ผู้เขียน หัวข้อ: วัยรุ่นสมัยนี้เป็นอะไรกันใจร้อนขี้โมโหไม่คิดหน้าคิดหลัง  (อ่าน 9996 ครั้ง)

ออฟไลน์ tompoker

• Newbie
  • *
  เหตุเกิดเมื่อกี้นี้สดๆเลยผมกำลังขับรถกลับบ้าน ข้างหน้าเป็นด่านตรวจบีบเหลือผ่านได้แค่เลนเดียว ผมอยู่ขวาสุดก็เปิดไฟขอทางเหมือนคันอื่นๆเข้าเลน
พอถึงคันผมหัวเข้าไปแล้วเจอ City ป้ายแดงเร่งมาจะไม่ให้ผมเข้า ผมเข้ามาแล้วจะเร่งมาทำไมเร่งไปก็แซงไม่ได้ พอพ้นด่านเท่านั้นแหละเร่งเครื่องจะเข้า
มาปาดผมคืน ผมก็ไม่หักหลบเพราะผมอยู่ในเลนชนก็ชนแต่ก็บีบแตรเตือนไป ปรากฏว่ายังพยายามปาดรอบ 2 คราวนี้ผมเลยเร่งเครื่องพร้อมกระพริบไฟกะ
ว่าถ้ามีอะไรก็ให้ลงมาคุยกันเพราะด่านอยู่ตรงนั้น ปรากฏมันเร่งเครื่องหนี อ่าว ผมเลยเร่งเครื่องตามไปจี้ตูดไปซักพัก City คันนั้นก็เร่งเครื่องหนีเอาเป็นเอาตาย
ปาดแท๊กซี่ ปาดสิบล้อไปมา เห็นแล้วกลัว City คันนั้นจะเกิดอุบัติเหตุแทนตายขึ้นมาคนเสียใจคือพ่อแม่ ถ้าแต่งงานแล้วใครจะดูแลเมียลูก จริงๆอยากลงไปสอน
มากกว่าว่าอย่าขับรถแบบนี้ เราไม่รู้ว่าคนที่นั่งอยู่หลังพวงมาลัยอีกคันเป็นคนแบบไหน กว่าเด็กพวกนี้จะรู้ตัวจะสำนึกได้บางคนต้องเอาชีวิตมาทิ้งบนถนน เข้าใจว่า
เด็กๆพอได้รถมาใหม่เห่อรถ คิดว่าแรง คิดว่าแน่ เลยคึกคะนอง เห็นแล้วเหนื่อยใจ

อีกไม่กี่เดือนผมก็จะเป็นพ่อคนล่ะคิดว่าต้องสอนลูกเรื่องนี้ด้วยในอนาคตไม่อยากเสียลูกไปด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่องแบบนี้ มาบ่นให้ฟังครับเพราะในนี้มีครบทุก Gen
เลยอยากเตือนพวกน้องๆว่าอย่าทำแบบนี้ ส่วนคนที่เป็นพ่อคนแล้วอย่าลืมสอนลูกเรื่องพวกนี้เด็ดขาดเลยนะครับเมื่อเค้าโตขึ้น

ออฟไลน์ Serbiko

• Jr. Member
  • **
อ่านๆดูก็ไม่เห็นมีอะไรนะครับใจร้อนกัน แล้วสุดท้ายคุณไปเร่งเครื่องตามเค้าทำไมล่ะครับ เค้าก็ขับหนีไปแล้ว
อีกไม่กี่เดือนคุณก็จะเป็นพ่อคนแล้ว จะเอาชีวิตความปลอดภัยของคุณเอง ไปเสี่ยงกับใครก็ไม่รู้ทำไมล่ะครับ ถูกมั้ย?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 19, 2015, 23:49:21 โดย Serbiko »
What's next...?

