ผู้เขียน หัวข้อ: // ภาพด้านหน้า-ด้านหลังที่ชัดเจนขึ้น New Pajero Sport จะมาพร้อมเกียร์ 8 A/T //  (อ่าน 44744 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
ถ้าได้ 8 speed ของ aisin บริษัทลูกของ toyota แต่ toyota ให้ 6 speed ผมเคลือง toyota นะ

ถ้า Aisin เป็นบริษัทลูกของโตโยต้า
แปลความง่ายๆกันเลยก็คือ โตโยต้าให้มิตซูเป็นหนูทดลองยา
...นั่นหมายถึง อย่างเร็วสุดๆ 3ปีและอย่างช้าสุดก็ 5 ปีต่อจากนี้ ftn จะได้เกียร์ลูกนี้ใช้

และลูกค้าที่ใช้ ปาปอดใหม่นี้ก็อยู่ในสภาวะ"กลุ่มเสี่ยง" ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ถือว่าโชคดีไป
แต่ถ้ามี ก็เหนื่อยหน่อย แต่ไม่รู้จะเหนื่อยเท่า dual clutch หรือเปล่า

แต่ถ้ามองลึกอีกนิด สองค่ายญี่ปุ่นร่วมมือกัน นี่ก็เป็นการแย่งกระแสของคู่แข่งต่างทวีปเลยทีเดียว

ความคิดแบบนี้ไม่มีอยู่ในวงการอุตสหกรรมครับ
คิดเล่นๆได้

ก็คิดเล่นๆน่ะครับ

แต่ก็แอบเอาพวกข้อมูลเก่าๆที่เคยอ่านๆเจอในข่าวที่ผ่านๆมาของ hlm มาปนความคิดนี้อยู่บ้าง
เช่น สมัยนึงที่ mitsu และ mb เคยร่วมกันพัฒนาเครื่องฉีดตรง
และมิตซูเองก็เอาไปลองใส่ใน galant เป็นเจ้าแรกๆ ต่อมา mb จึงค่อยเอาเทคโนโลยีนี้มาใช้อะไรทำนองนั้น

หรือแม้แต่คอมมอนเรลเอง ก็มีการทดลองแบบนี้อยู่เหมือนกัน แต่จำเนื้อข่าวไม่ค่อยได้แล้ว

ออฟไลน์ Eddy5659

คุณ เอ็ดดี้ ได้มาใช้ปาเจโร่แน่ๆ  ::)

5555+ ไม่ละครับ เก๊ารัก Everest
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Immortal6

• Jr. Member
  • **
ตัวtop4*4  1470000

ราคานี้จิงมะครับ   :D :D
Honda Jazz GK               owned 2015
Kawasaki Ninja se 250cc. owned 2013
Honda Air blade 110cc.    owned 2010

ออฟไลน์ PAN

ตัวtop4*4  1470000

ถ้าราคาตามนี้จริง ผมว่าในบางเดือนยอดขายมากกว่า Fortuner ใหม่ แน่นอน

ออฟไลน์ Deaw

จะมีปุ่ม central lock แยกเหมือนชาวบ้านไหม

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมว่ามีจุดขายไม่น้อยเลยนะรุ่นนี้ ถ้าเทียบกับตัวเก่าถือว่าพัฒนาขึ้นเยอะ

เป็นห่วงก็แค่เรื่องสมรรถนะ ถ้าเกียร์8A/Tประหยัดน้ำมันสัก17โล/ลิตรนะ

บอกได้คำเดียว มีคนเสียตังอีกเพียบ ผมก็ด้วย

ถ้าได้ 8 speed ของ aisin บริษัทลูกของ toyota แต่ toyota ให้ 6 speed ผมเคลือง toyota นะ

ถ้า Aisin เป็นบริษัทลูกของโตโยต้า
แปลความง่ายๆกันเลยก็คือ โตโยต้าให้มิตซูเป็นหนูทดลองยา
...นั่นหมายถึง อย่างเร็วสุดๆ 3ปีและอย่างช้าสุดก็ 5 ปีต่อจากนี้ ftn จะได้เกียร์ลูกนี้ใช้

และลูกค้าที่ใช้ ปาปอดใหม่นี้ก็อยู่ในสภาวะ"กลุ่มเสี่ยง" ถ้าไม่มีปัญหาอะไรก็ถือว่าโชคดีไป
แต่ถ้ามี ก็เหนื่อยหน่อย แต่ไม่รู้จะเหนื่อยเท่า dual clutch หรือเปล่า

แต่ถ้ามองลึกอีกนิด สองค่ายญี่ปุ่นร่วมมือกัน นี่ก็เป็นการแย่งกระแสของคู่แข่งต่างทวีปเลยทีเดียว

ความคิดแบบนี้ไม่มีอยู่ในวงการอุตสหกรรมครับ
คิดเล่นๆได้
คิดจริงๆในวงการอุตสหกรรมเค้าคิดยังไงครับ อธิบายด้วย

promt

• บุคคลทั่วไป
สวยน่าใช้

JONNY

• บุคคลทั่วไป
.

ออฟไลน์ voyager

• Sr. Member
Re: // ภาพด้านหน้า-ด้านจะมาพร้อมเกียร์ 8 A/T //
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2015, 14:40:52 »
ขอให้แรงกว่า ประหยัดกว่า Everest ก็พอแล้ว เรื่องอื่นช่างมัน

ออฟไลน์ 2k

อยากให้ราคาออกมาตัดหน้า Fortuner 2.4 V A/T 4x2(รุ่นขายดี) จุงเบย ตั้งไม่เกิน 1.2 ล
รับรองขายดีเทน้ำเทท่า ไม่ต้องพึ่งส่วนลด จะทำให้เกรดรถเสียราคา ไม่ต้องโฆษณามากมาย
เพราะเรื่องอื่นๆ ทำได้ดีในไทรตั่นหมดละ ทำภายในให้หรูเหมือนภายนอกด้วย

แต่เอาเข้าจริงมีเรื่องเดียวที่ผมไม่ค่อยไว้ใจ คือ เครื่องของ Mitsu ทั้งตัวเก่าและเครื่องตัวใหม่ (จากคนไม่เคยใช้)
เพราะ เท่าที่แอบกดแซงบนทางด่วน(แจ้งวัฒนะ-ธรรมศาสตร์)เจอกับไทรตั่น หลายครั้ง รู้สึกว่าไม่แรงจิง
พอเห็นเราไล่ ก็หนี กดหนักๆควันดำออกท่อทุกคัน และเราก็แซงได้ไม่ยากอะไร (ส่วนมากใช้ camry 2.5)
ผมว่า vios city vigo altis accord เดิมๆ ยังแรกกว่าอีก (ปล.ความเร็ว 130-160)
ส่วนรถยุโรป อย่าไปยุ่งครับ แรงออกตัวต่อเนื่องกว่ารถญี่ปุ่นชัวร์อยู่แล้ว รอบมารถไปทันที

คุณสู้ด้วยแคมรี่2500ccนี่นา เครื่องดีเซลประเภทเน้นบรรทุกและไม่ได้ดันรางจะเร็วกว่าได้ยังงัยยย เครื่องนี้ในแคมรี่ไม่ใช่ย่อยเลยนะ :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ SM.

ตอนนี้อยากเห็นแค่ภายในจริงๆ

ขอให้ใช้วัสดุดีๆด้วยนะครับ

ออฟไลน์ pjs6306

ผมว่ามีจุดขายไม่น้อยเลยนะรุ่นนี้ ถ้าเทียบกับตัวเก่าถือว่าพัฒนาขึ้นเยอะ

เป็นห่วงก็แค่เรื่องสมรรถนะ ถ้าเกียร์8A/Tประหยัดน้ำมันสัก17โล/ลิตรนะ

บอกได้คำเดียว มีคนเสียตังอีกเพียบ ผมก็ด้วย

คิดเล่นๆได้
คิดจริงๆในวงการอุตสหกรรมเค้าคิดยังไงครับ อธิบายด้วย
ผมว่าเกียร์8 สปีดหรือเทคโนโลยี่อันไหนถ้าผู้บริโภคชอบและยอมรับค่ายอื่นก็คงตามๆกันมานั่นแหล่ะคับ

ออฟไลน์ PREM

Aisin 8 speed วางอยู่ในเล็กซัสหลายรุ่นแล้วน่ะครับ น่าจะไว้ใจได้
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
ตอนนี้รอดูอย่างเดียวแล้วครับ ตื่นเต้นๆ  ???

ออฟไลน์ ayeweb

• Jr. Member
  • **
    • รถรับจ้าง
โอ้ว เป็นภาพจากมุมสูงด้วย
สาวกRanger
oer1981h

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
สรุปจะให้ 8SPEED จริงๆ หรอครับเนี่ย
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ pjs6306

ไฟแนวนี้มี ใครเคยใช้นะ ??? แต่ไม่ใช่ทรงเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2015, 19:32:42 โดย pjs6306 »

ออฟไลน์ rojsak2021

ใส่เทคโนโลยีมามากๆก็ชอบนะ แต่ถ้ามีปัญหาหวังว่าศูนย์คงดูแลได้นะครับ

ออฟไลน์ O_o"

ไม่อยากตั้งความหวังเยอะ เดียวเงิบ :D :D :D

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
จะว่าไปppv แต่ละค่ายมีจุดแข็งในตัว แล้วแต่ความชอบส่วนตัว

ftn จุดแข็งคือโตโยต้า

evr จุดแข็งคือความบึกบึน การขับขี่ และออฟชั่นสุดหรู โดยรวม เอสยูวียุโรปชัดๆ

pjs จุดแข็งคือความงาม เกียร์8จังหวะ และเอาใจคนนั่งแถว3 น่าจะสบายกว่าคู่แข่งทั้งหมด สังเกตุกระจกและพื้นที่เก๋งตอน3ยาวมาก ยาวพอๆกะตอน1และตอน2 ช่วงล่างเดาว่านิ่มร่วมแน่ๆ

ออฟไลน์ JAAP01

อยากรู้ช่วงล่างหลังด้วยครับ ว่ากี่ลิงค์ อิอิ เดี๋ยวนี้ต้องนับลิงค์อวดกันด้วย  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ตัวท็อปขับ4ตลอดเวลา ราคาล้านห้า

ผมไม่เหตุผลอื่นใดที่จะเลือกฟอร์จูนเนอร์เลย

ออฟไลน์ priew

• Newbie
  • *
ลองปิดสติกเกอร์ที่ไฟท้าย

ออฟไลน์ Fly to dream

เอาล่ะ จุดแข็งมีทุกยี่ห้อเลยตอนนี้ เพียงแค่ถ้าเอามายำรวมกันได้คงน่าซื้อกว่า SUV premium แน่ 55555555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ all4boy

• Newbie
  • *
 :) :)ผมสงสัย เรื่องปาเจโร่ ถึงขนาดโทรถามถึงเจ้านายเก่าเจ้าของดีลเลอร์หนึ่งของมิตซู
แกบอกว่า เห็นมาแล้ว ภายในสวยมาก
และมีเซอไพรซ์เรื่อง ออฟชั่น และราคาครับ

ออฟไลน์ MUK

รอดูตัวจริงๆ ครับ

ออฟไลน์ Willbehere

• Newbie
  • *
8 AT นี่ CVT หรือ ระบบเฟือง ครับ

เป็นระบบเฟืองค่ะ

ออฟไลน์ Willbehere

• Newbie
  • *
:) :)ผมสงสัย เรื่องปาเจโร่ ถึงขนาดโทรถามถึงเจ้านายเก่าเจ้าของดีลเลอร์หนึ่งของมิตซู
แกบอกว่า เห็นมาแล้ว ภายในสวยมาก
และมีเซอไพรซ์เรื่อง ออฟชั่น และราคาครับ

อย่างที่เฮียแกพูดจริงๆค่ะ แต่มันก็แล้วแต่สไตล์คนชอบด้วยเนาะ

ราคานี่ไม่เกินล้านห้านะคะ ตัวทอป

เสียดายเหมือนกันค่ะที่ไม่มีหลังคาแก้ว ไม่งั้นน้าา everest ก็ everest เถอะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ลองปิดสติกเกอร์ที่ไฟท้าย

มีติ่งสวยกว่าเยอะเลยครับ ปิดแล้วไม่สวยเลย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ tiger12r

ท้ายสวยมากลงตัว ถ้าแนวเส้นพาดขึ้นบนจะทำให้ดูท้ายลอย ล่างโล้นแบบ crv ไม่สวย
ผมว่าถ้าเป็นคันสีดำนี่เอาสติ๊กเกอร์มาแปะขีดล่างไว้น่าจะสวยกว่านะ  ;D ;D
Wave100s->VIGO PreCab->VigoChamp4x4->CivicFC & REVO ROCCO4x4