ผู้เขียน หัวข้อ: odyssey ตัวล่าสุด พับเบาะแถว2,3 ได้หลายแบบเหมือน stepwgn ไม๊คะ?  (อ่าน 6534 ครั้ง)

puccamam

• บุคคลทั่วไป
พับได้หลายแบบกว่าหรือพับได้น้อยแบบกว่าคะ?

แบบในรูปนี้เป็นของ stepwgn ค่ะ ถ้าเป็นโอดิสซี่ตัวใหม่ พับได้เหมือนกันไม๊คะ

มีอะไรที่stepwgn ทำได้ แต่โอดิสซี่ทำไม่ได้ และหรือ อะไรที่โอดิสซี่ทำได้ แต่stepwgn ทำไม่ได้ บ้างไหมคะ?

ออฟไลน์ Mr.Boogie

• Sr. Member
ความเอนกประสงค์ Step Wagon มากกว่าครับ. เบาะของ Odyssey ไม่สามารถพับราบเรียบเป็นเหมือนเตียงได้แบบ Step Wagon. แต่เบาะแถวสองของ odyssey สามารถเลื่อนได้มากกว่า รวมถึงปรับได้ถึง 10 ทิศทางสามารถเลือนให้เบาะชิดกัน หรือให้มีพื้นที่ตรงกลางได้(นั่งสบายกว่าเบาะแถวสอง Step คนล่ะโลกเลย) แถวสามพับเรียบไปกับพื้นได้เหมือนกัน แต่ของ Odyssey ออกแรงพับน้อยกว่าครับ ตัว Step ค่อนข้างหนัก แต่ยังถือว่าเบาถ้าเทียบกับแถวสามของฟรีด( ส่วนตัวผมเบาะแถว3 ของOdyssey นั่งสบายกว่าแถวสองของรถเก๋งบ้านเราหลายๆคันครับ แต่ของ Step แค่พอนั่งได้ ไม่อึดอัด แต่ไม่สบายเท่าไหร่ )เอาง่ายๆครับถ้าสนใจ Step Wagon จริง อย่าได้ไปลองนั่ง Odyssey คุณจะเขวอย่างแรง ผมประสบมาแล้วกับตัวเอง การขับขี่ Step wagon อัตราเร่งพอไหว แต่ฟีลลิ่งเหมือนขับรถตู้ ส่วน Odyssey อัตราเร่งดีทีเดียวครับ การขับขี่แทบจะเรียกได้ว่าเป็นแอคคอร์ดเวอร์ชั่น 7 ที่นั่ง ทั้งคู่เป็นเกียร์ CVT พร้อมแพดเดิลชิพ 7 Speed  ;D

ออฟไลน์ jaejukjik

• Jr. Member
  • **
ยืนยันอีกเสียงว่าแถว3 ของ Odyssey นั่งสบายกว่ารถ ซีดาน หลายๆคันจริงๆ นั่งได้ยาวๆทั้งคนตัวใหญ่ ตัวเล็ก แต่ราคามันต่างจาก step ล้านนึง  :'(

puccamam

ยืนยันอีกเสียงว่าแถว3 ของ Odyssey นั่งสบายกว่ารถ ซีดาน หลายๆคันจริงๆ นั่งได้ยาวๆทั้งคนตัวใหญ่ ตัวเล็ก แต่ราคามันต่างจาก step ล้านนึง  :'(
ความเอนกประสงค์ Step Wagon มากกว่าครับ. เบาะของ Odyssey ไม่สามารถพับราบเรียบเป็นเหมือนเตียงได้แบบ Step Wagon. แต่เบาะแถวสองของ odyssey สามารถเลื่อนได้มากกว่า รวมถึงปรับได้ถึง 10 ทิศทางสามารถเลือนให้เบาะชิดกัน หรือให้มีพื้นที่ตรงกลางได้(นั่งสบายกว่าเบาะแถวสอง Step คนล่ะโลกเลย) แถวสามพับเรียบไปกับพื้นได้เหมือนกัน แต่ของ Odyssey ออกแรงพับน้อยกว่าครับ ตัว Step ค่อนข้างหนัก แต่ยังถือว่าเบาถ้าเทียบกับแถวสามของฟรีด( ส่วนตัวผมเบาะแถว3 ของOdyssey นั่งสบายกว่าแถวสองของรถเก๋งบ้านเราหลายๆคันครับ แต่ของ Step แค่พอนั่งได้ ไม่อึดอัด แต่ไม่สบายเท่าไหร่ )เอาง่ายๆครับถ้าสนใจ Step Wagon จริง อย่าได้ไปลองนั่ง Odyssey คุณจะเขวอย่างแรง ผมประสบมาแล้วกับตัวเอง การขับขี่ Step wagon อัตราเร่งพอไหว แต่ฟีลลิ่งเหมือนขับรถตู้ ส่วน Odyssey อัตราเร่งดีทีเดียวครับ การขับขี่แทบจะเรียกได้ว่าเป็นแอคคอร์ดเวอร์ชั่น 7 ที่นั่ง ทั้งคู่เป็นเกียร์ CVT พร้อมแพดเดิลชิพ 7 Speed  ;D

