ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะสเป็ค-Option-ราคา-รุ่นย่อย All new Mitsubishi PajeroSport แบบละเอียด //  (อ่าน 128950 ครั้ง)

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
ยาง 265/60R18 ครับ ไม่ใช่ 50 เป็นของ Bridgestone

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
ท่านใดลองนั่นแถวสามมาแล้วบ้างไม่ทราบเป็นอย่างไร

ออฟไลน์ ipong

• Jr. Member
  • **
แถว3 ผมว่านั่งสบายกว่าฟอร์ด แต่แถว2 ฟอร์ดสบายกว่าครับ วันนี้ไปลองทั้งครอบครัว4 คนเห็นตรงกันครับ

ป.ล. ทุกคนชอบฟอร์ดมากกว่ามิตซู

ออฟไลน์ mewzabahl

MuX น่าจะพอเอาตัวรอด    ผมว่าน่าสงสารเจ้านี้มากกว่าครับ "ชีวิตผมไม่ต้องพึงโชค ถ้าใจเชื่อ อะไรก็หยุดเราไม่ได้"  ;D ;D ไม่ต้องพึ่งโชค ยอดขายเลยไปอยู่ท้ายๆซ่ะ

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
ระบบความปลอดภัยสำหรับปี 2015 ในประเทศไทย

ผมว่าน่าจะให้เบาะแถวสองเป็นหมอนรองศีรษะ 3 ตำแหน่ง

และเป็นเข็มขัดนิรภัย ELR 3 จุดมาทั้ง 3 ที่นั่งได้แล้วมั้งครับ

จริงๆ น่าจะรวมถึงรถนั่งทุกคันได้แล้วนะครับ ราคาผมว่าก็ไม่ได้แพงมากเท่า

กับ option อื่นๆ ที่ประเคนกันมาให้ หรือว่ามันแพงกว่าไฟหน้า projector หว่า

:D :D :D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
คุณหมูครับ

ตกลงเกียร์8at ใช้ของที่ไหนครับ ลงอัตราทดหน่อยได้หรือป่าวครับ

ออฟไลน์ bubball

ถ้าผมจะซื้อ PPV นะ ไม่ต้องคิดเลย ซื้อแน่นอน  :-* :-*

ออฟไลน์ Ws pattaya

ขอถามในนี้แล้วกันครับ 8at  มีดีและเด่นสุดกว่า 6at ของเข้าอื่นอย่าไรบ้างครับ หรือ มีข้อดีข้อด้อยอย่างไรบ้างครับ

ออฟไลน์ HDE35

ระบบBrake Override Systemนี่มีหลักการทำงานอย่างไรเหรอครับ

ระบบจะตรวจจับการเหยียบเบรคและคันเร่ง ถ้ามีการเร่งและเบรคพร้อมกัน ระบบจะยกเลิกการเร่งเพื่อให้รถเบรคครับ  มีไว้ป้องกันคันเร่งค้าง

ออฟไลน์ MoO Cnoe

คุณหมูครับ
ตกลงเกียร์8at ใช้ของที่ไหนครับ ลงอัตราทดหน่อยได้หรือป่าวครับ

Mitsubishi ยังไม่ได้ปล่อยสเป็คอัตราทดเกียร์ออกมาครับ
ถ้ายังไงจะพยายามหามาให้ครับผม

ออฟไลน์ kiwiwi

ถ้า 0-100 ต่ำ 10
ผมไม่รอเลยครับ

แบบ มันเลิศอะ
แต่ถ้าไม่ใช่นี่ ผมคงต้องแล้วแต่ภรรยาเลย -.-"

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ยางซีรี่ย์60รึป่าวครับ ผมว่าไม่น่าใช่50แน่ๆครับ แก้นิสนึงโน๊ะ  ;D

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับผม ขอบคุณมากครับสำหรับการแจ้งเตือน :)

