ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Exclusive First Impression ทดลองขับ Toyota Hilux REVO  (อ่าน 21702 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
รีวิวแรก ในโลก อย่างรวดเร็ว เสร็จแล้วครับ

แตะแบบโฉบผ่าน ยังไม่ได้จังหวะในการจับเวลาและอัตราสิ้นเปลือง
คาดว่าน่าจะทำเช่นนั้นได้ราวๆ วันจันทร์ หรืออังคารนี้

ระหว่างนี้ เอาไปอ่านกันก่อนนะครับ

http://www.headlightmag.com/exclusive-first-impression-toyota-hilux-revo/

แสดงความคิดเห็นได้ตามอัธยาศัย

ออฟไลน์ khin7710

• Jr. Member
  • **
สุดยอดความไว Like เลย

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
 ;D ;D ;D
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

พี่จิมมี่ Air Auto ของ Revo ตกลงมันมีฮีตเตอร์มั้ยครับ หรือเป็นแบบเดิมที่ไม่มีฮีตเตอร์

ออฟไลน์ Tan Int

ดีขึ้นมากจริงๆ และเจอเหมือนกันคือแรงบิดเยอะแต่ไม่พุ่งหลังติดเบาะเท่าที่คิด
ขอบคุณสำหรับรวิวสั้นๆครับ ปล ผมลองรุ่น MT มา กำลังจะเปรียบเทียบกับออโต้พอดี
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ groovy

• Full Member
ขอบคุณครับคุณจิมมี่ อ่านจบด้วยความรวดเร็ว จากที่อ่านคือREVOดีขึ้นกว่าวีโก้แน่นอน แต่ไม่ถึงขนาดดีกว่าวีโก้มากจนต้องร้องว้าว (ต้องรอฟูลรีวิวอีกที)  ถ้าอย่างนั้นใครเน้นใช้งาน ไม่ซีเรียสว่าวีโก้ตกรุ่นผมว่าก็น่าจะคุ้มกับพวกส่วนลด  :D

ออฟไลน์ chaowalit

• Full Member
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ delete

แอบมาไว มวากกกกกก 555

ออฟไลน์ jumpon77

ขอบคุณพีจิมมี่ครับมาแบบไวมากกครับบขอบคุณครับ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ mumu eak

• Newbie
  • *
อยากรู้จังว่าการเก็บเสียงในห้องโดยสารเทียบกับไทรทันใหม่ ใครเงียบสบายหูกว่ากัน

ออฟไลน์ AkE

ขอบคุณครับ ไวมาก

ออฟไลน์ patzahut

มาแว้ว กระบะจากนอกโลก ;D

ออฟไลน์ Ponthakorn

• Sr. Member
ไปลองตัวสี่ประตูยกสูงเครื่อง 2.8 ขับสองชอบเกือบทุกอย่างยกเว้นหน้ายังไม่โดนชอบรูปทรงวีโก้ แชมป์ มากกว่า

ออฟไลน์ tasn

• Newbie
  • *
สงสัยที่ว่า

"ช่องทางเข้า – ออก บานประตูคู่หลัง มีขนาดใกล้เคียงกันกับ Amarok"   หมายความว่ายังไงครับ

รบกวนอีกอย่างได้ไหม เรื่องขนาดภายในห้องโดยสาร

ถ้าไม่น่าเกลียดมากแบบว่าเอาตลับเมตรมาวัดจาก  ขอบกระจก 2 ด้าน     และจาก ส่วนที่แคบที่สุดตรงประตู จากซ้ายไปขวา  จากทราบตรงนี้มานานแล้วครับ  และทุกรุ่นที่จพทำการทดสอบในอนาคต ทั้งเก๋ง กระบะ ด้วยครับ

ออฟไลน์ somrans

• **
เร็วขั้นเทพ
เป็นรีวิวที่เร็วที่สุดในโลก
ชอบครับ

ออฟไลน์ RockTheMonk

• What Happened, Happened...
ขอบคุณครับบ  :)

ออฟไลน์ Harem

รวดเร็วทันใจ ผมคงต้องไปลองเรโว่บ้างแล้ว

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ขอบคุณครับ รวดเร็วทันใจมาก
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ tomatoboy

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ  ห้องเครื่องมีcover แล้วกรองอากาศเป็นแบบเหลี่ยมดูดีขึ้นกว่าวีโกอีก

ออฟไลน์ golf8023

เบาะคู่หน้า ถ้าเทียบกับBT-50Proถือว่านั่งสบายเท่าเทียมกันมั้ยครับ
เพราะผมชอบเบาะหน้าของBT-50Proมาก รองต้นขากำลังดีเลย นั่งสบายมาก

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Exclusive First
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 19:10:16 »
รวดเร็ว ทันใจ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Yusufyulie

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับพี่จิมมี้ เร็วมาก!!! :D

ออฟไลน์ TaR

• "เป้าหมาย..."
ขอบคุณครับพี่จิมมี่ มาไวอันดับ1เช่นเคย ;D
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ tmy

• Newbie
  • *
 -ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว ที่รวดเร็ว

แอบสงสัยนิดหนึ่ง ที่ว่ากระด้างนี่ แรงดันลมยางนี่กี่ Psi ได้ครับ

ออฟไลน์ PURE DRIVE

• **
  • มือใหม่หัดขับ
    • Toyota Hilux Revo
อยากรู้จังว่าการเก็บเสียงในห้องโดยสารเทียบกับไทรทันใหม่ ใครเงียบสบายหูกว่ากัน

คหสต. เท่าที่ลองมา ผมว่าไทรทันใหม่ เงียบกว่าหน่อยนึงครับ
ขออภัย มือใหม่หัดขับ

ออฟไลน์ golftenza

• Newbie
  • *
เปิดตัวเมื่อวาน วันนี้มี Exclusive First Impression ไวมากครับพี่จิมมี่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chaiya3163

• **
-ขอบคุณครับ สำหรับรีวิว ที่รวดเร็ว

แอบสงสัยนิดหนึ่ง ที่ว่ากระด้างนี่ แรงดันลมยางนี่กี่ Psi ได้ครับ

จริงครับ

แรงดันลมยางล้อหลังนี่ มีผลต่ออาการรถมากๆครับ 32 กับ 34 ปอนด์ ต่างกันแค่ 2 ปอนด์ คนละอารมณ์

ออฟไลน์ Darkart

// กระทู้แสดงความคิดเห็น : Exclusive First Impression ทดลองขับ Toyota Hilux REVO
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 20:31:55 »
ขอบคุณครับ พี่จิมมี่
ห้องเครื่องยนต์ ดูแน่นๆไปหมดครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ rtong

สุดยอดมากครับพี่

ออฟไลน์ archian

ผมว่ารถสวยมาก  เฉียบคม ดูกระฉับกระเฉงดีครับ  สีดำสวยมากกกกก!!!!!!