ผู้เขียน หัวข้อ: MB CLS ยังน่าใช้อยู่มั้ยครับ  (อ่าน 5773 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukritrick

• Newbie
  • *
MB CLS ยังน่าใช้อยู่มั้ยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 14:31:12 »
เล็งๆ รถใหม่อยู่ งบราวๆ 4-4.5 ล้านครับ ใช้งานต่างจังหวัด
อยากทราบว่า ณ เวลานี้ CLS 250  ยังน่าใช้อยู่มั้ยครับ

ตอนแรกลังเลๆกับ evoque ถ้าเป็นเพื่อนๆจะเลือกคันไหนครับ
หรือมีตัวไหนแนะนำมั้ยครับ กับงบราวๆนี้

ออฟไลน์ wa330

• Hero Member
Re: MB CLS ยังน่าใช้อยู่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 14:45:08 »
พึ่งปรับโฉมไม่นานเองคับยังน่าใช้อีกนานกว่าEด้วย

ออฟไลน์ E-OOD

• Jr. Member
  • **
Re: MB CLS ยังน่าใช้อยู่มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 15:01:18 »
ML ก็อยู่ในงบนี่ครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 15:01:35 »
ยังน่าใช้อยู่ครับ แต่ต้องรับได้กับที่อีกไม่เกิน 2 ปีคงเห็นตัวใหม่มาครับ รถขับดีครับมันๆถ้าได้ 350 จะดีมาก ถ้าเทียบกับ Evoque ผมเลือก CLS ครับ Evoque

ตัวนี้เริ่มไม่ได้เตะตาอะไรมากแล้วครับ สวยอะยังสวยครับ Evoque เป็นรถที่โอเคครับสำหรับราคาช่วงที่มาแรกๆ 3.8-4.0 ล้านแต่ล้อตใหม่ๆเกินนั้นผมว่าแพงไปครับ

เครื่องไม่แรงเท่าที่ควร กินน้ำมันไปหน่อยครับ เสียงกุกกักเยอะมาก อันนี้ถ้าวิ่ง ตจว ถนนดีไม่เป็นไรแต่ถ้ามีหลุมเหนื่อยแน่ ข้อดีคือระบบเซฟตี้ดีมาก ระบบช่วยเยอะ

ครับ เครื่องเสียงดีคันที่ขายไปเป็น meridian ไม่แน่ใจว่าได้ทุกคันรึป่าว และที่ผมชอบมากคือรถนิ่งมากครับ ทางโค้งพอได้แต่ทางตรงนี่สิ เนียนมากครับสำหรับผม

เทียบกับ S5 ยังจะดีกว่าด้วย นั่งสบายพอได้ แต่สุดท้ายที่ผมเชียร์ CLS เพราะสมรรถนะเรื่องเครื่องยนต์และสิ่งที่ควรจะได้รับกับรถราคาที่ตั้งงบไว้ CLS คุ้มค่ากว่าครับ

ส่วนตัวเลือกอื่นก้ 428i Grandcoupe ครับขับมันมาก ถ้าอยากได้สูงๆก้ NX ตัวทอปเลย ตอนนี้เท่กว่า Evoque อีก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 15:42:24 »
รถคนละแนวกันเลยนะครับ ไม่แน่ใจเรื่องการใช้งาน แต่ถ้าไม่ได้ต้องการอะไรมาก ขับบนถนนในเมืองธรรมดา ก็ CLS ครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 15:46:08 »
รถคนละแนวกันเลยนะครับ ไม่แน่ใจเรื่องการใช้งาน แต่ถ้าไม่ได้ต้องการอะไรมาก ขับบนถนนในเมืองธรรมดา ก็ CLS ครับ

ครับ ... เดิมผมใช้ suv อยู่ เปลี่ยนใหม่ก็ยังอยากได้ suv แต่ใจนึงก็อยากขัยเก๋งหล่อๆมั่ง แฮ่
ถ้าเอา cls ก็จะเก็บคันเดิมไว้ แต่ถ้าเอา อีโวค ก็จะขายคันเดิมครับ