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
  เหตุเกิดเมื่อกี้นี้สดๆเลยผมกำลังขับรถกลับบ้าน ข้างหน้าเป็นด่านตรวจบีบเหลือผ่านได้แค่เลนเดียว ผมอยู่ขวาสุดก็เปิดไฟขอทางเหมือนคันอื่นๆเข้าเลน
พอถึงคันผมหัวเข้าไปแล้วเจอ City ป้ายแดงเร่งมาจะไม่ให้ผมเข้า ผมเข้ามาแล้วจะเร่งมาทำไมเร่งไปก็แซงไม่ได้ พอพ้นด่านเท่านั้นแหละเร่งเครื่องจะเข้า
มาปาดผมคืน ผมก็ไม่หักหลบเพราะผมอยู่ในเลนชนก็ชนแต่ก็บีบแตรเตือนไป ปรากฏว่ายังพยายามปาดรอบ 2 คราวนี้ผมเลยเร่งเครื่องพร้อมกระพริบไฟกะ
ว่าถ้ามีอะไรก็ให้ลงมาคุยกันเพราะด่านอยู่ตรงนั้น ปรากฏมันเร่งเครื่องหนี อ่าว ผมเลยเร่งเครื่องตามไปจี้ตูดไปซักพัก City คันนั้นก็เร่งเครื่องหนีเอาเป็นเอาตาย
ปาดแท๊กซี่ ปาดสิบล้อไปมา เห็นแล้วกลัว City คันนั้นจะเกิดอุบัติเหตุแทนตายขึ้นมาคนเสียใจคือพ่อแม่ ถ้าแต่งงานแล้วใครจะดูแลเมียลูก จริงๆอยากลงไปสอน
มากกว่าว่าอย่าขับรถแบบนี้ เราไม่รู้ว่าคนที่นั่งอยู่หลังพวงมาลัยอีกคันเป็นคนแบบไหน กว่าเด็กพวกนี้จะรู้ตัวจะสำนึกได้บางคนต้องเอาชีวิตมาทิ้งบนถนน เข้าใจว่า
เด็กๆพอได้รถมาใหม่เห่อรถ คิดว่าแรง คิดว่าแน่ เลยคึกคะนอง เห็นแล้วเหนื่อยใจ

อีกไม่กี่เดือนผมก็จะเป็นพ่อคนล่ะคิดว่าต้องสอนลูกเรื่องนี้ด้วยในอนาคตไม่อยากเสียลูกไปด้วยเรื่องไม่เป็นเรื่องแบบนี้ มาบ่นให้ฟังครับเพราะในนี้มีครบทุก Gen
เลยอยากเตือนพวกน้องๆว่าอย่าทำแบบนี้ ส่วนคนที่เป็นพ่อคนแล้วอย่าลืมสอนลูกเรื่องพวกนี้เด็ดขาดเลยนะครับเมื่อเค้าโตขึ้น
1.เท่าที่อ่านก็พอๆกันทั้งสองฝ่ายแหละ ไม่งั้นคงจบตั้งแต่เค้าปาดคืนแล้ว
2.รู้ได้ไงว่าคนขับอายุน้อยกว่าคุณ เป็นวัยรุ่นเห่อรถ ถ้าเป็นวัยรุ่นเพิ่งขับรถยังป้ายแดงอยุ่น่าจะเพิ่งขับมาไม่เกินสามเดือนจะกล้าขับขนาดนั้นเหรอ ไอ้ที่เป็นคลิปเป็นข่าวกันก็ไม่ใช่วัยรุ่นแล้วทั้งนั้น
3.กระทู้แนวนี้ไม่เข้าท่าเลย

