ผู้เขียน หัวข้อ: // กำหนดการเปิดตัวอย่างเป็นทางการ All new Nissan X-Trail พร้อมสรุป Spec //  (อ่าน 25820 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ถามข้อเดียว

พับเบาะใส่จักรยานได้ไหม

ได้แน่นอน  (เหลือสองที่นั่ง...)

ส่วนตัวผม  ชอบ  โดยเฉพาะที่วางแก้วพร้อมแอร์  (รุ่นเก่า ใช้ได้เลย  วางน้ำเย็น หกชั่วโมงก็ยังเย็น)..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 11, 2014, 11:26:01 โดย sukhontha »

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
ทำไมราคาถึงไปเทียบกับตัวดีเซลของcx-5 ล่ะ
มันเครื่องเบนซินไม่ใช่รึ  :-\

ถ้าราคามาเท่ากับดีเซลmazda แสดงว่า แพงครับ ผมเห็นว่า ราคาที่น่าจะเหมาะกับรุ่น top ต้องไม่เกิน CRV มากกว่าครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
มี Airbag แค่คู่หน้าอีกแล้ว ผิดหวังตั้งแต่ NP300 แล้วละ

X-Trail จะแย่งยอด CX-5,CR-V จะขายได้ก็เพราะไม่มี Airbag 6 มีแต่ออฟชั่นหรอกล่ออย่างอื่น
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Ponthakorn

ต่อให้เติม e85 ได้ ถุงลม 6 ใบ ยังงัยก็โดนว่าเรื่องอืนอยู่ดี

ออฟไลน์ cipher_rank

• Jr. Member
  • **
  • รักและคิดถึงเกียร์กระปุกอยู่เสมอ
E85 ไม่แคร์ แต่ถุงลม 2 ใบ ไม่ไหวนะครับ

ยังไงเล็ง 2.5 ไว้อยู่แล้ว ช่วยมีมากกว่า 2 ใบทีเถอะ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ผมว่า option ที่ให้มามันโครตจะเยอะเลยนะครับ แบบว่าขายอื่นคงให้ไม่ได้

ผมว่า sunroof แบบพาโนรามิค มันโครตฟินเวลาขับตอนฝนตกหรือตอนกลางคืนที่มีแสงดวงจันสว่างสักหน่อยนี้ใช่เลย

ออฟไลน์ porcupine

• Full Member
X TRAIL จะตกม้าตายเพราะถึงลมหรือป่าวเนี่ยคับ หรือจะรอเพิ่มตอน MC ไหนๆมาแล้วก็เอาให้คู่แข่งค้อนขวับไปเลย

ว่าแต่เกียร์ CVT มันอารมณ์เดียวกับเทียน่า L33 ป่าว

หลังคาพาโนรามิคกลางวันแดดเปรี้ยงๆจะร้อนไหมหนอ แล้วแผงบังแดดนี่เปิด-ปิดไฟฟ้าใช่ป่าวคับ

ออฟไลน์ bmwmania

สเป๊กแบบนี้...

ถ้ายอดรวมขายได้น้อยกว่าแค๊ปหมู ผมว่าต้องเป็นเรื่องแปลกมากๆเลยนะครับ

ว่าแต่เธียร์เตอร์ซีทคืออะไรครับ น่าจะนั่งสบาย(หรือเปล่า)
ตั้งชื่อน่าจะเน้นนั่งสบายแบบเบาะโรงภาพยนตร์รึเปล่าครับ
เป็นการไล่ระดับความสูงของตำแหน่งเบาะฮะ

ออฟไลน์ tonnt11

• **
ผมว่า X-TRAIL ใหม่ตกม้าตายตรงถุงลมแน่ๆ ครับ ถ้ามีมาแค่ 2 ลูก  >:( >:(

ออฟไลน์ james99

• **
ต่อให้เติม e85 ได้ ถุงลม 6 ใบ ยังงัยก็โดนว่าเรื่องอืนอยู่ดี

โคตรรรรถูกใจเลยครับ 555

ต่อให้มีถุงลม6ใบ เติมe85ได้ ราคาไม่ได้แพงเวอร์ มันก็คงทำให้คนที่ไม่สนใจหันมาสนใจได้เพียงไม่กี่คน

