ผู้เขียน หัวข้อ: เจอราคายางก็หน้ามืดแล้ว Ford..Everest  (อ่าน 45690 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pong

• Newbie
  • *
เจอราคายางก็หน้ามืดแล้ว Ford..Everest
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 14:17:55 »
สนใจ Ford Everest ตัว 3.2 titanium+ แต่พอลองเช็คราคายางดูจากเจ้าตลาดทั้ง Bridgestone และ Michellin เจอเข้าไปเส้นละเกือน 20,000 ....รู้นะว่าขอบ 20 มันสวย แต่ลดลงมาเหลือขอบ 19 ราคายางลงเกือบครึ่ง...ขอล็อรุ่ม 2.2 มาใส่แทนได้ไหมเนี่ย...

ออฟไลน์ bravo

• Hero Member
Re: เจอราคายางก็หน้ามืดแล้ว Ford..Everest
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 14:26:02 »
ก็ใช้ยางยี่ห้ออื่นก็ได้นี่ครับ ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนรุ่นเดิม
นิตโตะ โยโกฮาม่า โตโย ขอบ 20" เส้นละประมาณ 7,000-8,000 บาทครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
Re: เจอราคายางก็หน้ามืดแล้ว Ford..Everest
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 14:26:51 »
Ford Evrest ใช้ยาง Runflat หรอครับถึงแพงขนาดนั้น ถ้าเป็นยางธรรมดาเท่าที่ผมลองหาๆ ดูก็เส้นละประมาณ 5000 - 8000 บาทครับแล้วแต่เกรด

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 14:27:24 »
เอาไปแลกล้อ17สิครับ  ;D ยิ่งได้16 น่าจะดี  ;D

ออฟไลน์ rojsak2021

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 14:33:02 »
  คิดหนักเลย นี่ยังไม่รู้ว่าตัว 3.2 L จะซดน้ำมันขนาดไหน ผมว่าเฉลี่ย 9-10 l/km  :-\

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 14:34:38 »
 Bridgestone  ที่ใส่ในล้อ TRD 18   นิ้วของ Fortuner sportivo   เส้นนึงก็ประมาณ 10,000 + -   ยี่ห้ออื่นก็ถูกลงมา 
Ford  ให้อะไรมาเยอะ และกดราคาได้ต่ำมาก ถ้าเทียบกับราคาของที่ใส่เข้าไป    และมันก็บ่งบอกได้อีกอย่างนึงว่าราคาในการดูแลรถพวกนี้คงไม่ถูกแน่นอน    ต่อให้คุณใช้ยางอื่นราคามันลดลงจริงแต่มันก็สูงกว่าพวกรถ MPV หรือรถเก๋งบ้าน ๆ แน่

ผมเคยบอกว่าบ้านเราก็แปลกตรงที่ขับกระบะไม่ได้ใช้งานอะไรลย  แต่เลือกรถยกสูง   และไม่เลือกรถ 4x4 อีกด้วยนะแต่เลือกรถ 4x2  พรีรันเนอร์ยกสูง   คือไม่รู้จะเอามาทำไมเพราะมันก็เหมือนรถ 2wd ทั่วไป  ใช้งานอะไรก็ไมได้แตกต่างจากรถตัวเตี้ยขับ 2 ล้อ      ไปตามห้างเกะกะคันใหญ่ขับลำบาก  ที่เห็นชัดเลยคือเปลี่ยนยางทีนึงก็มีขั้นต่ำเส้นล่ะ 5000 กว่าบาท   แพงเกินกว่าที่จำเป็นอีก
บางทีจะเอารถ SUV PPV  พวกนี้ไปเป็นรถครอบครัว   ใช้งานประจำทุกวัน  รถคันมันใหญ่ นั่งอาจจะไม่สบายเท่า MPV  การกินน้ำมันไม่ได้ด้อยกว่าปิคอัพเลย มากกว่าแน่นอน   ค่าโสหุ้ยตามระยะทางมีเยอะ   ค่าภาษีประจำปี เครื่อง 3.2 ไม่น้อยเลยนะ  แต่ถ้าใจรักจะซื้อรถพวกนี้  ก็น่าจะทำใจเรื่องพวกนี้ได้ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 14:40:17 »
 คิดหนักเลย นี่ยังไม่รู้ว่าตัว 3.2 L จะซดน้ำมันขนาดไหน ผมว่าเฉลี่ย 9-10 l/km  :-\
3.2 WT  ได้9-10 km/l  โดยทั่วไป ถ้าวิ่งทางไกลมี 12 km/l  ให้เห็นได้      แต่ Everest  ยังไงก็น่ากินมากกว่านี้เพราะรถหนักมากกว่า 2 ตัน ล้อขอบ 20   ยังไงมันก็ไม่ประหยัดกว่านี้แน่นอนครับ ดีที่สุดคือเท่าเดิมของตัวไวลด์แทร๊ก    อยู่ที่ว่ารับสภาพตัวเลขนี้ได้หรือเปล่า  
อีกอย่างไม่ทันไรมีคนถามหา  Everest  3.2 4x2  ซะแล้ว    บอกเลยว่ารถใหญ่ขนาดนี้เครื่องขนาดนี้ เอา 4x2 ไปมันก็ไม่ได้ช่วยให้ประหยัดน้ำมันขึ้นหรอก  คือกินเหมือนเดิมไม่ต่างกัน  สเปกมาซะขนาดนี้  รถ 200 แรงม้าจะให้กินน้ำมันเท่ากับรถซีดาน 13-15 km/l  คงยากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 25, 2015, 14:43:05 โดย Auto »