ออฟไลน์ tompoker

• Newbie
  • *
ที่ขับจี้ตามอีกนิดเพราะโดนปาดรอบ 2 นี่แหละครับเพราะเห็นว่าด่านอยู่ใกล้แล้วรถข้างหน้าก็เยอะเลยกะว่าถ้าเค้ามีปัญหาคงเรียกลงมาคุยกันแค่นั้นเองครับ
แต่เจ้าตัวดันขับหนีซะอย่างกับเห็นผีแบบนั้น ผมเองก็เพิ่งเคยเจอขับหนีแบบนี้นี่แหละครับ ขับรถมาหลายปีเจอมาก็เยอะแต่ขับหนีแบบเป็นอันตรายต่อเพื่อน
ร่วมถนนแบบนี้นี่เคยเจอครั้งแรกครับ นึกๆยังเป็นห่วงอยู่ว่าตอนที่เค้าหนีถ้าสิบล้อไม่หลบให้นี่ไม่รู้จะเป็นยังไง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ทำไมต้องวัยรุ่นสมัยนี้ ผมไม่เข้าใจ วัยรุ่นสมัยที่ผ่านๆมาไม่เป็นกันหรอครับ
ส่วนไอเรื่องใจร้อนเนี่ยผมว่าเป็นที่คนมากกว่า วัยรุ่นบางคนก็ไม่เห็นจะเป็นเลยนะ กลับกันผู้ใหญ่บางคนเอาเป็นเอาตายมากกว่าอีกมั้ง
วัยรุ่นเลือดร้อนมันก็มีส่วนครับแต่ไม่ทั้งหมด ลองดูพวกคลิปที่หลุดๆมาก็ได้ก็มีปะปนกันไป วัยรุ่นบ้าง ผู้ใหญ่บ้าง นั่นแสดงว่าวัยรุ่นไม่ได้แย่เสมอไปและผู้ใหญ่ไม่ได้ดีเสมอไป
ผมขับรถแทบไม่อยากจะมีเรื่องเลย เพราะมันมีแต่เรื่องไร้สาระ จริงๆไม่ได้โลกสวยอะไรหรอก แต่มีเรื่องไปมีแต่เสียกับเสีย

ออฟไลน์ Lertvarit

พอกันครับ พอกัน
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ zhalvia

• Full Member
พอกันครับ คุณจะเป็นพ่อคนเเล้ว เกอดอีกฝ่ายเป็นคนโง่ๆ เอาปืนลงมายิงคุณตาย คุณว่ามันคุ้มมั้ยครับ เพราะเหตการณ์แบบนี้ก็มีมาเเล้ว

ออฟไลน์ JeansZ

คนขับรถ อารมณ์ร้อนแรง มีทุก​เพศทุกวัยครับ ผม​ก็​เคย​เจอ​คล้าย​กัน แต่​ผม​นี่แหละ​เป็น​ฝ่าย​ผิด เพราะ​ผม​รอจังหวะแซง​คัน​หน้า รอให้รถเลนสวนโล่งก่อน เปิด​ไฟเลี้ยวรอ​ไว้ พอ​รถ​โล่งก็ออกขวาแล้วแซงไปอย่างเร็ว โดย​ที่​ลืม​ดูไปว่า hr-v คัน​หน้า​ก็​เปิด​ไฟเลี้ยว​ขวา ตอน​กำลังแซง hr-v รัว​แตร​ใส่ 4-5 ครั้ง แล้วไป​เจอกัน​อีก​ที่​สี่แยกไฟแดงครับ ผู้หญิงที่ขับ hr-v เปิด​ประตูลงมาคุยเลยทีเดียว
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ phraeboy_mz2

• My Beloved Pal !
งง  :-\แล้วคุณทราบได้อย่างไรว่าคนขับเป็นวัยรุ่น อนุมานด้วยอะไรคับ อีกอย่างผมว่าคุณอยากให้เขาลงมาคุยดีๆกับคุณใช่มั้ยคับ โทผษนะคับแน่ผมคิดว่าคนสมัยนี้มันคงำม่ฃงมาคุยดีไกับคุณหรอกนะคับแต่มันจะลงมาพร้อมกับมีดดาบหรือปืนด้วยซ้ำไป ไม่เคยเห็นในข่าวหาือคับคนใจร้อนมีเยอะไป

ออฟไลน์ johnlee

ถ้าผมพลาดไปปาดหรือทำให้ใครกดแตรด่าผมน่ะเหรอ

ผมจะเปิดกระจก ยกมือแบขวางลม เป็นสัญลักษณ์ การขอโทษ นะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Olympuspen

• Sr. Member
ถ้าผมพลาดไปปาดหรือทำให้ใครกดแตรด่าผมน่ะเหรอ

ผมจะเปิดกระจก ยกมือแบขวางลม เป็นสัญลักษณ์ การขอโทษ นะ
เห็นด้วยครับ เป็นผมก็แบบนี้ ยกมือขอโทษ  บางจังหวะก็ไม่ได้ตั้งใจปาดหน้าหรอกครับ มันเป็นจังหวะไม่มีเจตนากวน ผมก็เคยโดนปาด แต่ก็ทำใจ ใช้อารมณ์ไปได้ไม่คุ้มเสียครับ  ร้อยพ่อพันแม่ครับขับรถทุกวันนี้ ควบคุมตัวเองง่ายสุด