จากเดิมจะจองโอดิสซี่แล้วลังเลมาเป็นสเตปแวกอน แล้วตอนนี้กลับมาโอดิสซี่อีกทีแล้ว แฮ่ๆ >_<
จริงๆสเตปแวกอนก็เล้กดี ท่าทางขับง่าย แต่เครื่อง2000 150ม้า เกรงว่าออก ตจว.จะอืดไม๊นะ ปกติไปรับส่งลูก ก็นั่งกัน4คน(ลูก3 แต่โตๆกันทั้งนั้น) แต่ถ้าไปตจว.นี่5คน รวมแฟนไปด้วย และอาจจะ6คน รวมแม่เราอีก แต่ละคนตัวไม่เล็กเลยค่ะ

มันตัดสินใจยากตรงที่ ตอนจะจองโอดิสซี่ แต่หารถตัวอย่างดูไม่ได้เลยค่ะ ปกติจะซื้อกับ0 ตจว.ที่เคยซื้อด้วยประจำ แต่ช่วงเปิดเทอมตอนนี้เราอยู่กรุงเทพ ที่ตจว.เค้าบอกมีคันนึง ไปดูได้ แต่ตอนนี้ไม่ได้ จะให้แฟนไปลองให้ก็..คนที่ใช้รถประจำคือเราเอง อยากไปลองนั่งตำแหน่งคนขับดู ว่าสูงใหญ่แค่ไหน ขับยากหรือเปล่า อะไรประมาณนั้นค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2014, 09:03:07 โดย puccamam »

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Odyssey มี 2 รุ่น ตัว 8 ที่นั่งต่างที่แถว 2 พับราบไปด้านหลังได้

แต่ Option ตัดซ่ะเกลียงเลยครับ

puccamam

Odyssey มี 2 รุ่น ตัว 8 ที่นั่งต่างที่แถว 2 พับราบไปด้านหลังได้

แต่ Option ตัดซ่ะเกลียงเลยครับ

ถ้าโอดิสซี่ที่คิดไว้ ดูเป็นตัว7 ที่นั่งค่ะ ศูนย์ฮอนด้าอุบลเค้าบอกว่ามีให้ดูคันนึง(ตอนนี้) แต่เราจะกลับไปทางอีสานก็เดือนตุลาปิดเทอมน่ะค่ะ ไม่รู้รถจะยังอยู่ให้ดูไม๊ ตอนนี้หันมามองสเตปแวกอน แต่เห็นคันจริงแล้ว(ที่โรงเรียนลูกเจอหลายคัน) เล็กแบบอีโคคาร์เลยค่ะ ขับในเมืองพอไหว แต่เอาไปเที่ยวไกลหน่อย คิดก่อนค่ะ เหอๆๆ

puccamam

เล็กจิ๋วเลยเนอะ

เสียดาย ที่โรงเรียนยังไม่เคยเห็นใครใช้โอดิสซี่เลย มีแต่รถตู้ซะ90% กับเอสติม่า

ออฟไลน์ V221

ยืนยันอีกเสียงว่าแถว3 ของ Odyssey นั่งสบายกว่ารถ ซีดาน หลายๆคันจริงๆ นั่งได้ยาวๆทั้งคนตัวใหญ่ ตัวเล็ก แต่ราคามันต่างจาก step ล้านนึง  :'(
ความเอนกประสงค์ Step Wagon มากกว่าครับ. เบาะของ Odyssey ไม่สามารถพับราบเรียบเป็นเหมือนเตียงได้แบบ Step Wagon. แต่เบาะแถวสองของ odyssey สามารถเลื่อนได้มากกว่า รวมถึงปรับได้ถึง 10 ทิศทางสามารถเลือนให้เบาะชิดกัน หรือให้มีพื้นที่ตรงกลางได้(นั่งสบายกว่าเบาะแถวสอง Step คนล่ะโลกเลย) แถวสามพับเรียบไปกับพื้นได้เหมือนกัน แต่ของ Odyssey ออกแรงพับน้อยกว่าครับ ตัว Step ค่อนข้างหนัก แต่ยังถือว่าเบาถ้าเทียบกับแถวสามของฟรีด( ส่วนตัวผมเบาะแถว3 ของOdyssey นั่งสบายกว่าแถวสองของรถเก๋งบ้านเราหลายๆคันครับ แต่ของ Step แค่พอนั่งได้ ไม่อึดอัด แต่ไม่สบายเท่าไหร่ )เอาง่ายๆครับถ้าสนใจ Step Wagon จริง อย่าได้ไปลองนั่ง Odyssey คุณจะเขวอย่างแรง ผมประสบมาแล้วกับตัวเอง การขับขี่ Step wagon อัตราเร่งพอไหว แต่ฟีลลิ่งเหมือนขับรถตู้ ส่วน Odyssey อัตราเร่งดีทีเดียวครับ การขับขี่แทบจะเรียกได้ว่าเป็นแอคคอร์ดเวอร์ชั่น 7 ที่นั่ง ทั้งคู่เป็นเกียร์ CVT พร้อมแพดเดิลชิพ 7 Speed  ;D

จากเดิมจะจองโอดิสซี่แล้วลังเลมาเป็นสเตปแวกอน แล้วตอนนี้กลับมาโอดิสซี่อีกทีแล้ว แฮ่ๆ >_<
จริงๆสเตปแวกอนก็เล้กดี ท่าทางขับง่าย แต่เครื่อง2000 150ม้า เกรงว่าออก ตจว.จะอืดไม๊นะ ปกติไปรับส่งลูก ก็นั่งกัน4คน(ลูก3 แต่โตๆกันทั้งนั้น) แต่ถ้าไปตจว.นี่5คน รวมแฟนไปด้วย และอาจจะ6คน รวมแม่เราอีก แต่ละคนตัวไม่เล็กเลยค่ะ

มันตัดสินใจยากตรงที่ ตอนจะจองโอดิสซี่ แต่หารถตัวอย่างดูไม่ได้เลยค่ะ ปกติจะซื้อกับ0 ตจว.ที่เคยซื้อด้วยประจำ แต่ช่วงเปิดเทอมตอนนี้เราอยู่กรุงเทพ ที่ตจว.เค้าบอกมีคันนึง ไปดูได้ แต่ตอนนี้ไม่ได้ จะให้แฟนไปลองให้ก็..คนที่ใช้รถประจำคือเราเอง อยากไปลองนั่งตำแหน่งคนขับดู ว่าสูงใหญ่แค่ไหน ขับยากหรือเปล่า อะไรประมาณนั้นค่ะ
ขนาดตัวรถไม่ใหญ่กว่าML250ของคุณที่ใช้อยู่เลยครับ เห็นรถที่เกรย์เอาเข้ามาเช่นที่Teddyก็มีครับ ลองไปดูตัวจริงเลยครับๅ
BMW 750E M SPORT

puccamam

แหะๆ ML250 ไม่ได้ซื้อแล้วค่ะ พอดีเปลี่ยนไปเอา E300แทนค่ะ ML ใหญ่ไปค่ะ ^ ^"

ตอนนี้อยากหารถ7ที่นั่งแบบไม่ใหญ่มาก เอามาแทนCRV ค่ะ ^ ^

alphard ใหญ่ไป สเตปแวกอนเล็กไป โอดิสซี่ อาจจะพอดี แต่ไม่แน่ใจเพราะหาดูคันจริงยากจัง -"-