อย่างที่เคยมีคนกล่าวไว้ว่า " คนซื้อไม่บ่น คนบ่นไม่ซื้อ "

สำหรับผมถ้าจะซื้อคันนี้ก็เพราะผมชอบในข้อดีของมัน และรับได้ในข้อด้อยของมันเช่นกันครับ

เหลือแค่ราคาและทดลองขับเท่านั้น ใกล้ได้เจอกันแล้วนะเจ้า X-Trail ;D

ออฟไลน์ james99

• **
เอาตรงๆ ผมชอบฟิลลิ่งการขับขี่และความเอนกประสงค์ของตัวรถมากกว่าออปชั่น

ชอบตั้งแต่X-Trailตัวเก่าแล้ว เพียงแต่ว่าไม่ชอบหน้าตาตัวเก่ามันไม่ไหวจริงๆ

ต่อให้ไม่มีถุงลมเลยซักใบ ถ้าผมชอบยังไงผมก็ซื้อนะ

ทุกวันนี้ยังคิดถึงนิสสันคันเก่าอยู่เลย :'(

ออฟไลน์ Arado_kung

มี Airbag แค่คู่หน้าอีกแล้ว ผิดหวังตั้งแต่ NP300 แล้วละ

X-Trail จะแย่งยอด CX-5,CR-V จะขายได้ก็เพราะไม่มี Airbag 6 มีแต่ออฟชั่นหรอกล่ออย่างอื่น

ดูราคาขายปลีกด้วยสิครับ Toyota กับ ISUZU ตัวท็อปทะลุล้านไปแล้ว ถุงลมก็ยังมีแค่คู่หน้าแถมอุปกรณ์ติดรถต่างๆยังน้อยกว่า NP300 อีก ถ้า NP300 ตั้งราคาขายปลีกเท่า Ford Ranger 3.2 Wildtrack แล้วไม่มีถุงลม6ใบนี่ผมคงบ่นแน่นอนครับ

ออฟไลน์ gamaga

ตอนนี้ก็รอทดลองขับ กับเลือกรุ่น  ;)

ออฟไลน์ Cepa

• Newbie
  • *
 ใช้ x trail ตัวปัจจุบันอยู่ครับ ไม่จุกจิก
กินน้ำมันพอทนได้ ไม่ชอบเรื่องแกว่งข้างเวลาถนนไม่เรียบ
ตั้งใจจะเปลี่ยนโช๊คเป็น kayaba excel G แบบตรงรุ่นแล้วตัวแทน ไม่ยอมติดต่อกลับ

รอทดลองขับเหมือนกันครับแจ้งเซลคนเดิมไปละ  ถ้าไม่โคลง ไม่แกว่งข้าง หนึบแน่น ไม่เด้ง
จะซื้อเพิ่มครับ เรื่องน้ำมันไม่ซีเรียส
เอานั่งสบาย. กว้างพอควร ออปชั่นที่ให้โอเค
บริการศูนย์ที่ใช้อยู่ก็ดีครับ 

ออฟไลน์ Marverick

มันเจ๋งมากๆ เลย เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจมากๆ

เรื่องปัญหาเกียร์ CVT มันมี่นัยยะแค่ไหนครับ หวั่นๆอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ extazy

• Newbie
  • *
ผมว่าท้ายกับเส้นสายตัวถังเหมือน lexus rx ปี 2006 ไฟหน้าเหมือน rx 2010

ออฟไลน์ djunsri

• **
น่าเสียดายครง ถุงลมแค่ 2ใบนี่แหละครับ ทำให้พูดไม่เต็มปากว่าจัดเต็ม เพราะค่ายอื่นเค้ามีกันหมด บางค่ายให้มาตั้งแต่รุ่นเริ่มต้น บางค่ายมีในรุ่นท๊อป (ก็ยังมีมาให้ สำหรับคนบางคนที่เวลาจะซื้อรถมองเรื่องความปลอดภัยจะได้มีตัวเลือก) 
ส่วน moonroof ผมเฉยๆ  ถ้าเลือกได้ขอไม่เอาดีกว่า เพราะนานไปขี้เกียจมาซ่อม เห็นบ่นกันมากเรื่องน้ำซึม
แต่ก็เอาใจช่วยครับ นิสสัน ทำรถมาดีพอสมควร

