ผู้เขียน หัวข้อ: Lancer จอมปาดขับรถปาดหน้าแล้วจอดลงมาหาเรื่อง  (อ่าน 16259 ครั้ง)

Fox999

• บุคคลทั่วไป

ถ้าเป็นเพื่อนๆเกิดเหตุการณ์แบบนี้เพื่อนๆจะทำอย่างไรครับ

ออฟไลน์ wip

• Full Member
Re: Lancer จอมปาดขับรถปาดหน้าแล้วจอดลงมาหาเรื่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 19:13:28 »
ไม่เข้าใจว่าจะใจร้อนกันทำไม เขาอยากแทรกเข้ามาปล่อยเขาไปก่อน  ศํกดิ์ศรีมันกินไม่ได้ปกป้องใครไม่ได้ เราไม่ได้ตัวคนเดียว
หากเกิดอุบัติเหตุขึ้นมา ลูกเมียบาดเจ็บ ทำไง :-\   

สำหรับผมอยากแทรกอยากปาดเชิญ  ผมขับเรื่อยๆ ;D

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
Re: Lancer จอมปาดขับรถปาดหน้าแล้วจอดลงมาหาเรื่อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 19:18:47 »
เห็นออกข่าวล่าสุด โดนจับแล้ว แต่ผมไม่เข้าใจรถคันติดกล้องจะตามไปปาดคืนทำไม ทั้งๆที่ก็รู้อยู่ในรถมีลูกกับภรรยา สมมุติ Lancer มีปืนขึ้นมา
ยิงโปังป้างเกรงว่าจะได้ไม่คุ้มเสียนะครับ เข้าใจว่าโมโห แต่อยากให้นีกถึงคนที่อยู่ข้างหลังเยอะๆ

ถ้าเป็นผมเจอนี่ จะปล่อยใหัมันไปเล้ยยย  แล้วแวะ 7-11 ซื้อ บิ๊กกัฟ ดูดให้ดับร้อน 555
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ Sagittarius Toshi

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 19:20:54 »
ล่าสุดโดนจับแล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ TG333

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 19:22:50 »
ล่าสุด คือ จำคุก 1 เดือน ไม่รอลงอาญาไปแล้วครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ tubtup

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 19:23:16 »
แต่ล่ะคนระงับอารมณ์ได้ไม่เท่ากันครับ
ในเหตุการณ์นี้ถ้าเดินลงมา มือเปล่า ผมคงไม่อยู่เฉยๆหล่ะครับ
แต่ก็อยากให้ทุกคนมีสติอยู่ตลอดเวลา เอ๊ะยังไง ฮ่าๆๆๆ

ส่วนตัวผมถ้าโดนพวกสันดานแบบนี้ ผิดแล้วยังมากวน จบที่โรงพักแน่นอน

ออฟไลน์ Yellowstone

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 19:25:03 »
ล่าสุด คือ จำคุก 1 เดือน ไม่รอลงอาญาไปแล้วครับ
ดีละครับ สงสารเพื่อนร่วมทางที่ดีๆ ที่ต้องมาเจอคนแบบนี้

ออฟไลน์ GRIMDONUT

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 19:30:57 »
ล่าสุดจำคุก1เดือนไม่รอลงอาญาด้วยครับ เค้าน่าจะสร้างบรรทัดฐานให้สังคมเอาไว้เป็นตัวอย่างครับ ;D

จำคุก หนุ่มนักปาด 1 เดือน ไม่มีรอลงอาญา
วันนี้ เวลา 12.00 น.ร.ต.ท.ธนวรรธน์ วรพัฒน์รัชดากุล พนักงานสอบสวน สน.บางนา เจ้าของคดีที่รับแจ้งตั้งแต่วันที่เกิดเหตุในวันที่ 27 ต.ค.57 ได้แจ้งข้อหาดำเนินคดีกับนายดุษฎีฯ ผู้ขับขี่รถมิตซูบิชิ แลนเซอร์ สีเทา ทะเบียน ฆถ-2238 กทม ข้อกล่าวหา "ขับรถโดยประมาทน่าหวาดเสียว อันอาจจะเกิดอันตรายแก่บุคคลหรือทรัพย์สิน" และ"ขับรถโดยไม่คำนึงความปลอดภัย" ตาม พรบ.จราจรทางบกมาตรา 43 (4) (8) และนำตัวส่งอัยการเพื่อฟ้องต่อศาลจังหวัดพระโขนงพร้อมคลิปที่เกิดเหตุ ทั้งนี้เหตุการณ์ดังกล่าวเกิดขึ้นที่บริเวณถนนบางนา-ตราด ขาเข้า ก่อนถึงสำนักงานเขตบางนา เมื่อช่วงเช้าวันจันทร์ที่ 27 ต.ค. ที่ผ่านมา โดยศาลจังหวัดพระโขนง ได้พิพากษาลงโทษ จำคุก 1 เดือน โดยไม่รอลงอาญา นำตัวส่งเข้าเรือนจำต่อไป

https://www.facebook.com/152824254906413/photos/a.173295242859314.1073741907.152824254906413/282914068564097/?type=1&fref=nf
^^MY LOVE MB^^
[/img]

