ผู้เขียน หัวข้อ: ราคา mazda 2 เครื่อง 1.3  (อ่าน 23190 ครั้ง)

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
ราคา mazda 2 เครื่อง 1.3
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 19:27:47 »
ได้มาจากเพจเซลล์โชรูมบางแห่ง 3 รุ่นย่อย จริงหรือป่าวไม่รู้

ปล.โปรดใช้วิจารณญาณ  ;D ;D

ออฟไลน์ rtong

• Hero Member
Re: ราคา mazda 2 เครื่อง 1.3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 19:38:49 »
ราคาขนาดนี้  แล้วส่วนที่ลดภาษีจาก BOI ไปไว้ที่ไหน
เขาใจว่าเทคโนโลยีใหม่ทั้งคัน  แต่ทำไม mazda 3 2.0 จึงทำราคาได้ดีทั้งทีใช้เทคโนโลยีเดียวกัน

ยังไม่ปักใจเชื่อจนกว่าจะเปิดตัวอย่างเป็นทางการ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2015, 19:40:36 โดย rtong »

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 19:51:33 »
ราคาขนาดนี้  แล้วส่วนที่ลดภาษีจาก BOI ไปไว้ที่ไหน
เขาใจว่าเทคโนโลยีใหม่ทั้งคัน  แต่ทำไม mazda 3 2.0 จึงทำราคาได้ดีทั้งทีใช้เทคโนโลยีเดียวกัน

ยังไม่ปักใจเชื่อจนกว่าจะเปิดตัวอย่างเป็นทางการ

ดูใว้พอหอมปากหอมคอครับ รอดูคันจริงครับ

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 20:48:27 »
ไม่ทราบว่าราคาจะเปิดวันไหนหรือครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออนไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 21:51:10 »
ไม่ทราบว่าราคาจะเปิดวันไหนหรือครับ

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 22:49:36 »

ยังงงเหมือนกีนครับ มีบางกระแสบอกว่า รอเรทภาษีใหม่ปี59 ถึงจะได้เรทภาษีอีโคคาร์เฟส 2
ผู้รู้มาให้คำตอบทีนะครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 23:00:47 »

ยังงงเหมือนกีนครับ มีบางกระแสบอกว่า รอเรทภาษีใหม่ปี59 ถึงจะได้เรทภาษีอีโคคาร์เฟส 2
ผู้รู้มาให้คำตอบทีนะครับ

ผมสงสัยอย่าง เติม E85 ได้หรือไม่ครับ คันนี้

ออฟไลน์ recycleman

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 23:44:17 »
เอาตรงๆ ผมไม่ค่อยอะไรกับซีซีอยู่แล้ว แต่สมรรถนะที่ออกมาต้องโอเคหรือเทียบเท่า1.5ได้ไม่ว่าจะด้วยเทคโนโลยีอะไรก็ตาม ออฟชั่นไม่ต่างกับตัวดีเซล

ถ้าตัวท๊อปมัน6.5แสนจริง ผมซื้อให้น้องขับไปเรียนแน่นอนคันนึงครับ

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 00:26:08 »
ราคาเท่า1500
เล็กแคบ วิ่งพอๆ1200
ต้องซื้อด้วยใจรักจริงๆ
เครื่องมาสด้าจะยุคไหนความแรงกับประหยัดแพ้เจ้าอื่นตลอด
3 2.0ความแรงกับประหยัดยังชนะaltis1.8ไม่ได้เลย ทั้งที่3 2.0ฉีดตรงด้วย
มาสด้าเครื่องแรงก็มีนะ BP1800turboยอมรับแรง
แต่กินน้ำมันแบบ2JZTURBOก็รับไม่ได้นะ
4สูบ1800cc กินพอๆกับ 6สูบ3000cc

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 00:40:41 »
ถูกขนาดนี้ยังมีคนมาบ่นอีก   

1.3 DI  วัสดุไม่กากเมือน eco car ค่ายอื่น

ไม่ใช่สาวก MD แต่ราคาแค่นี้ว่าแพงผมไม่รู้จะพูดไงกับคนไทยแล้วละครับ  ;D

ออฟไลน์ wa330

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 01:27:19 »
ecocar ผมชอบนิสสันมาชร์ ตัวต่ำสุดเกียรธรรมดาที่โฆษณษา สามแสนแปดลดเจ็ดหมื่น
จะเอาจริงๆผมว่าสามถ้วนน่าจะได้ คุ้มสุดๆรถป้ายแดงสามแสน

