ผู้เขียน หัวข้อ: เวลา Preview อัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง นี่ดูความเร็วจากไหนครับ  (อ่าน 3130 ครั้ง)

ออฟไลน์ blackcello

• Newbie
  • *
เห็นการทดสอบ 0 - 100 km/h ในเว็บเยอะ

เลยอยากทราบว่าวัดความเร็วจากเครื่องวัดภายนอก หรือจาก mileage gauge ของรถแต่ละคันครับ

ออฟไลน์ ooauoo

• Jr. Member
  • **
สงสัยเหมือนกัน

ใช้ gps จับได้มั้ยน้อ

ออฟไลน์ Zephyrs

• Sr. Member
วัดจากหน้าปัดรถตลอดนี่ครับ เวลามีคลิปไรงี้ก็ผมก็ลองกดๆจับไปพร้อมกับคลิปตลอด (ไม่เท่ากันอยู่แล้ว เพราะตอนพรีวิวกับอัดคลิป คนขับ+นั่งคนละชุดกัน)

คิดว่าถ้าใช้ GPS จับอาจจะไม่สะดวกก็ได้ครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เท่าที่ดูๆจากคลิปของเวปเราใช้จับจากหน้าปัดรถครับ ถ้าจะเอาให้แม่นจริงๆก็ต้องเป็นเครื่อง datron

แบบในรูป ผมไม่รู้ราคา แต่ไม่ถูกแน่ๆ ไม่งั้นก็ต้องใช้ gps ก็คงประมาณเครื่องละหมื่นกว่าบาท ผลคงจะแม่นยำกว่าของมาตรวัดในรถแน่ๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เท่าที่ดูๆจากคลิปของเวปเราใช้จับจากหน้าปัดรถครับ ถ้าจะเอาให้แม่นจริงๆก็ต้องเป็นเครื่อง datron

แบบในรูป ผมไม่รู้ราคา แต่ไม่ถูกแน่ๆ ไม่งั้นก็ต้องใช้ gps ก็คงประมาณเครื่องละหมื่นกว่าบาท ผลคงจะแม่นยำกว่าของมาตรวัดในรถแน่ๆ
datron นี่น่าจะเป็นทางค่ายฟอร์มูลาครับ
ส่วนเว็บเราก็ใช้ speedo, และเทียบ GPS หา % ความต่าง บางครั้ง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ต้องบอกกัน และย้ำหัวตะปู กันก่อนว่า

จับเวลา 0 - 100 ใช้นาฬิกาจับเวลา บ้านๆ นี่ละครับ

หรือคุณจะให้ผมจับด้วย GPS ด้วยเครื่องมือ เอาให้ละเอียดเลย ว่างั้น?

ถ้าใช่..วันหนึ่ง หนะมีแน่ครับ แต่ถ้าในเวลานี้ เวลาที่ เรายังไม่มีเครื่อบมือใช้

คุณจะยินดี ซื้อเครื่องมือให้เราไหมครับ?

• Newbie
  • *
ต้องบอกกัน และย้ำหัวตะปู กันก่อนว่า

จับเวลา 0 - 100 ใช้นาฬิกาจับเวลา บ้านๆ นี่ละครับ

หรือคุณจะให้ผมจับด้วย GPS ด้วยเครื่องมือ เอาให้ละเอียดเลย ว่างั้น?

ถ้าใช่..วันหนึ่ง หนะมีแน่ครับ แต่ถ้าในเวลานี้ เวลาที่ เรายังไม่มีเครื่อบมือใช้

คุณจะยินดี ซื้อเครื่องมือให้เราไหมครับ?

มิบังอาจครับ แค่ถามดูเฉยๆ เป็นข้อมูลครับ ขอบคุณครับ  ;D

ออฟไลน์ jajaboss

• Sr. Member
เรี่ยรายคนในเว็บซื้อ GPS กันในงาน meeting ดีกว่าครับ55555 ;D

ออฟไลน์ ZAMAHEAD

• Newbie
  • *
ยินดี ร่วมบริจาคด้วยแต่ไม่ได้ไป Meeting

ออฟไลน์ decptt

ล่ารายชื่อได้ครับ ผมว่าหลายๆท่าน เอาด้วยแน่นอน

1.GPS
2.เครื่องวัดความดังของเสียง
3.อื่นๆ

แค่คนละ 500-หรือตามกำลังศรัทะา ก็ได้เยอะแล้วนะครับ ^_^

ผมเอาด้วยครับคุณ J!MMY

ยินดีร่วมบริจาค แต่ อดไปMeeting ครับ

• Newbie
  • *
ถ้ามีการเรี่ยไงเงินกันจริงๆ ผมก็ยินดีออกครับ เป็นคนสร้างเรื่องเลย  :D

ป.ล. แต่มีข้อแม้ว่าให้ไล่จับเวลา 0 - 100 kmph ของ Hot Hatch ใหม่ครับ 555