ผู้เขียน หัวข้อ: มีพี่ๆท่านใดซื้อ New Alphard / Vellfire แล้วมั่งครับ  (อ่าน 5805 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
รบกวนช่วยรีวิวให้ฟังหน่อยครับว่าดีไหม
เทียบกับตัวเก่าแล้วเป็นยังไงบ้าง ในความ
เร็วสูง 130 ขึ้นไป รถโคลงเหมือนตัวเก่าไหมครับ
ตัวเก่าลองแล้วเมารถ กำลังจะไปจองน่ะครับ
หรือมีใครทำรีวิวไว้ที่ไหนรบกวนขอ link ด้วยครับ
ขอบคุณมากครับ

ถ้าจะกรุณาบอกราคาที่ได้-รุ่นอะไร-ส่วนลดของแถม
จะเป็นพระคุณมากเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
Re: มีพี่ๆท่านใดซื้อ New Alphard / Vellfire แล้วมั่งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 08:45:21 »
ถ้า รถกลุ่มนี้ เน้นเกาะถนน มี vw กับ benz ครับที่เหนือกว่า ความเร็วเกิน 130 ก็ยังนิ่ง

ส่วนเรื่องเมารถ เป็นเพราะช่างล่างนุ่ม เลยโคลง แต่ vw ช่วงล่างจะแข็ง นั่งแล้วไม่เมา แต่ กระด้างครับ

ปัจจุบัน ผมใช้ตัวเก่าอยู่ ถ้าขับเอง ไม่เมา ถ้านั่งแถว 2 มีเมาเป็นบางครั้งแล้วแต่สภาพการจราจร

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
Re: มีพี่ๆท่านใดซื้อ New Alphard / Vellfire แล้วมั่งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 08:56:12 »
ถ้า รถกลุ่มนี้ เน้นเกาะถนน มี vw กับ benz ครับที่เหนือกว่า ความเร็วเกิน 130 ก็ยังนิ่ง

ส่วนเรื่องเมารถ เป็นเพราะช่างล่างนุ่ม เลยโคลง แต่ vw ช่วงล่างจะแข็ง นั่งแล้วไม่เมา แต่ กระด้างครับ

ปัจจุบัน ผมใช้ตัวเก่าอยู่ ถ้าขับเอง ไม่เมา ถ้านั่งแถว 2 มีเมาเป็นบางครั้งแล้วแต่สภาพการจราจร

ตัวเก่าอารมณ์นี้เลยครับ นั่งหลังย้วยๆ ถ้าดื่มมายิ่งหนักเลย... แต่ Velfare  ตัวใหม่ ตัวจริง หล่อมากครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 16:53:59 »
 ผมยังไม่ได้ลองนะ
 แต่ตามปกติ ช่วงล่างคานบิดจะออกอาการมากกว่าช่วยล่างแบบอิสระเวลาหักเลี้ยว และยิ่งเจอถนนที่ไม่เรียบจะชัดเจนมาก

ผมบอกคนรู้จักที่จะออก Vellfire หรือ Alphard รุ่นที่แล้ว บอกให้รอรุ่นใหม่ เพราะได้ช่วงล่างอิสระนี่แหละครับ

ถ้าสนใจจะออก ขับเองไป Vellfire เอารุ่นเบนซิน และออก Grey ครับ ไม่มีเหตุผลต้องซื้อศูนย์เลย นอกจากรุ่น Hybrid

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 18:52:20 »
ผมยังไม่ได้ลองนะ
 แต่ตามปกติ ช่วงล่างคานบิดจะออกอาการมากกว่าช่วยล่างแบบอิสระเวลาหักเลี้ยว และยิ่งเจอถนนที่ไม่เรียบจะชัดเจนมาก

ผมบอกคนรู้จักที่จะออก Vellfire หรือ Alphard รุ่นที่แล้ว บอกให้รอรุ่นใหม่ เพราะได้ช่วงล่างอิสระนี่แหละครับ

ถ้าสนใจจะออก ขับเองไป Vellfire เอารุ่นเบนซิน และออก Grey ครับ ไม่มีเหตุผลต้องซื้อศูนย์เลย นอกจากรุ่น Hybrid

Vellfire ของศูนย์มีรุ่นเดียว   กระจังหน้า ด้านหน้า  เป็นชุดแต่งธรรมดาครับ  ดูไม่ค่อยสปอร์ตเท่าไหร่
หากจะซื้อของศูนย์มาแต่งแบบนี้ คาคว่า หมดหลักแสนแน่ๆ แนะนตามท่านนี้ว่า เอารถเกรย์ครับ แล้วลอกตัวชุดแต่ง ZG ครับ
ด้านหน้า ได้การแต่งแบบสปอร์ต   ส่วนด้านหลังจะแตกต่างนิดนึง ตรง ทับทิมไฟท้าย ครับ  อยากบอกว่า สวยมาก ตัว ZG
ผมยังอยากได้ แต่ยังไม่มีงบ  ได้แต่ขับ VV Caravelle T4 ไปก่อน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 21:58:01 »
ผมว่า Toyota จัดทัพมาไม่ดีเลย งานก็เสร็จ Grey อีกตามเดิมแน่ๆครับ

