ผู้เขียน หัวข้อ: ไปงาน Mortor Expo ที่เมืองทองมา Mitsubishi All New Triton 2014 สวยมาก  (อ่าน 17385 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: ไปงาน Mortor Expo ที่เมืองทองมา Mitsubishi All New Triton 2014 สวยมาก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 23:53:37 »

สำหรับ New Triton ตอนแรกดูจากในภาพไม่สวยเอาเสียเลย จีนจ๋ามาก
แต่พอไปดูคันจริง . . . เอ่อ มันก็ไม่สวยจริงๆ เหมือนอย่างในภาพนั่นแหละครับ ฮ่าๆๆ

เห็นด้วยเลยครับบบ 55555

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
Re: ไปงาน Mortor Expo ที่เมืองทองมา Mitsubishi All New Triton 2014 สวยมาก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2014, 23:54:00 »
แต่เดี๋ยว . . . Colorpack Creation Co.,Ltd. คือธุรกิจประเภทไหนหรอครับ สงสัย ?

ออฟไลน์ benzz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 00:44:50 »
เห็นคอนโซลใต้พวงพามัยแล้วเพลีย
ไม่คิดจาปิดหัวนอตหน่อยหรา
อย่างกับนอตประตูหลัง new city

ออฟไลน์ rtong

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 00:51:52 »
เห็นที่บูธแล้วอดสงสาร mitsubishi ไม่ได้
เปิดตัวรถใหม่all new แต่ทำไมไม่ใครสนใจเท่าที่ควร  เดินไปดูว่างเลยจะเข้าจะออกสบาย
จำได้ตอน ranger/bt-50 pro /cololado/d-max เปิดตัวในเวลาไล่เลี่ยกัน
แต่กว่าจะเข้าไปดูตัวจริงได้ต้องแย่งต้องเบียด  หามุมถ่ายรูปก็ไม่ได้บังกันหมด

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 01:18:41 »
เห็นที่บูธแล้วอดสงสาร mitsubishi ไม่ได้
เปิดตัวรถใหม่all new แต่ทำไมไม่ใครสนใจเท่าที่ควร  เดินไปดูว่างเลยจะเข้าจะออกสบาย
จำได้ตอน ranger/bt-50 pro /cololado/d-max เปิดตัวในเวลาไล่เลี่ยกัน
แต่กว่าจะเข้าไปดูตัวจริงได้ต้องแย่งต้องเบียด  หามุมถ่ายรูปก็ไม่ได้บังกันหมด

ตอนนั้นมันรถคันแรกพอดีไงครับ dmaxตอนนั้นผมรอ6เดือนกว่า
ตอนนี้ร้บรถเลยจ้า555
ปล.จขกท.นี้อืมไม่ได้ดูอะไรเลยเนอะ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 01:47:24 »
นี่ใช่กระทู้และกระทู้เดียวและกระทู้สุดท้ายของคุณรึเปล่า
แต่ผมว่า new triton ลงตัวจิง ๆ นะ ลงไปเลย ลงๆ ตกๆ รุ่นไปเลย ถ้าบอกนี่รถ จีน อินเดีย น่าเชื่อกว่า

ออฟไลน์ gorilla

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 02:43:05 »
หาความสวยไม่เจอ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 06:46:22 »
เหตุผลเดียวที่ผมจะเอาไททั่นอีกก็คือ เรื่องห้องโดยสารนี่แหละ
ด้านนอก ถ้าได้ซื้อจริงๆคงจัดชุดแต่งใหม่
ด้านใน พอรับได้ แต่จะให้จ่ายเป็นล้านเพื่อตัวท็อป ยังดีกว่า ขอคิดก่อน

ขอดูพี่โก้กะพี่ฟรอดก่อน ว่าจะมีอะไรเด็ด  ;D

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 07:00:12 »
สวยไปหมด ไม่เหลือเลย   ;D

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 07:01:46 »
มีการเข้าดูกระทู้เกือบ 4พันครั้ง
เอาไปโอ่กับลู้กค้าได้สบายเลย คุ้มอยู่นะเนี่ยคุณ เอเจนซี่ หลังเขา ;D
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ lungkao

