ผู้เขียน หัวข้อ: โดนชนแล้วหนี แต่จำเลขทะเบียนได้ไม่ค่อยชัด ทำยังไงดีครับ  (อ่าน 3296 ครั้ง)

ออฟไลน์ nl2br

• Hero Member
    • ร้านค้าออนไลน์
เมื่อเช้าโดนสอยกระจกขวาหัก แต่คู่กรณีดันขับหนี ครั้นจะขับตามรถก็เยอะแถมมีลูกเล็ก สักพักหายไปแล้ว
จำตัวหน้าไม่ค่อยได้ แต่ห้าตัวหลังจำได้หมด
จำได้ว่ารถที่ชน รุ่นอะไร ยี่ห้ออะไร สีอะไร แต่ดันไม่ชัวเลขหน้า

2xx-xxxx
3xx-xxxx

ไม่ทราบว่าทำยังไงได้บ้างครับ ถ้าเราอยากรู้ว่าทะเบียนเลขนี้ รถรุ่นไหนใช้อยู่ เราต้องไปติดต่อที่ไหนครับ หรือต้องแจ้งความอย่างเดียว
ขอบคุณครับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Dubee

แจ้งความ แล้วประสานงานไปยังงานโยธา กทม. ขอดูกล้องวงจรปิดใกล้เคียงครับ

ออฟไลน์ 2k

เอารายละเอียดเท่าที่คุณรู้ไปแจ้งความแล้วนำใบแจ้งความของคุณแจ้งประกันครับ เดี่ยวประกันเค้าไปตามเรื่องต่อเอง  :) แต่ถ้าอยากรู้เลขให้ครบๆจริงๆติดต่อพวกรับตรวจข้อมูลทะเบียนดูก็ได้ เลขหมวดนี้ รถยี่ห้อนี้ สีนี้มีไม่กี่คันหรอก  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ขอบคุณทุกท่านครับ ร้อนใจเลยหาข้อมูลในเน็ต มีคนรับหาข้อมูลพวกนี้ด้วยครับ เสียเงินนิดหน่อย
แต่ได้ข้อมูลมาแล้วครับ โลกนี้น่ากลัวจริงๆ T_T
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ redsun

สมัยนี้ขับรถกันดุเดือด ติดกล้องเถอะครับ
เหมือนมีพยานปากเอกติดรถไว้ตลอดเวลาครับ  :)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

แจ้งความก่อนเลยครับ สน.ในพื้นที่นั้นเลย เอาใบแจ้งความไปติดต่อศูนย์บริการทำสีด้วยครับ

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
กระจกขวาราคาเท่าไหร่ครับ

ใจเย็นแล้วลองเทียบราคาดูนะครับ

1.ไปแจ้งความ เพื่อขอตรวจสอบทะเบียน ประมาณ 3 ชั่วโมง(รวมเวลาเดินทาง)
2.ไปติดต่อหาข้อมูลน่าจะ 1-2 วัน(ไม่แน่ว่าจะได้ข้อมูลตรงกะที่คุณจำได้)
3.เอาข้อมูลมาติดต่อให้ตำรวจออกหมายเรียก (ต้องไปพิสูจน์กันเรื่องคนขับ ณ.วัน เวลา น. นั้นๆอีก ถ้าคู่กรณีจะเล่นแง่กันนะ)
4.ไปฟ้องร้องเอากับค่าเสียหาย ไม่รู้ว่าถึงตอนนี้ต้นทุนคุณเท่าไหร่ละ

แต่ถ้าจะทำเพื่ออย่างอื่นก็สุดแท้แต่ละครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

กระจกขวาราคาเท่าไหร่ครับ

ใจเย็นแล้วลองเทียบราคาดูนะครับ

1.ไปแจ้งความ เพื่อขอตรวจสอบทะเบียน ประมาณ 3 ชั่วโมง(รวมเวลาเดินทาง)
2.ไปติดต่อหาข้อมูลน่าจะ 1-2 วัน(ไม่แน่ว่าจะได้ข้อมูลตรงกะที่คุณจำได้)
3.เอาข้อมูลมาติดต่อให้ตำรวจออกหมายเรียก (ต้องไปพิสูจน์กันเรื่องคนขับ ณ.วัน เวลา น. นั้นๆอีก ถ้าคู่กรณีจะเล่นแง่กันนะ)
4.ไปฟ้องร้องเอากับค่าเสียหาย ไม่รู้ว่าถึงตอนนี้ต้นทุนคุณเท่าไหร่ละ

แต่ถ้าจะทำเพื่ออย่างอื่นก็สุดแท้แต่ละครับ

ถ้ารถมีประกันเขาเคลียให้หมดครับ