ผู้เขียน หัวข้อ: Stepwagon เลิกนำเข้าแต่รถยังมีเหลือ จองแล้วจะมีปัญหาอะไหล่ไหม  (อ่าน 6443 ครั้ง)

ออฟไลน์ pick22000

• Newbie
  • *
พอดีจองไว้แต่ลังเลว่า hondaเลิกนำเข้ากัวจะมีปัญหา ถ้าเปลี่ยนไปเอาvoxyหรือesquire จะดีกว่าไหมแต่เป้นgrey market

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member

Honda นำเข้า stepWGN เอง น่าจะเตรียมทางออกให้เรื่องนี้แล้วแหละครับ อีกอย่าง StepWGN ก็ขายได้เยอะพอสมควรนะ
กลับกัน พวก Noah/Voxy นั่น Toyota ไม่ได้เตรียมอะไรให้เลย ขึ้นกับเกรย์เจ้าที่คุณซื้อแหละครับ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Nut_K

Honda นำเข้ามาเองยังไม่ไว้ใจได้มากกว่าซื้อรถจากเกรย์นะครับ ทั้ง 0 บริการ + stock อะไหล่

arttie

• บุคคลทั่วไป
เคยเล็งๆไว้เหมือนกันครับ แต่เห็นที่ญี่ปุ่นจะเปิดตัวใหม่เดือนมีนา ลองเช็คข่าวดูนะครับ
ถ้าไม่ติดเรื่องยี่ห้อนี่ Kia Grand Canival ใหม่ก็น่าสนใจนะครับราคาใกล้เคียงกัน
เครื่องดีเซลแถมเป็นโมเดลใหม่ด้วย

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Honda เอาเข้ามาไม่ต้องกลัวครับ

ถ้าอะไหล่ที่สำรองไว้ไม่มี เขาสั่งจากญี่ปุ่นให้ได้ครับ.7-20 วันครับ แล้วแต่ขนาด

หรือสั่งจากพ่อค้านำเข้าก็ได้ครับ ถูกกว่าศูนย์

เชียงกงก็มีอะไหล่มือสองครับ

ส่วนอะไหล่ทั่วๆไปใช้กับรุ่นอื่นได้เยอะครับ ยกเว้นอะไหล่ตัวถัง

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ซื้อกับ Honda สบายใจกว่าเยอะครับซื้อกับเกรย์อะไหล่หายากแน่ถ้าเขาเปลี่ยนรุ่นแล้ว
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ kiwiwi

ขนาด odyssey ตัวที่ไม่ได้นำเข้า ทางฮอนด้ายังมีอะไหล่วิ่งให้เลยครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ลดไปหลายแสนไหมครับ
ตัวก่อนลดไป 400,000นะถ้าจำไม่ผิด
ตัวนี้ถ้า  honda  เลิกนำเข้าลดไปกี่แสนเหรอครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ dht_tubes

ตัวก่อนลดไป 400,000นะถ้าจำไม่ผิด
ตัวนี้ถ้า  honda  เลิกนำเข้าลดไปกี่แสนเหรอครับ

อยากรู้ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ pick22000

• Newbie
  • *
ไม่ลดซักบาท
แถม
1.ประกันชั้น1+พรบ
2.ฟิล์มรอบคัน+บานหน้า
3.ผ้ายางปูพื้นลายกระดุม
4.กรอบป้ายน้ำ
5.น้ำมัน1000บาท
6.คิัวกันสาด4ชิ้น
7. ถาดท้ายรถหลัง
8. คิ้วบันได
9.พ่นกันสนิม12
10.เคลือบสี20

อยากรู้ด้วยคนครับ

ออฟไลน์ jinnap

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่าหาได้ศูนย์ไหนครับ เมื่อวานผมถามเซลล์บอกว่า ไม่มีเหลือเลยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
อะไหล่ไม่น่าจะรอนานนะ ผมว่า 1 เดือนเต็มที่

ตอนนี้ผมก็รอกระจกบานหน้าอยู่ ร้าวมาครึ่งนะละ

ราคาอะไหล่ 41,500 คุณพระ !!!

สงสัยตอนเป็นชั้น 3 ค่อยว่ากันอีกที

ถ้าไม่ติดว่าเปลี่ยนเป็นกระจกไทยสี่พันกว่าบาทละมีตรา มอก. นะ