ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะออก Hyundai H1 ขอคำแนะนำด้วยครับ  (อ่าน 12183 ครั้ง)

arttie

• บุคคลทั่วไป
กำลังจะออก Hyundai H1 ขอคำแนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 11:53:38 »
กำลังจะออก Hyundai H1 Elite
อยากจะถามคนใน www.h1-club.net เค้าก็ไม่รับสมาชิกเพิ่มนะครับ

เครื่องยนต์ตัวนี้แรงพอตัวครับ 175 แรงม้า แรงบิด 392Nm แต่ต้องการความประหยัดและเร่งแซงครับ
ถ้าติดตั้งกล่อง Racechip จะมีผลเสียกับเครื่องยนต์และก็ระบบขับเคลื่อนเช่นเกียร์รึเปล่า
และจะประหยัดขึ้นแค่ไหน และแรงขึ้นแค่ไหนครับ

ช่วงล่างเห็นว่ากระเทือนพอเมารถ เพราะเค้าทำมาแบบบรรทุกเต็ม
และอยากเปลี่ยนช่วงล่างครับอยากได้กระเทือนน้อย และเฟริมขึ้น

เบาะ VIP คู่หลังคนขับมีแนะนำไหมครับ เซลล์แนะนำ ดำรงค์ศิลป์ นครปฐมนะครับ
มีที่อื่นแนะนำไหมครับ

กล้องกะระยะหน้าหลังครับ เพราะรถคันยาว แฟนกลัวเวลาขับ

กล้องบันทึกขณะขับ ทั้งหน้าและหลัง

มีอะไรแนะนำบอกได้เลยครับ ขอบคุณครับ

ปล. จริงๆรอ All New X-trail 2014 หรือ 2015 แต่คิดว่าไม่เหมาะกับครอบครัวนะครับ ขอบคุณครับ

arttie

• บุคคลทั่วไป
Re: กำลังจะออก Hyundai H1 ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 13:35:29 »
เห็นมีข่าวว่า ปีหน้าจะออก ตัวใหม่จริงไหมครับ

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
Re: กำลังจะออก Hyundai H1 ขอคำแนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 13:45:17 »
ผมก็มองรุ่นนี้อยู่ครับผม ชอบมากๆ ครับผม
แต่ไปอ่านแล้วเจอเรื่อง เครื่องดับกลางอากาศ เลยรอก่อนครับผม
รอดูรุ่นใหม่ เพราะไม่ได้รับใช้ครับ
จะเปรียบเทียบกับ All new  7 ที่นั่งที่จะออกมาหลายๆ ตัวครับ
ว่าอะไรจะคุ้มกว่า และแม่บ้านจะให้เลือกแบบไหน
ตอนนี้ ณ ตอนนี้อยากได้รถที่นั่งแล้วนุ่มสบายๆ ครับ
อายุ สามสิบ UP แล้ว เวลาพาครอบครัวไปเที่ยวไกลๆ ขับคนเดียว เป็นพันๆ กิโล
เหนื่ี่อยครับ
555

ออนไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 14:20:42 »
1. กล้องหน้า เห็นขายกันยุ 1,500 บาทครับ  มุมมอง 190 องศา   เห็นรถคันใหญ่ๆ ชอบติดกล้องหน้าเหมือนกัน เพราะช่วยกะระยะได้ดีขึ้น
2.กล้องหลังคุณภาพ หน่อย ประมาณ 1,500 ถึง 2,000 ครับ ผมใช้ ตัว 1,500  ใช้มา 3 ปีแล้ว ยังปกติครับ
3.เบาะ VIP  แถวสอง เห็นว่าราคาจบอยู่ที่ 7 หมื่น  
4. ถ้าเจ้าของกระทู้  อยากได้ความสะดวกสบาย    เรื่องประตูหลังสองข้างซ้ายขวาให้เป็นไฟฟ้า    เห็นว่า ข้างละ 5 หมื่นนะครับ

ออฟไลน์ Dek Prade

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 17:27:50 »
ช่วงล่างเห็นว่ากระเทือนพอเมารถ เพราะเค้าทำมาแบบบรรทุกเต็ม
และอยากเปลี่ยนช่วงล่างครับอยากได้กระเทือนน้อย และเฟริมขึ้น
Ironman 4x4 suspension น่าจะดีขึ้น
ส.ชัยสวัสดิ์ เป็นตัวแทนจำหน่าย โทร.02-3166778-9
ลองถามราคาดูครับ!