ออฟไลน์ knotty_loves_hani

• Jr. Member
  • **
    • www.simpletoyshop.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 16:15:00 »
X4 ก็สวยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 16:49:14 »
ยังน่าใช้อยู่ครับ แต่ต้องรับได้กับที่อีกไม่เกิน 2 ปีคงเห็นตัวใหม่มาครับ รถขับดีครับมันๆถ้าได้ 350 จะดีมาก ถ้าเทียบกับ Evoque ผมเลือก CLS ครับ Evoque

ตัวนี้เริ่มไม่ได้เตะตาอะไรมากแล้วครับ สวยอะยังสวยครับ Evoque เป็นรถที่โอเคครับสำหรับราคาช่วงที่มาแรกๆ 3.8-4.0 ล้านแต่ล้อตใหม่ๆเกินนั้นผมว่าแพงไปครับ

เครื่องไม่แรงเท่าที่ควร กินน้ำมันไปหน่อยครับ เสียงกุกกักเยอะมาก อันนี้ถ้าวิ่ง ตจว ถนนดีไม่เป็นไรแต่ถ้ามีหลุมเหนื่อยแน่ ข้อดีคือระบบเซฟตี้ดีมาก ระบบช่วยเยอะ

ครับ เครื่องเสียงดีคันที่ขายไปเป็น meridian ไม่แน่ใจว่าได้ทุกคันรึป่าว และที่ผมชอบมากคือรถนิ่งมากครับ ทางโค้งพอได้แต่ทางตรงนี่สิ เนียนมากครับสำหรับผม

เทียบกับ S5 ยังจะดีกว่าด้วย นั่งสบายพอได้ แต่สุดท้ายที่ผมเชียร์ CLS เพราะสมรรถนะเรื่องเครื่องยนต์และสิ่งที่ควรจะได้รับกับรถราคาที่ตั้งงบไว้ CLS คุ้มค่ากว่าครับ

ส่วนตัวเลือกอื่นก้ 428i Grandcoupe ครับขับมันมาก ถ้าอยากได้สูงๆก้ NX ตัวทอปเลย ตอนนี้เท่กว่า Evoque อีก

ที่บ้านผมมีาั้งสองคัน เห็นด้วยกับพี่คนนี้ทางตรง Evoque นิ่งมากจริงๆ CLS ผมชอบไฟหน้าLED กับกล้องNight view ออกต่างจังหวัดได้ใช้จริงเยอะมากๆจริง   แต่ถ้าให้เลือกผมเลือกEvoque น่ะครับ  เวลาขับSuv ไปไหนมันอุ่นใจดีแหะๆ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 16:57:36 »
ผมเพิ่งรับรถมา 2 อาทิตย์ CLS250cdi AMG ครับ รถน่าใช้มาก ช่วงล่างดี ขับในเมืองนุ่มนวลสบายๆ เครื่องเรี่ยวแรงดี ตันนี้รถดีเซลคันแรกของบ้านเลยครับ  

เพิ่งปรับโฉมใหม่ด้วย น่าจะอยู่ได้อีกซักพักเลย ถ้ามี SUV ใช้อยู่แล้ว และในงบเท่านี้ CLS ตัว Exclusive ก็ได้พอดีเลยครับ หรือถ้าเพิ่มงบได้ถึง 5 ก็จัดตัว AMG เลยครับ สวยจบไม่ต้องแต่งเพิ่มเลย  ;D

ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นในงบใกล้เคียงกับ 428i Gran Coupe M Sport ก็น่าสนใจครับ ขับมันส์กว่า CLS อีกครับ