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 14:42:07 »
เส้นละ 2 หมื่น สี่เส้น เหยีบแสน ผมว่าเป็นไปไม่ได้ครับ
ยางรันเฟต  ของ Bmw ยังเส้นละ สองหมื่นนะครับ

ฟอร์ดใช้ยางรันเฟต ใช้หรอครับ

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 14:45:57 »
Bridgestone  ที่ใส่ในล้อ TRD 18   นิ้วของ Fortuner sportivo   เส้นนึงก็ประมาณ 10,000 + -   ยี่ห้ออื่นก็ถูกลงมา 
Ford  ให้อะไรมาเยอะ และกดราคาได้ต่ำมาก ถ้าเทียบกับราคาของที่ใส่เข้าไป    และมันก็บ่งบอกได้อีกอย่างนึงว่าราคาในการดูแลรถพวกนี้คงไม่ถูกแน่นอน    ต่อให้คุณใช้ยางอื่นราคามันลดลงจริงแต่มันก็สูงกว่าพวกรถ MPV หรือรถเก๋งบ้าน ๆ แน่

ผมเคยบอกว่าบ้านเราก็แปลกตรงที่ขับกระบะไม่ได้ใช้งานอะไรลย  แต่เลือกรถยกสูง   และไม่เลือกรถ 4x4 อีกด้วยนะแต่เลือกรถ 4x2  พรีรันเนอร์ยกสูง   คือไม่รู้จะเอามาทำไมเพราะมันก็เหมือนรถ 2wd ทั่วไป  ใช้งานอะไรก็ไมได้แตกต่างจากรถตัวเตี้ยขับ 2 ล้อ      ไปตามห้างเกะกะคันใหญ่ขับลำบาก  ที่เห็นชัดเลยคือเปลี่ยนยางทีนึงก็มีขั้นต่ำเส้นล่ะ 5000 กว่าบาท   แพงเกินกว่าที่จำเป็นอีก
บางทีจะเอารถ SUV PPV  พวกนี้ไปเป็นรถครอบครัว   ใช้งานประจำทุกวัน  รถคันมันใหญ่ นั่งอาจจะไม่สบายเท่า MPV  การกินน้ำมันไม่ได้ด้อยกว่าปิคอัพเลย มากกว่าแน่นอน   ค่าโสหุ้ยตามระยะทางมีเยอะ   ค่าภาษีประจำปี เครื่อง 3.2 ไม่น้อยเลยนะ  แต่ถ้าใจรักจะซื้อรถพวกนี้  ก็น่าจะทำใจเรื่องพวกนี้ได้ครับ
ซื้ออีกกี่ครั้ง ก็คงเลือก 4 ประตูยกสูงเช่นเดิม เพราะขับดี ขับเท่ สวย สง่า
ส่วนที่ไม่เลือก 4*4 เพราะเงินไม่ถึง ถ้าเงินถึงจัดแน่นอน

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 14:47:50 »
ต้องตามนั้นเลยครับ รักสวยต้องแพง แต่ก็เปลี่ยนได้ครับ แต่เรื่องรถยกสูง เวลาขับมันมองเห็นได้ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 15:00:58 »
มีรุ่นที่ราคาไม่ถึง 2 หมื่นแน่ๆครับ ลองหาดูครับ

ออฟไลน์ zeriw009

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 15:05:32 »
คนเรานี่ก็แปลกครับ เค้าให้ขอบ 17 มา บอกจะเอา 18  พอให้ 18 บอกจะเอา 20 พอให้ขอบ 20 กลัวมีปัญหาเรื่องงบตอนเปลี่ยนยาง
นานๆ เปลี่ยนทีครับ  อย่าซีเรียส ถ้าคุณจะซื้อจริงๆ บอกเซลให้จัดการเปลี่ยนเป็น 18 ให้ได้ครับ (เซลยิ้มเลย)
㋡  ㋡ ขายรถที่สวยสมบูรณ์แบบในตอนนี้ อีก 50 ปี จะเอาอะไรมาขาย

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 15:07:31 »
ขอบ 20 นิ้ว อยากขับหล่อๆต้องทำใจครับ ราคาแพงเป็นธรรมดา  ;D ;D ;D

เรื่องยางมีผลต่อการขับขี่ด้วยนะครับ ไม่ใช่จะใส่แบบทั่วๆไป มีกำลังซื้อรถราคา เกือบ 1.6 ล้าน

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 15:09:40 »
 ยาง SUV อายุการใช้งานมากกว่ารถเก๋งนะครับ เปลี่ยนทีนึงว่ากันที่ 8 หมื่นกิโลเป็นต้นไป ( สำหรับยางที่มีคุณภาพพอใช้ได้  )
 ซึ่งรวมถึงยางติดรถ goodyear efficientgrip suv

คราวนี้มองไปถึงการเปลี่ยนครั้งหน้า กรณีใช้ยาง HT เหมือนเดิม
 TOYO PROXES ST2 ขนาดเดิม ราคาตอนนี้ก็ 8,000 บาทต่อเส้น คุณภาพดีกว่ายางติดรถ goodyear efficientgrip suv อีก

แต่รถแบบนี้ ยาง AT ดูเหมาะกว่านะ ถ้าไม่ได้อัดโค้งแบบโหดๆ เดี๋ยวนี้ยาง AT ก็พัฒนาไม่ด้อยไปกว่ายาง HT มากนักบนถนนดำ แลกกับประสิทธิภาพที่ดีขึ้นในถนนรอง แถมสวยอีกต่างหาก

Coper zeon LTZ ก็ดีครับ ราคาก็เส้นละหมื่นนิดๆ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 15:31:50 »
ยาง 20 ถูกกว่า 19 บางยี่ห้ออีกนะ
หาง่ายกว่าด้วย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 15:49:31 »
อีกตั้ง 4ปีแน่ะ
และต้องร่วมๆ 5 ปีต่อจากนี้ สำหรับคนที่ซื้อส่วนใหญ่

ถึงตอนนั้น 18นิ้วอาจจะเป็นขนาดมาตรฐานของทุกค่ายจนทำให้ทั้งแม๊กและยางถูกเหลือเชื่อ!!!
แล้วเอา 20ออกไปเลยก็ยังไม่สาย

อย่างผมเพิ่งเปลี่ยน eagle f1 d5 235/45-18 ใส่ในสเปซแวกอนผม เพิ่ง 5000
ใครจะเชื่อล่ะ สมัยที่ eagle ออกใหม่ๆ ผมยังทำใจเอา 235/45-17 ใส่ใน e34 ไม่ลงเลย
เส้นละเกือบหมื่น ยังต้องหนีไปใส่พวกยางนำเข้าญี่ปุ่นเลย

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 15:52:07 »
คิดว่าคนซื้อฟอร์ดเอเวอเรสต์ ไม่น่าจะซีเรียสกับราคายางน่ะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 15:57:51 »
ยาง 20 เดี๋ยวนี้มีให้เลือกเยอะมากกกก ราคาก็ตามคุณภาพ
แต่ราคาเกรดดีๆหน่อยก็ไม่ได้แพงถึงระดับ 20000 ขนาดนั้นครับ..
7000 - 10000 ต้นๆ มีเยอะแยะ สำรวจตลาดก่อนก็ดีนะครับ
ก่อนจะมาโพสตกใจกะราคายาง

มีใครจำได้มั้ยว่า เอเวอร์เรสรุ่นเก่า ที่ให้ขอบ 18 มาตอนนั้น
ก็มีคนออกมาบ่นแบบนี้แหล่ะครับ..

สุดท้ายจริงๆ คนที่ซื้อเอเวอร์เรส ก็พร้อมและรับได้ครับ
และผมว่าเขาไม่น่าจะมีปัญหากับการเปลี่ยนยางครับ..