สงสัย Seat Memory ก็จะไม่มีด้วย(มั๊ง)

ลุ้นว่าซีอาร์วีจะมี ถ้ามี คงต้องตัดใจโบกมือลาเอ็กซ์เทรล

ออฟไลน์ Saul Goodman

เคยมีคนบ่นว่าอยากได้ซันรูฟจัดเต็มแบบเมืองนอก
มาแล้วเป็นไงละ โดนตัดถุงลมออกไปเลย

ผมชอบทุกอย่างของ X-Trail จะติดก็ตรงไอ้ถุงลม 2 ใบนี่หละ
หนักกว่า Camry ถุงลม 4 ใบอีก

ออฟไลน์ O_o"

ได้อย่างก็ต้องเสียอย่างครับ จัดมาเต็มให้หมด แล้วราคามันโดดขึ้นไปแพงเกิน ก็บ่นกันเต็มอีกอยู่ดี

เท่าที่ดูบ่นๆกันเยอะ จะมี ถุงลม 2 ใบ เกียร CVT  และ E85   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Campo

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ^ ^ สมาชิกใหม่ แต่ แอบส่องมานานเกิน 4 ปี
            ยอมรับเป็น ติ่งนิสสัน แต่ ไม่ได้พอใจทุกเรื่อง แต่รับได้กับเรื่องที่ ได้ใช้งานจริงๆ ไม่คาดหวังออบชั่น บางอย่างที่ มีก็ไม่อยากใช้ เช่น AirBag 6 ใบ ผมสมมติว่า คุณขับรถ หนึ่ง บวก โดยสาร หนึ่ง หรือ สอง สาม คน แต่ คุณไม่ใส่ Belt ครบทุกที่นั่งโดยสาร หรือ คาดในตำแหน่งที่ไม่เหมาะสม กับร่างกายผู่โดยสาร คุณแน่ใจนะครับว่า AirBag จะทำงานโดยสมบูรณ์เวลาที่เกิดเหตุ ลองศึกษาก่อนบ่น ก่อนติ บ้างก็จะดีนะครับ หลายครั้งที่เข้ามาอ่านก็ขำ กับพฤติกรรมผู้บริโภคเมืองไทย จับทางได้ไม่อยาก แต่ขึ้นอยู่กับว่า ผู้ผลิต เจตนาจะให้อะไร เพื่ออะไร มากกว่า กรณี E85 ก็เช่นกัน เครื่องยนต์บางแบบ ไม่เหมาะที่จะทำให้ใช้ E85 เพราะต้นทุนทาง วิศวกรรม และ ความชัดเจนของนโยบายรัฐฯ ในพื้นที่ที่ขาย ทุกวันนี้ E85 แบกความเอาเปรียบผู้บริโภค ส่วนใหญ่ของประเทศไว้อย่างไร ทั้งที่อัตราการสิ้นเปลือง สูงกว่า ตัวอื่น แต่นโยบายราคาเป็นตัวทำให้เกิด พระเอก ปล.ผมเป็น เซล ครับ สินค้าก่อสร้างและเครื่องมืออุตสาหกรรม เดินทางเดือนละ 5,000-6,000 กม. , ปล.ตั้งใจเข้ามาบ่น ^ ^ ถ้าทำให้ใครไม่พอใจ ขออภัย ด้วยครับ ส่องมานานหลายปี :)  :-*  ;D  ::)
            ปัจจุบัน NAVARA 2.5 6MT 2WD 4DR Calibre None-Airbag แต่มี ABS EBD >> FUEL SAVE SHELL , CALTEX , PT >> ใช้เดินทางทำงาน
            ปัจจุบัน CIVIC ES 03 VTEC LEV >> LPG มากกว่า 200,000 กม. , PT BENZINE 95 , CALTEX BENZINE 95 , SHELL V-POWER 95 >> ใช้เวลา   อยู่ กทม.
            อดีต NAVARA 4WD 2.5 6MT LE 2550-2553 , FRONTIER 3.OZDi 2548-2550 , FRONTIER 3.0ZDi 2545-2548
            คุณพ่อ NAVARA 2.5 6MT , FRONTIER 2.5 YDDi , อดีต >> STRADA 2.5 , ช้างเหยียบ 1.6 5MT
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 13, 2014, 05:52:51 โดย Campo »