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 19:33:17 »
ส่วนมากคงชอบปาดแต่รถบ้านๆ เพราะเจอรถแต่งซิ่ง ขืดปาดอาจโดนโป้ง !!

ขับแบบนี้ อยู่ไม่นานหรอกครับ คงต้องโดนเข้าซักวัน
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 19:36:45 »
ดีแล้วครับ เก่งๆแบบนี้เจอคุกสักเดือนคงขัดเกลาได้เยอะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 20:04:34 »
เข้าใจครับ ถ้าว่าด้วยกฏหมายแล้วผิดแน่นอนทั้ง Mitsu & Benz เพราะมีเส้นทึบอยู่ ต้องเดินรถเลนเดียว

ทางเบี่ยงเข้าตรงนี้ช่วงเช้าๆรถหนาแน่นมาก ตำรวจเลยโบกเองให้ไปได้ 2 เลน(วันไหนไม่มีตำรวจก็ทำกันเองครับ)

ผมยืนยันเลยว่าไปได้ 2 ครับ แบ่งๆกันไป เบียดนิดเบียดหน่อยแต่ไปได้แน่นอน แล้วก็หาทางออกเลนขวากันเอาเอง

Benz ไปได้ไม่มีปัญหา พอเป็น Mitsu มีปัญหาขึ้นมาเลย

ส่วนพฤติกรรมการขับขี่ไม่ขอพูดแล้วกันครับ เคยเจอเหมือนกัน พวกชอบกระแทกเบรกใส่ กวนประสาท

แล้วขอบอกเลย เบรกกระทันหันแบบนั้น ตรงเส้นทางนั้น อาจจะตายได้ครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 20:14:51 »
ดีแล้วครับ แค่คุก 1 เดือน ดีกว่าลูกตะกั่วฝังหัว  เก่งๆแบบนี้ เป็นศพมาเยอะละ  เค้าต่อแถวมาดีๆ ก็ตามคิว เค้าจะให้ไม่ให้ มันเป็นสิทธิ์ของเขา  นึกภาพกลับกัน ถ้าลงมาจากรถ จะมาเอาเรื่องแล้วไม่มีไรติดมือมา  แต่คนที่ตั้งรับในรถมีของ  มันคงจะสนุกพิลึกดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 20:20:46 »
ตั้งใจปาดมันอันตรายมากเลยนะครับโดนโทษจำคุกก็สมควรแล้ว เพราะขับรถบนถนนเดี๋ยวนี้บางทีเจอคนตั้งใจหาเรื่อง
ผมเองก็เคยมีเรื่องประมาณนี้ คือขับมาทางตรงเจอแอคคอต คงรีบมากมั้งติดรถคันหน้าอยุ่เลยเบี่ยงซ้ายมาหาผมผมเลยกดแตรยาวๆเพราะมันกระชั้นมากเบรกหัวทิ่มเลยพอหลุดตรงนั้นไปก็มาปาดผมแบบนี้แหละแล้วปาดทางโค้งด้วย แล้วผมเองขับกระบะแล้วมาปาดตรงทางโค้งถ้าเบรกแล้วรถหมุนจะทำยังไง แล้วมาปาดอีกทางตรงตอนแรกตั้งใจจะชนแล้วนะดีนะที่พี่ห้ามไว้เลยพอได้สติ กลัวรถพังแล้วประกันไม่จ่ายดัวยแหละเลยเบรกเปิดกระจกด่าไป คนขับแอคคอทคงเห็นมา2เลยเร่งเครื่องรีบยูเทรินหนีไป
ปล.ไม่รู้แบบนี้ประกันตัวสู้ต่อได้ไหมวานผู้รู้บอกทีนะครับ

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 20:42:54 »
บ้านอยู่แถวบางนาอุ่นใจไปได้อีก 30 วัน (เท่านั้น)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ capton

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 20:51:09 »
ผมยังนึกไม่ออก ถ้าผมโดนแบบนี้ ผมจะทำยังไง ปกติไปไหนมาไหนผมก็มีสติ (Sti) ตลอด คงค้างเลยผม ...

