ผู้เขียน หัวข้อ: โดน(เกรียน)ขอท้า​แข่ง​ความเร็วบน​ถนนมา​ครับ สดๆ ร้อนๆ เลย  (อ่าน 12177 ครั้ง)

ออฟไลน์ laempiab

• Sr. Member
หึ หึ..
--ต้องเชิญไปปรับทัศนคติครับ

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
เขาคงเห็นโอกาสเหมาะนานๆทีจะเจอecoboostที่เป็นคู่ปรับสมน้ำสมเนื้อกับเขา
น่าจัดให้สัก2-3เกียรจะได้รู้จัก
2ดีเซล แรงบิดระดับเบนซิล2500cc เจอแค่ vios mt เดิมๆท่อใบเดียวก็เสร็จแล้วสับโดดๆ555

MacH1

• บุคคลทั่วไป
เขาคงเห็นโอกาสเหมาะนานๆทีจะเจอecoboostที่เป็นคู่ปรับสมน้ำสมเนื้อกับเขา
น่าจัดให้สัก2-3เกียรจะได้รู้จัก
2ดีเซล แรงบิดระดับเบนซิล2500cc เจอแค่ vios mt เดิมๆท่อใบเดียวก็เสร็จแล้วสับโดดๆ555

เห็นเค้า โฆษณาว่ารถ แทรคเตอร์ แรงเทียบเท่าเครื่อง 2500 ผมก็นึกว่าเค้าแรงเทียบได้กับ 1JZ-GTE

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

ผมเชื่อ 15% ครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ wa330

ผมคิดว่า vios city jazz เกียรAT ถ้าพ่วงกล่องจูนสักใบเล่นกับ M2 ดีเซลได้นะ
M2 ดีเซล ผมไปลองขับละเฉยๆนะสำหรับผมที่เล่นดีเซลโบใหญ่เกียรบ้าน
ต้นติดเท้าดีแต่ปลายดึงไม่ลึก รอบสี่พันก็หมดแรงละ แต่ดีแม็กผมทำแคมลูกก้านข้อดึงยาวถึงห้าพันกว่า

ออฟไลน์ Ruksadindan

ถ.เส้นนั้นมันเป็นอะไรที่น่ามึนหัวมากๆครับ อย่าเสี่ยงดีกว่า

หึ หึ..

รูปนี้รุ่น High Security หรือเปล่าครับ ว่าแต่ทำไมต้องมีจอหลัง (ให้โจร?)

ผมเชื่อ 15% ครับ
 ;D ;D ;D
ใน YouTube ก็มีเยอะแยะนะครับ ที่ แป๊น แป๊น แว้นนน เลยอ่ะ

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
ถ้าเป็นเส้นมอเตอร์เวย์หรือบูรภาวิถีก็น่าลองสนุกๆสั้นๆเอาแค่พอรู้ แต่เส้นรังสิต-นครนายกไม่ไหวจริงๆรถเยอะถนนห่วย

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
หึ หึ..

ไปด้วยคนครับ ;D ;D ;D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
เขาคงเห็นเป็นคู่แข่งที่สมน้ำสมเนื้อกันน่าจะลองซักตั้ง (หยอกๆครับ) ;D
อย่าไปเสียเวลากับพวกนี้เลยครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถึงเจ้าของกระทู้

ทีนี้้ คุณคงรู้แล้วใช่ไหมครับว่า คุณไม่ควรทำแบบนั้น ไม่ควรไปเกรียนท้าแช่งกับใครเขาแบบนั้น

ดีใจ ที่คุณได้รู้แล้ว ว่านี่คือสิ่งที่ไม่ควรทำบนถนนสาธารณะครับ

ใจเขาใจเรากันเถอะครับ

ออฟไลน์ Darkart

สงสัยอยากลองลองของละมั่งครับ  ;D
ชื่นชม จขกท. ที่ไม่บ้าตามและท้าแข่ง พวกหาคู่กัดหรือพวกบ้าพลังครับ
ขับรถให้ปลอดภัย บนทางถนนสาธารณะครับ
แต่ถ้านะ...  Ecoboost เดี่ยวรู้เรื่อง

