ผู้เขียน หัวข้อ: ***//หลุดภาพสิทธิบัตร All New Honda Civic 2016 ทั้งตัวถัง Coupe และ Sedan//***  (อ่าน 17593 ครั้ง)

ออฟไลน์ tfirst01

• Sr. Member
.
.
.
ดูจากรูปถ้ามาตามนี้ก็น่าจะเป็น Civic ที่สวยที่สุด
ตั้งแต่ผลิตมา ดีใจที่ honda เลิกทำเสา A แบบเอียง
เยอะๆ กับกระโปรงหน้าสั้นๆยังกับรถตู้ซะที

เห็นด้วยครับ ส่วนตัวผมชอบรถมีหัวชัดๆ มีท้ายชัดๆ เป็นซีดานจ๋าๆ
(แต่ซีวิคสวยสุดผมยังยกให้ตาโตนะ)
ตัวใหม่นี้จากรูปกลัวๆว่าท้ายมันจะหนาไป ขัดกับส่วนที่เหลือที่มันดูเพรียวๆ
ก็พอเข้าใจว่าจะให้บางเพรียวไปทั้งคันคงมีปัญหาเรื่อง headroom เบาะหลัง
ไว้รอลุ้นคันจริงละกัน แต่ยังไงซะเชื่อว่าจะขายดีแน่นอน  ;D ;D

ออฟไลน์ BlueMan69

ไม่ผ่านดูแปลก ๆ ความเห็นส่วนตัวอัลติสโฉมปัจจุบันยังดูสวยกว่า และ Mazda 3 4 ประตูเป็น ซีดานที่สวยที่สุดในตลาดแล้ว

ออฟไลน์ HHHsung

• Hero Member
ขับ City ต่ออีกซัก 2 ปี ทนๆ หน่อยได้สอยแน่ 555  ยกเว้นตัวจริงจะดู fail หรือเหมือนตัว fb ตัวปัจจุบันที่ไม่ชอบเลย (เหมือนซิตี้ขยายร่าง)

จริงๆ อยากเปลี่ยนรถมากกกกก แต่ในตลาดตอนนี้ไม่มีตัวที่ชอบจริงๆ ทน รอต่อไปๆ ๆ

ถ้าจะซื้อตอนนี้คง HRV ชอบเพราะมันคือฮอนด้า (สาวกนี่นา) แต่รีวิวที่ว่ามันโยนๆ เลยไม่เอา รอดูว่า mc จะแก้หรือเปล่า

ส่วน MZ3 ชอบเพราะรูปทรงภายนอก และชอบรถซีดาน แต่ติภายในไม่ชอบสไตน์แบบนี้ กับปัญหาเรื่องน้ำมันที่ยังไม่จบสนิท

ปล. ค่ายอื่นไม่มีตัวที่ชอบ ขอผ่านก่อนนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2015, 13:07:41 โดย HHHsung »

ออฟไลน์ mothsan

ดู GT มากๆ คล้าย 3GT, 4 Grandcoupe, 5GT เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2015, 13:17:49 โดย mothsan »

ออฟไลน์ soklong

• Full Member
ไม่สวยเพราะ ไอ้เส้นขาวๆที่วิ่งจาก กระจังหน้าผ่านหลอดไฟ คงจะเป็นโครเมียม
สงสัยจะทำเหมือน mazda แต่มันไม่ลงตัวเหมือน มันเหมือนเอาของแต่งมาแป๊ะ เลย

ออฟไลน์ JF2KPNSX

รอดูด้านใน อาจจะไม่ว้าว แต่บอกได้ว่าเด็ด ;D

ออฟไลน์ kiwiwi

ในที่สุด ก็เลิกทำเสาเอ แบบรถ mpv แล้ว
น่าจะดูดีขึ้นนะครับ

ผมเห็น odyssey ตัวก่อนหน้า และ civic ตัวปัจจุบัน นึกว่าพี่น้องกันอยู่เรื่อยเลย

ออฟไลน์ Harem

รอดูคันตริงครับ อ๊อฟชั่นน่าจะจัดเต็ม  :o

ออฟไลน์ Terng

ดู GT มากๆ คล้าย 3GT, 4 Grandcoupe, 5GT เลย

ผมก็ว่าอยู่ เหมือนมันเลียนแบบรถยี่ห้อไหนมา = ='

