ผู้เขียน หัวข้อ: // ลดราคากันขนาดนี้เลย? เขย่าตลาด SUV-Crossover กับ Subaru XV 2.0i //  (อ่าน 111171 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
ขอบคุณภาพจาก คุณ Panukorn Krusuansombat ทาง fanpage headlightmag.com

เพิ่มเติมข้อมูลให้ครับ โปรแรงๆมากันยกค่ายเลยครับ

Campaign Motor Show 2015
SUBARU Net Price
XV 2.0i   998,000฿
XV Sports   1,098,000฿
XV STI   1,198,000฿
Forester 2.0iL   1,690,000฿
Forester 2.0XT   2,420,000฿
BRZ 6 MT   2,080,000฿
BRZ 6 AT   2,130,000฿
WRX 6 MT   2,640,000฿
WRX 6 AT   2,740,000฿
WRX STI 6 MT   3,350,000฿
Outback 2.5i-S   2,590,000฿
Outback 2.5i (MY14)   2,330,000฿

แก้ไขเพิ่มเติมจากทาง Subaru นะครับ สำหรับ XV
จากในป้าย ฟรีค่าแรง 100,000 บาท แก้ไข 100,000 km.
เนื่องจากทำป้ายผิดพลาดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2015, 11:30:13 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
เล่นแบบนี้ ผมลังเลเลยนะ  ;D
ราคาน่าจัดมาก

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member
ทุกศูนย์รึเปล่าครับเนี่ย. หรือเฉพาะดีลเลอร์นี้  แต่โปรนี้เร้าใจมาก

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ว้าว ไม่แพงเลยครับ :D

น่าสนใจมาก รถเด็กแนว ราคานี้

ออฟไลน์ PunTam

• Sr. Member
ถ้าราคานี้ แทบไม่เหลือเหตุผลให้ซื้อ Juke Ecosport HR-V เลยครับ รถดีในราคาขนาดนี้ ไม่แพงแล้วครับ After Sale ปัจจุบันค่ายนี้ก็โอเคกว่าแต่ก่อน ไม่ซีเรียสอู่ข้างนอกก็ซ่อมได้ครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ carpenter

คนที่ชอบ XV แต่ไม่มีตัง แล้วกำลังจะไปซื้อ HRV

เห็นแบบนี้ ได้คำตอบของชีวิตเลยนะครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
มันคือราคาที่ควรจะเป็นมานานเเล้วนะ

ออฟไลน์ bojung

เอิ่ม ราคานี้กะฆ่าเจ้าอื่นเลยทีเดียว ถ้าออกมาราคานี้แต่แรก เจ้าอื่นขายยากกว่านี้แน่ ได้ขับ 4 ล้ออีกต่างหาก มีจำนวนจำกัดซะด้วย แสดงว่าจะเอาตัว MC มาหรือเปล่า เลยจะขายตัวปัจจุบันออกให้หมดก่อน

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
หุหุ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ FyGI

เล่นสงครามราคากันแบบนี้

เดาว่า XV น่าจะมีปรับอะไรสักอย่าง (ไม่นับ XV STI)

และ Forester ที่เป็น made in thailand น่าจะมาจริง

ออฟไลน์ JeansZ

อยากได้​ตัว​ดีเซลครับ เครื่อง EE20 เป็น Boxer Diesel เสียงเพราะมากๆ เป็น​เอกลักษณ์เฉพาะของเครื่อง EE20 เท่านั้น ถ้า​มา​ไทยราคา​น่าจะสูงอยู่
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Tan Int

เดี๋ยวๆ XV ก็ตกใจพอแล้วนะ BRZ 6MT 2,080,000 เอิ่มมมมมมม
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เด๋วนะๆ 

จะมีตัวใหม่ใช่ไหมครับ

เล่นลดขนาดนี้   
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ fhasociety

เด๋วนะ ลดกันแบบนี้ จัด xv sti เลยดีไหม ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus

เดี๋ยวๆ XV ก็ตกใจพอแล้วนะ BRZ 6MT 2,080,000 เอิ่มมมมมมม

BRZ ราคานี้ช่างน่านัก

ออฟไลน์ toon 18

• Jr. Member
  • **
BRZ ลดโคตรเยอะ 5 แสนเต็มๆ

ออฟไลน์ Niceguy_C

ลดกระหน่ำ ซัมเมอร์เซลจริงๆ

BRZ ราคาชวนเป็นหนี้มาก

ออฟไลน์ H3T

ผู้ทำตลาดรถค่ายนี้ค่อนข้างบริหารจัดการเรื่องต้นทุนเก่งครับ ทำราคานี้ได้ก็ยังพอมีกำไร
  ที่ทราบมานะครับ
 1. รุ่น 1.25 ลดเหลือ 1 ล้าน ( ลดไป 20% )
 2. รุ่น 1.29 ลดเหลือ 1.1 ล้าน
 3. รุ่น 1.39 ลดเหลือ 1.2 ล้าน