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 02:07:09 »
ต่างคนต่างคิดครับ  บางคนว่าแพงบางคนว่าไม่แพง เพราะบวกค่าพรีเมียมให้ตัวรถไม่เท่ากัน คุณค่าเลยไม่เท่ากัน

สำหรับส่วนตัว ยังไงก็คิดว่าแพงครับ ถ้ามาราคานี้ มันคงไม่ใช่ขายไม่ได้นะครับ แต่ถ้ามาราคานี้บอกได้คำเดียวว่าขายดีมากๆคงน่าจะยาก ทีเหลือก็รอดูว่ามาสด้าอยากขายดีรึเปล่าด้วย
ประเภทเปิดตัวมาบอกไม่เน้นยอดขาย ผมยังมองว่าแปลกๆสักหน่อยนะครับ รถก็ไม่ใช่นำเข้าหรือรุ่นท๊อปที่สร้างอิมเมจแบนด์ ยังไงก็ต้องเน้นยอดขายครับ

ออฟไลน์ carenaruk

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 03:07:14 »
ถ้าเปรียบกับ B segment honda city at ตัวเริ่มต้นราคา 589000, วีออส at ตัวเริ่มต้น 589000 , โซนิค at 594000, เฟียสต้า 1.4 at 584000 ผมว่าราคานี้ไม่แพงนะ เพราะ B segment ตัวเริ่มต้น เปนล้อกะบะฝาครอบด้วย ไม่ใช่ล้อแมค ออฟชั่น ผมว่า mazda2 สู้ได้สบายๆ แต่ก้อต้องรอสมถานะด้วย ว่าจะเทียบเท่า B segment หรือป่าว

ออฟไลน์ atc40

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 04:55:56 »
ราคาไม่รู้ครับ แต่เข้ามาสงสัย  ::)
ว่าชื่อรุ่นมันจะ XD ตั้งแต่เบนซินตัวล่าง ยันดีเซลตัวTopเลยรึครับ
ตอนแรกเข้าใจว่าXD ตัวD=Diesel สงสัยผมจะเข้าใจผิด  ::)

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 06:53:24 »
เครื่องมาสด้าจะยุคไหนความแรงกับประหยัดแพ้เจ้าอื่นตลอด
3 2.0ความแรงกับประหยัดยังชนะaltis1.8ไม่ได้เลย ทั้งที่3 2.0ฉีดตรงด้วย
มาสด้าเครื่องแรงก็มีนะ BP1800turboยอมรับแรง
แต่กินน้ำมันแบบ2JZTURBOก็รับไม่ได้นะ
4สูบ1800cc กินพอๆกับ 6สูบ3000cc

คุณรู้ได้ยังไงว่าวิ่งเท่า 1200 ผมว่าราคานี้มันโอเคแล้วนะแล้วผมว่าสมรรถนะมันดีกว่า 1200 ด้วย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 07:08:03 »
ถือว่าค่อนข้างแพง แต่ยังพอยอมจ่ายได้ครับ แต่จริงๆเครื่อง 1.3 คนจะคิดว่ามันคือ eco car ดังนั้นตัวท็อปไม่ควรแพงเกิน 650000 ครับ 670000 ถือว่าแพงไป

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 07:40:26 »
ตอนนี้มี สองฝ่ายครับ

1.ฝ่ายที่มองว่ามันคือ Eco car ควรจะราคาระดับเดียวกันหรือใกล้เคียงกับเฟส หนึ่ง คือ 450000-650000 คู่แข่ง Yaris Swiff

2.อีกฝ่าย มองว่า มันคือเทคโนโลยีสูง พรีเมี่ยม คุ้มค่า ไม่ใช่ Eco car ปกติ แต่เป็น B-segment หนึ่งคัน ราคาเท่าๆ City Vios