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2014, 10:01:14 โดย puccamam »

ออฟไลน์ w212cdi

ถ้าไม่ติดเรื่องงบ เชียร์ odyssey ครับ

แต่ step ก็คุ้มราคา น่าใช่เช่นกัน

ลูก เรียน SHBS เหรอครับ

puccamam

ถ้าไม่ติดเรื่องงบ เชียร์ odyssey ครับ

แต่ step ก็คุ้มราคา น่าใช่เช่นกัน

ค่ะ เรียนshbสามคนเลยค่ะ บางวันเพื่อนลูกติดรถไปด้วย
ลูกวัยรุ่นแล้ว ตัวไม่เล็กเลยค่ะ
เรื่องงบ ไม่ติดอะไรค่ะ แต่ติดตรงที่ว่า อยากลองนั่งรถดู หายากจัง และไม่ค่อยเจอคนใช้โอดิสซี่ด้วยค่ะ
ที่รร.ยังไม่เจอรุ่นใหม่มาวิ่งเลย เจอแต่รถตู้-"-

ค่ะ เรียนshbสามคนเลยค่ะ บางวันเพื่อนลูกติดรถไปด้วย
ลูกวัยรุ่นแล้ว ตัวไม่เล็กเลยค่ะ
เรื่องงบ ไม่ติดอะไรค่ะ แต่ติดตรงที่ว่า อยากลองนั่งรถดู หายากจัง และไม่ค่อยเจอคนใช้โอดิสซี่ด้วยค่ะ
ที่รร.ยังไม่เจอรุ่นใหม่มาวิ่งเลย เจอแต่รถตู้-"-

ลองติดต่อ ที่ honda thailand สุขุมวิท 66/1 ดู ที่นั่นน่าจะมีรถ odyssey ให้ดู

ดีจังลูกโตแล้ว  ลูกผม เพิ่ง year1 เอง 

puccamam

วันก่อนโทรเข้าhonda thailandแล้วค่ะ หลังจากโทรถามดีลเลอร์ไป3-4แห่ง ไม่มีที่ไหนมีเลย เลยโทรเข้าฮอนด้าให้เค้าเช็คให้
เค้าบอกให้โทรไปดีลเลอร์ที่สุวรรณภูมิ บอกมีรถคันนึง เราถามย้ำอยุ่นะคะว่าตัวใหม่ เค้ายืนยันว่าใหม่ แต่พอโทรไป กลายเป็นว่าคันที่จอดอยุ่ เป็นตัวเก่า เซลล์มาเสนอตัวเก่าให้ซะอีก เฉยเลย หุหุ

http://www.one2car.com/search/Search_Result.aspx?Body=D2698&Brand=B0020&Model=S0181

ลองติดต่อดู ตามlink นี้ครับ

ออฟไลน์ 0%

วันก่อนโทรเข้าhonda thailandแล้วค่ะ หลังจากโทรถามดีลเลอร์ไป3-4แห่ง ไม่มีที่ไหนมีเลย เลยโทรเข้าฮอนด้าให้เค้าเช็คให้
เค้าบอกให้โทรไปดีลเลอร์ที่สุวรรณภูมิ บอกมีรถคันนึง เราถามย้ำอยุ่นะคะว่าตัวใหม่ เค้ายืนยันว่าใหม่ แต่พอโทรไป กลายเป็นว่าคันที่จอดอยุ่ เป็นตัวเก่า เซลล์มาเสนอตัวเก่าให้ซะอีก เฉยเลย หุหุ