แต่ทั้งหมดจะเป็นแบบยื่นข้อเสนอกันแบบส่วนตัวกับลูกค้า ไม่ได้ประกาศโต้งๆกันแบบนี้

มองต่อไปว่าจะกระทบกลุ่มไหน
  1. กลุ่มที่เคยมอง XV ไว้ ชอบแต่มองว่าราคาสูงไป ก็จะกลับมาพิจารณาอีกครั้ง ถ้าไม่ซื้อรุ่นอื่นซะก่อน
  2. จองรุ่นอื่นไว้แล้วแต่รอนาน เช่น HR-V , X-Trail ก็อาจจะไม่รอ หันมาเอา XV แทน
  3. เจ้าของรถ XV ทั้งที่ใช้อยู่ น่าจะมีบ่นกันบ้าง แต่คงไม่หนักเท่าคนที่คิดจะขายหรือกำลังตั้งราคาขายอยู่ งานนี้อาจถึงขั้นบ่นไปถึงบุพการีเอาง่ายๆ

เท่าที่ทราบ Forester ประกอบอาเซียนแน่นอน ซึ่งถึงวันนี้น่าจะตัดสินใจกันแล้วว่าจะเลือกที่ไหน ทำให้จำเป็นต้องทำราคา XV ให้ต่ำลงเพื่อมีช่องราคาให้ Forester ซึ่งน่าจะเดาได้ว่า
   XV top = 1.2 ล้าน
   Forester low = 1.4 ล้าน
   Forester XT = 1.7 ล้าน ( กรณีมีเซอไพรส์ )

สุดท้ายเชื่อว่ามีบางคนจะดีใจ เพราะรอซื้อ XV มือสองราคาถูกกว่านี้อยู่ เพื่อตั้งใจจะวางเครื่อง FA20 300 ม้า ใน WRX และ Levorg 2.0GT

ออฟไลน์ GoatGoat

BRZ ลดราคาได้โหดแท้ :o

ออฟไลน์ H3T

เพิ่งเห็น BRZ ลดเหลือ 2.08 ล้าน
 สังเกตุดูนะครับ ส่วนลดอยู่ที่ 20% เหมือนกัน

ออฟไลน์ AkE

ควรจะราคานี้นะครับ รับรองขายดีขึ้นแน่นอน

GreenG

เพิ่งเห็น BRZ ลดเหลือ 2.08 ล้าน
 สังเกตุดูนะครับ ส่วนลดอยู่ที่ 20% เหมือนกัน

สุดๆ ไปเลย BR-Z รถในฝันในราคาที่เป็นจริงครับ :D

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
ลดราคาตั้งแต่ต้นปีทีเดียว

โดนจังๆก็ HR-V / JUKE ส่วนตัวผมข้ามไปเลย 5555+ 

SUV อย่าง CX-5 2.0 / CR-V 2.0 / X-Trail 2.0 ตัวล่าง ก็กลายเป็นไม่คุ้มเท่าไหร่

เทียบกับ HR-V  แล้ว XV แพ้แค่เรื่อง พื้นที่ Leg room / ศูนย์บริการ / ราคาขายต่อเองนะ 8)
- ระบบขับเคลื่อน + เครื่องยนต์แจ่มกว่า  (AWD แท้ๆ ใช้ได้จริง เทพจริง) ;D
- การขับขี่ แจ่มกว่า ทั้งการทรงตัว ซับแรงกระแทกและความหนึบ  ;)
- เบาะหลัง XV นั่งสบายกว่า HR-V แน่ๆ  :)

สำหรับผม ถ้ามีเงิน 1 ล้าน ตอนนี้ ...ซื้อ XV 2.0i แบบไม่ต้องลังเล  ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2015, 16:24:30 โดย hong_G »

ออฟไลน์ Yeahyeahs

ลดขนาดนี้ ผมเป็นคนซื้อไปแล้วนี่มีเครียดอ่ะ

แต่ถ้าสนใจ SUV ราคาล้านต้นๆอยู่คงตัดตัวเลือกอื่นออกหมด

ออฟไลน์ shikima

• CMDEVHUB
ลดราคากันแบบนี้ ไม่สงสารคนที่ซื้อไปก่อนบ้างเลยเนอะ  ???
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1

ออฟไลน์ seamonkey

:o หัวหน้าครับ ผมจะตั้งใจทำงานครับ

ออฟไลน์ tate_27

แววว่ามอเตอร์โชว์ปีนี้ท่าจะระอุ  :-*

MacH1

BRZ ราคาลงแรงแบบนี้  น่าถอยมาลง supercharger kit ของ Kraftwerks USA ครับ ได้ม้าเพิ่มเป็นอย่างน้อย 280 ตัว

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ผมนี่ยืนขึ้นเลย

ออฟไลน์ Activehybrid

เห็นBRZแล้วอยากตะโกนขึ้นฟ้า  ทำไมผมไม่รวยพอนะ อ้ากกกกกสสสสสสสส