ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ แบน และ บอยคอต ดีลเลอร์รถยนต์ยุโรปแห่งหนึ่ง ใน Headlightmag //  (อ่าน 36186 ครั้ง)

ออฟไลน์ pockka

• Newbie
  • *
อ้างเพียงแต่ว่า "เพื่อไม่ให้ภาพลักษณ์" ของบริษัทเสียหาย
แกลับไม่ยอมชี้แจงเลยว่า ได้ดำเนินการแก้ไขปัญหาลูกค้ารายนี้ไปแล้วอย่างไร?

กลับ ไม่ใช่ แกลับ นะจิมมี่ แก้ไขด้วย

ออฟไลน์ v999

• Newbie
  • *
จากที่ผมไม่รู้เรื่อง ก็ได้รู้เลยทีนี้  :P

ออฟไลน์ Mr.Carguy

• Newbie
  • *
จากที่อ่านข้อความมา
เราจะทำอะไรกับ  dealer ที่ไม่ได้มาตรฐาน แบบนี้ได้มากกว่านี้อีกไหมครับ
ทำไม่เรื่องการบริการที่ไม่ได้มาตรฐาน เรื่องไม่ถึงหู  ต้นสังกัดที่ต่างประเทศ

ไม่เข้าใจ 

ออฟไลน์ tyong

• Full Member
1. BMW 320i E90 LCI ผมออกที่เจ้านี้(แต่ไม่ใช่สาขานี้) ปกติเอาเข้าบริการที่ศูนย์ย่านบางนาตลอดเพราะสะดวกและใกล้บ้าน เคยไปใช้บริการที่เจ้านี้สาขาพระรามสี่ครั้งนึง ครั้งเดียว สาบานกับตัวเองว่าจะไม่ไปเจ้านี้อีกแล้ว ตอนนี้ขายคันนี้ออกไปเมื่อเดือนที่แล้ว

2. Mini Cooper S R56 ออกที่ดีลเลอร์เคลือเดียวกับเจ้านี้ เพราะตอนนั้นขายได้อยู่เจ้าเดียว แต่แปลกมาก ผมไม่เคยมีปัญหาเรื่องบริการหลังการขายจากศูนย์เอกมัยเลย แต่ตอนนี้มีทางเลือกเพิ่มขึ้น สามารถนำรถเข้าบริการได้ที่ศูนย์ BMW ย่านบางนาได้ด้วย ดีใจสุดๆครับ

3. BMW 328i M Sport เกือบออกจากดีลเลอร์เจ้านี้ เพราะเจอในงาน BMW XPO ไม่รู้ว่าเซลล์มาจากดีลเลอร์ไหน พอรู้ว่ามาจากที่นี่ ผมเปลี่ยนเซลล์เลยครับ และแน่นอน คงเข้าศูนย์ย่านบางนาเหมือนเดิม

ปล.เพราะรีวิวคุณจิมมี่ ตอนแรกผมจะออก 320i Sport อ่านรีวิวจบปุ๊ป โทรไปขอเซลล์เปลี่ยนรุ่นเป็น 328i M Sport ทันที และขอบอกว่าทุกอย่างดีหมด ยกเว้นช่วงล่างมันนุ่มเกิ๊นนน  :P
2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ sk-non

• Sr. Member
ว่าแต่เจ้าเงินล้าน

ทำรถรุ่นไหนบ้างครับ นอกจาก ใบพัด :D

พัด hon ด้วย ครับ

ออฟไลน์ tdorn

• Newbie
  • *
สนับสนุนด้วยครับ
คุณ J!MMY ตรงไปตรงมาดี (ด่าก็ชัดเจนไม่อ้อมค้อม)  :D

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
สำหรับผมไม่สนใจว่าค่ายไหน ดีลเล่อร์ไหน

แต่ที่สนใจคือ แนวทางการทำงานของพี่ J!MMY
แห่ง HLM มากกว่า ที่ยึดมั่นอุดมการณ์ตลอดมา
ชื่นชมที่สุดครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เดาว่า Star แต่อ่านเม้นเพื่อนๆ สมช แล้วเป็น Fan เหรอ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ TRcdi

