ผู้เขียน หัวข้อ: // ยืนยันแน่ชัดแล้ว ! Nissan Thailand เตรียมขาย Sylphy Turbo เร็วๆนี้ //  (อ่าน 26447 ครั้ง)

ออฟไลน์ oldmans44

• Newbie
  • *
Re: // ยืนยันแน่ชัดแล้ว ! Nissan Thailand เตรียมขาย Sylphy Turbo เร็วๆนี้ //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 11:36:54 »
ผมขนลุกนะ...
เรื่องการตลาดผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่กับนิสสัน
แต่นี่เป็นเรื่องของใจล้วน ๆ ที่กล้าส่งรถที่ไม่เอาใจตลาด
ทำให้มีทางเลือกของผู้บริโภคที่ต้องการความต่าง
คนที่ตามความฝันเล็กๆ ที่อยากมีรถแรง ๆ จากโรงงานในราคาที่เอื้อมถึง
(นำเข้าเองต้องมี 2 ล้านขึ้น)
โดยเน้นที่เครื่องยนต์ การขับขี่ และสมรรถนะ ส่วนของเล่นในรถไม่ค่อยเน้น...

ในส่วนของซื้อไม่ซื้อ ดีไม่ดี ประเด็นนี้คนที่จะซื้อเค้าก็ซื้อเพราะมันตรงใจ
ส่วนคนที่ยังไงก็ไม่ซื้อแน่ ๆ ก็ติกันไป หรือคนที่ซื้อติยังไงก็ซื้อ 555

สรุปอีกครั้ง ขนลุกรอบที่ 2 ตั้งแต่ pulsar turbo แล้วก็จะมี Sylphy Turbo
โอ๊วววว ฟินสุดๆ ขอให้มาจริง ๆ เต๊อะ

ออฟไลน์ Activehybrid

• Hero Member
Re: // ยืนยันแน่ชัดแล้ว ! Nissan Thailand เตรียมขาย Sylphy Turbo เร็วๆนี้ //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 11:47:28 »
ถามนิดครับ ปัญหานึงสำหรับคนอยากได้คือเรื่องทดลองขับ ทางนิสสันมีรถให้ทดลองมากพอหรือไม่ หรือจะหาทดลองขับก่อนตัดสินใจได้ที่ไหน เพราะหลายคนถ้ายังไม่ได้ลองคงไม่กล้าจองนะครับ

ออฟไลน์ oldmans44

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 11:51:21 »
ในที่สุดก็มาจริงๆ ช่วงล่างนี้ทำมาให้ซัพพอรตหน่อยเถอะ MR16DDT ฉีดตรง + เทอร์โบ น่าสนเลยแฮะ

จะไมเนอร์แล้ว ยังไงเนี้ย

ปล. Pulsar Turbo ใครหาได้ตอนนี่ๆเก่งมาเลยครับ เห็นเคยมาคุยกันในนี้เหมือนว่า หมดไปแล้วนะครับแค่ 350 คัน จริงเท็จประการใดผมก็ไม่ทราบ

ผมเพิ่งไปนั่งเล่นพรรษาเทอร์โบมาในงาน Auto Salon

ยังขายอยู่ครับ ใครว่าหมด 1.07 ล้าน ส่วนลด 70,000 และเซลส์ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลยว่ารถมันต่างกันมากกว่าเครื่องเกียร์เฟ้ยยยย

ปล. แถมรูปเป็นหลักฐาน

ปล.2 ผมกำลังคุยกะเซลส์ Mitsuoka ถึงความเป็นไปได้ในการรับแปลงบอดี้พาร์ทและภายในของมาร์ช/เทียน่า ถ้าได้ละก็ หึหึ... ผมเปิดก่อนเลย
  ผมไปถาม Nissan P2M  สมุทรปราการมาตอนต้นปี เค้าบอกหมดแล้วนะครับ  หารถไม่ได้       ในนี้ก็มีการบอกว่าหมดแล้วขายรถไปได้ประมาณ 45 คัน                 ไมยักรู้ว่ามีรถค้างอีก มันไปอยุ่ไหนมากันเนี่ย