จะซื้อรถ คันละหลายล้าน เจอแบบนี้ ก็ เงิบ เหมือนกันนะ

มันขายดีมาก หรือ honda ไม่อยากขาย ชักสงสัย

puccamam

จะซื้อรถ คันละหลายล้าน เจอแบบนี้ ก็ เงิบ เหมือนกันนะ

มันขายดีมาก หรือ honda ไม่อยากขาย ชักสงสัย

นั่นสิคะ ราคาก็ไม่น้อย น่าจะมีรถตัวอย่างให้ดูสักคัน
เมื่อวานโทรไปสาทร ถามถึงสเตปแวกอน ว่าสนใจ มีให้ดูไหม เซลล์บอกไม่มีรถให้ดู...
เลยถามว่างั้นถ้าจองเลย กี่วันได้รถ เค้าบอก สามอาทิตย์ เลยถามว่า ก็แสดงว่า มีรถอยุ่  ไม่ใช่ขาดตลาด
เลยถามว่า แต่ไม่ตัดมาโชว์สักคันเหรอ?  เค้าบอกไม่มี...จบ...
คนซื้อก็ตัดสินใจลำบากนะ พอดีมองไว้สองรุ่น อยากเลือกอยากจับๆดูบ้างก็ไม่ได้ เฮ่อ...

puccamam

โอดิสซี่ตัวใหม่ แถว2 เห็นเก้าอี้ชิดกัน
ไม่ทราบปรับให้ห่างแล้วเดินจากเบาะหน้าไปถึงแถว3 ได้ไหมคะ

ออฟไลน์ dazetos

โอดิสซี่ตัวใหม่ แถว2 เห็นเก้าอี้ชิดกัน
ไม่ทราบปรับให้ห่างแล้วเดินจากเบาะหน้าไปถึงแถว3 ได้ไหมคะ

ปรับสไลด์ซ้าย ขวา ได้ทั้ง 2 ตัวครับ

puccamam

รุ่นที่ขายตอนนี้ ที่มี E และ EL

อยากทราบว่า รุ่น EL นี้คือ รุ่น absolute premium เหรอคะ?

puccamam

เสียดายจัง รถพ.ศ.นี้แล้ว ราคาขนาดนี้แล้ว น่าจะให้ฝาท้ายเปิดปิดไฟฟ้ามาด้วย -"-

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตัวเก่าเสนอมาเท่าไหร่ครับ
ถ้าลดไปเยอะมากๆผมชักสนใจนะครับ
เห็นมีคนซื้อได้ ต่ำกว่า 1.9 ล้าน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

puccamam

ถ้าลดไปเยอะมากๆผมชักสนใจนะครับ
เห็นมีคนซื้อได้ ต่ำกว่า 1.9 ล้าน

ยังไม่ทันถามราคาเลยค่ะ เซลล์บอกว่าตอนนี้มีตัวก่อนหน้า สนใจไม๊ ใช้ดีนะคะ บลาๆๆ  แต่เราไม่ได้ถามราคาเลยค่ะ แค่บอกว่าตั้งใจจะดูตัวล่าสุด เลยคุยกันแค่นี้ค่ะ ^ ^"

ออฟไลน์ mothsan

ผมเคยเห็นจอดคู่กันที่ Honda ซับมิท อุดมสุขครับ ที่นี้ของแถมเยอะใช้ได้ แต่รอรถนานมากกครับ
Step ไม่อืดหรอกครับ นั่ง 6 คน คนขับรถที่บริษัทขับได้เร็วยังกลับรถเก่งเลย เกี่ยร์ CVT ทำให้อัตราเร่งใช้ได้นะครับ น่าจะแรงพอกับ CRV ที่มัอยู่นะครับ
แต่ถ้าไม่ติดงบ ก็โอดิสซีย์นั่งดีกว่าเยอะเลยครับ ยาวน่าจะไม่ต่างกัน แต่จะกว้างกว่า step นิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ยังไม่ทันถามราคาเลยค่ะ เซลล์บอกว่าตอนนี้มีตัวก่อนหน้า สนใจไม๊ ใช้ดีนะคะ บลาๆๆ  แต่เราไม่ได้ถามราคาเลยค่ะ แค่บอกว่าตั้งใจจะดูตัวล่าสุด เลยคุยกันแค่นี้ค่ะ ^ ^"
ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ dazetos

วันนี้ผ่าน ศูนย์ Honda ตรงพัฒนาการ มีจอดอยู่ ทั้ง 2 รุ่นเลยนะครับ

puccamam

วันนี้ผ่าน ศูนย์ Honda ตรงพัฒนาการ มีจอดอยู่ ทั้ง 2 รุ่นเลยนะครับ
ต้องหาโอกาสไปดูซะแล้ว

