ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเป็นครั้งสุดท้าย !!! พี่jimmy คุณแพน CLA / GLA ตัวไหนดีกว่า  (อ่าน 8771 ครั้ง)

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
รบกวนขอคำแนะนำ เพื่อนๆพี่ๆพ่อแม่พี่น้อง ให้คำแนะนำ
เปรียบเทียบด้วยครับ  พี่บ้านตัดสินใจไม่ได้ !!!
ขอบคุณครับ
 ;D

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
GLA เด่นกว่าทุกจุดนะคับช่วงโมงนี้

ออฟไลน์ dazetos

ต้องให้คนที่จะนั่งหลังไปลองแล้วล่ะครับ

เพราะ ด้านหน้าแทบจะเท่ากันหมด ต่างแค่มุมมองเวลาขับ

แล้วก็คนขับชอบรถทรงไหน

อีกอย่าง GLA นุ่มนวลกว่า นั่งสบายกว่า แต่ขับไม่มันส์เท่า

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ขยับไป C Class ผมว่า สบายกว่า

ออฟไลน์ puccamam

• Full Member
คันเล็กทั้งคู่เลย
จริงๆว่าจะเชียร์GLAค่ะ น่าจะทัศนวิสัยดีกว่านิดนึง แต่ติหน่อย ตรงเบาะคู่หน้า พนักพิงทำซะสูง บังๆไปหมด คนนั่งเบาะหลังอึดอัดหน่อย
ค่ะ

ส่วน CLA ก็ไม่เชียร์ค่ะ อิอิ ^ ^"  เล็ก แคบ ดูขาดๆเกินๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2014, 09:37:30 โดย puccamam »

ออฟไลน์ h22a

ขยับไป C Class ผมว่า สบายกว่า

เห็นด้วยคับ  :)

ออฟไลน์ Nikle_pk

เลือกง่ายครับ

ขับสบาย มีผู้โดยสารแถวหลัง รถครอบครัวเล็กๆ
กับ
ขับสนุก ไม่ค่อยมีคนนั่งหลัง ชอบความสปอร์ต ประตูกระจกไร้ขอบ

พิจารณาตามโจทย์ครับ แล้วจัดเลยรีบจอง
GLA ได้เร็วหน่อย CLA อีกนานเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ jajaboss

ไป C ด้วยคนครับบบบ

ออฟไลน์ bubball

รอ C ประกอบไทยดีกว่าครับ
แต่ถ้าอยากเด่น แต่เล็กหน่อยก็ GLA ครับ

ออฟไลน์ joe560-4

ขอเชียร์ gla ก็แล้วกันเพื่อใช้กรณีลุยน้ำบ้าง แต่ทั้ง gla และ cla

หลายศูนย์มีรถเลยนะครับ ไม่ต้องรอเลยครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
จะบอกเลยว่าพี่แพนยังไม่ได้ขับ GLA! ผ่าง!

เคยแต่ลองนั่ง..มันเหมือนกันมาก แต่ถ้าให้นั่งหลังนี่ขอ GLA ละกัน สะดวกหัวกว่าครับ ขึ้นลงสบายกว่า ใต้ท้องสูงกว่าประมาณ 1 ฝ่าเท้าวอลลาบี้ ขับถนนเมืองไทยสบายกว่า คือถ้าเป็นพี่แพน พี่แพนไป GLA นะ ระหว่างสองตัวนี้ แต่สำหรับคุณน้องต้องลองคิดดูแล้วกันเพราะทรง CLA น่ะมันเซ็กซี่กว่านะ พี่มันคนประเภทชอบรถใช้งานสบายมากกว่าเอาสวย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ aobness

