ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องแท่นยางรองเกียร์หน่อยครับ......  (อ่าน 1616 ครั้ง)

ออฟไลน์ ciokl222

• Newbie
  • *
ถามหน่อยครับ คือรถผมมีอาการ รอบสูงเข้าเกียร์ยาก (เกียร์สาย)

ช่างแถวบ้านบอกว่าแท่นยางรองเกียร์มันขาด ทำให้เวลาจะเข้าเกียร์

เกียร์มันจะให้ตัวเยอะ ทำให้สายเกียร์ตึง แล้วเข้ายาก อันนี้เกี่ยวไหมครับ..  :'( :'( :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• Sr. Member
  • เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
Re: ถามเรื่องแท่นยางรองเกียร์หน่อยครับ......
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2015, 21:07:17 »
ครั้งสุดท้ายที่ถ่ายน้ำมันเกียร์เมื่อไหร่ครับ ถ้าไม่นานนี้ไม่เกิน40,000

ลองไปให้ร้านยกขึ้นลิฟท์ให้เค้าดูแท่นยางครับ ถ้าไม่กลัวโดนร้านฟันหัวแบะจับคุณเปลี่ยนทั้งๆที่ยังโอเคนะครับ

ถ้าไม่หายอีกก็ต้องไปที่ครัชท์ล่ะทีนี้
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
Re: ถามเรื่องแท่นยางรองเกียร์หน่อยครับ......
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2015, 12:54:19 »
เข้าเกียร์ยาก เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ก่อน ลื่นขึ้นแน่นอน
ดูสภาพยางแท่นเกียร์มีการฉีดขาดหรือสึกบ้างไม มีการฉีดขาดหรือสึกเปลี่ยนเลยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์