ออฟไลน์ pulp

ได้ไม่คุ้มเสียอะคับ

ผมเคยขับอยู่ดีๆ เจอฟอรจูนเนอร มาชนท้าย
พอผมแตะไฟ จอดรอข้างทาง เอารสมาจอดข้าง
เปิดกระจก เอาปืนมาจะยิงผม หาว่าผมไปขวางเลน
แล้วก้อขับไปเฉยๆ

ผมทำอะไรไม่ได้ แค่ไปแจ้งความ
บอกได้แค่เซ็ง
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ Focuszaa

อย่าว่าสมัยไหนเลยครับมีอยู่ทุกสมัยเหละครับ อยู่ที่ว่าจะเจอหรือเปล่า

ออฟไลน์ ^Yimm@^

เดี้ยวนี้มีอะไรก็นับ1-1000ดีกว่าครับ คนพกปืนมันเยอะครับ มีอะไรขึ้นมามันได้ไม่คุ้มเสีย

ออฟไลน์ AkE

ตามนั้นน

ออฟไลน์ tierak

เข้าทำนองขิงก็รา ข่าก็แรง ครับ พอๆ กัน

ออฟไลน์ tierak

ผมเคยขับอยู่ดีๆ เจอฟอรจูนเนอร มาชนท้าย
พอผมแตะไฟ จอดรอข้างทาง เอารสมาจอดข้าง
เปิดกระจก เอาปืนมาจะยิงผม หาว่าผมไปขวางเลน

น่าจะแจ้งตำรวจแถวนั้นดักจับนะครับ พาอาวุธไปในทางสาธารณะ ขึ้นศาลอย่างเดียว เผลอๆไม่มีทะเบียนหนักขึ้นไปอีก

ออฟไลน์ pulp

น่าจะแจ้งตำรวจแถวนั้นดักจับนะครับ พาอาวุธไปในทางสาธารณะ ขึ้นศาลอย่างเดียว เผลอๆไม่มีทะเบียนหนักขึ้นไปอีก

ผมมีโทรแจ้งครับ

จากนั้นก้อไปลงบันทึกประจำวันที่ สน.

พร้อมส่งรูป ป้ายทะเบียนรถ

แต่ก้อเงียบไปเฉยๆ

โชคดีรถแค่บุบนิดหน่อยครับ
1996 City
2004 Wish
2008 Yaris
2015 GLA

ออฟไลน์ ponganas

• **
ใจเย็นๆครับ ผมมาสะดุดกับคำว่า "อีกไม่กี่เดือนผมก็จะเป็นพ่อคน" เพราะตัวผมเองก็เพิ่งได้เป็นพ่อคนมา 6 เดือนล่ะ เลยอยากขอบอกว่า อยากให้คุณใจเย็นกว่านี้ครับ ใครเค้าปาด หรือเค้าจะมาทำกิริยามารยาทแย่ๆ ในการขับรถก็ปล่อยเค้าไป เค้าโกรธเอง...เค้าก็เจ็บใจเอง สำหรับกรณีของ City เกิดเค้าไม่หนีคุณ แต่จอดรถลงมาพร้อมอาวุธและทำร้ายร่างกาย พลาดพลั้งไปถึงชีวิตไม่ว่าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ภรรยาและลูกในท้องของคุณก็ต้องลำบาก หรือได้รับความเดือดร้อนจากผลกระทบของเหตุการณ์นี้ ไม่มากก็น้อยนะครับ...

ออฟไลน์ nuntapon.s

วัยรุ่นสมัยไหนมันก็พอกันแหละครับๆ

เวลาผมเข้าคิวรอเข้าด่าน ถ้าสองเลนส์ซ้ายขวาโล่งเพราะทุกคนเข้าคิวหมดแล้วมีคันนึงแซงขึ้นมาขอเข้าผมก็ไม่ให้นะ แต่ถ้าแน่นทุกเลนส์อันนี้ผมจอดให้สลับกันไป