• Newbie
  • *
    • รับทำเว็บ อบรม joomla! Wordpress ด้วยทีมงานมืออาชีพ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 07:36:58 »
แต่เดี๋ยว . . . Colorpack Creation Co.,Ltd. คือธุรกิจประเภทไหนหรอครับ สงสัย ?
Colorpack Creation Co.,Ltd. เป็นบริษัทรับทำเว็บครับ ผมเองเป็นนักพัฒนา  CMS Opensource ที่ใช้ทำเว็บ ตัว  Joomla ที่เว็บนี้ใช้อยู่ ผมเป็นคนที่มีส่วนร่วมในการแปล และพัฒนามันราวมกับเพื่อนชาวต่างชาติ ที่สนใจเว็บนี้เพราะ เว็บนี้ใช้ CMS  ตัวนี้อยู่ ยังคุยกันในทีมว่าพี่แกจะเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่เมื่อไหร่ เพราะมีอีกคนที่เป็นแฟนของทีนี่

ตกใจ มาอ่าน แล้ว งง เลยไม่นึกว่าจะมีอะไรแบบนี้ บ้านผมใช้ มิตซูกะบะมาตั้ง ไซโคลน เป้นมาเป็น  ไซโคลนแอโร่บอดี และข้าม สตราดา มาไทรตัน  4ประตู  4x4  กับแคป พอดีไปกับงานกับน้องสาว ถ่ายด้วยมือถือ Galaxy K Zoom นี่แหละ

ผมตั้งใจจะมาแบ่งปันเพราะไปแล้วประทับใจจริงๆ น้องสาวเลยเอาไปลง youtube ผมเลยมาสมัครและตั้งกระทู้แรก

ผมเองอ่านเว็บนี้มาตอนสนใจเรื่อง toyota avanza และรถในคลาสนี้ อย่าง  ซูซูกิ  Entiga เพราะคุณ จิมมี่ รีวิวไว้ละเอียดมาก ผมเกือบตัดสินใจ ถอย Entiga เพราะ รีวิวที่นี่ แต่ก็ไม่เคยคิดจะตั้งกระทู้อะไร เพราะตัวเองไม่ได้มีความรู้ด้านรถยนต์ และจากการอ่านรีวิวมันกระจ่างอยู่แล้ว และบางคำถาม มีคนถามและตอบให้แล้ว จึงไม่มีความจำเป็นที่ผมจะตั้งกระทู้

แต่อาจด้วยที่บ้านใช้รถยี่ห้อนี้มาตลอด พอไปในงานมันตื่นเต้นที่ไปเจอตัวใหม่ เลยอยากเอามาแบ่งปันสำหรับคนที่ไม่ได้ไปงาน แค่นั้นแหละครับ ค่าเข้างาน 100บาท ค่ารถ ออกเองหมด ไม่ได้มีหุ้นกับ มิตซู ไม่มีญาติเปิดโชว์รูม มิตซูไม่ได้จ้างผมทำเว็บ

ถ้ามองว่าผมสแปมก็ลบได้ ผมเข้าใจดี ผมเองก็เปิดเว็บบอร์ดให้ สอบถาม ปัญหาเช่นกัน แต่ตกใจเหมือนกันว่าเป็นอะไรกัน

เว็บบริษัทผม http://colorpack.co.th/

เว็บผม http://www.lungkao.com/

facebook  ผม https://www.facebook.com/chueachatchai

เว็บบอร์ดที่ผม ดูแล http://joomlachannel.com/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2014, 07:43:55 โดย lungkao »

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 07:50:51 »
ไม่มีอะไรหรอกครับ

อาจจะเป็นเพราะ มุมกล้องที่ไปถ่ายมา มันไม่เหมือนชาวบ้านไปดูแล้วควักมือถือออกมาถ่าย มันดูมืออาชีพ

มันจึงดูเหมือนแอบเนียนมาโปรโมตรถไง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 07:59:14 »
อีกอย่าง การตั้งชื่อกระทู้ มันก็ส่อ