แต่ที่ผมงง คือ ถ้าไม่สิทธิ ภาษี ของ Eco car มาช่วยไว้
Mazda 2 นี่ผลิตรถ B-segment ด้วยเทคโนโลยีชั้นสูงงงงงงงงงงงงงงง
สูงจนราคา แพงกว่า B-segment ทั่วไปอีกนะเนี่ย ( ลองคิดดู ถ้าไม่ได้ สิทธิ ภาษีมาช่วย ราคาจะแพงกว่านี้เท่าไหร่ )

คืิอมัน...เป็น ฟรีเมี่ยม B-segemnt ไปรึไง เหมือนที่กองเชียร์ Mazda พูดเสมอ ว่า Mazda เหนือกว่า วัสดุดีกว่า แล้วไป ทับถม รถค่ายอื่น ว่า วัสดุ กากๆ นี่ สมควรหรือ ???? เอาอะไรมาวัด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2015, 07:53:48 โดย mamaman »

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 07:52:24 »
อันนี้ไปถามเซลล์มานะครับ

" อีโคคาร์เฟส2 มีขึ้นเพื่อต้องการยกระดับมาตรฐานอีโคคาร์ในประเทศไทย ให้เป็นรถเพื่อสิ่งแวดล้อมจริงๆ ซึ่งเป็นทิศทางในการดำเนินธุรกิจทั่วโลก รัฐบาลต้องการที่จะยกมาตรฐานคุณภาพรถที่ผลิตในประเทศให้เท่าเทียมกับกลุ่มประเทศที่พัฒนาแล้ว เช่น อเมริกา และ ประเทศทางยุโรป เพื่อเสริม ภาพลักษณ์ประเทศที่เป็นฐานการผลิตรถยนต์ที่ใหญ่แห่งหนึ่งของอาเซียน ก่อนที่จะนำประเทศเข้าร่วมอยู่ในกลุ่ม AEC ดังนั้น อีโคคาร์เฟส 2 จะไม่ใช่รถราคาถูกหรือรถตลาดทั่วไปที่เคยรู้จักหรือคุ้นเคย แม้อีโคคาร์ เฟส2 มีเงื่อนไขผ่านเกณฑ์ที่เข้มข้นและมากกว่า และทำให้ประโยชน์ของผู้บริโภคได้มากกว่าด้วยเช่นกัน
มาตรฐานของอีโคคาร์เฟส2ที่สูงกว่าเฟส1 คือ
1.การประหยัดน้ำมันที่สูงกว่า
2.ความปลอดภัยต้องสูงกว่า
3.ผ่านมาตรฐาน Euro5"

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 08:12:17 »

" อีโคคาร์เฟส2 มีขึ้นเพื่อต้องการยกระดับมาตรฐานอีโคคาร์ในประเทศไทย ให้เป็นรถเพื่อสิ่งแวดล้อมจริงๆ ซึ่งเป็นทิศทางในการดำเนินธุรกิจทั่วโลก รัฐบาลต้องการที่จะยกมาตรฐานคุณภาพรถที่ผลิตในประเทศให้เท่าเทียมกับกลุ่มประเทศที่พัฒนาแล้ว เช่น อเมริกา และ ประเทศทางยุโรป เพื่อเสริม ภาพลักษณ์ประเทศที่เป็นฐานการผลิตรถยนต์ที่ใหญ่แห่งหนึ่งของอาเซียน ก่อนที่จะนำประเทศเข้าร่วมอยู่ในกลุ่ม AEC ดังนั้น อีโคคาร์เฟส 2 จะไม่ใช่รถราคาถูกหรือรถตลาดทั่วไปที่เคยรู้จักหรือคุ้นเคย แม้อีโคคาร์ เฟส2 มีเงื่อนไขผ่านเกณฑ์ที่เข้มข้นและมากกว่า และทำให้ประโยชน์ของผู้บริโภคได้มากกว่าด้วยเช่นกัน
มาตรฐานของอีโคคาร์เฟส2ที่สูงกว่าเฟส1 คือ

