ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง audi tts กับ slk r172 เลือกไม่ได้ซักทีครับ รบกวนพี่ๆช่วยด้วยครับ  (อ่าน 9194 ครั้ง)

ออฟไลน์ newclear

• Newbie
  • *
ระหว่าง audi tts กับ slk r172 เลือกไม่ได้ซักทีครับ เป็นมือสองนะครับ
รบกวนพี่ๆช่วยเปรียบเทียบข้อดีข้อเสียด้วยครับ

slk ขับตจว.นี่ดูรวย คนรู้จักเยอะ เปิดเหม่งได้
tts เร็ว แรง คนรู้จักน้อย เปิดเหม่งไม่ได้(ไม่เอารุ่นผ้าครับ)

ปล.ที่บ้านมี e200 w212 facelift(2014)  กับ a6 c5(กำลังขาย)
เรื่องอะไหล่ผมไม่มีปัญหากับaudiครับ มีอู่ประจำกับคันเดิม
ขับต่างจังหวัดครับ ตอนนี้ตัดสินใจไม่ได้จริงๆครับ เข้าตาทั้ง2คัน พี่ๆช่วยด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ boneshiro

• Sr. Member
  • M Power Addicted
TTs ครับ
172 สำหรับผมมันรถผู้หญิงขับ
M power Thailand
M5 e60 V10

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
TTs ครับ
เห็นตามนี้ แต่TTS ก็มีผู้หญิงขับน่ะครับ แต่จะออกเท่ๆหน่อย

ผู้ชายขับ SLK มันดูแปลกๆน่ะคับ แนะนำให้ไปขับZ4 สวยกว่าครับ

TTs ครับ
เห็นตามนี้ แต่TTS ก็มีผู้หญิงขับน่ะครับ แต่จะออกเท่ๆหน่อย

ผู้ชายขับ SLK มันดูแปลกๆน่ะคับ แนะนำให้ไปขับZ4 สวยกว่าครับ

คห ผมแบบขยายความ

Z4 ได้อารมณ์ supercar สุด ช่วงล่างดิบๆ พวงมาลัยเฟิร์มๆ เบาะเหมือนนั่งอยู่บนพื้นถนน
แบบโกคาร์ท
Tts แรงแต่กำเนิด และทำต่อได้อีกไกล ขับสี่แน่นๆ
Slk สวยดูดี มีชาติตระกูล แต่แคแรคเตอร์การขับ ได้ฟิลรถสปอร์ตน้อยสุดในสามตัวเลือก
M5 e60 V10

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member

ออฟไลน์ werawit

TTS ตัว Face lift ปี 12 ราคา 2 ต้นๆ กลางๆ

R172 รถ  BenzTH ปี 12 ราคา 2 กลางๆ ปลายๆ

ช่วงราคามี Gap อยู่ราวๆ 2-3 แสนบาท
**ถ้าให้เลือกต้องถามว่า ทัศนคติ ผู้ซื้เป็นยังไงเพราะ ทั้งคู่มีดีมีด้อยชัดเจน  ส่วนตัวผมคงเล่น 172 เพราะคงส่วนตัวคงไม่ได้เน้นซิ่งมากนักครับ เน้นดูดี ขับกินลม และ ดูแลรักษาง่ายกว่า ด้วยความที่เป็น BenzTH

ออฟไลน์ bluelawn

ราคาได้แรงม้ามากกว่าเกือบร้อยตัว  + เป็นคนเล่นออดี้อยู่แล้ว จัดเลยดีกว่าครับ  8)

ออฟไลน์ carpenter

คำถามนี้ เป็นผมคงเลือกว่า TTS สีอะไรดี

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
    คงตอ้งเลือกเองว่าชอบแบบไหนครับ

สำหรับผมเลือก slk แบบไม่ยาก

แต่ถ้ากับ z4 นี่คิดหนักครับ
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
TTS หล่อกว่าเยอะครับ SLKมันจะออกลุคคุณหนูไปครับ
ถ้าจะเทียบ เทียบกับFairlady,Z4ดีกว่าครับ :D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
ถามที่นี่ก็จะได้คำตอบเป็น TTS 
ถามอีกที่ก็จะเป็น  SLK
ถามใจตัวเองดีกว่าครับ ลึกๆแล้วคงมีคำตอบในใจ เพียงแต่เสียดายอีกคัน
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ simcity

SLK ครับ สดกว่า อยู่ได้อีกหลายปี

TTS ตกรุ่นไปแล้ว  มือสองหารถสภาพสดๆ อาจจะยากหน่อยครับ

ออฟไลน์ localgame

ถามที่นี่คนส่วนใหญ่เน้นการขับขี่คงได้คำตอบว่าTTSหละครับ ถ้าถามที่อื่นคงเน้นหล่อ หรู คงตอบSLK แต่ถ้าให้ผมสรุป ใช้ระยะสั้นเอามาซิ่งเล่นๆซัก2-3ปี คงซ่อมเล็กๆทั่วไปช่างที่ไหนก็ทำได้ เล่นTTS ใช้ระยะยาวเกิน5ปี อาจมีการซ่อมใหญ่สักครั้งอะไหล่หาง่าย ช่างชำนาญ ซ่อมแล้วชัวว่าจบ เบื่อๆขายก็ยังมีราคา ไปslkเลยครับ

• Newbie
  • *
เอามาขับซัก2-3ปีก็เปลี่ยนครับ ถ้าอีก2-3ปีราคาคันไหนจะตกมากกว่ากันครับ
ที่ผมหาได้ tts สีส้ม 2011 ราคา1.9
slk สีแดง(ถ้าหาได้)หรือขาวปี 2012 ราคา 2.5
อีก3ปีจะเหลือประมาณเท่าไหร่กันครับ

แล้วอัตราเร่งระหว่าง e200 w212 กับ slk ต่างกันมากมั้ยครับ เห็นเครื่องตัวเดียวกันเลยครับ
ฟิลลิ่งต่างกันมั้ยครับ ผมว่าe200 ก็แรงในระดับนึงแล้วครับ ไม่เคยขับแรงกว่าตัวนี้ด้วยครับ

Z4 เจ้าของเงินบอกไม่ชอบครับ 555

หรืออีกอย่างจะซื้อคันไหนก่อนเพราะอีก2-3ปีก็คงจะเล่นอีกคันคับ

ขอบคุณครับ

เอามาขับซัก2-3ปีก็เปลี่ยนครับ ถ้าอีก2-3ปีราคาคันไหนจะตกมากกว่ากันครับ
ที่ผมหาได้ tts สีส้ม 2011 ราคา1.9
slk สีแดง(ถ้าหาได้)หรือขาวปี 2012 ราคา 2.5
อีก3ปีจะเหลือประมาณเท่าไหร่กันครับ

แล้วอัตราเร่งระหว่าง e200 w212 กับ slk ต่างกันมากมั้ยครับ เห็นเครื่องตัวเดียวกันเลยครับ
ฟิลลิ่งต่างกันมั้ยครับ ผมว่าe200 ก็แรงในระดับนึงแล้วครับ ไม่เคยขับแรงกว่าตัวนี้ด้วยครับ

Z4 เจ้าของเงินบอกไม่ชอบครับ 555

หรืออีกอย่างจะซื้อคันไหนก่อนเพราะอีก2-3ปีก็คงจะเล่นอีกคันคับ

ขอบคุณครับ

เครื่องตัวเดียวกันแต่อยู่ในบอดี้รถเล็กแบบ Slk จี้ดกว่าแต่นอนครับ
แต่ถ้า จขกท บอกว่า E200 แรงแล้ว มาขับ Tts จะกรี้ด
เพราะมันแรงกว่าเยอะแบบเทียบกันไม่ได้
สำหรับผม E200 มันอืดมาก แต่ Tts เข้าขั้นจะใช้คำว่ารถแรง

ส่วนเรื่องขายต่อ Slk ขายง่ายกว่าอยู่แล้วครับ
แต่เรื่องราคาขาดทุนมากนัอยเพียงใดไม่อยากคิด^^
M5 e60 V10

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD

ขอบคุณครับ

SLK  แรงกว่าเพราะเบากว่า แต่ไม่มาก
ช่วงล่าง SLK มันก็เหมาะสมกับความแรงมันนั่นแหละ ขับง่ายใช้ได้ทุกวัน

ผมมี SLK200 กับ F10 528i ที่หลายคนบอกว่าขับดี ขับมัน ผมกลับชอบขับ SLKมากกว่า ถ้าได้ตัว 250คงดีกว่านี้

ส่วน  Z4 กับ SLK
Z4 ดีกว่าตรง เครื่อง กับเกียร์ นอกนั้นผมรู้สึกว่า SLK ดีกว่า อาจเป็นเพราะผมชอบฟิลลิ่งแบบนี้  
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking

ออฟไลน์ musicman1892

ผมขอแนะนำ R172 ละกันครับ เพราะว่า หากท่าน เจ้าของกระทู้ รู้สึกวันไหนอยากขับรถเล่นรับลมชิลๆ ก็เปิดประทุน R172 มันดู มีเสน่ห์
ถึงจะไมไ่ด้เปิดประทุน ตัวรถมันก็มีเสน่ห์ของมันอยู้แล้วครับ

ออฟไลน์ TorTy

โจทย์นี้เหมือนกันสุดท้ายได้ R172 มาครับ
คำตอบได้ไม่ยากจริงๆลองขับดูเลยครับเรื่องความแรงขอไม่เถียงสู้ไม่ได้จริงแต่สำหรับผม R172 ก็ขับสนุกแล้วครับ