ขอถามจขกท. ว่าเป็น Mazda 2 ตัวดีเซลหรือเบนซินครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ JeansZ

สงสัยอยากลองลองของละมั่งครับ  ;D
ชื่นชม จขกท. ที่ไม่บ้าตามและท้าแข่ง พวกหาคู่กัดหรือพวกบ้าพลังครับ
ขับรถให้ปลอดภัย บนทางถนนสาธารณะครับ
แต่ถ้านะ...  Ecoboost เดี่ยวรู้เรื่อง

ขอถามจขกท. ว่าเป็น Mazda 2 ตัวดีเซลหรือเบนซินครับ

ดีเซลครับ All new เลย ตัว Sedan 4 ประตู
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ 2k

ผมว่ากระทู้นี้เป็นผลพวลของค่ายรถทั้ง 2 ที่แซะกันไปมานี้แหละ มันเลยเกิดอาการคันของผู้ซื้อรถมือไหม่ แบบว่าเจอคู่อริต่างสถาบันโว้ย ต้องมีหยาม ป็อดหรอว้าาา

ไม่ใช่หรอกครับมันเป็นค่านิยมห่วยแตกของคนที่บูชารถและทัศนคติแคบต่างหาก เป็นที่แพร่หลายกันในตามคลับรถต่างๆมากบ้างน้อยบ้าง บางที่ก็เป็นกันมากเป็นพิเศษ  ::) คนพวกนี้จะมีทัศนคติที่มองคนใช้รถยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นว่าไม่ใช่พวกเดียวกับพวกเค้า แล้วจะเรียกคนที่ไม่ใช่ตัวเองด้วยสรรพนามว่า"มัน"มันอย่างโน้นพวกมันอย่างนั้นเรียกกันราวกับเป็นคู่อริที่มาหยามบิดามารดรกันมานาน  :-\ แล้วก็จะมีการพูดคุยกันบ่อยๆว่าไปซัดกับรุ่นนั้นมารึยังลองกับรุ่นนี้แล้วจะเป็นยังไงจะแพ้ไหม หมั่นไส้จังว่างๆไปท้าทายแข่งดีกว่า แถวไหนมีรุ่นนั้นแล่นกันบ่อยๆบอกทีจะไปปราบให้ดู แพ้มาเหรอไม่เป็นไรความหน้าแซงไหล่ทางแม่มเลย!!!.......ถามสังคมบ้างไหมว่ามีใครขอร้องให้ไปแสดงความกร่างบนถนน? พฤติกรรมไม่ต่างเดนบนถนนระรานชาวบ้านกันไปทั่ว บ้างก็ท้าทายเค้ามากๆโดนลูกปืนไล่ยิงคืนมาก็มี  :P แล้วคนพวกนี้จะไม่ยอมรับในข้อด้อยที่รถตัวเองมีนะจะดื้อแถแถกไปเรื่อยว่ามันต่างกันไม่มากหรอก แต่งไอ้โน่นยัดไอ้นี่หน่อยเดี๋ยวก็ชนะ กลายเป็นค่านิยมท้าทายกันบนถนนไม่มีที่สิ้นสุด แนวคิดแบบนี้มีกันมานานก่อนที่มาสด้ากับฟอร์ดจะเกทับกันด้วนโฆษณาโง่ๆแล้วครับ  :-\ มันก็ส่อให้เห็นถึงสังคมในภาพรวมเหมือนกันนะว่าทำไมถึงแตกแยกเป็นเสื้อเหลืองเสื้อแดงถึงขั้นยิงกันปาระเบิดใส่กันให้ตายเด็กเล็กก็ไม่เว้น ก็ขนาดแค่ใช้รถต่างยี่ห้อกันคนไทยยังแบ่งแยกเรียกมันแบ่งฝักแบ่งฝ่ายเป็นศัตรูกันเลย นับประสาอะไรกับการชักจูงระดับใหญ่อย่างการเมือง กระทู้นี่ยังกรุ่นๆเลยว่ามาสด้า2ดีเซลกำลังเป็นแพะโดนด่าทางอ้อม.....ก็เพราะไม่ใช่รถพวกข้าไงข้าจะสบประมาทมันมันต้องไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ เฮ้ยยยยย ยอมรับความแตกต่างในรถแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อแต่ละการใช้งานกันไม่ได้หรือไงวะ?  :-\ เขม่นกันมากหมั่นไส้กันมากนัดกันไปซัดกันในสนามให้จบๆไปเลยไหม? ผมก็อยากดูเหมือนกัน  ::)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