ใช่ครับ
แต่ผมก็เห็นว่า รถบางรุ่นที่ไม่ได้ใช้ สิทธิ ECO CAR ก็ยังสามารถพัฒนาเทคโนโลยีขึ้นมา ตามยุคตามสมัย
โดยราคาคงเดิมได้
ตอนนี้ ลองดูค่ายอื่น ว่า จะสามารถ พัฒนาเทคโนโลยี โดยที่ ราคาไม่กระโดดได้ไหม
ยังมี segment อื่น C D ที่เค้าก็พัฒนา รถ ให้ราคาระดับเดิม แต่ ประหยัดขึ้น และ ก้ผ่านทุกเงือนไข ด้านความปลอดภัย และ EURO 5

คุณอย่าลืมว่า mazda ก็คือ  mass ครับ ค่าเทคโนโลยีไปรวมอยู่ ในยอดการผลิตแล้วครับ ถ้าดีเซลผมไม่เถียงเพราะมันยอดน้อย ราคาสูงได้
คือ ราคา All new Mazda 2 เบนซิน ที่ ต่างประเทศ มันยังไม่ถึง 500000 บาทเลยครับ เครื่อง 1.5 SKYACTIV นั่นละ ขนาดส่งข้ามน้ำข้ามทะเลไปจาก AAT แล้วนะ หรือมันไม่ได้ผลิตที่ AAt หว่า เห็นส่งขึ้นรถไปตั้งนานแล้ว
ขายราคาเดิม ของตัว เดิมนั่นละ ครับ

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 08:39:53 »

ใช่ครับ
แต่ผมก็เห็นว่า รถบางรุ่นที่ไม่ได้ใช้ สิทธิ ECO CAR ก็ยังสามารถพัฒนาเทคโนโลยีขึ้นมา ตามยุคตามสมัย
ตอนนี้ ลองดูค่ายอื่น ว่า จะสามารถ พัฒนาเทคโนโลยี โดยที่ ราคาไม่กระโดดได้ไหม
ยังมี segment อื่น C D ที่เค้าก็พัฒนา รถ ให้ราคาระดับเดิม แต่ ประหยัดขึ้น และ ก้ผ่านทุกเงือนไข ด้านความปลอดภัย และ EURO 5

คุณอย่าลืมว่า mazda ก็คือ  mass ครับ ค่าเทคโนโลยีไปรวมอยู่ ในยอดการผลิตแล้วครับ ถ้าดีเซลผมไม่เถียงเพราะมันยอดน้อย ราคาสูงได้
คือ ราคา All new Mazda 2 เบนซิน ที่ ต่างประเทศ มันยังไม่ถึง 500000 บาทเลยครับ เครื่อง 1.5 SKYACTIV นั่นละ ขนาดส่งข้ามน้ำข้ามทะเลไปจาก AAT แล้วนะ หรือมันไม่ได้ผลิตที่ AAt หว่า เห็นส่งขึ้นรถไปตั้งนานแล้ว
ขายราคาเดิม ของตัว เดิมนั่นละ ครับ

เหตุผลเรื่องราคาทำไมแพงยังไม่มีใครรุ้ ผมก็ได้แค่รอดูวันเปิดตัว รอพี่จิมมี่เทสอีกที
ส่วนเรื่องราคาต่างประเทศ ผมว่ายังไงก็เทียบกับประเทศเราไม่ได้มั้งครับ

ออฟไลน์ carenaruk

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 08:52:43 »
ตอนนี้มี สองฝ่ายครับ

1.ฝ่ายที่มองว่ามันคือ Eco car ควรจะราคาระดับเดียวกันหรือใกล้เคียงกับเฟส หนึ่ง คือ 450000-650000 คู่แข่ง Yaris Swiff

2.อีกฝ่าย มองว่า มันคือเทคโนโลยีสูง พรีเมี่ยม คุ้มค่า ไม่ใช่ Eco car ปกติ แต่เป็น B-segment หนึ่งคัน ราคาเท่าๆ City Vios

แต่ที่ผมงง คือ ถ้าไม่สิทธิ ภาษี ของ Eco car มาช่วยไว้
Mazda 2 นี่ผลิตรถ B-segment ด้วยเทคโนโลยีชั้นสูงงงงงงงงงงงงงงง
สูงจนราคา แพงกว่า B-segment ทั่วไปอีกนะเนี่ย ( ลองคิดดู ถ้าไม่ได้ สิทธิ ภาษีมาช่วย ราคาจะแพงกว่านี้เท่าไหร่ )