กระแสในเน็ตบอกยังไม่สวย

พี่ก็มา "สวยมาก"  แหม  บิดๆสำนวนหน่อยก็ได้ เช่น

ดูอีกที สวยหรือไม่สวย

หรือ

ก็มีส่วนสวยงามนะ

อะไรก็ว่ากันไป

จั่วหัวกระทู้มาเหมือนคนมาปั่นเวบอ่ะ ทั้งๆที่ พี่ก็ทำงานเกี่ยวกับเรื่องนี้เนาะ

เวบนี้ไม่เหมือนที่อื่น ค่อนข้างละเอียดทีเดียว
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 08:01:25 »
ชอบกระโปรงหน้าครับ ดูเหลี่ยมสันบึกบึน  ตัดกับกระจังหน้าที่ดูพริ้วไหวแปลกตา ถ้าเป็น version รถ SUV หรือ ppv นี่พาลนึกถึง Lexus เข้าอย่างจัง
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

• Newbie
  • *
    • รับทำเว็บ อบรม joomla! Wordpress ด้วยทีมงานมืออาชีพ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 08:06:38 »
อีกอย่าง การตั้งชื่อกระทู้ มันก็ส่อ

กระแสในเน็ตบอกยังไม่สวย

พี่ก็มา "สวยมาก"  แหม  บิดๆสำนวนหน่อยก็ได้ เช่น

หรือ

อะไรก็ว่ากันไป

จั่วหัวกระทู้มาเหมือนคนมาปั่นเวบอ่ะ ทั้งๆที่ พี่ก็ทำงานเกี่ยวกับเรื่องนี้เนาะ

เวบนี้ไม่เหมือนที่อื่น ค่อนข้างละเอียดทีเดียว

ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่าง ถ้าคิดแบบ เอเจ้นซี่ คง โพสอย่างที่คุณว่า

หรือ

พวกเอเจ้นซี่น่าจะใช้ แต่สำหรับผม สวยก็บอกสวย แต่ก็ไม่รู้ว่าที่นี่ ต้องแต่งคำก่อนโพส 

ยังไงก็ขอบคุณครับ จะรัวังให้มากขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2014, 08:20:48 โดย lungkao »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 08:22:32 »
ชอบกระโปรงหน้าครับ ดูเหลี่ยมสันบึกบึน  ตัดกับกระจังหน้าที่ดูพริ้วไหวแปลกตา ถ้าเป็น version รถ SUV หรือ ppv นี่พาลนึกถึง Lexus เข้าอย่างจัง

ผมว่ากระจังหน้าสวยดีนะ แปลกดี และจริงๆ มันเป็นครีบๆ แบบนี้มาสมัยสตราด้า และพัฒนามาเรื่อยๆ นะ ถ้าจำไม่ผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2014, 08:30:07 โดย lungkao »

ออฟไลน์ ichok

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 09:17:21 »
สำหรับผมบูธรถกระบะไม่คึกคักเลย รถเปิดตัวใหม่อย่างnp300 และ triton ก็เงียบๆ ผมว่ารถทำมาภายนอกไม่สวยเลย มันไม่ว้าวเหมือนตอนเรนเจอร์กับมาสด้าเปิดตัว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 09:27:44 »
สำหรับผมบูธรถกระบะไม่คึกคักเลย รถเปิดตัวใหม่อย่างnp300 และ triton ก็เงียบๆ ผมว่ารถทำมาภายนอกไม่สวยเลย มันไม่ว้าวเหมือนตอนเรนเจอร์กับมาสด้าเปิดตัว

ไปที่งาน นี่ผมว่า บูท มอเตอร์ไซค์ คึกคักมาก

ออฟไลน์ Marverick

• Full Member
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 09:52:42 »
มีดีที่เบาะนั่ง (เค้าว่าอย่างนั้น) แต่ส่วนอื่นๆ ผมยัง เฉยๆ ดูมันเชยๆ ยังงัยก็ม่ายรู้

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 17:52:15 »
ขอแค่เปลี่ยนกระจังหน้า อย่างเดียวพอครับ อย่างอื่นไม่ต้องทำอะไรเพิ่มแล้ว ;D ;D ;D

ออฟไลน์ eak_ch

• Jr. Member
  • **
  • Tiida 1.6G HB-MC
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 19:58:28 »
ถ้าไม่เปิด daylight ก็จะดูลำบากว่า เป็น All New Triton 2014 ครับ
หน้าตา ไม่ต่างจากรุ่นพี่มาก ดูเหมือนพี่น้องฝาแฝด ที่เดินตามกันมาเลยครับ 
ถ้าดูผ่านๆ บางท่านอาจจะแยกไม่ออกว่าเป็นรุ่นใหม่