ตะก่อนด่ากระบะดันรางควันดำ....เพิ่มมาด่าเก๋งเล็กดีเซลควันดำบ้าง
ตามยุคสมัย :D

MacH1

• บุคคลทั่วไป
ตะก่อนด่ากระบะดันรางควันดำ....เพิ่มมาด่าเก๋งเล็กดีเซลควันดำบ้าง
ตามยุคสมัย :D

พวกรถเครื่องแทรคเตอร์ เสียงเหมือนโรงสี ปะครับ 

ออฟไลน์ madboy

ถ้าตื้อไม่เลิก ก็ตื้ดดดเบาๆสักเกียร์ พวกนี้จะพยามมุดแซงให้ได้แล้วก็ปล่อยเค้าหายไป หรือ จอดชิดซ้ายแม่มเลย ยังจะเอาอีกมั้ย  ;D

ปล.เส้นนี้อัตรายมากครับ ถนนลื่น รถกลับรถน่ากลัว เคยเจอเหตุการฺณ์รถยูเทิร์นตัดหน้า ทั้งๆที่เราก็เบรกตั้งแต่ไกลมากกกกก (100 เมตรได้) ก็ยังอุตส่าห์มีรถมาซัดท้ายรถ อีกจนได้ แถมลงมาด่าเราว่าจะหยุดให้รถยูเทิร์นก่อนทำไม  :o

ออฟไลน์ Night_Angel

เส้นนี้ไม่เอาด้วยหรอก  ขนาดขับธรรมดาๆ  ยังเจอ พุ่งจากข้างทางกันดื้อๆ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ HYDE--

สงสัยเขาอยากรู้มั้งครับว่า skyactiv กับ ecoboost อะไรมันจะเจ๋งกว่ากัน 555
 :D :D :D

ผมว่าชัวร์

ออฟไลน์ chettaphong

• Jr. Member
  • **
ผมว่ากระทู้นี้เป็นผลพวลของค่ายรถทั้ง 2 ที่แซะกันไปมานี้แหละ มันเลยเกิดอาการคันของผู้ซื้อรถมือไหม่ แบบว่าเจอคู่อริต่างสถาบันโว้ย ต้องมีหยาม ป็อดหรอว้าาา