ขอร่วมบอยคอต  ไม่ซื้อรถ ไม่ใช้บริการ ดีลเลอร์ บีM₩  มิล/eเนี€m

ถึงแม้ไม่เคยมีปัญหากัน  แต่อ่านแล้วหมั่นไส้ และ......ไกลบ้าน 555

ออฟไลน์ redsun

ให้ลบโดยไม่(คิด)ชี้แจง +เอา(เศษ)เงินฟาดต่อ....ส๊าดดดดดด

ปล.
ภาพลักษณ์มันดีขึ้นมั้ย

ออฟไลน์ tong r56

• Jr. Member
  • **
ไหนๆก็ไหนๆละ
ขอเล่าเรื่องศูนย์ลูกรัก หน่อยนะครับ ยาวหน่อยนะครับ
Mini r56 เอาไปเข้าด้วยเรื่องนึงแต่กลับมาแจ้งอีกเรื่องว่า
ยางหุ้มโช้คเบ้าหน้าขาด จังหวะที่เราจะเปลี่ยนโช้คอยู่ละ
ก็เลยแจ้งไปว่าให้ประกอบคืน และจะเบิกแต่อะไหล่ไปเปลี่ยนข้างนอก
ทางศูนย์อิดออดโทรมาอ้างว่าเปลี่ยนข้างนอกไม่ดีอย่างโน้นอย่างนี้ เราจะไม่รับประกันอะไหล่ชิ้นนี้ให้ บลาๆๆ
เราก็ยืนยันคำเดิมว่าจะเบิกแต่อะไหล่
ราคาข้างละประมาณ 3500+ สองอันก็ 7000+

พอไปร้านtein  ที่พระราม2 แกะออกมา ยางไม่ขาดสภาพยังใช้ได้อยู่ครับ
เซ็งมาก ขี้เกียจเอาไปคืนละเบื่อ. แต่จะจำไว้ว่าจะไม่เข้ากับที่นี่อีกละ ก็เลยใส่ของใหม่ไป
พอไปเล่าให้เพื่อนฟัง โดนด่าว่าโง่ไม่พอ ราคาอะไหล่ชิ้นนี้ไปเอาข้างนอก ถูกกว่าเกินครึ่งครับ

ไม่เชื่อไม่เป็นไรนะครับ แต่ยางหุ้มเบ้าโช้คยังอยู่ที่บ้านอยู่เลยครับ

ออฟไลน์ Marverick

ขอแสดงความนับถือและชื่นชมทีมงาน Headlightmag ทุกคน โดยเฉพาะคุณ J!MMY รักษาความดีและจรรยาบรรณไว้แบบนี้ตลอดไปนะครับ

ออฟไลน์ Insideout

คุณ J!MMY ตัดสินใจถูกต้องแล้วครับ

เรื่องดีลเลอร์นี้ผมว่าทุกคนรู้กันดีอยู่แล้วว่าเป็นยังไง

โชคดีมากที่ผมไม่ได้ออกรถที่นี่

ออฟไลน์ Ongszaa

นั่นแหละครับ เป็นเหตุผลที่ผมออกรถในศูนย์ที่ ให้ราคามาแพงกว่าเจ้านั้น
เพราะ การบริการ สำหรับผมสำคัญกว่าราคาที่ซื้อรถมา

ศูนย์ M.... ให้ราคาถูกกว่าประมาณ แสนกว่าๆ แต่ผมก็เลือก Europa ที่เดียว ส่วนนึงเพราะใช้กันมานานแล้ว
บริการดี วันไหนไม่ว่างก็มารับรถถึงบ้าน มีปัญหาอะไรก็คุยกันได้ ถึงจะแพงกว่า แต่สบายใจกว่า
ไม่ต้องมานั่งกังวล กับบริการห่วยๆ ซื้อรถคันตั้งหลายล้าน เพิ่มอีกนิด เอาชัวร์ดีกว่านะคับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ veronic

เกือบไปแล้ว ดีที่ออกกับยูโรป้านะ ยั่งงี้จะมีใครกล้าออก aston martin กับ RR กับที่นี่อีกละเนี่ย เสียเงินหลายสิบล้าน ขืนเจอยั่งงี้เอาไปบริจาคดีกว่า

ปล. PR ช่างฉลาดมากครับ อยู่ดีๆก็ขุดคุ้ยแผลเก่าตัวเอง ยั่งกับมีคู่แข่งจ้างมาให้ทำ

ออฟไลน์ AkE

เป็นดีลเลอร์ที่โอ้อวดตัวเองมากคับ ผมไปเล่นกอล์ฟประจำปีประจำ โม้สุดๆ ญาติซื้อกะเจ้านี่มาหลายคันละแต่ผมไม่ซื้อเลยไปย่านบางนาดีกว่า

พนักงานสวยกว่าเยอะด้วย 5555

ออฟไลน์ mazeraty

;D ;D ;D เจอ font 72เข้าไป เป็นไงหละ :D :D :D

ออฟไลน์ trumpetx

ชัดเลย แต่ผมออก พระราม 3 ถ้าผมเจอปัญหาอาจจะเปลี่ยนไปเข้า ยูโรปาเลยดีกว่า T_T

ออฟไลน์ P233

• **
ขอบคุณครับทำให้ได้รู้พฤติกรรมของดีลเล่อรายนี้ครับ

ออฟไลน์ ihatecops

• **
ต้องรีบ log in เข้ามา ปรบมือให้คุณจิมมี่ในความชัดเจน มั่นคง โปร่งใส  :D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
สุดยอดครับท่านเปาบุ้นจิ้นแห่ง HLM
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ capton