คนซื้อจะไม่บ่น แต่คนบ่นจะซื้อรึเปล่า อันนี้ก็ไม่รู้..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 16:01:36 »
ผมเคยบอกว่าบ้านเราก็แปลกตรงที่ขับกระบะไม่ได้ใช้งานอะไรลย  แต่เลือกรถยกสูง   และไม่เลือกรถ 4x4 อีกด้วยนะแต่เลือกรถ 4x2  พรีรันเนอร์ยกสูง   คือไม่รู้จะเอามาทำไมเพราะมันก็เหมือนรถ 2wd ทั่วไป  ใช้งานอะไรก็ไมได้แตกต่างจากรถตัวเตี้ยขับ 2 ล้อ      ไปตามห้างเกะกะคันใหญ่ขับลำบาก
ผมเป็นคน ตจว น่ะ ใช้รถเข้านอกออกในตัวเมือง-ชนบททุกวัน มองว่าพวกพรีรันเนอร์ไม่ว่าค่ายไหนๆเนี่ย มันเหมาะกับสภาพถนน ตจว โดยรวมมากที่สุดแล้ว ความสบายมันก็ต่างจากขับ 2 ตัวเตี้ยมากเพราะยางใหญ่กว่า หัวสั่นหัวคลอนน้อยกว่า คือเรายากได้รถสบายๆใกล้เคียงเก๋ง แต่ก็ต้องมีกระบะไว้บรรทุกด้วย
ส่วน 4x4 ส่วนมากเกินความจำเป็นเพราะไม่ได้เอาไปลุยโหดที่ไหน ถนนที่มีแค่ขับ 2 ก้พอไปพอมาได้อยู่แล้ว ส่วนเรื่องเกะกะเวลาเข้าห้าง อันนี้มันก็พอทำเนาครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 16:02:57 »
ยางยี้ห้อ บริสโตน มิชลิน ขอบ 18 เส้นเป็นหมื่นนิดแล้ว ต้องสั่งด้วยนะไม่มีสต๊อก
ขอบ 20 จะเหลือเหรอเหมื่นกลาง ปกติทุกวันนี้ที่เขาเปลี่ยนขอบ20 ก็ไม่ได้ใส่2ยี่ห้อนี้ซะหน่อย
ยี้ห้ออืนเส้นล่ะ6-7พันเท่านั้น

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 16:30:25 »
ผมว่ายางขอบ20มีเยอะนะครับ หลากหลายราคา แต่แก้มยางความสูงแค่ 55 อาจจะเหมาะสำหรับขับเท่ๆสวยๆ เสียวถนนแถวใต้จริงๆ วิ่งมาเร็วๆเพลอตกหลุมแถวๆนคร สุราษนี่ มันจะดุ้งไปถึงแม็คไหมหว่า ผมเคยเสียแม็ครถเก๋งไปเส้นนึงละ แก้มใหญ่ด้วย และถ้าใครชอบอยากลุยแถวๆเขาที่มีโขดหินบ้าง ก้อนหินบ้าง อาจจะไม่เหมาะเท่าไหร่ สงสารแม็ค ถ้าผมซื้อคงเอาไปลุย  ;D แต่คงไม่ได้ลุยโหด เอาพอหอมปากหอมคอ ดูจากยางแล้ว อยากได้ แก้มยางสูงสัก 65 ขอบ17 รอดูรถก่อนว่าใส่ได้ไหม เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆ โพสได้เต็มที่เลยนะครับ รอเก็บข้อมูลอยู่  ;D

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:25:39 »
ไม่งอแงนะ ราคา18กะ20 ต่างกันหน่อยเดียว แถมแบรด์รองๆอย่าง Dunlop ,Nitto ราคามันก้อรับได้ คุณภาพก้อโอเคสำหรับใช้งานทั่วไป
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ tierak