ผมว่ารอดูตัวจริงอีกทีดีกว่า แต่ถ้ามองจากรูปนี้แล้ว ก็ผ่านนะครับ แต่ไม่ว้าว แล้วถ้าให้เทียบกันคือดีกว่าตัวปัจจุบัน แต่สวยน้อยกว่า 3 และ Altis ตัวนี้ผมว่าถ้าแต่งน่าจะสวยครับ แต่ถ้าเดิมๆก็คงตามนี้
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ applebees

เปิดตัวปีนี้เลยเหอะ

อยากเห็นตัวจริง อยากเห็นเครื่องยนต์  :o

ออฟไลน์ Tan Int

ไม่รู้เป็นไร ชอบดีไซน์ Honda ยุคก่อนปี 2013 มากกว่า สำหรับผมชอบ Civic FB มากกว่าถ้าจะมาแบบนี้
รอดูตอนเปิดตัวกับเวอร์ชั่นไทยอีกที

ปล FB Minorchange ไม่มาไทยแล้วใช่มั้ย
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ chatphon

• Jr. Member
  • **
คล้ายๆ Hyundai Tuscani เหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ mothsan

ผมก็ว่าอยู่ เหมือนมันเลียนแบบรถยี่ห้อไหนมา = ='

ผมว่ารอดูตัวจริงอีกทีดีกว่า แต่ถ้ามองจากรูปนี้แล้ว ก็ผ่านนะครับ แต่ไม่ว้าว แล้วถ้าให้เทียบกันคือดีกว่าตัวปัจจุบัน แต่สวยน้อยกว่า 3 และ Altis ตัวนี้ผมว่าถ้าแต่งน่าจะสวยครับ แต่ถ้าเดิมๆก็คงตามนี้
ผมว่า concept เค้าคงเปลี่ยนไปแล้ว จากสปอร์ต >>> สปอร์ตหรูขึ้นนิดนึง
ส่วน Altis และ 3 มันได้สปอร์ตอย่างเดียว ไม่หรูเลยนะครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ท้ายมัน 

:P :P

ออฟไลน์ chinjung

honda city ???

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ขอไฟท้ายงามๆหน่อยนะแจ๊ะ

ออฟไลน์ Vitz

• The power of dreams
ไฟท้ายนี่ทรงเดิมเลยอ่าา ต่างแค่มีติ่งๆยื่นขึ้นมา แต่รวมๆก็สวยดีครับ แอบรู้สึกดีใจมากที่ไม่เอาเส้นสายด้านข้างแบบ city มาใช้ ;D ;D
呵呵呵

ออฟไลน์ blade

ในความคิดผม
 Honda  เป็นค่ายรถที่ ออกแบบรถได้ลงตัวที่สุด แต่เป็นค่ายรถที่ดูไม่มีเอกลักษณ์ที่สุด
โดยนำรถที่ดู สวย ลงตัว แพง ของเจ้าอื่นๆ มาปรับแต่งให้เป็น style ตัวเอง
เหมือนคนที่ ความคิดริเริ่มไม่เก่งแต่ต่อยอดเก่ง

ผมมอง Honda เหมือน แบร์น จีน แต่เป็น ยักษ์ใหญ่ เจ้าตลาด เลยมองไม่ค่อยเป็นไร

ออฟไลน์ Gottinho

ส่วนตัวว่าสวยดีครับ ดีไซน์ผมให้ผ่าน

ออฟไลน์ balliblue

ผมว่าสวย มีสิทธิได้เปลี่ยนเจ้า FD เอาเจ้านี่มาแทน ขอคอนโซลอวกาศสวยๆแบบเดิมนะ 2 ชั้นผมชอบบ