ออฟไลน์ ceberos

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 20:14:46 »
ทำใจเลยครับสมัยนี้ใครคิดต่างถือว่าผิด ดั่งเช่น เลข 6 กับ เลข 9  ยืนคนละงฝั่งค่าก็ไม่เท่ากัน

ออฟไลน์ pee1818

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 20:34:23 »

เดี๋ยวสักพักรอดูยอดขายละกันนะคร้าบบบบ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 22:05:52 »
ผมชอบเบาะอย่างเดียวครับรุ่นนี้ ทั้งภายนอกภายในนี่ นาวาร่าสวยกว่ามาก แต่ยอมรับว่าเบาะไตรตันนั่งสบายกว่ามาก โดยเฉพาะเบาะหลัง
ผมไปดูมาเหมือนกัน ภายนอกผมว่าไม่ค่อยต่างจาก navara พอๆกัน
แต่ภายใน ผิคอัพนะตอนนี้ ผมว่า navara ดูดีสุดล่ำ ทั้งรายละเอีดย แต่ความเนียนของชิ้นงาน ไม่มีคบพลาสติดหยาบๆ แบบ Triton ที่เป็นเอกลักษณ์ของ มิตซูจริงๆ การเก็บงานของชิ้นงานไม่พัฒนาจริง เป็นเหมือนกันทุกรุ่น

ออฟไลน์ voyager

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2014, 22:19:15 »
Colorpack Creation Co.,Ltd. เป็นบริษัทรับทำเว็บครับ ผมเองเป็นนักพัฒนา  CMS Opensource ที่ใช้ทำเว็บ ตัว  Joomla ที่เว็บนี้ใช้อยู่ ผมเป็นคนที่มีส่วนร่วมในการแปล และพัฒนามันราวมกับเพื่อนชาวต่างชาติ ที่สนใจเว็บนี้เพราะ เว็บนี้ใช้ CMS  ตัวนี้อยู่ ยังคุยกันในทีมว่าพี่แกจะเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่เมื่อไหร่ เพราะมีอีกคนที่เป็นแฟนของทีนี่

ตกใจ มาอ่าน แล้ว งง เลยไม่นึกว่าจะมีอะไรแบบนี้ บ้านผมใช้ มิตซูกะบะมาตั้ง ไซโคลน เป้นมาเป็น  ไซโคลนแอโร่บอดี และข้าม สตราดา มาไทรตัน  4ประตู  4x4  กับแคป พอดีไปกับงานกับน้องสาว ถ่ายด้วยมือถือ Galaxy K Zoom นี่แหละ

ผมตั้งใจจะมาแบ่งปันเพราะไปแล้วประทับใจจริงๆ น้องสาวเลยเอาไปลง youtube ผมเลยมาสมัครและตั้งกระทู้แรก

ผมเองอ่านเว็บนี้มาตอนสนใจเรื่อง toyota avanza และรถในคลาสนี้ อย่าง  ซูซูกิ  Entiga เพราะคุณ จิมมี่ รีวิวไว้ละเอียดมาก ผมเกือบตัดสินใจ ถอย Entiga เพราะ รีวิวที่นี่ แต่ก็ไม่เคยคิดจะตั้งกระทู้อะไร เพราะตัวเองไม่ได้มีความรู้ด้านรถยนต์ และจากการอ่านรีวิวมันกระจ่างอยู่แล้ว และบางคำถาม มีคนถามและตอบให้แล้ว จึงไม่มีความจำเป็นที่ผมจะตั้งกระทู้

แต่อาจด้วยที่บ้านใช้รถยี่ห้อนี้มาตลอด พอไปในงานมันตื่นเต้นที่ไปเจอตัวใหม่ เลยอยากเอามาแบ่งปันสำหรับคนที่ไม่ได้ไปงาน แค่นั้นแหละครับ ค่าเข้างาน 100บาท ค่ารถ ออกเองหมด ไม่ได้มีหุ้นกับ มิตซู ไม่มีญาติเปิดโชว์รูม มิตซูไม่ได้จ้างผมทำเว็บ

ถ้ามองว่าผมสแปมก็ลบได้ ผมเข้าใจดี ผมเองก็เปิดเว็บบอร์ดให้ สอบถาม ปัญหาเช่นกัน แต่ตกใจเหมือนกันว่าเป็นอะไรกัน

เว็บบริษัทผม http://colorpack.co.th/

เว็บผม http://www.lungkao.com/

facebook  ผม https://www.facebook.com/chueachatchai

เว็บบอร์ดที่ผม ดูแล http://joomlachannel.com/

ความงามเป็นศิลปะอยู่ที่มุมมองแต่ละคนไม่เหมือนกัน
ต้องทำใจครับ บางทีต้องดูกระแสอย่าไปฝืน เราจะดูเป็นตัวตลก
เดี่ยวนี้รถทั้งคันความสวยงามเขาดูกันแค่กระจัง แล้วหรือนี่ ยิ่งพูดกันก็ยิ่งเหมือนสะกดจิตหมู่
ให้มันดูไม่สวย สำหรับผมเฉยๆ เพราะกระจังหน้าที่ดูสวย ชวนให้คิดถึง ล้วนเป็นรถยุโรปเท่านั้น
รถญี่ปุ่นการออกแบบกระจังมันธรรมดามาก ยี่ห้ออื่นมันก็ไม่ต่างกับ triton นักหรอกครับ
บางคันมองเหมือนตะปิ้ง หรือ ปิดกอเอี๊ย แต่ไม่มีคนบ่น
ระดับความงามผมให้เกรดเดียวกันแหละ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2014, 22:48:55 โดย voyager »

ออฟไลน์ Poj

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 06:30:34 »
ผมว่ามันไม่ใช่ model change

แต่มันคือ BIG Minor change มากกว่าครับ

เพราะว่าระยะต่างๆ คงเดิม แต่เปลี่ยนเปลือกนอกใหม่ ไฟใหม่ ภายในใหม่

แต่เครื่องเดิมโมใหม่ แชสซีปรับปรุงนิดหน่อย เซตช่วงล่างใหม่ กินน้ำมันลดจากตัวเดิมนิดหน่อย

ปล.แต่เปลี่ยนเหอะ กระจังหน้า เอาแบบบึกบึนหน่อย โครเมียมลดๆลงหน่อย (คงมี minor change เร็วเพราะกระจังหน้า นี่แหละ)

ออฟไลน์ Blackforlife

• FAST IS GOOD
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 07:43:33 »
ฉลองเปิดตัวกระทู้แรกนะครับ ได้รับเสียงตอบรับเกรียวกราว 555

ส่วน Triton ผมว่าเปลี่ยนกระจังหน้าอย่างเดียวพอ มันขัดตามากๆ
N/A  

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 07:50:55 »
เหมือนบิ๊กไมเนอร์เชจน์ สำหรับผม

ภายในนึกว่ามิราจ ฮา

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 13:07:10 »

จขกท ได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่นเลย

ออฟไลน์ nds

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2014, 15:00:09 »

ความงามเป็นศิลปะอยู่ที่มุมมองแต่ละคนไม่เหมือนกัน
ต้องทำใจครับ บางทีต้องดูกระแสอย่าไปฝืน เราจะดูเป็นตัวตลก
เดี่ยวนี้รถทั้งคันความสวยงามเขาดูกันแค่กระจัง แล้วหรือนี่ ยิ่งพูดกันก็ยิ่งเหมือนสะกดจิตหมู่
ให้มันดูไม่สวย สำหรับผมเฉยๆ เพราะกระจังหน้าที่ดูสวย ชวนให้คิดถึง ล้วนเป็นรถยุโรปเท่านั้น
รถญี่ปุ่นการออกแบบกระจังมันธรรมดามาก ยี่ห้ออื่นมันก็ไม่ต่างกับ triton นักหรอกครับ
บางคันมองเหมือนตะปิ้ง หรือ ปิดกอเอี๊ย แต่ไม่มีคนบ่น
ระดับความงามผมให้เกรดเดียวกันแหละ 555

อ่าน Rep. นี้แล้วโดนใจจริง คิดเหมือนกันเลยครับ (คนเรายุคนี้มันอยู่ยากขึ้นเพราะความไว้ใจ ความเอื้อเฟือเผื่อแผ่และแบ่งปันมันลดลงไปนะผมว่า)