ออฟไลน์ 2k

โดนหาเรื่องจงใจจะปาดหน้าขนาดนั้นมีอารมณ์โมโหจะเล่นงานคืนบ้างไม่แปลกหรอกครับ  :-X ยังไงท้ายที่สุดคุณก็ยังคิดได้ว่ายิ่งไปเร้าด้วยการไล่ตาม ยิ่งยืดเยื้อไปคนที่จะเป็นอันตรายก็ไอ้รถคันนั้นเองนั่นแหละที่ไปเที่ยวปาดหน้าคันโน้นคันนี้ไปทั่ว สุดท้ายแพ้ภัยตัวเองลงข้างทางไป  :P

ผมคิดว่าคนใช้รถสมัยนี้หลายคนทำตัวเหมือนคนบ้า เหมือนสัตว์อะไรสักอย่างหนึ่งที่มันใช้รถยนต์เพื่อทำร้ายรังแกคนอื่น มีเยอะเลยประเภทที่พอขึ้นรถแล้วแสดงความเห็นแก่ตัวส่วนบุคคลออกมา กรณีที่คุณเจอมาคือจะเร่งมาปิดไม่ให้เปลี่ยนเลน อีกแบบคือขับรถเร็วแข่งกันบนถนนหรือไม่ก็ปาดหน้าคันที่ไม่ชอบแล้วเหยียบเบรคจะแกล้งให้เค้าตกใจกลัวจะชนท้าย พฤติกรรมแสดงออกถึงความถ่อยพวกนี้ผ่านรถยนต์ใครโดนเข้าไปก็ย้อมที่จะมีอารมณ์โมโห โดยเฉพาะไอ้พฤติกรรมปาดหน้าหรือแกล้งเบรคให้ชนเนี่ย มันนำพาไปสู้การต่อสู้ทำร้ายกันให้เลือดออกหรือถึงตายได้ง่ายๆ แต่ก็อีกนั่นแหละที่คนจำนวนมากแสดงออกถึงพฤติกรรมท้าทายด้วยรถยนต์ในขณะที่ตัวเองไม่พร้อมที่จะรับมือถึงสิ่งที่ตามมา ในที่นี้ผมหมายถึงการทะเลาะวิวาทบนท้องถนนนะ ประเภทปาดหน้าเค้า จี้ท้าย เบรคให้ชนแต่พอตัวเองหนีไม่ได้แล้วกลับทำเฉย เฉยราวกับว่าไอ้ที่เราโดนปาดหน้าเบรคใส่เมื่อกี้เรานึกมโนไปเองหรือเปล่าวะ? ที่หน้าด้านขนาดบอกว่าเปล่าไม่ได้ทำก็มี ผมเจอกับตัวเองมาสามรอบค่อนข้างมั่นใจว่าไม่ใช่ทุกคนที่ทำกิริยาทรามผ่านรถยนต์แล้วพร้อมจะมีเรื่อง ไอ้ประเภทที่กร่างบนรถแต่พอจะเจ็บตัวหนักๆกลับหงอไม่กล้าลงจากรถตามที่ผมอธิบายไว้ก็มี

ที่ผมนั่งแท็กซี่แล้วคนขับบ่นให้ฟังถึงเรื่องแนวนี้ก็มีเยอะ ยกตัวอย่างเช่นแท็กซี่เปิดไฟเลี้ยวกำลังจะออกจากซอยมาแบบปกติไม่ใช่พุ่งพรวดออกมาเลย แต่ก็มีรถคันนึงรีบพุ่งมาปิดไม่ให้แท็กซี่ออกมาได้ พอแท็กซี่บีบแตรเตือนปื้นเบาๆให้ระวังก็แกล้งปาดหน้าเค้าแกล้งเบรคให้ชนหลายๆครั้งจนคนขับทนไม่ได้คว้าแท่งเหล็กลงไปหวังจะมีเรื่องเต็มที่เลย แต่ไอ้ตัวต้นเหตุพอเห็นแบบนั้นกลับทำนิ่งไม่กล้ามอง พอแท็กซี่เคาะกระจกถามทำไปทำไมแกล้งเบรคเนี่ยมันบอกเปล่าไม่ได้ทำนะ เออ น่าแปลกใจไหมว่าแท็กซี่ก็เจอรูปแบบพฤติกรรมและเหตุการณ์แบบที่ผมเคยเจอมาเด๊ะๆเลย  :-\ 