รถทรงนี้ ผมว่ายังไงก็โคลง ถ้าขับไวๆ หักเลี้ยว เปลี่ยนเลน

แต่ Toyota เน้นไปทางนุ่ม ฉะนั้นคงโคลงมากกว่า รถที่เน้นการเกาะถนนอย่าง VW หรือ MB ครับ

ปลายปี MB มีแผนจะเปิดตัว Vito นี่ครับ ไม่รู้จะเป็นยังไง

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 22:38:16 »
ผมซื้อตัว ZG ครับ
และก็เอาจากเกรย์แน่ๆแล้วครับ
หลังจากรอ TmT เปิดตัวแล้วอกหักน่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 23:16:55 »
ผมว่า Toyota จัดทัพมาไม่ดีเลย งานก็เสร็จ Grey อีกตามเดิมแน่ๆครับ

รถทรงนี้ ผมว่ายังไงก็โคลง ถ้าขับไวๆ หักเลี้ยว เปลี่ยนเลน

แต่ Toyota เน้นไปทางนุ่ม ฉะนั้นคงโคลงมากกว่า รถที่เน้นการเกาะถนนอย่าง VW หรือ MB ครับ

ปลายปี MB มีแผนจะเปิดตัว Vito นี่ครับ ไม่รู้จะเป็นยังไง

เบนส์เปิดตัวตู้ไปละราคาหลุดไปห้าล้านกว่าครับ
ภายใน6ที่นั่ง เบาะแยกๆดูไม่ค่อยน่าจะสบายแต่พอไปนั่งก็ไม่เลว
แต่ไม่cozy ไม่รู้สึกอบอุ่นหรูหราแบบทางญี่ปุ่น

อยากรู้ว่าตอนนี้เกรยเปิดราคาvellfireเท่าไหร่ครับ
ส่วนลดประมาณไหน

พอโตโยต้าเปิดมาสามกว่าดูเหมือนทางเกรย์ลูบปากเลย

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2015, 23:48:12 »

เบนส์เปิดตัวตู้ไปละราคาหลุดไปห้าล้านกว่าครับ
ภายใน6ที่นั่ง เบาะแยกๆดูไม่ค่อยน่าจะสบายแต่พอไปนั่งก็ไม่เลว
แต่ไม่cozy ไม่รู้สึกอบอุ่นหรูหราแบบทางญี่ปุ่น

อยากรู้ว่าตอนนี้เกรยเปิดราคาvellfireเท่าไหร่ครับ

พอโตโยต้าเปิดมาสามกว่าดูเหมือนทางเกรย์ลูบปากเลย

หมายถึง v class หรือเปล่าครับ ผมว่าน่าจะคนละตัวกับ vito นะครับ

ออฟไลน์ nattab_ac130

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 12:55:13 »
หลังจากที่ใช้มาซักพัก(อัลพาร์ด) รู้สึกชอบกว่ารุ่นเก่าครับ ให้นึกถึงช่วงล่างคัมรี่ตัวปจบ.ได้เลย อาจจะนุ่มกว่านิดหน่อย แต่ไม่เวียนหัวเท่าอัลพาร์ดตัวเก่าครับ
ยังไม่เคยขับผมนั่งไป รร อย่างเดียว ช่วงความเร็วสูงๆจะนิ่งขึ้นกว่าตัวก่อนอย่างชัดเจนเลยครับ แต่เอาจริงๆคงไม่บ่อยนักหรอกที่จะมีใครเอารถทรงนี้มาวิ่งเกิน 140
เอาเป็นว่าช่วงความเร็วต่ำกว่า 140 มันสบายพอๆกับตัวเก่าแต่ไม่เวียนหัวเท่า เอาเป็นว่าผมนั่งเล่นมือถือได้นานขึ้นกว่ารุ่นเก่าครับ 55

ออฟไลน์ Ty ESC

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 19:39:36 »

หมายถึง v class หรือเปล่าครับ ผมว่าน่าจะคนละตัวกับ vito นะครับ

อ่อครับขออภัยครับ

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2015, 21:38:15 »
ตัวที่พึ่งตกรุ่นไป รถขวัญใจผู้ว่าอย่าพึ่งน้อยใจ KYB new SR ชุดละหมื่นปลายๆ ลดอาการเมาได้เยอะ