ยังมีแน่ๆ ครับ บางศูนย์เซลล์ขี้เกียจติดต่อบริษัทแม่ อาจจะมีไม่มีมาร์จิ้นส่วนต่าง
เลยไม่อยากขาย ไม่อยากทำยอด หรือมีรถรุ่นอื่นค้างในสต็อคระบายไม่ออก หรือฟังคนอื่นมาขี้เกียจไม่โทรเช็ค
ตอนผมออกเมื่อต้นปี เข้าไปถามถามมา 4 ดีลเลอร์ แม้กระทั่งศูนย์ใหญ่ๆ ตรงถนนหลัก กทม. ยังบอกว่าเลิกผลิต

แต่พอผมไปถามศูนย์ที่ออกรถมา (ศูนย์เล็กๆ) บอกมีรถเลยแค่รอส่งมอบ
เซลล์เค้าบอกมาตรงๆ ว่ารุ่นนี้เค้าไม่ได้ค่าคอมส่วนต่าง
แต่ลูกค้ามาถามเราก็ต้องติดต่อถามให้
ดังนั้นเอาที่ชัวร์ต้องถามบริษัทแม่ ซึ่งก็เห็นอยู่ว่ายังมีรถแน่ ๆ ครับ
ไม่ต้องมโนหรือคิดกันไปไกล เรื่องจริงยังไงก็คือเรื่องจริงครับ

ออฟไลน์ thchalerms

• Sr. Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 12:06:43 »
ข้อเสียของ นิสสัน คือ ขาดการโปรโมตที่ชัดเจน
แม้กระทั่ง เซลล์ นิสสันยังไม่รู้เลยว่า มี Pulsa turbo
ตอน Pulsa turbo เปิดตัวมาขาย

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 12:35:29 »
ชิดซ้ายแพ๊บบบบ  :-X

ออฟไลน์ regal

• Full Member
  • E90 320ise & E90 320dse
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 14:00:19 »
รอลุ้นว่าจะเจอบนท้องถนนมั้ย เพราะพัลซ่าเพิ่งได้เจอแค่คันเดียวเอง

ปล.ถ้าเจอในทางโล่งจะขอให้เค้ากดแข่งกันหน่อย อยากรู้ว่าแรงแค่ไหน
มีเท่าไหร่ ใส่ไม่ยั้ง เอาให้มันส์ น้ำมันฮวบ!!!

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 14:05:49 »
ในที่สุดก็มาจริงๆ ช่วงล่างนี้ทำมาให้ซัพพอรตหน่อยเถอะ MR16DDT ฉีดตรง + เทอร์โบ น่าสนเลยแฮะ

จะไมเนอร์แล้ว ยังไงเนี้ย

ปล. Pulsar Turbo ใครหาได้ตอนนี่ๆเก่งมาเลยครับ เห็นเคยมาคุยกันในนี้เหมือนว่า หมดไปแล้วนะครับแค่ 350 คัน จริงเท็จประการใดผมก็ไม่ทราบ

ผมเพิ่งไปนั่งเล่นพรรษาเทอร์โบมาในงาน Auto Salon

ยังขายอยู่ครับ ใครว่าหมด 1.07 ล้าน ส่วนลด 70,000 และเซลส์ไม่ได้รู้เรื่องอะไรเลยว่ารถมันต่างกันมากกว่าเครื่องเกียร์เฟ้ยยยย

