ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับ bluetooth CLS หน่อยครับ  (อ่าน 1670 ครั้ง)

ออฟไลน์ sigmund

• Jr. Member
  • **
ผมใช้ CLS250 ปี 2011 อยู่ เป็นตัวก่อน ไมเนอร์เชนจ์ จอเล็ก

แต่เห็นรุ่นใหม่ๆ ของMB สามารถฟังเพลงผ่านทางบลูทูธ ได้ (ตอนนี้ได้แค่รับสายโทออก)

อยากสอบถามว่าสามารถนำไปอัพเฟิร์มแวร์ หรือทำยังไงให้มันฟังเพลงผ่านบลูทูธได้บ้างไหมครับ

ปล. สายที่MBให้มาต่อเวลาเสียบเข้ากับ มือถือ มันจะงอมากๆ เลยครับ อีกไม่นานคงขาด ใครเป็นแบบผมบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
Re: สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับ bluetooth CLS หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2015, 14:13:57 »
E Class W212 ก่อนไมเนอร์และ S Class W221 หลังไมเนอร์เป็นจอ Command ก็ Stream ไม่ได้เหมือนกันครับ ต่อโทรศัพท์ได้อย่างเดียวเหมือนกัน แต่ถ้าเป็น Audi stream สบายๆแบบชัดๆ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ geng789

• Newbie
  • *
Re: สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับ bluetooth CLS หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 17:04:31 »
ลองดูตัวนี้ครับแก้ปัญหาได้  Viseeo  WMA3000  ถ้าอยากทราบรายละเอียด PM มาก้ได้ครับ

ออฟไลน์ nest@cm

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2015, 23:14:52 »
ผมใช้ CLS250 ปี 2011 อยู่ เป็นตัวก่อน ไมเนอร์เชนจ์ จอเล็ก

แต่เห็นรุ่นใหม่ๆ ของMB สามารถฟังเพลงผ่านทางบลูทูธ ได้ (ตอนนี้ได้แค่รับสายโทออก)

อยากสอบถามว่าสามารถนำไปอัพเฟิร์มแวร์ หรือทำยังไงให้มันฟังเพลงผ่านบลูทูธได้บ้างไหมครับ

ปล. สายที่MBให้มาต่อเวลาเสียบเข้ากับ มือถือ มันจะงอมากๆ เลยครับ อีกไม่นานคงขาด ใครเป็นแบบผมบ้างไหมครับ
นอกเรื่องครับ เคยขับขึ้นเขาพวกดอยอินทนนท์ หรือ ปาย บ้างไหมครับ ฟิลลิ่งในการขับเป็นไงบ้างครับ ที่ถามเฉพาะเรื่องขับขึ้นเขา เพราะผมต้องใช้รถผ่านเส้นทางขึ้นเขาประจำ  เผอิญว่า สนใจcls