ผู้เขียน หัวข้อ: MMS BOSCH เป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 21264 ครั้ง)

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
MMS BOSCH เป็นยังไงบ้างครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 17:16:03 »
วันนี้เอารถไปเปลี่ยนแบตเตอรี่มาครับ....ตอนแรกก็หายัวซ่า แต่นึกถึงแบรนด์บ๊อชขึ้นมาเลยอยากลอง
ก็เลยวิ่งไปดูที่ BOSCH งามวงศ์วาน
เปลี่ยนแบต 52 แอมป์ + ใบปัดน้ำฝนคู่นึง ค่าเสียหาย 2,500 บาท  :o
รู้สึกว่ามันถูกกว่าพวกแบรนด์เฟรนส์ไซน์ครับ แถมส่องๆดูน้ำมันเครื่อง Total สังเคราะห์แท้ 4+2ลิตร ราคา 2พันปลายๆ

.....ไม่ทราบว่าร้านนี้มีประวัติ หรือตำนานอะไรมั๊ยครับ  ???

เห็นมีลูกค้าทำช่วงล่างชุดใหญ่ เผื่อจะลองบ้าง แหะๆ

ออฟไลน์ peterW

• Sr. Member
Re: MMS BOSCH เป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 17:50:08 »
บริษัทในเครือเดียวกับ บีเอ็มมิลเลเน... ?

Re: MMS BOSCH เป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 18:22:08 »
บริษัทในเครือเดียวกับ บีเอ็มมิลเลเน... ?

แสดงว่าไม่ดีหรอครับ

เค้าเป็นเครือฮอนด้าแจ้งว...... ด้วยน่ะครับ อันนี้เค้าบอกผม เผื่ออะไหล่บางอย่างเค้าจะเบิกฮอนด้าให้ ประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ jinxation

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 18:50:41 »
เครือเดียวกับ master certi used car และ มิลเลนเนียมออโต้ครับ

พอดีผมออกรถกับเค้า แต่ยังไม่เคยได้ใช้บริการเลย mms bosch

ออฟไลน์ Volta

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 18:55:59 »
ผมชอบเอารถเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องบ่อยๆครับ
Bosch มักจะจัดโปรน้ำมันเครื่องพร้อมใส้กรองในราคาที่ไม่แพง แล้วก็ฟรีค่าแรงบ่อยๆ แล้วก็เขาจะมีตรวจเช็กรถสภาพรถให้ทุกครั้ง

ส่วนรายการซ่อมอื่นๆ ยังไม่เคยลองครับ ยังอาศัยเข้าอู่นอกอยู่ครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 19:09:40 »
ผมชอบเอารถเข้าไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องบ่อยๆครับ
Bosch มักจะจัดโปรน้ำมันเครื่องพร้อมใส้กรองในราคาที่ไม่แพง แล้วก็ฟรีค่าแรงบ่อยๆ แล้วก็เขาจะมีตรวจเช็กรถสภาพรถให้ทุกครั้ง

ส่วนรายการซ่อมอื่นๆ ยังไม่เคยลองครับ ยังอาศัยเข้าอู่นอกอยู่ครับ

ปกติถ้าซ่อมเครื่องยนต์ ผมมีอู่ประจำ ซื้ออะไหล่เอง เปลี่ยนกันเอง
แต่งานเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง-เบรค ผมจะพึ่งบริการร้านเฟรนไซน์นี่แหละครับ......ร้านช่วงล่างเทพๆ นานๆอาการโหดๆค่อยแวะไปที

เจอร้านนี้รู้สึกดีกว่าสีเหลืองนิดหน่อยครับ......รอดูยาวๆ  ::) ::)

ออฟไลน์ Catbus

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 19:37:47 »
ในกรณี NMW E60 ผมว่าอะไหล่แพงครับ จานเบรค ผ้าเบรค แพงมากครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 21:06:57 »
ผมไปใช้สาขาเปิดใหม่ที่บางแสนครับ
พนักงานยังเซทระบบกันยังไม่เรียบร้อยดี ช้าเรื่องจ่ายเงินบ้าง
ช่างเป็นช่างจากACT  ศูนย์Volvo. bMW. ก็มีครับ ช่างคนนึงทำได้หลายอย่าง
ราคา เปิดใหม่มีโปรแรงดีครับ พวกของBosch ใบปัด ดี แบตดี ครับ
ได้เปลี่ยนผ้าเบรคด้วยเนื่อดีกว่าติดรถHonda ครับ ราคาหลักร้อยมีเครื่องเจียร ตั้งศูนย์
หลายอย่างเป็นจองBosch ครับ ถือว่าครบ
เห็นทำงานหนักพวกเกียร์ยกเครื่องก็มีครับ
ของดี ราคาไม่แรงครับ ถ้ามีโปรต้องรีบจัดตามโปรครับ

ออฟไลน์ redchromeboy

• Newbie
  • *
    • V Jewelry Store
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2014, 23:35:04 »
ผมใช้บริการที่สาขา A-Square ตรงสุขุมวิท 26 บ่อยครับ
ไม่มีปัญหาอะไรเลย พนักงานบริการดี อีกทั้งราคาก็ย่อมเยาว์ครับ
รถพวก Porsche มาใช้บริการกันเยอะครับ เนื่องจากอยู่ติดกับสำนักแต่ง TechArt  ;)
12' Audi RS3 Sportback
12' Kia Picanto K1
12' Porsche Cayenne Diesel
13' Mercedes-Benz A250 AMG
14' Mercedes-Benz S300 BlutecHybrid

ออฟไลน์ tank999

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2014, 08:38:38 »
เคยไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง+ยาง 4 เส้นที่ สาขา ศรีนครินทร์ ราคารับได้มีโปรแต่ให้เช็คระบบช่วงล่าง แจ้งราคามา 4 หมื่นกว่า (วอลโว่ V70 2004) ลูกหมาก+โชคอัพหลัง 1 คู่

แต่ไปเช็คอู่นอก เปลี่ยนโชคอัพ 4 ตัว ของ sach หมื่นกว่าบาท ระบบอื่นไม่ต้องสมบูรณ์ดี.....???

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 21:37:37 »
เคยแต่เข้าไปซื้อที่ปัดน้ำฝน ได้aerofitมา320บาท ในห้างขาย1200แนะ

ออฟไลน์ good-old-day

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2014, 11:51:13 »
รถผมออกมิลิลเนี่ยม ก็ใช้บริการ MMS Bosch เคยแต่สลับยาง ตั้งศูนย์ ก็บริการใช้ได้