คืิอมัน...เป็น ฟรีเมี่ยม B-segemnt ไปรึไง เหมือนที่กองเชียร์ Mazda พูดเสมอ ว่า Mazda เหนือกว่า วัสดุดีกว่า แล้วไป ทับถม รถค่ายอื่น ว่า วัสดุ กากๆ นี่ สมควรหรือ ???? เอาอะไรมาวัด
ที่ว่าวัสดุดีกว่า เขาเปรียบเทียบกับ อีโคคาร์คับ ดูราคาตัวท๊อป B-segmentแต่ละค่ายประมาน740000  ถูกกว่าตั้งเยอะ ตัวเริ่มต้นก้อถูกว่าประมาน4หมื่น คับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 08:57:05 »

ใช่ครับ

คุณอย่าลืมว่า mazda ก็คือ  mass ครับ ค่าเทคโนโลยีไปรวมอยู่ ในยอดการผลิตแล้วครับ ถ้าดีเซลผมไม่เถียงเพราะมันยอดน้อย ราคาสูงได้

เหตุผลเรื่องราคาทำไมแพงยังไม่มีใครรุ้ ผมก็ได้แค่รอดูวันเปิดตัว รอพี่จิมมี่เทสอีกที
ส่วนเรื่องราคาต่างประเทศ ผมว่ายังไงก็เทียบกับประเทศเราไม่ได้มั้งครับ

ผมไม่ได้หมายถึงจะมาเทียบกับราคาบ้านเราครับ
แต่ผมให้เทียบกับ ตัวเก่าที่เค้าขาย
ผมกำลังจะงัดเอาหลักฐานมายืนยันว่า
รุ่น เปลี่ยนโฉมใหม่ ราคามัน ไม่ได้ขยับหนีจากราคาเดิมครับ  โดยที่เทคโนโลยีดีขึ้น ของต่างประเทศ เป็นเครื่อง 1.5 แอคทีพใหม่ ราคา ไม่ต่างจากเดิม

แต่ mazda 2  ไทย ใช้สิทธิ อีโก้คาร์ ราคาควรจะเท่าไหร่  ได้ลดภาษี

โดยส่วนตัว หากเบนซิน มาราคานี้ ผมว่าราคาตัว top ไม่แพงครับ ยังถูกกว่ารุ่นเก่าเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2015, 08:59:14 โดย mamaman »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 09:40:01 »
ปกติมาสด้าก็ขายรถแพงกว่าชาวบ้านเขานิดนึงนะครับ

;)

ดังนั้นราคานี้ ลงไปตั้ง 3-5 หมื่นถือว่ารับได้

ออฟไลน์ kenny523

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 09:48:54 »
ผมว่าถูกไป ด้วยซ้ำ  เงินใครเงินมัน ใครไคร่ซื้อ...ซื้อ

ออฟไลน์ peterW

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 09:51:44 »
Mazda สร้างความ สับสน ให้คิดกันเป็นปัญหา

หลายๆ คน ก็รู้อยู่แล้ว ว่า  Mazda 2 อะ เป็น B-segment มันอยู่ในระดับสูงกว่า ECO car
ราคาที่ว่ามานี้  ก็ใกล้เคียงกับ B-segment ที่มีอยู่
ขายราคานี้ จะแปลกอะไร

ราคาที่ให้มาเนี่ย  ผมว่า ไม่ต้องรอ  แม้ไม่ใช่ทางการ   แต่ผมไม่เคยเห็นเลยว่า  ราคาที่หลุดออกมา  แล้วราคาจริง ถูกกว่าเยอะ
สุดท้าย ราคาจริงที่ประกาศออกมา  ก็เกือบเท่านี้ หรือ แพงกว่านี้   ไม่เคยออกมาถูกกว่านี้เลย

แต่ปัญหาขัดใจ  มันอยู่ที่  Mazda 2 1.3 เข้าโครงการ Eco car ?  แล้วทำไม ราคาจึงไม่ถูกลง แล้วทำไม Yaris ทำได้อะ
อย่างน้อย   ไม่ต้องถูกเท่า ECO car ที่มีอยู่ แต่แพงกว่าไม่มากก็พอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2015, 11:03:11 โดย peterW »