ลองไปตามอ่านตามเว็บคลับรถสมัยนี้ดูสิ คุณจะเจอเยอะแยะเลยพฤติกรรมประเภทขึ้นรถแล้วคลั่งยอมคนอื่นเป็นไม่ได้ ต้องจี้ ต้องปาด ต้องแกล้งเบรคเพื่อแสดงออกว่าข้าแน่ข้าเจ๋ง พอคนนึงงทำแล้วเอามาเล่าต่อสนุกสนานคะนองปากคนอื่นๆก็เลียนแบบทำกันบ้าง โดยไม่ได้ใช้สมองคิดกันว่าการที่ท้าทายรถคันอื่นแบบนั้นมันนำไปสู่การทะเลาะวิวาทบาดเจ็บถึงตายได้ ถ้าไม่แน่ไม่พร้อมที่จะสู้จนตัวเองบาดเจ็บก็ไม่ควรที่จะลอกเลียนแบบเลย...... ก่อนหน้านี้ที่อินเตอร์เน็ตและกลุ่มคนใช้รถยังไม่รวมตัวกันแบบในตอนนี้ พฤติกรรมถ่อยๆบนท้องถนนนี่หายากมากเลยนะ โดยเฉพาะอย่างยิ่งประเภทที่เที่ยวหาเรื่องคนอื่นแล้วไม่กล้าลงไปสู้หน้าเนี่ย  :-\ 

ประเด็นเรื่องวัยรุ่นวัยแก่นี่ผมว่าอย่ายกเอามาเถียงกันเพียงเพราะกลุ่มคนที่โดนด่ามันอยู่ในช่วงวัยอายุเดียวกันหรือมีอะไรที่คล้ายคลึงกับตัวเองเลย มันจะกลายเป็นว่าข้าก็เป็นวัยรุ่นดังนั้นห้ามด่าวัยรุ่นเพราะข้าจะไม่พอใจ ไม่พอใจแค่เพราะว่าคนที่โดนด่าอยู่ในช่วงอายุวัยเดียวกับตัวเอง......เอาเป็นว่าไม่ว่าจะอยู่ในช่วงวัยไหนถ้าคุณไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อนก็ไม่ต้องออกตัวปกป้องดีกว่า นี่เป็นอีกหนึ่งปัญหาของสังคมไทยที่พอจะมีการตำหนิต่อว่าใครสักคนที่ทำผิดก็มักจะมีคนออกมาเถียงคืนทั้งๆที่เรื่องที่เถียงนั้นมันนอกเรื่องเนื้อหาใจความสำคัญไปไกลเลย แทนที่จะได้ถกกันถึงเรื่องความถูกต้อง สนใจว่าใครที่มันทำผิดก็กลายเป็นการทะเลาะกันเองในหมู่คนปกติทั่วไป เรื่องมันก็ไม่ไปไหนไม่สนใจในเรื่องที่ควรสน ไม่ต้องคิดหลายชั้นซับซ้อนหรอกว่าไอ้คนที่ทำผิดมันมีอะไรที่คล้ายกับตัวเองบ้าง อะไรบ้าง  แยกแยะแค่ว่าใครผิดใครถูกแค่นั้นพอ เป็นคนที่ทำพฤติกรรมเลวๆบนท้องถนนหรือเปล่า? ถ้าไม่ไม่ต้องเถียงให้ออกนอกเรื่องเลย  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Auto

จริง  ๆผมว่า จขกท เองนั่นละที่ไม่คิดหน้าคิดหลัง   การเปิดไฟเลี้ยวขอเข้าแทรกถ้าไม่คิดไรก็ปล่อยผ่านกันไปดีกว่า    ซ้ายคันขวาคันแบ่งกันไปก็ได้     ถ้าคิดเอาคืนมันก็มีเรื่องมีราวกันมาเยอะแล้ว    ผมเห็นคนสมัยนี้ใจเย็นลงมากแล้วนะ  หลายคนเขาคิดแค่ผ่านไปเดี๋ยวก็จบ     ถ้าคิดแต่จะคอยเบียดไม่ให้ใครมาแทรก  ผมว่าสุขภาพจิตเสียหมด

ออฟไลน์ aobness

ยังไม่เคยเจอของจริงกันทั้งคู่ หึหึ
ผมว่า พวกเปลี่ยนเลนส์ดูไม่ละเอียด ประเมินความเร็วไม่เป็น เปลี่ยนมาแล้วไม่รีบเร่ง
 พวกนี้ตัวก่ออันตรายเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2015, 10:49:01 โดย aobness »