ปล. แถมรูปเป็นหลักฐาน

ปล.2 ผมกำลังคุยกะเซลส์ Mitsuoka ถึงความเป็นไปได้ในการรับแปลงบอดี้พาร์ทและภายในของมาร์ช/เทียน่า ถ้าได้ละก็ หึหึ... ผมเปิดก่อนเลย
  ผมไปถาม Nissan P2M  สมุทรปราการมาตอนต้นปี เค้าบอกหมดแล้วนะครับ  หารถไม่ได้       ในนี้ก็มีการบอกว่าหมดแล้วขายรถไปได้ประมาณ 45 คัน                 ไมยักรู้ว่ามีรถค้างอีก มันไปอยุ่ไหนมากันเนี่ย

ยังมีแน่ๆ ครับ บางศูนย์เซลล์ขี้เกียจติดต่อบริษัทแม่ อาจจะมีไม่มีมาร์จิ้นส่วนต่าง
เลยไม่อยากขาย ไม่อยากทำยอด หรือมีรถรุ่นอื่นค้างในสต็อคระบายไม่ออก หรือฟังคนอื่นมาขี้เกียจไม่โทรเช็ค
ตอนผมออกเมื่อต้นปี เข้าไปถามถามมา 4 ดีลเลอร์ แม้กระทั่งศูนย์ใหญ่ๆ ตรงถนนหลัก กทม. ยังบอกว่าเลิกผลิต

แต่พอผมไปถามศูนย์ที่ออกรถมา (ศูนย์เล็กๆ) บอกมีรถเลยแค่รอส่งมอบ
เซลล์เค้าบอกมาตรงๆ ว่ารุ่นนี้เค้าไม่ได้ค่าคอมส่วนต่าง
แต่ลูกค้ามาถามเราก็ต้องติดต่อถามให้
ดังนั้นเอาที่ชัวร์ต้องถามบริษัทแม่ ซึ่งก็เห็นอยู่ว่ายังมีรถแน่ ๆ ครับ
ไม่ต้องมโนหรือคิดกันไปไกล เรื่องจริงยังไงก็คือเรื่องจริงครับ

ถ้าอย่างนั้นการตลาดก็ยิ่งแย่ใหญ่สิครับ เอาสินค้าดีๆออกมาขายแต่คนขายไม่อยากขายจะออกมาทำไม ผมละไม่เข้าใจจริงๆเลย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ lacked

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 14:25:09 »
ไม่รู้ต้องจ่ายเพิ่มอีกเท่าไหร่ แต่คงแรงกว่า altis เครื่องธรรมดาไม่มาก นี่แหละปัญหา
แล้วชุดแต่งก็ดู esport เขาหน่อยมองแล้วมันต่างจากตัวธรรมดายังไง
ไม่ใช่เอาสติ๊กเกอร์มาแปะๆ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 14:51:02 »
ไม่รู้ต้องจ่ายเพิ่มอีกเท่าไหร่ แต่คงแรงกว่า altis เครื่องธรรมดาไม่มาก นี่แหละปัญหา
แล้วชุดแต่งก็ดู esport เขาหน่อยมองแล้วมันต่างจากตัวธรรมดายังไง

เครื่อง โบ  หากกดเทียบพอ ๆ กัน   ความรู้สึกมันห่างกันพอควรนะครับ 

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 15:22:19 »

อย่าเดาครับจิมมี่ทำรีวิวออกมาให้ดูกันแล้วนี่เครื่องนี้ในพัลซ่าร์ทำออกมาได้แรงที่สุดในหมู่รถบ้านทั่วๆไป

อัตราเร่ง 0-100 km/h ทำได้เฉลี่ย 8.17 วินาที

------------------------------------------------------------------------------------

อัตราเร่ง 80 - 120 km/h

#1  5.63 sec
#2  5.63 sec
#3  5.61 sec
#4  5.63 sec

อัตราเร่ง 80-120 km/h ทำได้เฉลี่ย 5.62 วินาที

Top Speed ใน เกียร์ D
215 km/h @ 6,100 rpm

http://www.pulsar-club.com/index.php/topic,2307.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2015, 15:24:43 โดย 2k »
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 15:31:38 »
เรามาประกวดลายสติ๊กเกอร์กันเล่นๆไหมคะ รางวัลไม่มี แต่ผู้ชนะจะได้มีผลงานติดข้างตัวรถ (แบบที่คนไม่อยากแกะทิ้ง)