ออฟไลน์ HDE35

มีข้อมูลเกียร์หรือยังเป็น aisin หรือ zf ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2015, 22:58:33 โดย HDE35 »

ออฟไลน์ tuy_pisit

• Newbie
  • *
ไปดูมาแล้ววันนี้ครับ ภายในนี่ถือเป็นจุดที่หลายคนไม่ค่อยชอบเลย เชยมาก เทียบกับน้องจูนแล้วน้องจูนดีกว่ามากเลย แต่ภายนอกด้านหน้าดูลงตัวมาก แต่ด้านท้ายนี่ดูไม่จืด โดยรวมๆผมยังให้น้องจูนดีกว่า สำหรับออปชั่นตัวท๊อปราคา 1.4 ล้าน เครื่อง 2.4  4WD เทียบกับน้องจูน 1.6 ล้านแต่ได้เครื่อง 2.8 4wd ผมว่าตรงนี้น้องจูนไม่ได้เสียเปรียบอะไรมากนะครับ  โดยรวมๆส่วนตัวผมยังให้น้องจูนเป็นต่ออยู่ 10% ด้วยซ้ำ อย่างไรก็ตามต้องรอคุณ J!MMY มารีวิวทั้ง 2 คันเปรียบเทียบกันอีกที

เคารพความเห็นส่วนตัว พี่นะครับ อยากแชร์ความเห็นบ้าง   

ราคาปาดีกว่า 12.5 % ,เกียร์ 8 AT   ปาดีกว่า 33.33 % (^ ^ )   
ยังไม่รวมที่คิดเป็นเปอร์เซนต์ไม่ได้  อย่าง Disk break  4 ล้อ , ระบบช่วยเบรกเมื่อใกล้ชนคันหน้า ,กล้องรอบคัน ประมวลผมเป็น Bird Eye View  , ระบบตัดกำลังเมื่อเหยียบคันเร่งอย่างรุนแรง  ขำๆคิดอย่างละ 5 % และกัน  ยังเท่ากับ 5x4 =20 % ^ ^  ช่วงล่างอีกล่ะ ที่ตัวเก่ากินกันเป็นทุ่งไม่รู้จะนับเป็นกี่ เปอร์เซนต์ดี.....   

คราวนี้กลับมา ฟอร์มั่ง ที่ ชนะ คือ เครื่อง  2800  : 2400    แต่เดี๋ยวก่อน  ดูแรงม้าซิ   177 : 181 PS  ( 55555    แพ้อีกต่างหากนะ  -2.25% )    แรงบิดล่ะ  450 : 430   NM  (อันนี้ยอมรับ ฟอร์ชนะ  4.65 %   แปลว่าเครื่อง ฟอร์ชนะ  4.65-2.25  =  2.4 %  เท่านั้นนนน !!!!!!!!

ยังไม่รวมจุกจิกที่ ปาให้มากกว่า  เช่น เบาะไฟฟ้าคนนั่ง จอสำหรับแถว 2   ฯลฯ  เอาเป็นว่าตรงนี้เสมอและกัน หักกับ ประตูหลังไฟฟ้าและ colling box ^ ^

ทั้งหมดทั้งมวลผมเลยสงสัย มากๆว่า 10 % ที่ ฟอร์ เหนื่อกว่า ปา ของพี่  เนี่ย  พี่เอาอะไรมาเป็นหลักเกณท์คร้าบ   ( ผมไม่ได้บอกว่าหลักเกณท์ผมถูกนะ แต่อย่างน้อยผมก็เอาข้อเท็จจริงมาคิดแหละ  ไม่ได้นึกเอา) 

หากแต่สุดท้ายถ้าพี่จะบอกว่า ถ้าพี่จะใช้ Card ศูนย์ บริการ  อะไหล่ และ ราคาขายต่อ  ผมขออนุโมทนาด้วยครับ  และจะรีบสรุปว่า  ใครชอบอะไรให้ไปซื้ออันนั้นครับ ตามสูตร  ...........   ขอบพระคุณมากครับ  ที่ฟังความเห็นผม 

ออฟไลน์ NatsuDragneel

• Jr. Member
  • **
ไปดูมาแล้ววันนี้ครับ ภายในนี่ถือเป็นจุดที่หลายคนไม่ค่อยชอบเลย เชยมาก เทียบกับน้องจูนแล้วน้องจูนดีกว่ามากเลย แต่ภายนอกด้านหน้าดูลงตัวมาก แต่ด้านท้ายนี่ดูไม่จืด โดยรวมๆผมยังให้น้องจูนดีกว่า สำหรับออปชั่นตัวท๊อปราคา 1.4 ล้าน เครื่อง 2.4  4WD เทียบกับน้องจูน 1.6 ล้านแต่ได้เครื่อง 2.8 4wd ผมว่าตรงนี้น้องจูนไม่ได้เสียเปรียบอะไรมากนะครับ  โดยรวมๆส่วนตัวผมยังให้น้องจูนเป็นต่ออยู่ 10% ด้วยซ้ำ อย่างไรก็ตามต้องรอคุณ J!MMY มารีวิวทั้ง 2 คันเปรียบเทียบกันอีกที
เรื่องถายในอันนี้ผมเห็นด้วยอย่างแรงครับ วัสดุก๊องแก๊งกว่า Fortuner อย่างเห็นได้ชัด(ไม่ต้องไปเทียบกับ Everest เลยครับ เพราะรายนั้นวัสดุกับงานประกอบดีกว่า Fortuner อีก) ผมเห็นทีแรกยังคิดเลย รถราคาเป็นล้านแต่ใช้วัสดุก๊องแก๊งแบบนี้อ่ะนะ = =" ต่อให้เป็นคนที่อคติกับไอ้โตแค่ไหน แต่ผมว่าถ้ามาเห็นวัสดุกับงานประกอบภายในของ Pajero แล้ว ผมว่ายังไงๆก็ต้องบอกว่า Fortuner ดีกว่าอยู่ดี

นอกจากจุดนี้ที่ไม่ชอบก็มีเรื่องเครื่องเสียงที่คุณภาพห่วยแตกพอๆกับใน Fortuner อีก แต่ยังดีกว่า Fortuner ตรงที่การตอบสนองของพวงมาลัยมัลติฟังก์ชั่นทำได้ดีกว่า ไม่หน่วงเหมือน Fortuner ถ้าไม่นับจุดด้อย 2 เรื่องนี้ ส่วนที่เหลือผมว่าดีกว่า Fortuner เกือบทุกอย่างครับ

ป.ล.เสียงไฟเลี้ยวของ Pajero ตัวใหม่น่ารักดีนะ

ออฟไลน์ neutrino

ทุกอย่างดีแล้ว แต่อยากได้
1.เบาะแถว3 ไฟฟ้า
2.หลังคาแก้วในรุ่นท็อป
ถ้า 2 ข้อนี้ได้ ไม่ต้องรอ เอ๊ะ หรือว่าจะมาใน MC หว่า?

ออฟไลน์ kiwiwi

ถ้าใช้ยาวๆ ซัก 10 ปี รถที่ว่าถูกกว่า ftn 2แสน ถึงตอนนั้นจะกลายเป็น แพงกว่าหรือเปล่าครับ

เกียร์ 8 สปีดงี้
ระบบเซ็นเซอร์เพื่อให้รถเบรกเองได้อย่างงี้

อ๊อพชั่นเหล่านี้ล้วนแต่เป็นระบบขับเคลื่อนรถล้วนๆเลย

ออฟไลน์ escudaeza

ระบบBrake Override Systemนี่มีหลักการทำงานอย่างไรเหรอครับ

ระบบจะตรวจจับการเหยียบเบรคและคันเร่ง ถ้ามีการเร่งและเบรคพร้อมกัน ระบบจะยกเลิกการเร่งเพื่อให้รถเบรคครับ  มีไว้ป้องกันคันเร่งค้าง

โอ้ ขอบพระคุณมากครับ
 8)
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ pee1818

ถ้าใช้ยาวๆ ซัก 10 ปี รถที่ว่าถูกกว่า ftn 2แสน ถึงตอนนั้นจะกลายเป็น แพงกว่าหรือเปล่าครับ

ระบบเซ็นเซอร์เพื่อให้รถเบรกเองได้อย่างงี้

อ๊อพชั่นเหล่านี้ล้วนแต่เป็นระบบขับเคลื่อนรถล้วนๆเลย

ผมว่าใช้ไปสักสิบปี ราคาขายคงหนีกันประมาณ 80,000-100,000 นี้ผมตีแบบเต็มที่เลยนะ แล้วยังงี้คันไหนตกกว่ากัน

ปล.ผมมโนนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ neutrino

ผมว่าใช้ไปสักสิบปี ราคาขายคงหนีกันประมาณ 80,000-100,000 นี้ผมตีแบบเต็มที่เลยนะ แล้วยังงี้คันไหนตกกว่ากัน

ปล.ผมมโนนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ H.

รอดูตัวจริงอีกที สำหรับจูน ภายในผมเฉยๆนะ คือดูดีจริงๆ แต่หนังเย็บข้างในก็บุฟองน้ำธรรมดาๆ ชอบที่สุดคือสีเบาะน้ำตาลเข้มกับน้ำตาลครีม

แต่เบาะนั่งไม่สบายเลย ทุกแถว เบาะแถว 3 เวลาพบัเบาะหน้าลงหนีบเท้าอีกละ
H.

ออฟไลน์ SM.

overall ผมว่า Everest ยังดูดีสุด

ออฟไลน์ golferjk

รุ่นนี้จะมีปัญหาเสียงเฟืองท้ายหอนอีกมั้ยน้ออ่านตามเวบบอร์ดทีหนิแทบจะเปลี่ยนใจเลยทีเดียว

ออฟไลน์ wibul10

ผมใช้ฟอร์มาหกปีแล้วเปลี่ยนตัวใหม่เลือกปาร์  จองไปแล้ว  สาเหตุเพราะได้รถปีนี้ ฟอร์ดได้ปีหน้าราคาไป1.7  ภายในยอมรับแย่กว่าแต่ด้วยราคา  ต่าง2แสน  ไปปาร์ดีกว่าที่ไม่เอาฟอร์ดเพราะรับรถปีหน้าและกลัวเรื่องบำรุงรักษากับศูนย์  ลองคิดว่าต้องเปลี่ยนยางในอีก4ปีข้างหน้าสยองเรื่องราคายางสี่ล้อ  ขนาดเปลี่ยนยางเจ้าฟอร์ยังสะดุ้งเลย
และมานั่งนึกถึงฟอร์ที่ส่วนต่่าง2แสนกว่าถ้าเจ้าปาร์เพิ่มสองแสนเข้าไปเพื่อทำให้ภายในมันดูดีเหมือนฟอร์ดมันคงจะอลังการขนาดไหน ส่วนศูนย์บริการ ผมอยู่ม สงขลา ก็โอเคอยู่ แต่ฟอร์ดชื่อไม่ค่อยดี  โตโยต้าดีที่สุดแน่นอน  อ้ออีกอย่างเจ้าฟอร์นี่ช่วงล่างแข็งมาก นั่งมาหกปีรู้สึกเหนื่อย เคยลองนั่ง ปาร์มันนิ่มกว่าชัดมาก น้องซีอาร์วีเลยคิดว่าตัวใหม่น่าจะดีกว่า และระบบบันเทิงแถมจอหลังมาลูกๆอายุ10ขวบเซย์เยสหมด