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 20:55:22 »
ถ้าเป็นผมเรื่องคงไม่เกิดครับ เพราะผมคงให้ไป :D

มีเรื่องไป เสียเวลาครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 20:59:54 »
ถ้าเป็นก่อนหน้าผมจะลงไปมีเรื่องกับมันให้สาสที่ท้าทาย!!........แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็นสวมบทชายผู้บอบบางอ่อนแอแทรกบทพูดดราม่ากลัวจนลนลานดีกว่าครับ!!!!..........แล้วมาโกงลงบนอินเตอร์เน็ตเรียกความสงสารจากสังคม ไอ้คนทำก็โดนประนามชีวิตพังทลายไปอย่างน้อยๆสามสี่ปี สะใจกว่าซัดมันให้แขนขาหักตรงนั้นมากกกก อิๆๆๆๆๆ  ;D ดีใจจังจำคุกเลยไม่ต้องรอลดหย่อน ดีใจเอ๋ยดีใจจังเหตุเกิดย่านบ้านผมด้วย   ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ @MIN

• Life is beautiful
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 21:00:45 »
ลองอ่านดู เผื่อจะทำให้เย็นลงครับ

เพื่อนคนหนึ่งขับรถอยู่ดี ๆ ก็มีรถคันหนึ่งขับมาปาดหน้า เพื่อนเหยียบเบรคแทบไม่ทัน ขาดอีกนิดเดียวก็ชนตูดมัน คนขับรถคันนั้นยังหันมาทำสีหน้าใส่ แถมด่าทอเพื่อน
เพื่อนก็แค่ยิ้ม ๆ โบกมือบาย ๆ กับคนขับคนนั้น

ผมก็เลยถามเพื่อนว่า ไปยอมมันทำไม มันเกือบทำให้รถมึงเสียหาย และเราก็อาจจะบาดเจ็บถ้าไปชนตูดมันเข้า

เพื่อนบอกว่า “คนจำนวนไม่น้อย ทำตัวเหมือนขยะ พวกนี้ไป ๆ มา ๆ ในตัวเต็มไปด้วยขยะโสโครก ความแค้น ท้อแท้ อิจฉา คิดร้าย ยะโส โลภมาก ไม่เคยพอใจอะไร ขี้บ่น ขี้เปรียบเทียบ เห็นคนอื่นดีกว่าไม่ได้ โง่เขลา คิดแก้แค้น  ขยะพวกนี้กองเต็มหัวใจมัน มันหาที่เท บางที เราพบคนพวกนี้เข้า ขยะพวกนี้ ก็เทใส่ตัวเรา
เพราะฉะนั้น อย่าไปสนใจมัน ไปห่าง ๆ จากพวกมัน แล้วก็เดินทางของเราต่อไป อย่าไปเก็บขยะด้านลบของมัน แล้วไปส่งต่อยังคนในครอบครัวของเรา เพื่อน เพื่อนร่วมงาน หรือคนอื่น ๆ ในเส้นทางชีวิตเรา อย่าไปเปลืองกำลังจิตรและกำลังกายให้กับเรื่องพวกนี้”

จะลดตัวลงไปคิดเหมือนพวกขยะโสโครกพวกนี้ทำไม ?
I have enough of making money. Now I want to make time.

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 21:10:17 »
ไม่น่าขับตามไปนะครับ อันตราย โดนยิงตายมาเยอะแล้วครับ ทำอะไรคิดถึงครอบครัวบ้างครับ
 :'( :'( :'(

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 21:12:03 »
หึๆ ลงมามือเปล่า เก่งจริงๆ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ bravo

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 21:18:39 »
แต่ล่ะคนระงับอารมณ์ได้ไม่เท่ากันครับ
ในเหตุการณ์นี้ถ้าเดินลงมา มือเปล่า ผมคงไม่อยู่เฉยๆหล่ะครับ
แต่ก็อยากให้ทุกคนมีสติอยู่ตลอดเวลา เอ๊ะยังไง ฮ่าๆๆๆ

ส่วนตัวผมถ้าโดนพวกสันดานแบบนี้ ผิดแล้วยังมากวน จบที่โรงพักแน่นอน

อย่าปะทะเลยครับ ไม่มีประโยชน์อะไร
คนที่เดินลงมา แล้วเห็นว่ามือเปล่านั้น บางคนก็มีปืนอยู่ในรถ บางคนก็พกซ่อนครับ
ปล.ด้วยเจตนาดีนะครับ

ออฟไลน์ bluefox101

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 21:38:32 »
คดีแบบนี้ประกันตัวได้หรือเปล่าครับ?  หวังว่าจะไม่ให้ประกันตัว ให้นอนคุกซักเดือน
จะได้ดัดสันดานกันบ้าง

