ผู้เขียน หัวข้อ: // กำหนดการเปิดตัวอย่างเป็นทางการ Camry Minorchange วันที่ 11 มีนาคมนี้ !! //  (อ่าน 32145 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Camry Minorchange

Update ข่าว Camry Minorchange 2015
เปิดตัวอย่างเป็นทางการ วันพุธที่ 11 มีนาคมนี้

เครื่อง 2.0 ลิตรจะมีการเปลี่ยนเครื่องใหม่ D4S
เป็นเครื่อง 6AR-FSE กำลังสูงสุด 167 แรงม้า @ 6,500 rpm
แรงบิด 199 นิวตันเมตร @ 4,600 rpm จับคู่กับเกียร์อัตโนมัติ 6 สปีด

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,42494.0.html

Option ที่เป็นข่าวลือ อย่างไม่เป็นทางการ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php?topic=42183.0

-------------------------------------------------------------------------------------------------

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2015, 21:45:52 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ franky

• Full Member
รอชมครับจะได้ชัดกันซะที
พี่โตจะอัดออฟชั่นมาให้ขนาดไหนเพื่อทวงแชมป์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2015, 17:25:31 โดย franky »

ออฟไลน์ tate_27

ด้านหน้าสวยคมขึ้น แต่ด้านท้ายแทบไม่ต่างจากเดิมเลย

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
หน้าปัดดูง่ายขึ้น อันเก่าจอดิสเพลย์มากไป
แต่ ลายไม้นี้ รับไม่ได้

GreenG

• บุคคลทั่วไป
แล้วแบบนี้ตัว 2.5 จะยังขายไหมครับ

เพราะตัว 2.0 นี่แทบจะแรงม้าพอๆ กับ 2.4 สมัยก่อนเลย

ออฟไลน์ Saul Goodman

แล้วแบบนี้ตัว 2.5 จะยังขายไหมครับ

เพราะตัว 2.0 นี่แทบจะแรงม้าพอๆ กับ 2.4 สมัยก่อนเลย

ขายครับ นั่งยัน นอนยันเลย

ออฟไลน์ djunsri

• Jr. Member
  • **
V6 คันในรูป เป็นเครื่อง 2.5 หรือ 2.0  ถ้าเป็น 2.0 ผมว่าค่ายอื่นโดนน๊อคแน่ครับ เพราะต้องมีคนส่วนนึงที่เป็น แฟนพันธ์แทั เครื่อง v6  และก็ยังโหยหาเครื่อง v6 อยู่ครับ

ออฟไลน์ I-PULSE

• Sr. Member
ลายไม้รับไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ jumpon77

มันมาสักทีเครีองฉีดตรงD4Sบอกไว้เลยนี้เปนเครีองตัวแรกทีโตโยต้าใช้เครีองฉีดตรงทีประกอบในประเทศรุ่นแรกครับผมยังชอบเครีองฉีดตรงของโตโยต้าทีผมเคยประทับใจในIS250มาแล้วครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ Nikle_pk

เห็นหมดมานานจนไม่ค่อยเหลือความน่าสนใจเท่าไหร่
แต่ถึงงั้นยังไงก็ขายได้และกลับขึ้นที่ 1ชัวร์ๆอยู่แล้ว  Toyota ซะอย่าง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
รอดูกระแสกับออฟชั่นว่าโตโยต้าจะให้อะไรมาบ้างอย่างที่ว่าไว้หรือเปล่า ยอกจพได้ซักกี่คันน้าา  :)

ออฟไลน์ Mighty-X

ลายไม้ก็สวยดีอยู่นะครับ

ไม่เข้าใจทำไมถึงไม่ชอบกัน

ออฟไลน์ recycleman

ชอบเรือนไมล์จัง

แต่ลายไม้นี่จะเปิ๊ดสะก๊าดไปไหน

ออฟไลน์ Chris Evn

2.0 ฉีดตรง

จะเติม E85 ได้ไหม  ::) ???

ออฟไลน์ Posit

• Jr. Member
  • **
ทำไมลายไม้ไม่เหมือนกันอะครับหรือด้านบนเป็นตัวhybridครับ

ออฟไลน์ Yangyang

เห็นลายไม้แล้ว...... แหม

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
ตอนแรกโคตรเกลียดหน้าตารุ่นไมเนอร์เลยครับ แต่ดูไปดูมาเออมันก็ดูสวยดีแฮะ แถม2.0ได้เครื่องฉีดตรงบล็อคใหม่ด้วย น่าสนใจมากๆเลย
呵呵呵

ออฟไลน์ FyGI

เหลือรอราคาขาย

ว่าจะทำให้ตัวก่อน MC ราคาร่วงไปอีกเท่าไหร่

ช้ำใจ

ออฟไลน์ yod artstu

พี่ๆน้องๆ เตรียมโดน camry 2.0 จี้ตูดได้เลยครับ 5555
: )

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
น่าสนใจเลยครับ เครื่องใหม่เกียร์6+ฉีดตรง จะแจ่มสักแค่ไหน

ส่วนหน้าปัดผมชอบมากๆเลย ดูเรียบๆแต่เข้าใจง่าย สีสันสวยสบายตามว๊ากๆ

ออฟไลน์ balliblue

คนซื้อ camry ก่อน minor นี่คงร้องไห้ เครื่องมันดันเปลี่ยนใหม่ ราคาขายตกบาน คงไม่มีใครอยากซื้อ ทำไมโตโยต้าช่างทำได้ ส่วนความสวยสำหรับผม ดีขึ้นแค่ไม่ถึง 10%

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
รอชมออฟชั่นครับ ลายไม้ถ้าอยู่กับสีเบจก็สวยดี แต่ถ้าภายในสีดำขอลายไม้ดำนะ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ส่วนตัวชอบลายไม้ดำ แบบใน Fortuner มากกว่าครับ ดูได้ทั้งอารมณ์ Sport และเรียบหรูครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ KarnP_Photo

V6 คันในรูป เป็นเครื่อง 2.5 หรือ 2.0  ถ้าเป็น 2.0 ผมว่าค่ายอื่นโดนน๊อคแน่ครับ เพราะต้องมีคนส่วนนึงที่เป็น แฟนพันธ์แทั เครื่อง v6  และก็ยังโหยหาเครื่อง v6 อยู่ครับ

ไม่มีครับ คันนี้ Spec พวงมาลัยซ้าย

ออฟไลน์ Harem

ไม่มีเครื่อง 2.5 ฉีดตรงหรอครับ

ออฟไลน์ Yusufyulie

• Newbie
  • *
ปกติ toyota มีเครื่อง 2.5 ฉีดตรงมาตั้งนานแล้วครับ Lexus is250 , Toyota mark x 120 และ 130 เครื่อง V6 ขับเคลื่อนล้อหลังทั้งคู่
ถ้าได้ลองขับแล้วจะติดใจครับ  แต่ยอมรับ เครื่อง V6 นี่เดินเงียบจริงๆครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
ด้านหน้าตัวเก่าดูภูมิฐานกว่า ต่างจากด้านหลังของรุ่นใหม่ ที่ดูดีกว่าครับ

ออฟไลน์ tynny

• Newbie
  • *
ผมมี option แล้วเป็นโบว์ชัวร์ไม่รู้ว่าโพสเป็นรูปได้ไหม จะผิดกฏไหมครับ อันนี้ไม่รู้ว่าใช่ของจริงไหมนะครับ