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 20:54:22 »
 รอตัวใหม่ดีกว่าครับ น่าจะพัฒนาช่วงล่างให้ดีขึ้น

ส่วนตอนนี้ถ้ารีบใช้ก็ซื้อได้นะ ผมว่าโฉมไมเนอร์เชนจ์นี้ กระจังหน้าดูสวยดี เทียบกับรุ่นเดิมผิดกันเยอะเลย

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 22:42:41 »
H1 ตัว Elite ประกอบอินโด ผมดูงานประกอบ ไม่แตกต่างครับ พอๆกัน อินโด แต่ช่วงล่างผมถามเซลล์บอกว่า เซตมาคนละแบบกับGrand Starex 8ที่นั่งกับ12ที่นั่ง
H1 ตัวนี้สุดปีแล้วครับ ปีหน้า มาใหม่คงมาปลายปี อีกอย่าง ตอนนี้ได้โปรดีครับ 90000บาท แถมประกัน รถมีเลย
ผมตอนแรกเทียบกับventury ตัดออกไปแล้ว ไปทดลองขับมาแล้วกำลังดีมาก แรงบิดดีมากๆ
ผมเลือกGrand Starex VIP ไม่อยากไปจอดแต่งรถแล้ว จบ

ออฟไลน์ itimkati

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 00:08:53 »
รอตัวใหม่ดีกว่าครับ น่าจะพัฒนาช่วงล่างให้ดีขึ้น

ส่วนตอนนี้ถ้ารีบใช้ก็ซื้อได้นะ ผมว่าโฉมไมเนอร์เชนจ์นี้ กระจังหน้าดูสวยดี เทียบกับรุ่นเดิมผิดกันเยอะเลย

ไม่ทราบว่าตัวใหม่จะมาช่วงไหนหริือเมื่อไหร่ครับ

พอดีกำลังจะซื้อช่วงประมาณปีหน้าครับ

ออฟไลน์ itimkati

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 00:12:27 »
H1 ตัว Elite ประกอบอินโด ผมดูงานประกอบ ไม่แตกต่างครับ พอๆกัน อินโด แต่ช่วงล่างผมถามเซลล์บอกว่า เซตมาคนละแบบกับGrand Starex 8ที่นั่งกับ12ที่นั่ง
H1 ตัวนี้สุดปีแล้วครับ ปีหน้า มาใหม่คงมาปลายปี อีกอย่าง ตอนนี้ได้โปรดีครับ 90000บาท แถมประกัน รถมีเลย
ผมตอนแรกเทียบกับventury ตัดออกไปแล้ว ไปทดลองขับมาแล้วกำลังดีมาก แรงบิดดีมากๆ
ผมเลือกGrand Starex VIP ไม่อยากไปจอดแต่งรถแล้ว จบ

ผมเล็งตัว Grand Starex Premium ใว้ ไม่อยากรื้อรถมาแต่งทีหลังเหมือนกันครับ  ทีแรกมองตัว  Vip แต่กลัวว่าพาร์ทกั้นหลังคนขับจะเกะกะหรือเข้าออกไม่สะดวกสำหรับคนแก่

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 10:34:40 »
ผมใช้รถ ปี 09 อยู่ครับ ถ้าว่ากันที่ตัวรถ ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยจริงๆครับ แต่พวกดับกลางอากาศ จะเป็นล็อตใหม่ๆ
ช่วงล่าง ถ้าเบาะแถวกลาง ก็โอเคอยู่ครับ แต่แถวหลังนี่หนักหน่อยครับ เพราะนั่งอยู่บนซุ้มล้อเลย ต้องไปลองขับดูว่ารับได้มั้ย ลองขึ้นลงหลังเต่าดู
ผมเปลี่ยนโช้คหลังเป็น Gooru ที่เค้านิยมกัน ก็ดีขึ้น แต่ก็ไม่ได้นุ่มอะไรมากอยู่ดี
ยางติดรถ ไม่ค่อยนุ่มครับ ถ้าเปลี่ยนเป็นยางนุ่มๆก็จะดีขึ้น

สรุปคือ ตัวรถไม่มีปัญหาครับ แต่ผมว่ามีปัญหากับ เบาะ ที่ไปทำมานี่แหละ ถ้าทำมาไม่ถูกใจ บอกเลยว่าเซ็งมากๆ หมดเงินเป็นแสน ได้เบาะที่มีเสียงดังก้องแก้งๆๆๆๆๆ

ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าไม่ได้มีร้านเบาะ+เครื่องเสียงในใจ หรือ มีแบบที่อยากจะทำจริงๆ เล่นตัว Grand Starex ไปเลยก็ดีครับ ไม่ต้องไปแต่งเอง
ตัว MC ทำภายในมาดีมากๆ เบาะแถว 2 นี่ ยังกะนั่งเครื่องบิน ขนาด Alphard ยังสู้ไม่ได้เลยมั้ง ผมเองยังแอบคิดขายคันนี้ไปซื้อเลยครับ 5555

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 13:17:37 »

เห็นด้วยครับ ซื้อแบบครบๆเลยดีกว่า

ส่วนเรื่องจด ถ้า VIP จดป้ายดำ แต่ตัวอื่นจดป้ายฟ้า

ถ้าเจอตร. ก็โดนน่ะครับถ้าเอาไปทำภายในให้เบาะลดลงสู้ซื้อสำเร็จเลยดีกว่า