ไม่ใช่หรอกครับมันเป็นค่านิยมห่วยแตกของคนที่บูชารถและทัศนคติแคบต่างหาก เป็นที่แพร่หลายกันในตามคลับรถต่างๆมากบ้างน้อยบ้าง บางที่ก็เป็นกันมากเป็นพิเศษ  ::) คนพวกนี้จะมีทัศนคติที่มองคนใช้รถยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นว่าไม่ใช่พวกเดียวกับพวกเค้า แล้วจะเรียกคนที่ไม่ใช่ตัวเองด้วยสรรพนามว่า"มัน"มันอย่างโน้นพวกมันอย่างนั้นเรียกกันราวกับเป็นคู่อริที่มาหยามบิดามารดรกันมานาน  :-\ แล้วก็จะมีการพูดคุยกันบ่อยๆว่าไปซัดกับรุ่นนั้นมารึยังลองกับรุ่นนี้แล้วจะเป็นยังไงจะแพ้ไหม หมั่นไส้จังว่างๆไปท้าทายแข่งดีกว่า แถวไหนมีรุ่นนั้นแล่นกันบ่อยๆบอกทีจะไปปราบให้ดู แพ้มาเหรอไม่เป็นไรความหน้าแซงไหล่ทางแม่มเลย!!!.......ถามสังคมบ้างไหมว่ามีใครขอร้องให้ไปแสดงความกร่างบนถนน? พฤติกรรมไม่ต่างเดนบนถนนระรานชาวบ้านกันไปทั่ว บ้างก็ท้าทายเค้ามากๆโดนลูกปืนไล่ยิงคืนมาก็มี  :P แล้วคนพวกนี้จะไม่ยอมรับในข้อด้อยที่รถตัวเองมีนะจะดื้อแถแถกไปเรื่อยว่ามันต่างกันไม่มากหรอก แต่งไอ้โน่นยัดไอ้นี่หน่อยเดี๋ยวก็ชนะ กลายเป็นค่านิยมท้าทายกันบนถนนไม่มีที่สิ้นสุด แนวคิดแบบนี้มีกันมานานก่อนที่มาสด้ากับฟอร์ดจะเกทับกันด้วนโฆษณาโง่ๆแล้วครับ  :-\ มันก็ส่อให้เห็นถึงสังคมในภาพรวมเหมือนกันนะว่าทำไมถึงแตกแยกเป็นเสื้อเหลืองเสื้อแดงถึงขั้นยิงกันปาระเบิดใส่กันให้ตายเด็กเล็กก็ไม่เว้น ก็ขนาดแค่ใช้รถต่างยี่ห้อกันคนไทยยังแบ่งแยกเรียกมันแบ่งฝักแบ่งฝ่ายเป็นศัตรูกันเลย นับประสาอะไรกับการชักจูงระดับใหญ่อย่างการเมือง กระทู้นี่ยังกรุ่นๆเลยว่ามาสด้า2ดีเซลกำลังเป็นแพะโดนด่าทางอ้อม.....ก็เพราะไม่ใช่รถพวกข้าไงข้าจะสบประมาทมันมันต้องไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ เฮ้ยยยยย ยอมรับความแตกต่างในรถแต่ละรุ่นแต่ละยี่ห้อแต่ละการใช้งานกันไม่ได้หรือไงวะ?  :-\ เขม่นกันมากหมั่นไส้กันมากนัดกันไปซัดกันในสนามให้จบๆไปเลยไหม? ผมก็อยากดูเหมือนกัน  ::)

ถูกใจครับ ผมเองก็ขับ Mazda 2 Skyactiv เหมือนกัน แต่ไม่ได้สนเรื่องแข่งอะไรนะ ตอนนี้มีแต่แข่งกับตัวเองว่าจะประหยัดน้ำมันได้ขนาดไหน

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Adi Autolism..
ผมเคยโดนกับตัวอยู่ครั้งเส้นบางพูน วีออสตัวเก่าฟิล์มดำท่อดังๆมาตีคู่ ผมขับช้าๆ ขึ้นไป ยังรีบมาตีคู่แล้วเบรคบนสะพาน
ผมมากับเพื่อนขาโหดเลยจอดเปิดกระจกถามว่ามีอะไรคับ เด็กเกรียนมันเปิดกระจกมา บอกว่าพี่ผมชอบรถพี่ขอลองด้วยหน่อย เพิ่มทำท่อมาใหม่
ผมงี้ งงตึบเลย วีออสสสสส :o :o

ปล.ผมขับ GC8

ขับมิตซูแลนเซอร์ เค้าก็ต้องอยากลองสิครับ 555
ฮือออ ใจร้ายยยยยยย :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เลือดมันร้อน

555+

ออฟไลน์ NoName__???