ชื่อเสียงเจ้านี้ไม่เคยตกเลยในเรื่องแบบนี้ ยกให้เป็นศูนย์ในตำนาน (ใบพัด) ได้เลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

arttie

• บุคคลทั่วไป
เจ้านี้ขาย ฮอน ตรงพัฒนาการด้วยใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Elextons

ชัดเลย แต่ผมออก พระราม 3 ถ้าผมเจอปัญหาอาจจะเปลี่ยนไปเข้า ยูโรปาเลยดีกว่า T_T

ที่เดียวกันเลยครับ เคยเข้าศูนย์พระราม 3 บ้างรึยัง เป็นยังไงบ้าง รถผมยังไม่ถึงระยะเช็ค
2007 Honda Civic FD 1.8E AT/AS
2014 BMW F30 320i

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
นั่นแหละครับ เป็นเหตุผลที่ผมออกรถในศูนย์ที่ ให้ราคามาแพงกว่าเจ้านั้น
เพราะ การบริการ สำหรับผมสำคัญกว่าราคาที่ซื้อรถมา

ศูนย์ M.... ให้ราคาถูกกว่าประมาณ แสนกว่าๆ แต่ผมก็เลือก Europa ที่เดียว ส่วนนึงเพราะใช้กันมานานแล้ว
บริการดี วันไหนไม่ว่างก็มารับรถถึงบ้าน มีปัญหาอะไรก็คุยกันได้ ถึงจะแพงกว่า แต่สบายใจกว่า
ไม่ต้องมานั่งกังวล กับบริการห่วยๆ ซื้อรถคันตั้งหลายล้าน เพิ่มอีกนิด เอาชัวร์ดีกว่านะคับ

Europa อีก1เสียงครับ พ่อผมสอบถามข้อมูล จอง รับรถ จ่ายเงิน โดยที่ไม่ต้องไปศูนย์เลย นั่งอยู่ที่บ้านที่ระยอง ที่เหลือ มาหาถึงที่ มีปัญหาก็รีบแก้ไขให้เร็วมากๆ ครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

เรื่องผ่านมาแล้วเป็นปี

จดหมายถึงร่อนมาถึง แถมใช้เงินซื้อใจ...
เมื่อหลายเดือนก่อนผมเคยอ่านเรื่องดีลเล่อทะเลาะกันเองเรื่องการทำตลาดข้ามเขต
ถ้าเจ้านี้คิดจะซื้อโฆษณาจริง... ผมว่าเจ้าอื่นรู้ก็คงมีเคืองๆกันบ้าง

จริงๆถ้าคุณจิมมี่ไม่บอก พวกเราก็คงไม่ได้รับรู้

ขอขอบคุณแนวทางของคุณจิมมี่มากๆเลยครับ ตรงไปตรงมา
ทำให้สังคมชาวยานยนต์ได้รับรู้ถึงสิ่งไม่ดีอีกเยอะแยะ

ออฟไลน์ tada

สนับสนุนครับ นายทำถูกแล้วจิมมี่

ออฟไลน์ Angthong

• Newbie
  • *
ขอแสดงความเห็นนิสนึง

1. สนับสนุน และเห็นใจคุณจิมมี่
2. ยืนยันความห่วยของดีลเลอร์แห่งนี้  ประสบการณ์ตรง
    2.1 คิวซ่อมต้องมีเส้นสาย ถ้าคิดว่าซื้อรถราคาหลายล้านต้องได้รับ
          บริการดี คุณเข้าใจผิด
    2.2 ฝ่ายประสานงานห่วยสุดๆ โทรตามเอง ผิดนัด โกหก เป็นเรื่อง
          ปกติ ของผมงานที่ไม่ได้ทำยังเอาไปเคลมเงินกับประกันเลย
3. แต่ดีลเลอร์แห่งนี้ขายรถถูก ได้รถเร็ว พวกเราก็อะนะ ใครจะรอไหว
    หวังว่าการเปิดตัวโชว์รูมใหม่ๆช่วงนี้จะช่วยแชร์ยอดขาย แชร์ power
    ไปจากดีลเลอร์เจ้านี้ได้บ้าง ไม่มากก็น้อย

ออฟไลน์ kritsada

ใครหว่า อยากได้คำใบ้จัง

ผมส่ง PM ไปให้ ไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่านะครับ

ขอคำใบ้ด้วยครับ รถคันต่อไปจะได้ไม่ต้องไปซื้อมันครับ
C.kritsada