คงจะภูมิใจเล็กๆ เวลาได้เห็นสติกเกอร์ที่ตัวเองออกแบบ วิ่งตามถนน

ออฟไลน์ golf8023

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 19:50:41 »
เหมือนจำใจเอามาขายนะครับ
พัลซาร์ยังเหลือตั้งเยอะ ยอดแทบไม่เดิน
ยังจะเอาตัวนี้มาขายอีก

ไม่แน่ อาจจะขายดีก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 23:18:49 »

ถ้าอย่างนั้นการตลาดก็ยิ่งแย่ใหญ่สิครับ เอาสินค้าดีๆออกมาขายแต่คนขายไม่อยากขายจะออกมาทำไม ผมละไม่เข้าใจจริงๆเลย

ถูกครับ ตามนั้น เซลส์บอกผมว่าไม่มีมาร์จินให้ระบายรถครับ ผมก็ถามย้ำแล้วนะว่า ตัวปกติจ่ายสดลดตั้ง 1xx,xxx
เจ้านี่ขาย Limited ไม่ออก แล้วจะไม่กล้าปล่อยกันอีกหรือ? ถ้ามันลงไป 950,000 ผมว่าออกหมดนานแล้ว

ของมันจะดีจะแย่ ถ้ามันถูกพอมันก็ขายได้ครับ ความดีงามมันไม่ใช่ไม่มี
แค่มันอินดี้และยึดติดตามสไตล์ยี่ห้อนี้ แก้ไม่หายซักที

แถมอินดี้ก็ไม่สุดเหมือนมาสด้า จะดีปกติให้สุดแบบฮอนด้า-โตโยต้าก็ยังทำไม่ได้
จะพรีเมียมไปเลยก็ดันหลงเซกเมนต์ตั้งแต่ทีด้า เอาปลื้มมาไม่ปลื้มเล่นอีก นี่แหละฮะ

เปลี่ยนชื่อแล้วก็ไม่ช่วยอะไร เวรกรรมของนิสสันเขาล่ะ
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ superest

pulsar turbo คือรถที่ผม อยากได้มากๆ แต่ กว่า จะซื้อได้ จะต้องรอเวลาอีก ปีนึง (รอผ่อนคันเก่าหมด เหลือ 1 ปี)  มีใครพอเดาได้ไหมครับ ว่า  ในอีก 1 ปีข้างหน้า มันจะยังมี รถศูนย์ หลงเหลือ ให้ ซื้อขาย กันอีกไหมครับ

ออฟไลน์ YAmodels

สงสัยงานนี้ชาวคลับคงเบิกพาร์ทกันสนุกไปเลย

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
ขโมยรูปมาจากเพื่อนของเพื่อนในเฟชบุ๊คครับ ที่งาน Nissan GT Academy สนามปทุมฯวันนี้ครับ

แอบสังเกตุว่า 3 คันทางด้านซ้ายที่อยู่ไกลๆ มันไม่เหมือนรุ่นปกติ กันชนหน้าเปลี่ยนใหม่ กระจังซี่ดำ ไฟโปรเจคเตอร์

หรือว่าตัวเทอร์โบมาแล้ว?

ออฟไลน์ pjs6306

.  . เขามีข้อมูลทดสอบครับแรงจริง ไม่ต้อวนั่งเดา

ออฟไลน์ Darkart

กลัวจะเหมือน  Pulsar turbo  ครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ JeansZ

แล้ว​จะ​จำกัดจำนวนการ​ขายไหม​ครับ ผมว่าจริงๆ น่าจะ​ขาย​เรื่อยๆ เลย เอา​มา​แข่ง​กับ Focus 1.5 Ecoboost
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2