GLA ตัวจริงอย่างหล่อ ! เชียร GLA ครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ให้เลือกอีกทีตอนนี้ก็ยังเลือก CLA ครับ
เพราะตอนแรกที่อยากได้ก็เพราะอยากได้เครื่องตัวนี้อยู่แล้ว
CLA เครื่องมันแรงกว่าเห็นๆ แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่ามีคนนั่งหลังด้วยรึเปล่านะครับ
เพราะถ้ามีคนนั่งหลังบ่อยๆนี่นรกเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Biteonehand

• Jr. Member
  • **
GLA สิครับ ออกแนวลุยๆหน่อย เท่ดี  8)

ออฟไลน์ ohmynaja

• Newbie
  • *
ตอนแรกผมก็ชอบ cla เหมือนกันครับ
แต่พอไปดูตัวจริง ดันไปจอง C ใหม่ซะงั้น Amg สวยมว๊าก แต่ผมรอประกอบไทยครับ
gla ยังไม่เคยเหนตัวเป็นๆครับ แต่claขอบาย (ไม่ได้ว่ามันไม่ดีนะครับ)
แต่มันคงไม่เหมาะกับการใช้งานของผมครับ
ถ้าโจทย์นี้ผมเลือก Gla ครับ

ออฟไลน์ V221

Cใหม่สวยสดจริงๆครับ เมื่อวานเห็นบนถนนแล้ว แจ่มมากมาย
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ BrownCony

สองตัวนี้ ผมขอเลือก C-Class W205 วัสดุภายในดีกว่าเยอะครับ
ถ้าจะเอา GLA ผมขอเลือก Lexus-NX 2.99 ซึ่งภายใน การบริการ ตัวรภด้านนอก การใช้งาน พื้นที่ภายใน ดีว่าเยอะเช่นกันครับ

ออฟไลน์ pongsakorn11

Gla สิครับ อเนกประสงค์กว่า

ออฟไลน์ zocket00

• **
CLA ถ้าไม่ใช่คนชอบขับรถ หรือปกติมีคนนั้งหลังนี้ไม่แนะนำเลยครับเพราะแข็งมากและข้างหลังแคบ แต่...........ถ้าเป็นคนชอบขับหรือปกติมีแค่ตุ้กตาหน้ารถคนเดียวก็ยังชอบ CLA กว่าครับ ส่วนตัวเคยเห็น GLA แล้วไม่โดนครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ผมขอไม่ขับ CLA อีกแล้ว.....

พอๆๆๆๆๆ

นาทีนี้ ไป GLA หรือ ไปหา C Class เลยดีกว่าครับ

อยากรู้ว่าทำไม  อ่านรีวิว CLA ก็แล้วกันครับ

ออฟไลน์ @PPs

• **
CLA แคบมากครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

1.อายุเท่าไหร่ครับ 18-30หรือ30+

2.นั่งรถกี่คน 2หรือ2+

3.น้ำหนัก เท่าไหร่ครับ 50-70 หรือ80+

ถ้า ข้อใดข้อหนึ่งหรือมากกว่าเป็นคำตอบข้อหลัง

ก็GLA

CLAหล่อครับ แต่ผมนั่งไม่ไหวเพราะคำตอบข้างบนของผมเป็นข้อหลัง
กินบุฟเฟ่เนื้อย่างกับเพื่อนแล้วมานั่งCLAข้างหลังไม่ไหว เหม็นกระเทียมอืดอึดอัดแถมมันตดกลิ่นตลบรวดเร็วมาก

ออฟไลน์ PAN

เอา A250 AMG ไหมครับ ตอนนี้น่าจะเหลือในสต็อกครับ ได้รถเลย พอดีที่บ้านพึ่งออกมาในราคา 2.3M ครับ ลดเยอะอยู่ครับตอนนี้ เครื่องแรงเท่า CLA250 ข้างในก็เหมือนๆ GLA200 แต่โช้คค่อนข้างแข็งนิดหน่อยครับ ต้องลองไปขับดูก่อนว่ารับได้ไหม

ออฟไลน์ templeboy

ไม่เอาอะไรที่ลงท้ายด้วย A อีกต่อไป!!!
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี