ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพด้านหน้า-ด้านหลังที่ชัดเจนขึ้น New Pajero Sport จะมาพร้อมเกียร์ 8 A/T //  (อ่าน 44742 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
All new Mitsubishi Pajero Sport
เปิดตัวอย่างเป็นทางการ 1 สิงหาคมนี้

ข่าวลือล่าสุดที่คิดว่าน่าจะคอนเฟิร์มได้แล้วคือ เกียร์อัตโนมัติ
จะเป็นลูกใหม่ ไม่เหมือนกับที่อยู่ใน triton จะเป็น 8 จังหวะ (8A/T)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2015, 13:41:05 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ infoman

• Full Member
8 AT นี่ CVT หรือ ระบบเฟือง ครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

คุณหมูจะได้ขับก่อนเปิดตัวมั๊ยครับ

ในช่วงแค่เดือนเดียว ได้ขับ 3 คัน
น่าจะจับฟิลลิ่งของแต่ละยี่ห้อได้ดี

จะได้เป็นอีก 1 ไก้ด์ ในการช่วยตัดสินใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2015, 11:58:14 โดย kiwiwi »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

8 AT นี่ CVT หรือ ระบบเฟือง ครับ

คาดว่าน่าจะเป็นลูกนี้ครับ แต่ยังไม่ขอคอนเฟิร์ม ไม่แน่ใจจริงๆ (แก้ไข)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2015, 13:17:30 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ johnlee

รถใหญ่เกิน 2 ตัน ไม่น่ามีใครกล้าเล่น CVT นะครับ หรือมี พวก อินฟินิตี้QX35 ไรงั้นเหรอ

แหมถ้า ZF 8 สปีด เหมือน BMW นะ แจ่มแมว
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ recycleman

ตอนนี้อยากเห็นแค่ภายในจริงๆ

ออฟไลน์ MUK

ขอบคุณครับผม
ถ้ามาแบบเหนือชั้นจริงๆ ราคาขอเป็นรองนะ(ขอนะอันนี้สำคัญมากๆด้วย นะ ขอร้องเลย มิตซู)   ผมคงได้คบกับยี่ห้อนี้อีกต่อไปหลายปีเลยครับ
pajero  รุ่นก่อนผมว่าดีนะ จากตัวแรกจนถึงตัวสุดท้ายแทบไม่แตกต่่าง(ภายนอก) ทำให้คนซื้อไม่รู้สึกว่ารถตกรุ่น (ทำให้มีความสุขทางใจอีกนิดนะ)

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
มิตซูคันเก่ายังผ่อนไม่หมดเลย

ออฟไลน์ art_duron

• Sr. Member

คาดว่าน่าจะเป็นลูกนี้ครับ แต่ยังไม่ขอคอนเฟิร์ม ไม่แน่ใจจริงๆ

ถ้าตามข้อมูล​อันนี้เป็นเกียร์รถขับสอง ดังนั้นจะมีขับสี่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ AkE

ออกมาจะรีบไปเทสเลย เกียร์ไม่ห่วงๆ พวงมาลัยมากกว่าถ้ามาแบบเดิม เป็นลม

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
รอดูเจ้านี่จะมาขโมยซีน Everest หึๆ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
ว่าที่ ที่จะเป็นกระทู้ฮอต ต่อจาก EV

เฝ้ารอดูเหมือนกันครับกับ PJS

ออฟไลน์ tierak

รอลุ้นออฟชั่นกับภายใน

ที่สำคัญ รออ่านบทความทดลองขับฯ ที่นี่น่าจะเป็นเจ้าแรก

คาดว่าน่าจะเป็นลูกนี้ครับ แต่ยังไม่ขอคอนเฟิร์ม ไม่แน่ใจจริงๆ

ถ้าตามข้อมูล​อันนี้เป็นเกียร์รถขับสอง ดังนั้นจะมีขับสี่หรือเปล่าครับ

จริงด้วย!!!
น่าติดตามยิ่งกว่าหนังนักสืบอีก

จะเงิบมากถ้าขับ2มา8
และขับ4มาแบบไทรทัน
...ไปไม่ถูกเลยทีนี้

ออฟไลน์ Minidog

เสียดายไม่มีกราสรูฟ ถ้ามียอมถอนจองeverestเลย

ออฟไลน์ azx001

• Newbie
  • *
ถ้าได้ 8 speed ของ aisin บริษัทลูกของ toyota แต่ toyota ให้ 6 speed ผมเคลือง toyota นะ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
น่าจะลูกนี้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ 2k

ไม่มีเม้มนะจ้ะ  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Arado_kung

ไทรทันถึงขั้นร้อง "ใช่ซี้ตรูมันลูกเมียน้อย"  :o  :o  :o

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ออกมาแหล่มแน่ ๆ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Cool Runner

ถ้าเป็น 8 speed ของ Aisin AW ผมว่าน่าจะเป็น TL-80NF มากกว่า
เพราะดูจากค่า Torque ที่เกียร์รับได้กับของเครื่องยนต์แล้ว  TL-80NF จะพอดีกัน
ส่วน TR-80 มันรับได้ถึง 800-900N.m มันสเป็คสูงเกินไปสำหรับเครื่องตัวนี้

ออฟไลน์ pjs6306

ท้ายสวยมากลงตัว ถ้าแนวเส้นพาดขึ้นบนจะทำให้ดูท้ายลอย ล่างโล้นแบบ crv ไม่สวย

ถ้าได้ 8 speed ของ aisin บริษัทลูกของ toyota แต่ toyota ให้ 6 speed ผมเคลือง toyota นะ

ถ้า Aisin เป็นบริษัทลูกของโตโยต้า
แปลความง่ายๆกันเลยก็คือ โตโยต้าให้มิตซูเป็นหนูทดลองยา
...นั่นหมายถึง อย่างเร็วสุดๆ 3ปีและอย่างช้าสุดก็ 5 ปีต่อจากนี้ ftn จะได้เกียร์ลูกนี้ใช้

และลูกค้าที่ใช้ ปาปอดใหม่นี้ก็อยู่ในสภาวะ"กลุ่มเสี่ยง" ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ถือว่าโชคดีไป
แต่ถ้ามี ก็เหนื่อยหน่อย แต่ไม่รู้จะเหนื่อยเท่า dual clutch หรือเปล่า

แต่ถ้ามองลึกอีกนิด สองค่ายญี่ปุ่นร่วมมือกัน นี่ก็เป็นการแย่งกระแสของคู่แข่งต่างทวีปเลยทีเดียว

ออฟไลน์ RERFz

8AT ให้มาเฉพาะตัวท็อปรึป่าว (ต้องรอดู)

ออฟไลน์ rtong

ท้ายสวยมากลงตัว ถ้าแนวเส้นพาดขึ้นบนจะทำให้ดูท้ายลอย ล่างโล้นแบบ crv ไม่สวย
มองมุมนี้ดูดีขึ้นมากๆ    สรุปภายนอกผมให้ผ่านครับ

ออฟไลน์ prokhall

อยากให้ราคาออกมาตัดหน้า Fortuner 2.4 V A/T 4x2(รุ่นขายดี) จุงเบย ตั้งไม่เกิน 1.2 ล
รับรองขายดีเทน้ำเทท่า ไม่ต้องพึ่งส่วนลด จะทำให้เกรดรถเสียราคา ไม่ต้องโฆษณามากมาย
เพราะเรื่องอื่นๆ ทำได้ดีในไทรตั่นหมดละ ทำภายในให้หรูเหมือนภายนอกด้วย

แต่เอาเข้าจริงมีเรื่องเดียวที่ผมไม่ค่อยไว้ใจ คือ เครื่องของ Mitsu ทั้งตัวเก่าและเครื่องตัวใหม่ (จากคนไม่เคยใช้)
เพราะ เท่าที่แอบกดแซงบนทางด่วน(แจ้งวัฒนะ-ธรรมศาสตร์)เจอกับไทรตั่น หลายครั้ง รู้สึกว่าไม่แรงจิง
พอเห็นเราไล่ ก็หนี กดหนักๆควันดำออกท่อทุกคัน และเราก็แซงได้ไม่ยากอะไร (ส่วนมากใช้ camry 2.5)
ผมว่า vios city vigo altis accord เดิมๆ ยังแรกกว่าอีก (ปล.ความเร็ว 130-160)
ส่วนรถยุโรป อย่าไปยุ่งครับ แรงออกตัวต่อเนื่องกว่ารถญี่ปุ่นชัวร์อยู่แล้ว รอบมารถไปทันที

ออฟไลน์ mamaman

ถ้า Aisin เป็นบริษัทลูกของโตโยต้า
แปลความง่ายๆกันเลยก็คือ โตโยต้าให้มิตซูเป็นหนูทดลองยา
...นั่นหมายถึง อย่างเร็วสุดๆ 3ปีและอย่างช้าสุดก็ 5 ปีต่อจากนี้ ftn จะได้เกียร์ลูกนี้ใช้

และลูกค้าที่ใช้ ปาปอดใหม่นี้ก็อยู่ในสภาวะ"กลุ่มเสี่ยง" ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ถือว่าโชคดีไป
แต่ถ้ามี ก็เหนื่อยหน่อย แต่ไม่รู้จะเหนื่อยเท่า dual clutch หรือเปล่า

แต่ถ้ามองลึกอีกนิด สองค่ายญี่ปุ่นร่วมมือกัน นี่ก็เป็นการแย่งกระแสของคู่แข่งต่างทวีปเลยทีเดียว

ความคิดแบบนี้ไม่มีอยู่ในวงการอุตสหกรรมครับ
คิดเล่นๆได้

ออฟไลน์ Nikle_pk

แหม๋...ถ้าผ่าใส่ panoramic glassroof มาด้วยนะ

ไม่อยากคิดถึงยอดขายเลย อันดับ 1-2 ไม่หนี แน่ๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
คุณ เอ็ดดี้ ได้มาใช้ปาเจโร่แน่ๆ  ::)

ออฟไลน์ ttum

• Newbie
  • *
ตัวtop4*4  1470000