ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ SUV ราคาไม่เกิน5m ครับ ซื้อให้แม่ผมครับ  (อ่าน 11353 ครั้ง)

ออฟไลน์ pforu

• Full Member
  • Reflection of the Future...
Re: ขอคำแนะนำ SUV ราคาไม่เกิน5m ครับ ซื้อให้แม่ผมครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 15:57:47 »
อยากเชียร์ Prado ครับ ใช้ดีไม่จุกจิก มีทุกอย่างที่ SUV อยากจะมี แถมช่วงล่างถุงลมด้วย ติดแต่ราคา รถใหม่เกิน 5 ล้านไปแล้วครับ ลองเช็คดู
Reflection of the Future...

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
Re: ขอคำแนะนำ SUV ราคาไม่เกิน5m ครับ ซื้อให้แม่ผมครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 16:48:05 »
ขอบคุณครับ ทุกความคิดเห็นตอนนี้ กะไว้ว่าจะรอ ML facelift เป็น GLE ครับ
แต่ไม่รู้ว่ามันจะเข้าตอนไหน เห็นบอกกันว่าเข้า ปลายปีนี้ จากหลายๆเวบ แต่เบนซ์ไทยแลนด์ยังไม่ประกาศก็ยังเชื่ออะไรไม่ได้ครับ

สมาชิกท่านใดรู้แล้วบอกด้วยครับ ราคาคราวๆจะเท่าตัวเดิมมั้ยครับ

GLE ตัวนี้ ที่ยุโรปเริ่มขายแล้ว มีข่าวว่าน่าจะมางานมอร์เตอร์โชว์ปลายปี (อาจมาโชว์พร้อม GLC เลย) คงต้องรอฟังข่าวอีกที
แต่ครั้งก่อน GLE coupe มาไทยค่อนข้างเร็วครับ เปิดตัวที่ USA เดือนมกราคม มาไทยและรับจองเดือนมีนาคมเลย (แต่ส่งมอบรถปลายปี)
ปัญหาคือ GLE ถ้ามาแล้วก็ไม่รู้ว่าจะส่งมอบได้เดือนไหนนะครับ ถ้ารีบใช้อาจต้องดูรุ่นอื่นด้วย มีข่าวเพิ่มจะมาบอกอีกทีครับ

ออฟไลน์ sirayu080

• Jr. Member
  • **
  • MERCEDES BENZ GLE 500e AMG 2017
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 18:03:16 »
ขอบคุณครับ ทุกความคิดเห็นตอนนี้ กะไว้ว่าจะรอ ML facelift เป็น GLE ครับ
แต่ไม่รู้ว่ามันจะเข้าตอนไหน เห็นบอกกันว่าเข้า ปลายปีนี้ จากหลายๆเวบ แต่เบนซ์ไทยแลนด์ยังไม่ประกาศก็ยังเชื่ออะไรไม่ได้ครับ

สมาชิกท่านใดรู้แล้วบอกด้วยครับ ราคาคราวๆจะเท่าตัวเดิมมั้ยครับ

GLE ตัวนี้ ที่ยุโรปเริ่มขายแล้ว มีข่าวว่าน่าจะมางานมอร์เตอร์โชว์ปลายปี (อาจมาโชว์พร้อม GLC เลย) คงต้องรอฟังข่าวอีกที
แต่ครั้งก่อน GLE coupe มาไทยค่อนข้างเร็วครับ เปิดตัวที่ USA เดือนมกราคม มาไทยและรับจองเดือนมีนาคมเลย (แต่ส่งมอบรถปลายปี)
ปัญหาคือ GLE ถ้ามาแล้วก็ไม่รู้ว่าจะส่งมอบได้เดือนไหนนะครับ ถ้ารีบใช้อาจต้องดูรุ่นอื่นด้วย มีข่าวเพิ่มจะมาบอกอีกทีครับ

กราบขอบพระคุณมากครับที่กรุณาแจ้งครับผม

อย่างนี้ไม่รู้เค้าจะรอกันมั้ย ถ้าไม่รอคงมีทางคือ X5 กับ  ML250 เลยครับ

ยังไงก็ขอบคุนอีกทีนะครับผม

ออนไลน์ WASADM

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 20:17:33 »
ถ้าไม่รอ ML FL

เติมงบอีกหน่อยไป X5 3.0d ครับ

;) ;) ;)