เข้ามาขำมิตซู แลนเซอร์ ;D

ออฟไลน์ iceice99

สงสัยเขาอยากรู้มั้งครับว่า skyactiv กับ ecoboost อะไรมันจะเจ๋งกว่ากัน 555
 :D :D :D

+3 ผมก็ว่างั้น อิอิ

ออฟไลน์ Mike

สั้นๆครับ ขับรถหรู(มั้ง) สันดานต่ำ

สติ ปัญญา ไม่ได้เยอะ ไปตามเงินที่ซื้อรถ อาจจะเป็นเด็กวัยคะนองที่พ่อแม่สปอย
หรือไม่ก็ผู้ใหญ่ ที่วุฒิภาวะต่ำ

ดีแล้วที่ จขกท ไม่ทำแบบนั้น ถ้าทำก็จะไม่ต่างอะไรจากคนกลุ่มนี้

ผมเคยเจอประจำตอนหลังน้ำท่วม ที่ New Ranger 2012 ออกใหม่ๆ
ผมรับรถเป็นกลุ่มแรกๆ เหอๆขับๆไป นี้เขอ Vigo, กระบะแต่ง บลาๆๆ มาจี้ตูดประดุจหนึ่ง จะส่งเมียไปคลอด
ส่งสัญญาณท้าดวล ขนาดนั้น

รำคาญและหงุดหงุดมาก แต่ก็ไม่เคยเลยแม้แต่สักครั้ง ที่จะขาดสติ ไปทำอะไรแบบนั้น
ขับรถบนท้องถนน ทางสาธารณะ ต้องมีจิตสำนึก รับผิดชอบต่อส่วนรวม
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
ถึงขนาดกดแตรท้าชนแบบนี้ไม่เคยเจอครับ ส่วนมากถ้าพวกจะเล่นด้วยก็จี้ตูดเบาๆ พอให้รู้
แล้วก็แซงฉีกออกไป แล้วเราค่อยตาม แค่ประลองความเร็วนะครับ ไม่ได้ขับกวนหรือหาเรื่อง
มอเตอร์เวย์ บูรพาวิถี วงแหวนกาญจนา เจอบ่อยครับ

ตามเรปบนนี่เห็นด้วยเลยครับ ขับกระบะรุ่นไหนก็ตาม แซง Vigo ไป
7 ใน 10 คัน กดตามแทบทั้งนั้น ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม
สุดท้ายก็ต้องปล่อยเขาอยู่ดี บอกตรงๆ ไม่ไว้ใจช่วงล่างครับ
ถึงจะขับ Ranger หรือ BT50 ก็เถอะ . . .

ออฟไลน์ dht_tubes

แข่งไปก็ไม่ได้รางวัลอะไรครับ จขกท.เป็นตัวอย่างที่ดีครับ

+1 ครับ ขอชื่นชมด้วยคน

ออฟไลน์ bam v60

• Jr. Member
  • **
เค้าบีบเตือนอะไรรึเปล่า ประตูไม่สนิท ประตูทับอะไรอยู่รึเปล่า
รถเดิมๆรึเปล่าครับ ถ้าเดิม ส่วนตัวผมว่าไม่มีใครท้าแข่งกับรถเดิมๆหรอกครับ

ออฟไลน์ laempiab

เค้าบีบเตือนอะไรรึเปล่า ประตูไม่สนิท ประตูทับอะไรอยู่รึเปล่า
รถเดิมๆรึเปล่าครับ ถ้าเดิม ส่วนตัวผมว่าไม่มีใครท้าแข่งกับรถเดิมๆหรอกครับ

คุณครับ--
หรือว่า.. เค้า พยายามจะบอก
ในสิ่งที่ เค้าเห็น..
แต่.. คุณไม่เห็น
...

ไปก่อนละครับ ตัวใครตัวมัน -- อิ อิ

ออฟไลน์ Nookkiez

อาจจะมาหาคำตอบของคำถาม "ถ้าดีเซลไม่ใช่คำตอบ.."
Test ..