สำหรับ Evoque ก็สวยครับ เรื่องการขับขี่ขอไม่พูดถึงเพราะไม่เคยขับ แต่ล็อตหลังๆผมว่ามาแพงมากกกกก ถ้ามีรถ SUV อยู่แล้ว และยังอยู่ในสภาพดี หันมาขับรถเก๋งหล่อๆบ้างก็ดีครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 17:15:26 »
ผมเพิ่งรับรถมา 2 อาทิตย์ CLS250cdi AMG ครับ รถน่าใช้มาก ช่วงล่างดี ขับในเมืองนุ่มนวลสบายๆ เครื่องเรี่ยวแรงดี ตันนี้รถดีเซลคันแรกของบ้านเลยครับ  

เพิ่งปรับโฉมใหม่ด้วย น่าจะอยู่ได้อีกซักพักเลย ถ้ามี SUV ใช้อยู่แล้ว และในงบเท่านี้ CLS ตัว Exclusive ก็ได้พอดีเลยครับ หรือถ้าเพิ่มงบได้ถึง 5 ก็จัดตัว AMG เลยครับ สวยจบไม่ต้องแต่งเพิ่มเลย  ;D

ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นในงบใกล้เคียงกับ 428i Gran Coupe M Sport ก็น่าสนใจครับ ขับมันส์กว่า CLS อีกครับ

สำหรับ Evoque ก็สวยครับ เรื่องการขับขี่ขอไม่พูดถึงเพราะไม่เคยขับ แต่ล็อตหลังๆผมว่ามาแพงมากกกกก ถ้ามีรถ SUV อยู่แล้ว และยังอยู่ในสภาพดี หันมาขับรถเก๋งหล่อๆบ้างก็ดีครับ

ออกที่ไหน เงื่อนไขเป็นไงบ้างครับผม

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2015, 19:42:31 »
น่าใช้นะครับ ผมว่ารุ่นนี้สวยมากๆ ชอบตั้งแต่ W219

แต่แปลก W218 ค่อนข้างเกลื่อนเมือง แต่พอ FL ผมกลับไม่ค่อยเจอแฮะ

Evoque ก็สวยครับ แต่ถ้าให้เลือก ตราดาวแน่นอน

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 07:56:29 »
CLS Shootingbake ก็สวนน่ะครับ หลังมันลงสวยมากใส่ของยาวได้

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 08:33:09 »
ถ้ามี SUV ยุ่แล้ว จัด CLS ไปเลยครับ
ผมเจอที่ไร เหลียวมองตลอด
ผมว่าขับ CLS  มันดู บึกบึน ใหญ่ๆ เทห์ๆ    มองแล้วมันเด่นกว่า เจ้า S-Class เยอะเลยครับ ถึงจะเป็นรถคนละชนิด

ตอนนี้  ผมแยกไม่ค่อยจะออก ระหว่าง C-Class ตัวใหม่ กับ S-Class ตัวปัจจุบัน มองไกล  มันเหมือนกันมาก ทั้งไฟหน้า ไฟท้าย รูปทรง
ถ้าไม่สังเกตดีๆ หน่อย เช่น ความยาว   กับชื่อรุ่น นี่  คิดนานเหมือนกัน  ครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 09:31:48 »
CLS สำหรับผมถ้าเบาะหลังมันไม่เป็นหลุม
เป็นเบาะเต็มแบบตัว STB จะน่าใช้มากกว่านี้เลยครับ
เบาะหลุมนั่งแล้วเมื่อย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ firstime911

• Sr. Member
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2015, 16:49:15 »
เคยใช้อยู่ ไม่ชอบสองอย่าง ครับ
1. เบาะหลังนี่ หัวชนเลย
2. มีจุดบอด จากตัวถังเยอะมาก มองไม่เห็นรถ ด้านข้างบางมุม นะครับ

อีกอย่าง ช่วงนี้ กระแส SUV sport มาแรง ผมว่า ไปซื้อ suv sport เท่ห์กว่าครับ
ผมก็มี SUV อยู่ แล้ว ผมยังอยากได้ SUV แบบ sport อีกคัน เลย