ออฟไลน์ Gottinho

"อ่าว ผมเลยเร่งเครื่องตามไปจี้ตูดไปซักพัก City คันนั้นก็เร่งเครื่องหนีเอาเป็นเอาตาย"

ฟังดูแล้วก็ใจร้อนไม่ต่างกันนะครับ เฮ้อออ

ออฟไลน์ redsun

อะไรที่ไม่ดี มันทำง่ายครับ
ไม่ดีก็อย่าไปทำครับ
ทำดีตัวเราก็พัฒนาครับ  :)

ออฟไลน์ wa330

เขาชวนเล่นด้วยคับพอคุณไล่ตามก็สนุกเขาละ
ผมเจอบ่อยมาตีคู่เร่งเครื่องโชว์ว่าทำมานะ ถ้าถนนอำนวยก็จัดไปสัก2-3ไฟแดงให้พอรู้จัก

ออฟไลน์ nemus

• **
ประเภทเบรคให้ชน เค้าจะรู้ตัวไหม ว่าถ้าหนีไม่ออกแล้วโดนชน แก้อาการรถไม่ทัน จะบาดเจ็บหนักกว่ารถที่ชน

ออฟไลน์ firstime911

เห็นด้วยครับ เจอพวกขับช้าวิ่งขวานี่ น่าเบื่อจริงๆ ถ้าท่านเป็นอย่างงี้อยู่ เวลามีรถ มาจากทางด้านหลัง ก็หลบให้เขาด้วยสิครับ
อีกอย่าง เลนขวาเป็นเลนไว้แซง ไม่ใช่ไว้ขับแช่ ... อุบัติเหตุ มันถึงได้เยอะ เพราะ รถพวกนี้ ทำให้เราต้องแซงซ้าย
ที่เมืองนอก แม้ถนนเลนเดียว ถ้าเขารู้ว่าตัวเองขับช้ามีคนจี้ เขาจอดข้างทางให้รถอีกคันไปก่อน เลย
คือหลบให้แซงมันไม่ใช่การ หยาม ศักดิ์ศรีอะไรนะครับ..
เบื่อจริงๆ บางทีนะ คิดอยากไปปาดหน้าแล้วโยนตะปูเรือใบใส่ล้อเลย.. แต่อันนี้แค่จินตนาการ คงไม่ทำจริง...
หรือถ้ารถผมเป็นอย่างในรูปนี่ ผมเหยียบทิ้งเลยนะ... lol

ท่านที่เป็น ตร ผมว่าอย่าตั้งด่านเลยครับ เอาเวลามา ขับรถ ไล่กวดขันวินัยจราจรดีกว่า เหมือนที่เมืองนอก เขา เจอรถขับไม่ดี ก็วิ่งเรียกให้จอด...
ที่นี่มันไม่มีอะครับ คนก็เลยขับขี่ตามใจเรา..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2015, 12:56:45 โดย firstime911 »

ออฟไลน์ KyOcHiR0

กระทู้มาทำพูดว่าเป็นคนดี แต่ดูๆแล้วขิงก็ราข่าก็แรง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2015, 14:10:30 โดย KyOcHiR0 »
HeLLo!!

ออฟไลน์ นักกล้าม มาม่า

• **
ก็พอกันทั้งคู่แหละครับ ถ้าเราเปิดไฟขอเข้าเลนเขาแล้วเขาไม่ให้ มันก็สิทธิ์ของเขาหรือเปล่าครับ?
ก็คิดซะว่าไอ่คันนี้มันใจแคบก็แค่ปล่อยผ่านเรื่องก็จบ มันอยู่ที่ตัวเราทั้งนั้นครับจะมีเรื่องหรือไม่มี
พวกที่ขับรถเร็วปาดไปปาดมาก็เหมือนกันครับ เราก็แค่คิดว่ามันคงจะปวดคิ หรือเมียมันใกล้จะคลอด
เรื่องมันก็จบ ไม่ต้องไปคิดมากครับ ดีกว่ามีเรื่องกันแล้วมันเอาปืนเถื่อนกระบอกละ 3-4 พันมายิงเราไม่คุ้มจริงๆครับ  :( :( :(