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 10:08:54 »
สำหรับผม ที่บอกว่าแพงเพราะคิดว่ารถยนต์ทั่วๆไป การใส่เทคโนโลยี่เข้าไปด้านเครื่องยนต์เป็นกำไรของผู้บริโภคนะครับ ที่มันจะดึงดูดให้คนมาซื้อมาสนใจมันมากขึ้น ราคามันก็ไม่ควรบวกเยอะ อีกทั้งยังห่างไกลเจ้าตลาด ไม่รู้ว่ามาสด้าไม่ฝันอยากเป็นเจ้าตลาดบ้างเหรอ ถึงตั้งแพงเอากำไรเยอะเพื่อสร้างความลังเลให้กับบางคนที่ยังไม่มั่นใจเต็มร้อยให้ไปซื้อเจ้าอื่น

คิดว่าราคาที่หลุดมาน่าจะจริงเหมือนข่าวตอนดีเซลออกมาเหมือนกันครับ
เดิมทีเครื่องยนต์มาสด้าจะล้าหลัง ตอนนี้ก็มาเท่าๆเพื่อน ใจคอจะบวกเยอะเลยเหรอ มองมาสด้ากี่ครั้งๆก็คิดว่ามันแพงไม่เมคเซนส์อยู่ดี เหมือนที่บอก ใจคอจะไม่ลดราคาให้มันตัดสินใจซื้อได้ง่ายกว่านี้เลยเหรอ ผมเชื่อว่ามีหลายคนรอลดราคา ไม่ก็รอเสริมoption เยอะพอควร

ออฟไลน์ AT

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 10:13:20 »
ไม่อยากให้มองเทียบกับ eco car เฟส1 ไม่งั้นก็จะเถียงกันไม่จบนะครับ
สมมุติถ้ายาริส เป็น eco car เฟส 2 แบบนี้ถึงค่อยเปรียบเทียบจะดีกว่า
หลายคนบอกว่าแต่มันเปนเครื่องแค่ 1.3 ผมถึงบอกว่ารอดูสเปกเครื่องก่อน
มันอาจจะมีประสิทธิภาพเทียบเท่าเครื่อง1.5ก็...เป็น....ด้ายยยย
หรือมันอาจจะมีหอยจ้อ พ่วงมาก็ได้ แต่ถ้าเครื่องมันไม่หนีพวก มิราจ ยาริส ฯ
พวกนี้ก็น่าด่าครับ ....แต่นะครับ มาสด้าอาจจะชดเชยพวกวัสดุ อุปกรณ์ภายในมาให้ก็ได้

ปล.รอดูของจริงเดือนหน้าครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 11:13:31 »
Eco car ทุกวันนี้ไม่ใช่แบบที่ผมวาดหวังไว้เลย ความคิดผมคือเข้าถึงง่าย ราคาไม่แพงไม่เกิน 3 แสน ประหยัด มลพิษน้อย ออปชั่นความปลอดภัยมีครบ ออปชั่นความสะดวกสบายไม่ต้องมีนัก ภาษีไม่ใช่ 17% แต่เป็น 3% เท่ากระบะ เป็นรถพื้นฐานที่ทุกครัวเรือนสามารถซื้อใช้ได้ แต่ทุกวันนี้แค่เอาสิทธิมาเพื่อทำราคาแค่นั้นเอง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 12:13:23 »
ไม่ต้องไปเดือดร้อนแทนมาสด้าเขาหรอกครับ

ถ้ารู้สึกว่ามันแพง ไม่สมราคา ก็ซื้อยี่ห้ออื่นสิครับ ผู้บริโภคมีตัวเลือก มีสิทธิเลือก มาสด้าไม่ได้ผูกขาดก็ซื้อสิ่งที่เหมาะกะท่านๆที่สุดไปดีกว่า
อยากได้ecocarราคาถูก หรือจะb segment1500จริงๆ ก็มีให้เลือกเยอะแยะ

กลไกตลาดถ้าขายไม่ออกส่วนลดก็จะมาเอง ถ้าขายดีก็วินไป

ออฟไลน์ KarnP_Photo

• Full Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 07, 2015, 12:22:04 »

ยังไม่เปิดตัวเลย อย่าตีตัวไปก่อนครับ