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:30:24 »
ผมเคยบอกว่าบ้านเราก็แปลกตรงที่ขับกระบะไม่ได้ใช้งานอะไรลย  แต่เลือกรถยกสูง   และไม่เลือกรถ 4x4 อีกด้วยนะแต่เลือกรถ 4x2  พรีรันเนอร์ยกสูง   คือไม่รู้จะเอามาทำไมเพราะมันก็เหมือนรถ 2wd ทั่วไป  ใช้งานอะไรก็ไมได้แตกต่างจากรถตัวเตี้ยขับ 2 ล้อ      ไปตามห้างเกะกะคันใหญ่ขับลำบาก
ผมเป็นคน ตจว น่ะ ใช้รถเข้านอกออกในตัวเมือง-ชนบททุกวัน มองว่าพวกพรีรันเนอร์ไม่ว่าค่ายไหนๆเนี่ย มันเหมาะกับสภาพถนน ตจว โดยรวมมากที่สุดแล้ว ความสบายมันก็ต่างจากขับ 2 ตัวเตี้ยมากเพราะยางใหญ่กว่า หัวสั่นหัวคลอนน้อยกว่า คือเรายากได้รถสบายๆใกล้เคียงเก๋ง แต่ก็ต้องมีกระบะไว้บรรทุกด้วย
ส่วน 4x4 ส่วนมากเกินความจำเป็นเพราะไม่ได้เอาไปลุยโหดที่ไหน ถนนที่มีแค่ขับ 2 ก้พอไปพอมาได้อยู่แล้ว ส่วนเรื่องเกะกะเวลาเข้าห้าง อันนี้มันก็พอทำเนาครับ
ตามนี้เลยครับ มันมีเหตุผลหลายอย่างเป็นองค์ประกอบ จะตัดสินใจแทนคนอื่นคงไม่ได้ และผู้ซื้อเขาคงเลือกที่ดีที่สุดสำหรับเขาอยูแล้ว

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:38:46 »
จขกท. จุดประเด็นได้น่าคิดนะครับ หลายๆคนมักมองข้ามเรื่องการบำรุงรักษาพวกนี้ไป
พอซื้อมา ถึงเวลาต้องเปลี่ยนยางต้องคิดหนักเลยทีเดียว

สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:48:25 »
ต้นทุน OEM มันไม่ได้แพงเวอร์เหมือน After market นะครับ น่าจะสัก 5-6000 พัน สำหรับ 20 in.
ถ้าอยากได้ล้อก็ตัวล่าง ก็แจ้ง sale ก็ได้มั้ง เซลล์น่าจะชอบเลย
หรือซื้อมา แล้ว ขายแลกกับตัวล่าง น่าจะได้ตังค์แถมติดปลายนวมหลายพัน แต่ผมว่าลายตัวท๊อบสวยเหมาะกับรถดีนะครับ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:49:33 »
ผมว่ายางขอบ20มีเยอะนะครับ หลากหลายราคา แต่แก้มยางความสูงแค่ 55 อาจจะเหมาะสำหรับขับเท่ๆสวยๆ เสียวถนนแถวใต้จริงๆ วิ่งมาเร็วๆเพลอตกหลุมแถวๆนคร สุราษนี่ มันจะดุ้งไปถึงแม็คไหมหว่า ผมเคยเสียแม็ครถเก๋งไปเส้นนึงละ แก้มใหญ่ด้วย และถ้าใครชอบอยากลุยแถวๆเขาที่มีโขดหินบ้าง ก้อนหินบ้าง อาจจะไม่เหมาะเท่าไหร่ สงสารแม็ค ถ้าผมซื้อคงเอาไปลุย  ;D แต่คงไม่ได้ลุยโหด เอาพอหอมปากหอมคอ ดูจากยางแล้ว อยากได้ แก้มยางสูงสัก 65 ขอบ17 รอดูรถก่อนว่าใส่ได้ไหม เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆ โพสได้เต็มที่เลยนะครับ รอเก็บข้อมูลอยู่  ;D
 ถ้าลงได้ก็เอา 265/75 R16 หายางง่ายกว่าสบายกระเป๋ามากกว่า  
แต่ถ้าลงไม่ได้ก็ต้องเป็น 265/ 65 R17  แต่ยางจะแพงขึ้นมาอีก  

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 17:53:50 »
ไม่ขนาดนั้นครับ อย่าง Toyo Proxes ST II กับ Yoko Parada Spec X ก็อยู่ราวๆ เส้นละ 7000+- ซึ่งยางระดับนี้ สมรรถนะก็น่าจะเหลือเฟือกับกำลังเครื่องแล้ว ไม่รู้ว่า แพงกว่า ขอบ 18 มากน้อยแค่ไหน

ออฟไลน์ wesborland

• Full Member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:03:05 »
ตี กลมๆไว้ที่ 8000 ก็ได้ของดีแล้วครับ :D

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:19:11 »
ยางบ้างวเรามีหลายยี่ห้อเลือกให้มันเหมาะเงินในกระเป๋าและพอใช้งานได้แค่นี้ก็โอเคแล้วครับ
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 25, 2015, 18:29:20 »
ยางไม่คิดมากครับ ไม่มีใครเปลี่ยนใช้เงินสดเท่าไหร่หรอก ผ่อน 0% 10 เดือน-12เดือน ทั้งนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย