ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้พวก เจลอุดรอยรั่วยางบ้างครับ ?  (อ่าน 2635 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazeraty

• Sr. Member
ใครเคยใช้พวก เจลอุดรอยรั่วยางบ้างครับ ?
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 21:35:46 »
พวกเจลอุดรอยรั่วยางมีใครเคยใช้บ้างครับ  โอเคไหมพอดีรถผมติดแก๊สไม่มียางอะไหล่ว่าจะซื้อติดรถไว้  แล้วถ้ารั่วแผลใหญ่ๆหน่อยจะเอาอยู่ไหมครับหรือต้องแปลขนาดรูตะปูเท่านั้น 

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ใครเคยใช้พวก เจลอุดรอยรั่วยางบ้างครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 23:03:02 »
ติดมากับท้ายรถอยู่ ยังไม่เคย และไม่อยากลอง แต่ถ้ายางใกล้หมดอายุ ลองหายางแบบอุดตัวเองเปลี่ยนใช้ดูครับ

ออฟไลน์ Jaew

• Jr. Member
  • **
Re: ใครเคยใช้พวก เจลอุดรอยรั่วยางบ้างครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 23:04:23 »
มีMB E-Class w211 E200NGT ติดแก๊สจากโรงงานประกอบรถ ไม่มียางอะไหล่แต่มีน้ำยาปะยางของBenzมาให้มีปั๊มลมมาให้ยังไม่เคยต้องใช้ครับ น้ำยามีอายุการเก็บได้นาน3ปีต้องคอยเปลี่ยน เคยทับประแจข้างถนนแก้มยางฉีกหมดสิทธิ์ใช้ครับ ต้องเรียกรถอีกคันมาเอายางไปเปลี่ยนที่ร้านยางแล้วเอากลับมาเปลี่ยนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 23:05:56 โดย Jaew »

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 23:07:58 »
น้ำยาปะยางน่าจะปะได้แค่ตะปูหรือหัวน้อตที่ไม่ใหญ่มากตำครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 23:16:33 »
มีอีกคันคือBMW X1 ไม่มียางอะไหล่ เพราะใช้ยางรันแฟลท แต่ผมติดว่ายางรันแฟลทวิ่งได้มากกว่า80กม ตอนไม่มีลมก็จริงแต่ถ้าวิ่งถึงร้านยางแม้ว่าไม่ถึง80กมยางก็ปะไม่ได้แน่นอนต้องเปลี่ยน จึงซื้อชุดน้ำยาปะยางพร้อมปั๊มลมของBMWซึ่งทำจากโรงงานเดียวกับเบ๊นซ์ที่เยอรมันมาเตรียมไว้ปะทันทีแล้ววิ่งไปปะถาวรที่ร้านยางจะประหยัดค่าเปลี่ยนยางได้มาก

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2015, 23:24:15 »
เคยเห็นน้ำยาปะยางยี่ห้อSlimeน้ำยาสีเขียวราคาไม่แพงซื้อที่panda riderแต่น้ำยามีอายุเก็บรักษาแค่ปีเดียว ร้านนี้ขายแอคเซสซอรีพวกBig Bikeอยู่ถนนเกษตรนวมินทร์

ออฟไลน์ mxmx

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 11:34:39 »
มีรูปและวิธีใช้ไหมคับ

ออฟไลน์ worapong072

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2015, 13:06:06 »
พวกนี้ใช้กรณีโดนตำแล้วลมซึม จะมีประโยชน์มาก เวลาเดินทางไกล ยังหาที่ปะยางจริงๆยาก และหาปั็มเติมลมลำบาก ก็ใช้อันนี้อุดชั่วคราวไปก่อน แต่อย่าไปดึงตะปูออกนะครับ ไม่งั้นลมออกพรวดๆแน่ๆ ให้มันคาไว้อย่างนั้น แล้วใช้อันนี้อุด ลมจะซึมช้าลง ค่อยๆขับไปจนเจอร้านปะยางจริงๆ ผมว่าสะดวกกว่าต้องถอดยางมาเปลี่ยนนะครับ อันนั้นผญ ทำไม่เป็นแน่ๆครับ

• **