ออฟไลน์ pongsakorn11

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 22:47:29 »
ส่วนตัวผมชอบ x5 30d Msport คันใหญ่ดีคับนั่งสบายดีด้วย

• **
  • MERCEDES BENZ GLE 500e AMG 2017
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2015, 23:52:17 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ตัดสินใจแล้ว จะรอดู ML FL คือ GLE ตอนมอเตอโชว์ปลายปีครับ ถ้าถูกใจจะรีบจองเลยครับ

ถ้าไม่เป็นดั่งใจที่หวังจะออกตัวMLเก่า หรือ X5 ครับผม ดีไม่ดีอาจได้ส่วนลดเยอะด้วยครับ แถมน่าจะมีของเลยด้วยครับพวกตัวเก่า

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำที่หวังดี ผมหวังว่าคำแนะนำพวกพี่ๆจะเป็นประโยชน์ต่อรถคันใหม่ของแม่ผมครับ  :-[ :-[

ออฟไลน์ supermanbr

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 08:43:14 »
ได้ไปลองมาหรือยังครับ สำหรับผมช่วงล่างml ผมไม่ค่อยชอบเลยครับ มันโยนมากนั่งหลังแล้วเวียนหัว คนที่บ้านที่ไปด้วยกันก็บอกเหมือนกันหมด สุดท้ายเลยเลือกx5 25d ผมชอบกว่าเยอะเลย ภายในก็สวยกว่าสำหรับผม กว้างขวางด้วย

ปล. บอกเฉยๆ ผมขับได้ประมาณ11km/lกว่าๆแต่ไม่เคยแตะ12เลย :'( :'(

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 10:52:38 »
X5 25D เป็นคำตอบสุดท้าย

ออฟไลน์ firstime911

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 11:08:44 »
ผมก็สนใจ ครับ รอ ดู ตัว ML face lift (GLE)  แต่ ขอ เครือ่ง diesel ได้ไหมครับ ตัวเดิม มีแต่เครื่อง เบนซิน
แล้วอีกอย่าง เห็นว่า รถตัวนี้ จุกจิกเรื่อง เกียร์... ยังไม่มั่นใจ

ลังเล เหมือกัน ทั้ง x5 x6

ออฟไลน์ jajaboss

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 11:09:42 »
X trail ตัวท็อป

ไม่ก็ infiniti QX50 QX70 ครับ

ราคาตามนี้ http://car.boxzaracing.com/news/3689

• **
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 11:58:21 »
ผมก็สนใจ ครับ รอ ดู ตัว ML face lift (GLE)  แต่ ขอ เครือ่ง diesel ได้ไหมครับ ตัวเดิม มีแต่เครื่อง เบนซิน
แล้วอีกอย่าง เห็นว่า รถตัวนี้ จุกจิกเรื่อง เกียร์... ยังไม่มั่นใจ

ลังเล เหมือกัน ทั้ง x5 x6

ML หรือ GLE  ก็เป็น ดีเซลนะครับ เครื่อง 2200

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 14:23:16 »
GLE อีกเสียงครับ

จขกท บอกว่าพาไปดูกันแล้ว ชอบมากด้วย ผมว่าตัวนี้แหละคุณแม่จะ happy ที่สุด

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 15:56:49 »
GLE อีกเสียงครับ

จขกท บอกว่าพาไปดูกันแล้ว ชอบมากด้วย ผมว่าตัวนี้แหละคุณแม่จะ happy ที่สุด

ใช่ครับบคุณพี่ แม่ผมลองนั่ง ML250amg มาแล้วบอกว่าเหมือนรักแรกพบ แต่พาไปX3นี่ไม่ดูเลย บอกหน้ายาวไม่ชอบ สงสัยไม่ชอบน่ะครับ

แต่ผมก็ต้องฟังคอมเม้นจาก สมาชิกด้วยครับ แล้วนำๆไปตัดสินใจให้แม่ครับผม

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2015, 16:10:44 »
X5 ครับ โอเคแล้วเหมาะอยู่