ออฟไลน์ jaejukjik

• Jr. Member
  • **
ถ้างบไม่ใช่ปัญหา odyssey เถอะครับ แรงกำลังเครื่องยนต์หายห่วง ที่นั่งสบายทุกแถว ออฟชั่นเต็ม ไฮเท็คกว่า step เรื่องฝาหลังก็คิดสะว่าไม่ไฟฟ้าก็ดีเสียซ่อมก็ไม่แพง ^^ ความใหญ่ของตัวรถ มันก็เท่าๆกับ d seg พวกแคมรี่ แอคคอด การขับขี่ก็ไม่ได้แตกต่างอะไรกันมาก ยังไงก็ลองอ่าน รีวิว ของพี่จิมมี่ดูก่อนก็ได้ครับ รายละเอียดครบ ถ้ายังไม่มีโอกาศได้ไปดูตัวจริง ก็เปิดเว็บฮอนด้า ดูโฆษณา ทั้งสองรุ่นไปพลางๆก่อน เค้าก็นำเสนอคุณสมบัติตัวรถครบดีนะ พอดีกำลังดู2ตัวนี้อยู่เหมือนกัน แต่งบมีปัญหาน่าจะได้แค่ step ;D

puccamam

;D ;D ;D ;Dขอบคุณนะคะ

puccamam

;D ;D ;D เข้าเฟสของฮอนด้าพัฒนาการดูแล้ว กดถามเค้า เค้าบอกตอนน้มีรถให้ดูทั้งสองรุ่นเลย โอย...นั่งไม่ติดแล้วค่ะ หาตั้งหลายที่ เพิ่งมาเจอที่นี่ล่ะ(ที่อุบลไม่นับ เพราะไปไม่ได้)

ศูนย์นี้ไปยังไงยังไม่รุ้เลย รู้แต่ไกลมาก(เราอยู่ชิดลม) ไปไม่เป็น แต่จะหาทางไปค่ะ พรุ่งนี้จะขนลูกไปให้ครบสามคนเลย ส่วนแฟนยังอยู่ ตจว. แต่รอไม่ไหว กลัวรอแฟนมา(ปลายเดือน) รถจะไม่อยู่ จะไปดูเองก่อนพรุ่งนี้ล่ะ แต่ก็กำลังกดถามที่เฟสเค้าอยุ่ ว่ารถจะอยู่ให้ดูถึงเมื่อไหร่ จะได้วางแผนถูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2014, 11:40:45 โดย puccamam »

puccamam

เปิดหาดูรูป ตรงแถว2 ไม่เห็นมีวางแก้วน้ำ???

update 20/09

ลังเลๆๆ เพราะ
- ที่นั่งแถวสอง ไม่มีที่วางแก้วไม่มีที่วางของ(ยังไงกัน?รถใช้งานแนวนี้ พวกที่วางของอะไรๆนี่ มันควรจะมีเป็นปกติมาตรฐานนินา?) มีที่วางขวดที่ข้างประตู แต่เราไม่นับ เพราะไม่เหมาะวางแก้ว(วางไม่ได้ด้วยมั้งน่ะ)
- ฝาท้ายไม่ปิดด้วยไฟฟ้า(ต้องปิดเองแบบกระแทกปึงปัง)
- ประตู ไม่ดูด(เวลาปิดไม่สนิท ไม่ดูดให้)
ดูเหมือนเล็กๆน้อยๆ แต่รถราคาขนาดนี้ แค่นี้ก็ไม่มีมาให้? เสียดายๆ

ที่สำคัญ หารถลองยากมากกกกกก   จนวันนี้ ยังหาลองไม่ได้ ติดต่อฮอนด้าประเทศไทยก็แล้ว เค้าก็หาดีลเลอร์ให้ว่าสาขาไหนมี ก็มีดีลเลอร์พระรามสามโทรมา ก็บอกแค่ว่า ถ้ามีรถมา จะมาตามให้ไปลอง ก็หลายวันละ

สงสัยไม่เอาละ หมั่นไส้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2014, 00:33:37 โดย puccamam »