รวมทุกสิ่งทุกอย่างความสบายใจราคาขายต่อเทมาทาง R172 ครับ TTS ตกรุ่นไปสักพักแล้วเริ่มดูตกยุคนิดๆถึงตัวใหม่จะไม่ต่างมากก็เถอะ
เอาจริงๆถ้าได้ลองขับจะรู้ใจตัวเองมากขึ้นเยอะครับว่าชอบคันไหนรถมันระดับเดียวกันคู่แข่งกลายๆอยู่แล้ว

ในเรื่องของราคาขายต่อ TTS ตกกว่าครับ SLK สภาพดีหาง่ายกว่าเยอะครับTTS โดนอัดหนักๆมาซะส่วนใหญ่ยังต้องมาดูการจดทะเบียนอีกว่าจดเป็น
TTS รึเปล่าอันนี้ไม่มีใครกล้ารับประกันว่าจะไม่โดนย้อนหลังเพียงแต่มันนานแล้วน่าจะไม่มีปัญหาถ้าจดเป็น TTS ก็สบายใจได้ครับ

เรื่อง E200 น่าจะห่างเยอะเพราะเพื่อนผมใช้  E300 AMG มาขับทางไกลยาวๆก็บอกว่าต่างเยอะอยู่ไม่แปลกครับน้ำหนักกับกำลังตัวรถ SLK ทำมาดีกว่ารถเบากว่า
ขับสนุกกว่าเยอะครับคนละอารมณ์เลยการควบคุมรถที่เบาทำมาเพื่อขับเอามันครับคนละเรื่องกับรถครอบครัวถ้าชอบขับรถต่างเยอะครับคุณพ่อผม 60 กว่ายังชอบเลย

ลืมบอกไปพอดีตอนซื้อเล่นมือหนึ่งนะครับเลยตัดสินใจไม่ยากถ้ามือสองหา TTS สภาพดีๆน่าสนครับหาช่างไปดูด้วยเลยเอาชัวครับใช้ 2-3 ปีเปลี่ยนเล่นได้ทั้งคู่ถ้ามือสองนะครับไม่เจ็บกับราคาขายต่อมาก
เล่นรถพวกนี้ผมเชียร์มือสองอีกคนครับมาคิดๆดูแล้วคุ้มค่ากว่า

ออฟไลน์ H.

ผมว่า R172 มันก็ได้ลุคอยู่นะ แต่เป็นลุคอาเสี่ยอายุมากๆที่ชอบหลีสาว
H.

ออฟไลน์ mothsan

ชอบรถแรง แต่ถ้า 2 ตัวนี้เลือก R172 ครับ หล่อนได้หลายรูปแบบ

preme123

• บุคคลทั่วไป
TTS ครับ ชอบแรงๆๆ อืดๆขับแล้วหงุดหงิด 5555

ออฟไลน์ joe560-4

ผมว่าไป slk r172 ดีกว่าครับแต่ลองพยายามหา slk 250 จะได้แรงอีกนิดด้วย

และถ้าบอกว่า  E200 w212 แรงแล้ว สบายเลยครับเพราะที่เคยขับมา slk 200 r172 ก็แรง

กว่า E200 W212 ตัว 5 สปีดพอประมาณเลยครับ แต่ราคาตอนนี้ ผมว่า slk r172 น่าจะแพงกว่าเยอะนะครับ

เท่าที่ดู tts น่าจะไม่เกิน 2 ล้าน ส่วน slk น่าจะมี 2.5 ล้านขึ้นครับ

ออฟไลน์ Bond007

ถ้าชอบความสด อยู่ยาวๆก็ SLK ครับ
แต่ถ้าอยากได้ขับสนุก แรง แปลกตาไป TTs เลย

ออฟไลน์ SM.

SLK ดีกว่าครับ ใหม่กว่า แถมเรื่อง service ที่ดีกว่าด้วยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
SLK ตอนเปิดหล่อกว่าจมครับ

ส่วนตัวไม่ได้ขับรถเร็วอยู่แล้วด้วย

ออฟไลน์ Serbiko

• Jr. Member
  • **
เน้นขับไป tts
เน้น หรู ไป 172
เรื่อง service. 172. น่าจะอุ่นใจกว่าครับ ราคาขายต่อก็เช่นกัน
แต่ถ้า tts ดูเรื่องจดทะเบียนด้วยนะครับว่าจด tts รึเปล่า
..... ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ
What's next...?

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับที่มาช่วยให้ข้อมูลในการตัดสินใจ
กระทู้แรกของผมด้วย สังคมแบ่งปันประสบการณ์จริงๆครับเว็ปนี้
ขอบคุณครับ