ผู้เขียน หัวข้อ: แปลกใจเจอผู้หญิงเข้ามาถามทักคุยด้วยอยากขับกระบะแต่งซิ่งบ้าง  (อ่าน 4979 ครั้ง)

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
วันนี้ออกไปจองGD110 ขากลับแวะปั้มเติมน้ำมันแวะเข้าห้องน้ำ
เสร็จเดินมาที่รถมีผู้หญิงอายุประมาณสามสิบกว่ามาด้อมๆมองๆรถผม
ผมเลยเดินเข้าไปถามมีอะไรหรือครับ น้องเขาถามมายาวเลย
นี้รถพี่หรือค่ะ หนูอยากขับกระบะแต่งซิ่งบ้างจังเท่ห์ดีค่ะ
เห็นผู้ชายขับแล้วเร้าใจดี ชอบเสียงท่อ ชอบเสียงรอบเดินเบาแบบหอบๆมาก
แล้วก็ถามผมแต่งอะไรทำอะไรไปบ้าง ท่อทำที่ไหนใส่กล่องของอะไร
ดูน้องเขาสนใจมากน่าจะชอบจริง ผมเลยถามแล้วตอนนี้น้องขับอะไรอยู่
น้องเขาชี้ไปเป็นjazzตัวแรก ผมกำลังจะชวนน้องเขาเลยว่าลองนั่งรถพี่ไหม
เดี๋ยวพี่พาไปดึงสัก3เกียรแล้วจะติดใจ ;D ผมดันมีโทรศัพท์เข้าซะก่อนน้องเขาก็ขอตัวไปละ
เจอคนชอบเหมือนกันสนใจจริงนี้ อยากจัดหนักจัดเต็มให้จริงๆ ;D

ออฟไลน์ JeansZ

ผู้หญิงบางคนอาจจะชอบการ​แต่ง​รถ หรือมอเตอร์สปอร์ตเช่นเดียวกับผู้ชาย ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัว และ​สังคมด้วย มี​รุ่นน้องที่มหาวิทยาลัยคน​นึ​ง พ่อแม่ทำ​ธุรกิจร้าน​แต่งรถที่บ้าน ส่วนตัว​เธอ​น่ะ​ไม่​เหลือ​ครับ 200xs แต่ง​เต็ม ได้ยินเสียงเบิ้ลเครื่องทุกเช้า

ส่วนผู้หญิงขับ​กระบะแต่งซิ่งก็​เคย​เจอและไปลองอัดมาแล้วด้วย​ครับ เส้นรังสิต นครนายก เจอ Triton สี​ดำ​แต่ง​เต็ม ควัน​ดำออกพอประมาณ ขับ​อยู่ประมาณ 120 พอ​ผม​แซง​ขึ้น ได้ยิน​เสียงกระทืบ​คันเร่ง แล้วค่อยๆ แซงผมคืนอย่างช้าๆ พร้อมกับ​ควัน​ดำ​ระเบิดออกจากท้ายรถ ตอนนั้น​ความเร็วไป 170+ แล้ว รีบถอนคันเร่งเลย ปล่อยให้เขาทิ้งไป คิดในใจว่า ของ​เราเครื่อง 3 สูบ 1000 ซีซี เดิมๆ แต่ของ​เขา​มัน 4 สูบ 2500 ซีซี ทำ​มา​เต็มสูตร แต่​ต่อมา​ก็​ไป​ตามทัน​ตรงจุดกลับรถ ที่มีรถติด มอง​เข้าไป​ใน​ห้อง​คนขับ แล้ว​ถึงกับอึ้งไปเลย เหมือน​รถ​เขา​ไม่ได้​ติด​ฟิล์มด้วย เห็นน้องผู้หญิงใน​ชุดนักศึกษานั่ง​อยู่บน​เบาะ​คนขับที่​เปลี่ยนเป็นเบาะ​รถแข่ง หลัง​พวงมาลัย​ซิ่งพอดีๆ เห็นแล้วบาดใจมากๆ ครับ เล่น​เอาคืน​นั้นนอนไม่หลับเพราะนึกถึงน้อง​ผู้หญิงคน​นั้นกับ​รถ​ของ​เธอจนเพ้อไปเรื่อยเปื่อย
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Ruksadindan

ผมนี่นึกหน้าออกเลย

ออฟไลน์ Darkart

เดี่ยวนี้ผู้หญิง ขับกระบะแต่งซิ่งเยอะนะ ครับ 
และความชอบส่วนตัวของผู้หญิงด้วยครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ Volta

เห็นใน hlm ก็มีผู้หญิงอยู่ท่านนึงที่ชอบกระบะแต่งนะครับ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
เฮ้ออออออ......

ออฟไลน์ Eddy5659

ไม่แปลกหรอกครับ น้องเขาก็รสนิยมแบบเดียวกับ จขกท
ของแแบนี้ขึ้นกับหลายปัจจัย สภาพแวดล้อม รสนิยม อื่นๆอีกมากมาย
ในทางตรงกันข้าม ถ้าน้องเขาขับ HR-V, Juke ผมว่าน้องเขาอาจไม่สนใจรถคุณก็ได้ นอกเสียจากว่าคุณจะหล่อมาก อะนะ อิอิอิ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ K_wat

• Full Member
ได้ยินข่าวคนนึงด้วยครับ แข่งกันบนถนนเสียหลักไปชนร้านเสต๊กพ่อตายคาที่ลูกยังอยู่โรงพยาบาลไม่รับผิดชอบตามสมควรอีกตะหาก

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
เจอบ่อย...แต่งซิ่งไม่ว่า
แต่ส่วนใหญ่ รถติดๆ จะชอบเบิ้ลเสียงดังครับ
ควันก็ดำมีแต่มลพิษ แคท..คงไม่เหลือ
ชอบขับปาดไป ปาดมา...มองว่าอันตรายครับ

สนับสนุนไว้ซิ่งในสนามครับ   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2015, 10:52:45 โดย Prachsaphol_yjd »

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
มันเหมาะกับขับต่างจังหวัด  ถนนโล่ง ๆ
ขับในกรุงเทพ ดูไม่ค่อยเข้า

ออฟไลน์ thesun

• Jr. Member
  • **
ผู้หญิงขับรถแต่งมีเสน่ห์ไปอีกแบบ ออกแนวจิ๊กโก๋นิดๆ ชอบๆ

ออฟไลน์ เซลล์ขายรถ

• เซลล์ขายรถจริงๆนะครับ
เพื่อนสาวผมขับดีแม็กแต่งเต็มป่าวไมม่แน่ใจแต่ที่แนๆ่เห็นกล่องดันรางในเกะรถ

///ส่วนตัวผมขับ Cedia CS9 แตนๆ200แรงโม้ต่ไป
ต้องดันยอดเดี๋ยวเจอโกฮังจัดการ :(

ออฟไลน์ baeyongcai

อย่าเพิ่งว่า ว่าโลกสวย แต่เห็นแล้ว เพลียครับ
จากรูป จขกท เห็นควันดำแบบนี้ รู้สึกสงสารต้นหญ้าและสัตว์ ที่สูดมันเข้าไปจัง
ผมว่ารถแต่งมันแรงได้ นะ แต่คำนึงถึงมลภาวะกันบ้างก้ดีครับ

ออฟไลน์ wa330

อ้อปกติไม่ดำขนาดนี้ครับ
พอดีจะถ่ายควันเลยปิดดันราง เปิดแต่ยกหัวฉีดแล้วใส่หัวฉีดใหญ่ด้วย
เลยเหมือนพ่นหมึก วิ่งปกติไม่มีควันครับกดหนักมีไม่ถึงครึ่งของอันนี้