ปล.  ที่แน่ ๆ ถ้าผมเจอแบบนี้ แล้วผมขับคนเดียว ปมอัดท้าย
มันแน่ ไม่ก็ตอนมันเดินลงมาหาเรื่องก็เร่งเครื่องบี้มันกลางถนนตรงนั้น
แน่นอน

ออฟไลน์ top3245

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 21:51:19 »
คดีนี้อัยการสั่งฟ้องเร็วดี ล่าสุดศาลจังหวัดพระโขนงพิพากษาให้จำคุก ๑ เดือน โดยไม่รอลงอาญา

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 22:00:13 »
บ้านอยู่แถวบางนาอุ่นใจไปได้อีก 30 วัน (เท่านั้น)

WINNING COMMENT

ไม่ได้อยู่แถวนี้ แต่ก็รู้สึกไม่ดีกับวันที่ 31 ข้างหน้าครับ

ออฟไลน์ rutxthe

• 1992 MX-5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 22:10:53 »
มิตซูทำผิดกฎจราจรจริง แต่ผมมองว่าพอ ๆ กันทั้งคู่
เจ้าของกล้องก็เบิ้ลเครื่องกระชาก ๆ  ไม่ให้มิตซูแทรก
แถมก่อนที่มิตซูจะจอดรถลงมา แกก็เปิดกระจกท้าทายอีก แสดงว่าพร้อมมีเรื่งอยู่แล้ว เพราะคิดว่าตัวเองถูก

ถ้าเป็นผมยอมเสียเวลาอีก 3-4 วินาทียอมให้มิตซูมันไปก่อนเรื่องก็จบแล้ว ไม่โดนเมียด่าด้วย ต่อให้เค้าเป็นฝ่ายทำผิดกฏจราจรก็เถอะ
ผมไม่แลกแน่ เซฟตัวเองกับครอบครัวไว้ก่อนดีกว่า สมัยนี้คนบ้า ๆ บอ ๆ มันเยอะ
มันขับรถแบบนี้ ซันวันมันก็ต้องเจอคนประเภทเดียวกันจัดการเองแหล่ะ
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ KyOcHiR0

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 22:21:15 »
เปนผมแทรกมาขนาดนี้ผมก้อให้ไปนะ เสียเวลาสักสองสามวิ จะเปนไรกัน แต่มิทซูก้อนะ ผิดเตมๆ แต่คันที่ถ่ายก้อไม่ยอมเขาด้วยแหละ จากในคลิปนะคับ
สรุปคือผมว่าก็ใจร้อนกันทั้งคู่ แต่คันถ่ายคลิปได้เปรียบ  ;D
HeLLo!!

ออฟไลน์ accord

• CLS 250d AMG :)
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 22:53:30 »
ล่าสุด ศาลสั่งจำคุก 1 เดือน ไม่รอลงอาญา   ซวยแท้ๆๆ    ไปเพลินในคุกซะและ

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 23:06:35 »
บ้านอยู่ตรงนี้รู้ดีเลยครับ พวกเอี้ยนี้ ต่อคิวดีๆไม่เป็น
ของดีบางนาตราดครับ มอไซด์ พวกปาด พวกขับช้า

ใครไม่ต่อคิว ทั้งไป และ กลับทางเซ็นทัลบางนา ผมไม่ให้นะครับบบบบ

พูดตรงๆไม่อยากอยู่ประเทศไทยเพราะงี้แหละ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 23:25:07 »
เดือนเดียว น้อยไป
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 23:39:31 »
ผมเป็นคนนึงที่เกลียดมากพวกชอบปาดชอบแทรกเนี่ย
คือคนอื่นยอมติดมาแล้วจะมาแทรกเพื่อ?

ลองคิดดูนะครับว่าบนท้องถนนมีคนแบบนี้กี่คน แค่กฎง่ายๆในการใช้ชีวิตร่วมกับคนอื่นๆในสังคงมันยังทำกันไม่ได้
ประเทศนับวันก็มีแต่ถอยหลังล่ะครับ จะบอกว่ารีบคนอื่นๆที่ต่อคิวเค้าไม่รีบ?

วันก่อนผมก็ขับมามีมอร์ไซด์ย้อนศรบนถนนใหญ่ผมเปิดไฟเลี้ยวเพื่อเลี้ยวขวาและไม่สามารถหลบให้ได้เพราะมีรถวิ่งมาด้านข้างเลยยกไฟใส่ไปทีนึง

รู้ไหมครับว่ามอร์ไซด์มันทำไงยกเท้าทำจะเตะรถผมสงสัยว่าถ้าเค้าไม่เอาเท้าลงแล้วชนกันผมจะยังประมาทร่วมอีกไหม?