:29:02 »
ตลกรูปพี่แพนอะ 555555555555555555555 :D :D :D ขอบคุณครับ
ฮาจริงครับ

แน่นเต็มเบาะ ไร้ช่องว่าง 555
Cheercheers

ออฟไลน์ MystogaN

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Full Review : ทดลองขับ Mercedes-Benz CLA 250 AMG
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 15:39:02 »
น่าจะทำสองประตูไปให้มันรู้แล้วรู้รอดไปเลยนะเนี่ย ฮ่าๆๆ

หัวเกือบโขกเหมือนกันครบที่งานเปิดตัวที่ CTW  ;D

ออฟไลน์ neung23

.
.
.
ที่น่าสังเกตอีกอย่างคือ คนที่เข้ากระทู้นี้มาติ
ส่วนมากมักจะมีรูปโปรไฟล์เป็นอะไรที่เกี่ยวกับ BM
.
.
.

ตอนไปดูที่เซ็นทรัลเวิลด์อยากได้จนหน้ามืดเลยคับ แต่แคบเกินเลยต้องขอผ่าน (ถ้ารู้ว่าใบจองมีค่าแบบตอนนี้จองไปแล้ว) - -
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

ขอบคุณมากครับ :)

.
.
.
.
.
.

ตอนไปดูที่เซ็นทรัลเวิลด์อยากได้จนหน้ามืดเลยคับ แต่แคบเกินเลยต้องขอผ่าน (ถ้ารู้ว่าใบจองมีค่าแบบตอนนี้จองไปแล้ว) - -

มันแคบจริงๆครับ เข้าไปนั่งแล้วเหมือนแมวอยู่ในกล่องเลย   :'(

แต่ใบจองตอนนี้ผมก็มีเห็นหลายคนขายเท่าทุนแล้วนะครับ
สงสัยจะมีคนปล่อยเยอะเกิน ไม่จองดีแล้วครับผมว่า

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมไม่เคยลองขับนะครับ

พออ่านดู...อะไรจะยอดแย่ไม่น่าซื้อ ให้ไปซื้อคันละ5 6 ล้านแทนซะงั้น

รถที่จองกันข้ามปีเลยนะครับ ผมเลยเชื่อว่ามันสุดยอดมาตลอด แต่รีวิวกลับตรงกันข้ามเหมือนให้อย่าเข้าไปใกล้เลย