ออฟไลน์ PURE DRIVE

• **
  • มือใหม่หัดขับ
    • Toyota Hilux Revo
E85 เฉยๆนะ ติดใจเรื่องถุงลมอย่างเดียว
ขออภัย มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ถุงลม6 ใบไม่น้องกลัวครับมีมาแน่

อย่างน้อยตัวskyroof. ต้องมี ส่วนตัวล่างผมว่าน่าจะมีมาตั้งแต่ตัวเริ่มดูสเป็กเทียน่าซิครับ

ออฟไลน์ Ty ESC

บ่นๆ กันไปครับ พอออกมาจริงเดี๋ยวก็จะไปบ่นรุ่นอื่นๆกันต่อ

เป็นธรรมดาครับ ถ้ามีคนสนใจมากก็มีคนบ่นมากคาดหวังกันตามแต่ความต้องการแต่ละคน

คงไม่มีรถคันไหนตอบโจทย์ คนได้ทุกคันครับ

ชอบก็ซื้อไม่ชอบก็เชียร์ก็แช่งตามจริตนิสัยแล้วแต่คน อ่านเอาสนุกก็พอครับ อย่าไปเครียด

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ถ้าเป็นคนมีกำลังทรัพย์จริง E85 ไม่ใช่ประเด็นหลักในการพิจารณา

ตรรกะนี้ ผมว่าไม่จริงทั้งหมดนะครับ คนมีเงินชอบประหยัดเยอะแยะนะครับ

คงตอบแทนคนอื่นไม่ได้ แต่กับผม e85 ค่อนข้างมีผลนะ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
"จำไว้นะ ถึงเธอจะสวยจากข้างใน (สมรรถนะ) ก็ไม่มีคนเห็น และกว่าเขาจะเห็น เขาก็เลือกคนอื่นแล้ว เอาเวลาไปแต่งตัวสวยๆดีกว่านะ" 

//เทียน่ากล่าวกับน้องสาวเบาๆ ด้วยน้ำเสียงสั่นเครือ

ออฟไลน์ predo

• **
"จำไว้นะ ถึงเธอจะสวยจากข้างใน (สมรรถนะ) ก็ไม่มีคนเห็น และกว่าเขาจะเห็น เขาก็เลือกคนอื่นแล้ว เอาเวลาไปแต่งตัวสวยๆดีกว่านะ" 

//เทียน่ากล่าวกับน้องสาวเบาๆ ด้วยน้ำเสียงสั่นเครือ

555 ทีแรกผมก็ชอบ Teana นา บอกภรรยาถึงข้อดีอย่างนั้นอย่างนี้ แต่พอถามภรรยา เธอพูดสั้นๆ "ไม่สวย"

จบข่าว

ออฟไลน์ iROH

• Newbie
  • *
เรื่อง airbag นี่น่าจะมี option ให้เลือกนะครับ ถ้าเพิ่มไม่กี่หมื่นบาทแล้วได้ airbag 6 ใบแบบ jazz/city sv+ ผมจ่ายเพิ่มแน่นอน (จริงๆ ผมว่า 6 ใบนี่ยังแค่พอเพียงเอง)

ออฟไลน์ PunTam

ผมว่ารวมๆโอเคเลยนะครับ อย่างน้อยสิ่งที่ใส่เข้าไป หลายๆอย่างได้ใช้งานจริง เรื่องพลังงานทดแทน อาจจะมีผล แต่ถ้าอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิงต่ำ ผมว่าพอจะหักล้างกะราคาเชื้อเพลิงได้ ถึงอาจจะไม่ทั้งหมดก็ตามครับ